Wafanyakazi wajipanga kumng'oa katibu Mkuu TUCTA


comrade igwe

comrade igwe

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2015
Messages
7,329
Likes
3,819
Points
280
comrade igwe

comrade igwe

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2015
7,329 3,819 280

WAGOMBEA wanane kutoka vyama mbalimbali vya wafanyakazi, wamejitokeza kuwania nafasi ya Katibu Mkuu wa Shirikisho la Vyama vya Wafanyakazi Tanzania (TUCTA) inayoshikiliwa na Nicolaus Mgaya.

Katika uchaguzi unaotarajiwa kufanyika kesho mkoani Dodoma, mchuano mkali katika nafasi hiyo unatarajiwa kuwa kati ya Yahaya Msigwa kutoka Chama cha Wafanyakazi wa Serikali Kuu na Afya (TUGHE) na Mgaya ambaye anatetea nafasi yake.

Chanzo cha habari kutoka ndani ya shirikisho hilo, kimelieleza MTANZANIA kuwa Mgaya ambaye ameshikilia nafasi hiyo kwa vipindi viwili mfululizo, anakabiliwa na upinzani mkali kutoka kwa Msigwa ambaye ni mara yake ya kwanza kuingia katika kinyang’anyiro hicho.

Hoja inayojengwa kwamba inaweza kuwa kikwazo kwa Mgaya ni umri. Kwa mujibu wa Katiba ya TUCTA kiongozi anatakiwa asiwe na umri wa miaka 60.

“Hoja ya umri iliwahi kumwondoa Rais wa TUCTA wakati huo, Omar Ayub, baada ya hoja iliyoletwa na Mgaya mwenyewe katika kikao cha kamati tendaji, lakini tunashangaa kanuni hiyo yeye hataki itumike,” kilisema chanzo chetu.

Hii ni mara ya pili kwa Mgaya kuwania nafasi hiyo. Kwa mara ya kwanza alichaguliwa mwaka 2011 baada ya kushikilia nafasi ya Naibu Katibu Mkuu kwa vipindi viwili.

Chanzo chetu kinasema baadhi ya wanachama wanaliona shirikisho hilo limekosa nguvu ya kuwatetea na kuwaunganisha wanachama ili wawe na sauti moja ya kudai masilahi yao, hasa baada ya katibu mkuu huyo kugombea ubunge wa Muheza kupitia CCM na kuangushwa kwenye kura za maoni jambo ambalo pia linaweza kuwa kikwazo kurudi kwenye kiti chake.

Aidha kuyumba kwa mitaji ya mifuko ya hifadhi ya jamii kunatajwa kuwa ni kutokana na TUCTA kutokuwa imara kusimama kidete kuiambia Serikali, kwamba fedha hizo ni za wafanyakazi, hivyo zisikopeshwe wala kuingizwa katika miradi isiyokuwa na tija.

“Leo hii walimu waliostaafu tangu Juni mwaka jana wanadai zaidi ya Sh bilioni 230 kutoka Mfuko wa PSPF ambao hawajapeleka pensheni zao, tulitarajia TUCTA ilisimamie hili kwa sababu ndiyo kazi yake kuhakikisha masilahi ya wafanyakazi yanalindwa.

“Lakini shirikisho limekosa kabisa nguvu za kuikosoa Serikali, kibaya zaidi limeshindwa kusimamia mifuko ya hifadhi ya jamii ambayo sasa inayumba,” alisema mmoja wa wafanyakazi hao.

Uchaguzi wa TUCTA unafanyika kila baada ya miaka sita kuchagua viongozi mbalimbali watakaowakilisha vyama vyao kwenye chama shiriki pamoja na kupanga mikakati ya kutetea masilahi ya wafanyakazi katika nyanja mbalimbali.

Akizungumzia uchaguzi huo, Mgaya hakutaka kuingia kwa undani kuzungumzia ushindani uliopo.

Kuhusu wingi wa wagombea wanaotaka kumwangusha katika uchaguzi huo, Mgaya alisema kuwa, amejipanga kutetea nafasi yake licha ya watu wengi kuwania nafasi hiyo.

