Waganga wa Kienyeji toka Tz waula Kenya

Bilionea Asigwa

Bilionea Asigwa

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2011
Messages
16,343
Points
2,000
Bilionea Asigwa

Bilionea Asigwa

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2011
16,343 2,000
WAGANGA wa kienyeji kutoka Tanzania wamevuka mpaka na kuingia kaunti ya Migori nchini Kenya ili kujinufaisha na mgomo unaoendelea wa wahudumu wa afya.

Na katika kaunti ya Narok, wakazi waliokata tamaa wanatafuta tiba kwa waganga hao wa mitishamba. ‘Matabibu’ hao wamefungua ‘kliniki’ za muda Migori, Kehancha na katika mpaka wa Isebania na kudai wanatibu maradhi yote.

Wengi wao wametokea wilaya ya Tarime baada ya kusikia kwamba hospitali zote za umma nchini zimefungwa kufuatia

mgomo huo ulio katika wiki yake ya pili: “Tumekuja kuwasaidia ndugu na dada zetu wa Kenya. Bei yetu sio ya juu kama ile ya hospitali za kibinafsi,” alisema Bw Rashid Mohammed, anayedai amekuwa daktari wa mitishamba kwa miaka 20.

Ameweka kliniki katika mtaa wa Nyasare katika mji wa Migori ambako anasema huwahudumia wagonjwa takriban 20 kila siku. Ada ya kumwona ni Sh100 nayo gharama ya dawa ni kati ya Sh500 na Sh10,000 kulingana na aina ya ugonjwa.

Baadhi ya matabibu hao wanatumia ‘majini’ kubaini ugonjwa na taabu zinazowakumba watu: “Mtoto wangu alikuwa na malaria kali pamoja na kuhara damu lakini baada ya kunywa kinywaji kama uji hivi, sasa anahisi vyema zaidi,” alisema Bi Elizabeth Anyango, mama wa watoto sita.

Aliomba wahudumu wanaogoma kurudi kazini ama wengine wachukue nafasi zao kwani watu wengi hawawezi kumudu gharama ya hospitali za kibinafsi wala madaktari wa mitishamba: “Mgonjwa asiye na senti atakufa tu kwani hata hawa Watanzania hawatibu watu bure’’, alisema.

Katika kaunti ya Narok, mahojiano ya gazeti la Taifa Leo yalipata kuwa wagonjwa wengi wanaoishi kwenye mpaka wa Kenya na Tanzania wanavuka mpaka na kuingia mataifa jirani ya Afrika Kusini kusaka matibabu katika hospitali za Uaso, Loliondo na Ngorongoro: “Tumeamua kusaka tiba mbadala kama mababu zetu walivyofanya vizazi na vizazi kabla dawa za kisasa kuwadia. Hatuwezi kungoja tu watu wetu wakifariki ilhali tuko na madaktari wa kienyeji, dawa za mitishamba na hospitali nchini Tanzania,” alisema John Mpoe, mkazi wa eneo la Olderkesi kwenye mpaka wa mataifa hayo mawili.

Source: Mgomo wa Madaktari Kenya: Waganga kutoka Tanzania waona fursa ya kuchangamkia - wavuti.com
 
Royals

Royals

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2011
Messages
1,445
Points
1,225
Royals

Royals

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2011
1,445 1,225
Vita vya panzi furaha kwa kunguru.
 
ijoz

ijoz

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2012
Messages
732
Points
500
ijoz

ijoz

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2012
732 500
Kuna mtu mmoja aliwahi niambia kuwa,ukitaka kuteka akili ya mtu,mkamate kwenye afya,chakula na pesa. Hili naliamini kwenye hii habari,matangazo mengi ya waganga wa kuagua na uanzishaji wa makanisa.
 
Jonatus

Jonatus

JF-Expert Member
Joined
Dec 16, 2013
Messages
1,387
Points
1,225
Jonatus

Jonatus

JF-Expert Member
Joined Dec 16, 2013
1,387 1,225
duh kweli afya sio kitu cha kuchezea utafanya juu chini mgonjwa apate huduma
 
kabanga

kabanga

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
33,600
Points
2,000
kabanga

kabanga

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
33,600 2,000
hiyo kweli fursa......
 
Baba V

Baba V

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
19,523
Points
1,500
Baba V

Baba V

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
19,523 1,500
WAGANGA wa kienyeji kutoka Tanzania wamevuka mpaka na kuingia kaunti ya Migori nchini Kenya ili kujinufaisha na mgomo unaoendelea wa wahudumu wa afya.

Na katika kaunti ya Narok, wakazi waliokata tamaa wanatafuta tiba kwa waganga hao wa mitishamba. ‘Matabibu’ hao wamefungua ‘kliniki’ za muda Migori, Kehancha na katika mpaka wa Isebania na kudai wanatibu maradhi yote.

Wengi wao wametokea wilaya ya Tarime baada ya kusikia kwamba hospitali zote za umma nchini zimefungwa kufuatia

mgomo huo ulio katika wiki yake ya pili: “Tumekuja kuwasaidia ndugu na dada zetu wa Kenya. Bei yetu sio ya juu kama ile ya hospitali za kibinafsi,” alisema Bw Rashid Mohammed, anayedai amekuwa daktari wa mitishamba kwa miaka 20.

Ameweka kliniki katika mtaa wa Nyasare katika mji wa Migori ambako anasema huwahudumia wagonjwa takriban 20 kila siku. Ada ya kumwona ni Sh100 nayo gharama ya dawa ni kati ya Sh500 na Sh10,000 kulingana na aina ya ugonjwa.

Baadhi ya matabibu hao wanatumia ‘majini’ kubaini ugonjwa na taabu zinazowakumba watu: “Mtoto wangu alikuwa na malaria kali pamoja na kuhara damu lakini baada ya kunywa kinywaji kama uji hivi, sasa anahisi vyema zaidi,” alisema Bi Elizabeth Anyango, mama wa watoto sita.

Aliomba wahudumu wanaogoma kurudi kazini ama wengine wachukue nafasi zao kwani watu wengi hawawezi kumudu gharama ya hospitali za kibinafsi wala madaktari wa mitishamba: “Mgonjwa asiye na senti atakufa tu kwani hata hawa Watanzania hawatibu watu bure’’, alisema.

Katika kaunti ya Narok, mahojiano ya gazeti la Taifa Leo yalipata kuwa wagonjwa wengi wanaoishi kwenye mpaka wa Kenya na Tanzania wanavuka mpaka na kuingia mataifa jirani ya Afrika Kusini kusaka matibabu katika hospitali za Uaso, Loliondo na Ngorongoro: “Tumeamua kusaka tiba mbadala kama mababu zetu walivyofanya vizazi na vizazi kabla dawa za kisasa kuwadia. Hatuwezi kungoja tu watu wetu wakifariki ilhali tuko na madaktari wa kienyeji, dawa za mitishamba na hospitali nchini Tanzania,” alisema John Mpoe, mkazi wa eneo la Olderkesi kwenye mpaka wa mataifa hayo mawili.

Source: Mgomo wa Madaktari Kenya: Waganga kutoka Tanzania waona fursa ya kuchangamkia - wavuti.com
Mie hapo kwenye red bado sijaelewa...nahisi viroba bado vipo kichwani.Nisaidieni ufafanuzi.
 

Forum statistics

Threads 1,324,625
Members 508,740
Posts 32,168,283
Top