Wafanyakazi washinikiza FAO la kujitoa | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wafanyakazi washinikiza FAO la kujitoa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mgomba101, Oct 23, 2012.

  1. m

    mgomba101 JF-Expert Member

    #1
    Oct 23, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,778
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    WAFANYAKAZI wa migodi wametaka Sheria ya Mifuko ya Hifadhi ya Jamii (SSRA) irudishwe bungeni kwenye mkutano ujao ili kipengele cha fao la kujitoa kiondolewe mara moja.

    Mbele ya wajumbe wa Kamati ya Bunge ya Huduma za Jamii jana, wafanyakazi hao walisema kuwa kupelekwa sheria katika Bunge lijalo kutasaidia kupata haki na si kusubiri miaka 55 wakati migodi mingine imeanza kufungwa.

    Mwakilishi wa Katibu wa Chama Wafanyakazi wa Migodi na Viwanda Tanzania (Tamiko), Benjamin Dotto, alisema kuwa sheria hiyo ni kandamizi kwa wafanyakazi wa migodi huku fedha yao ikitumika kutekeleza miradi ya serikali ambayo haina faida kwa wafanyakazi.

    Dotto alisema kuwa wafanyakazi wa migodi wanafanya katika mazingira magumu hali ambayo fedha zinaweza kuwasaidia katika maisha kutokana na athari zinazotokana na sumu ya migodi, kwamba hawana uwezo wa kufika miaka hiyo kama sheria inavyosema.

    Aliongeza kuwa msimamizi wa mifuko ya hifadhi ya jamii atokane na wafanyakazi ili aweze kusimamia haki na sheria zinazomnufaisha mfanyakazi.

    “Wafanyakazi wa migodi wako katika mazingira magumu kutokana na kazi wanazofanya ambapo hawawezi kusubiri miaka hiyo ambayo sheria hiyo inataka huku wakiwa wameathirika na migodi,” alisema Dotto.

    Mwenyekiti wa Kamati ya Wachimba Migodi, Joseph Mgire, alisema kuwa amani itatoweka kama sheria hiyo haitatekelezwa katika wakati muafaka.

    Mgire alisema kuwa wafanyakazi wa migodi wako katika mikataba ambayo haieleweki kutokana na makampuni hayo wakati wowote yanaweza kufungwa na kulazimika kusubiri miaka 55 kuweza kupata mafao yao.
     
  2. m

    mgomba101 JF-Expert Member

    #2
    Oct 23, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,778
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Ni wakati muafaka kwa wafanyakazi wote nchini kuungana pamoja kupinga sheria hii ya kipuuzi.
     
  3. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #3
    Oct 23, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,392
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 160
    sijui tunangoja nini! na kilaaniwe chama cha mafisadi! nangoja kipenga kilie, nitakuwa wa kwanza barabarani
     
  4. m

    mdunya JF-Expert Member

    #4
    Oct 23, 2012
    Joined: Oct 7, 2012
    Messages: 765
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hawa jamaa ni vichwa nazi, mpaka magari yao yachomwe moto ndo wataelewa
     
  5. kwamtoro

    kwamtoro JF-Expert Member

    #5
    Oct 23, 2012
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 4,816
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    Alafu nikimwangalia mwangalia hivi kabaka, naona kama analipepo la kutokubali sheria hii irudi. Yupo tayari kuipigania mpaka tone la mwisho la damu. Kwa hiyo hii sheria ikirudi labda 2015.
     
  6. Jangakuu

    Jangakuu JF-Expert Member

    #6
    Oct 23, 2012
    Joined: Apr 24, 2012
    Messages: 497
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbona ,wafanyakazi wa Migodi ndiyo wanalalamika peke yao, Wafanyakazi wa idara zingine vip?
     
  7. fishengoma62

    fishengoma62 Member

    #7
    Oct 23, 2012
    Joined: Sep 21, 2012
    Messages: 35
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 15
    wawakilishi wetu, wabunge, hawakuwa makini katika kupitisha sheria hiyo. pili, baadhi ya watu wasiopenda maendeleo ya wafanyakazi katika nchi hii walichomeka vipengele ambavyo havikuwemo awali na wameonekana mashujaa!!!!!!!!
     
  8. papason

    papason JF-Expert Member

    #8
    Oct 23, 2012
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 2,014
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    Binafsi siku ya jana nimesikitika sana!

    Yaani wafanyakaza wa migodini tuu ndiyo waliojitokeza kutetea fao la kujitoa ?tena kwa kuchangishana

    Yaani wafanyakazi wa Tanzania huu unyonge na uoga ktk kutetea maslahi yetu sijui utaisha lini?
     
  9. Mikael P Aweda

    Mikael P Aweda JF Gold Member

    #9
    Oct 23, 2012
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 2,934
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 0
    ccm na serikali yake wasiporejesha fao la kujitoa watashuhudia maandamano ambayo hawajawahi kuyaona. watajuta. Maandamano yakigoma yatafuatwa na migomo ya wafanyakazi. wasituchezee.
     
  10. Mabreka

    Mabreka JF-Expert Member

    #10
    Oct 23, 2012
    Joined: Aug 29, 2012
    Messages: 709
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mkuu nilimsikia mnyika JJ akisema jamaa walichomeka kipengele hicho baada ya kupitishwa bungeni na kupeleka kwa mkulu kumwaga wino,
    viongozi wetu ndo wanatusaliti.
    hapa inabodi wafanyakazi wote tokamae watupe haki zetu.

    mbona fao la wabunge hawasubir miaka 55? wao miaka 5 tu wanachukua!!!!!!!!
     
Loading...