“Wakati naingia madarakani 2010, nilikuta wafanyakazi wanapata kima cha chini cha Sh 250,000, lakini nilipotangaza mgomo na maandamano, Serikali iliongeza mshahara hadi Sh 300,000,” alisema.

Hata hivyo alikiri kwamba bado kima hicho cha chini kwa sasa hakitoshi kulingana na hali halisi ya maisha, hivyo anayo nafasi ya kukaa na kuzungumza na Serikali ili kurekebisha mshahara huo.

Uchaguzi huo ambao unatarajiwa kufanyika kesho Mkoani Dodoma mpaka sasa zaidi ya watu 316 wamejitokeza kuwania nafasi mbalimbali za uongozi ndani ya Shirikisho hilo.

Mbali na nafasi ya ukatibu mkuu, nyingine zinazowaniwa ni ya rais yenye wagombe tisa, makamu rais (30) na naibu katibu mkuu ikiwaniwa na watu 26.

Nafasi nyingine ni ya mtunza hazina, mwenyekiti wa Kamati ya Wanawake, makamu, vijana, makamu mwenyekiti na nafasi ya wadhamini.

MGAYA NA JK

Mwaka 2010, Mgaya aliwahi kuingia kwenye mgogoro na Rais wa wakati huo, Jakaya Kikwete, baada ya kutangaza kufanyika kwa maandamano ya wafanyakazi nchi nzima kwa madai kwamba Serikali imeshindwa kusikiliza kero zao ikiwa ni pamoja na kushindwa kuongeza kima cha chini hadi kufikia Sh 350,000 pamoja na kupunguzwa kwa kodi hadi kufikia tarakimu moja.

Baada ya kutangaza mgomo huo, Rais Kikwete aliibuka na kuponda hatua hiyo ya wafanyakazi huku akidai kwamba mgomo huo ni batili na atakayekiuka angefukuzwa kazi huku akiacha msamiati maarufu hadi leo wa “mbayuwayu, akili za kuambiwa changanya na zako”.

CHANGAMOTO KATIBU MKUU AJAYE

Hata hivyo, Katibu Mkuu atakayebahatika kuchaguliwa kwenye uchaguzi huo, anatarajiwa kukumbana na changamoto kadhaa zikiwamo nyongeza ya mishahara.

Nyingine ni ajira mpya, makato yanayomkabili mfanyakazi, ikiwamo kodi, michango ya mifuko ya hifadhi ya jamii, hususan kuwapo kwa sheria ya fao la kujitoa ambayo inatajwa kuwa mwiba kwa wafanyakazi.

Chanzo: MTANZANIA
 
Ulukolokwitanga

Ulukolokwitanga

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2010
Messages
8,416
Likes
3,937
Points
280
Ulukolokwitanga

Ulukolokwitanga

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2010
8,416 3,937 280
Hivi kumbe wafanyakazi wanacho chama cha kuwatetea!!? Kwa jinsi walivyokuwa wanashalilishwa Jana majukwaani na Makonda nikajua hawana mtetezi. Yoyote atakayeshinda ajitahidi kukemea udhalilishwaji wanaofanyiwa watumishi na wanasiasa ikiwa ni pamoja na kuitwa mwizi au una mtandao wa wizi jukwaani bila tuhuma hizo kupewa uzito na hukumu ya mahakama kuonyesha mfanyakazi kathibitika mwizi
 
K

kamojatu

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2013
Messages
695
Likes
461
Points
80
K

kamojatu

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2013
695 461 80
TUCTA bora isiwepo kabisa. Imekuwa tawi la ccm
 
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
13,458
Likes
14,170
Points
280
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2013
13,458 14,170 280
aligombea ubunge kupitia ccm.muheza? ndio katibu mkuu wa chama cha wafanyakazi nchini?

futa kabisa huyo,halafu kwa nini uchaguzi mkubwa kama huu unafanywa kimyakimya hakuna hata waandishi wa habari wanaojua?

na kila mwezi hawa jamaa wanakula hela ya mfanyakazi.

ndiyo yale yale ya Chama Cha Waalimu kuwakopesha pesa ccm wakati wa uchaguzi
 
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
13,458
Likes
14,170
Points
280
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2013
13,458 14,170 280
Huu uchaguzi ulipaswa ufanyike nchi nzima,kila mfanyakazi apige kura,pawepo na mawakala,

nadhani lengo la kuuficha ficha si jema.

ajabu kubwa kuliko zote,eti mbunge anayewakilisha wafanyakazi ni Angela Kairuki!!!

mbavu zangu kwa kicheko
 
comrade igwe

comrade igwe

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2015
Messages
7,329
Likes
3,819
Points
280
comrade igwe

comrade igwe

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2015
7,329 3,819 280
Huu uchaguzi ulipaswa ufanyike nchi nzima,kila mfanyakazi apige kura,pawepo na mawakala,

nadhani lengo la kuuficha ficha si jema.

ajabu kubwa kuliko zote,eti mbunge anayewakilisha wafanyakazi ni Angela Kairuki!!!

mbavu zangu kwa kicheko
haaa Mh wa Same amefuata nini huko duuh kazi ipo bwana Msigwa mungu atamsimamia kwa 100%
 
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
24,242
Likes
55,096
Points
280
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2015
24,242 55,096 280
Kumbe ni mfurukutwa wa ccm, hafai kabisa kwenye maslahi ya wafanyakazi, ameshindwa kutetea fao la kujitoa libaki kama lilivyo
 
comrade igwe

comrade igwe

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2015
Messages
7,329
Likes
3,819
Points
280
comrade igwe

comrade igwe

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2015
7,329 3,819 280
Chagua Msigwa chama cha wafanyakazi au kampeni hazitakiwii?? Aloooo noma basi
 
Invisble275

Invisble275

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2014
Messages
982
Likes
1,047
Points
180
Invisble275

Invisble275

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2014
982 1,047 180
Huu uchaguzi ulipaswa ufanyike nchi nzima,kila mfanyakazi apige kura,pawepo na mawakala,

nadhani lengo la kuuficha ficha si jema.

ajabu kubwa kuliko zote,eti mbunge anayewakilisha wafanyakazi ni Angela Kairuki!!!

mbavu zangu kwa kicheko
The guy is incapable. Shule ndogo sana.. alikuwa baharia, (Kama Radio officer) hii ni kozi ya mwaka mmoja. Baadaye akajiendeleza chuo cha bahari DSM akasoma course ya deck officer (class 3) hii ni kozi ya mwaka mmoja kama msaidizi wa captain. Au anaweza kucommand meli isiyozid GRT 500 kama Capt. Hiyo nafasi aliipata kupitia chama cha Mabaharia alipokuwa katibu wa chama hicho. Ni mzuri wa kuongea kama mwanasisa, lakini utendaji wake hauna kiwango. Bora aondoke tu.
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
33,410
Likes
73,790
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
33,410 73,790 280
Nchii hii watu walivyo wajinga,utashangaa wanamchagua licha kusaliti wafanyakazi kipindi hiki chote cha wafanyakazi kunyanyasisika.
 
Chapa Nalo Jr

Chapa Nalo Jr

JF-Expert Member
Joined
Dec 8, 2010
Messages
6,809
Likes
3,949
Points
280
Chapa Nalo Jr

Chapa Nalo Jr

JF-Expert Member
Joined Dec 8, 2010
6,809 3,949 280
Huyu jamaa si walisema alishapitisha umri unaoruhusiwa kwa nafasi yake kwa mujibu wa katiba ya chama!!? Hivi hilo sakata liliishaje, maana liliandikwa sana na vyombo vya habari!!
 
comrade igwe

comrade igwe

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2015
Messages
7,329
Likes
3,819
Points
280
comrade igwe

comrade igwe

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2015
7,329 3,819 280
Huyu jamaa si walisema alishapitisha umri unaoruhusiwa kwa nafasi yake kwa mujibu wa katiba ya chama!!? Hivi hilo sakata liliishaje, maana liliandikwa sana na vyombo vya habari!!
Wamtose tu maana hana msaada kabisa ingekua Zimbabwe au Rwanda wanachama wangeandamana kumkataa maana alipita kimizengwe, kabla ya kampeni za uchaguzi yeye aliwahi mapema kuwatembelea au kuwaita makatibu na wenyeviti wa vyama husika mikoani na wilayani
 
B

Babati

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2014
Messages
31,760
Likes
25,214
Points
280
Age
33
B

Babati

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2014
31,760 25,214 280
TUCTA bora isiwepo kabisa. Imekuwa tawi la ccm
TUCTA wapewe usajili msajili wa vyama vya siasa, nacho ni chama cha siasa kama ilivyo CDM, CCM, ACT n.k.
 
B

Babati

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2014
Messages
31,760
Likes
25,214
Points
280
Age
33
B

Babati

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2014
31,760 25,214 280
Jamaa hafai hata kidogo.
 
B

Babati

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2014
Messages
31,760
Likes
25,214
Points
280
Age
33
B

Babati

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2014
31,760 25,214 280
Huyo ni wa kuogopa kama ukoma!
Kuna bwana mmoja alishafariki alikuwa wa TRAU (Reli) kama sikosei japo nilikuwa mdogo kidogo huyu ndiyo alikuwa mtetezi wa wafanyakazi hawa wengine ni wasanii kama akina Masanja hawana jipya.
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
33,410
Likes
73,790
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
33,410 73,790 280
Kuna bwana mmoja alishafariki alikuwa wa TRAU (Reli) kama sikosei japo nilikuwa mdogo kidogo huyu ndiyo alikuwa mtetezi wa wafanyakazi hawa wengine ni wasanii kama akina Masanja hawana jipya.
Haya ni makada tu hayana maana.
 
spencer

spencer

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
2,864
Likes
1,471
Points
280
spencer

spencer

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
2,864 1,471 280

WAGOMBEA wanane kutoka vyama mbalimbali vya wafanyakazi, wamejitokeza kuwania nafasi ya Katibu Mkuu wa Shirikisho la Vyama vya Wafanyakazi Tanzania (TUCTA) inayoshikiliwa na Nicolaus Mgaya.

Katika uchaguzi unaotarajiwa kufanyika kesho mkoani Dodoma, mchuano mkali katika nafasi hiyo unatarajiwa kuwa kati ya Yahaya Msigwa kutoka Chama cha Wafanyakazi wa Serikali Kuu na Afya (TUGHE) na Mgaya ambaye anatetea nafasi yake.

Chanzo cha habari kutoka ndani ya shirikisho hilo, kimelieleza MTANZANIA kuwa Mgaya ambaye ameshikilia nafasi hiyo kwa vipindi viwili mfululizo, anakabiliwa na upinzani mkali kutoka kwa Msigwa ambaye ni mara yake ya kwanza kuingia katika kinyang’anyiro hicho.

Hoja inayojengwa kwamba inaweza kuwa kikwazo kwa Mgaya ni umri. Kwa mujibu wa Katiba ya TUCTA kiongozi anatakiwa asiwe na umri wa miaka 60.

“Hoja ya umri iliwahi kumwondoa Rais wa TUCTA wakati huo, Omar Ayub, baada ya hoja iliyoletwa na Mgaya mwenyewe katika kikao cha kamati tendaji, lakini tunashangaa kanuni hiyo yeye hataki itumike,” kilisema chanzo chetu.

Hii ni mara ya pili kwa Mgaya kuwania nafasi hiyo. Kwa mara ya kwanza alichaguliwa mwaka 2011 baada ya kushikilia nafasi ya Naibu Katibu Mkuu kwa vipindi viwili.

Chanzo chetu kinasema baadhi ya wanachama wanaliona shirikisho hilo limekosa nguvu ya kuwatetea na kuwaunganisha wanachama ili wawe na sauti moja ya kudai masilahi yao, hasa baada ya katibu mkuu huyo kugombea ubunge wa Muheza kupitia CCM na kuangushwa kwenye kura za maoni jambo ambalo pia linaweza kuwa kikwazo kurudi kwenye kiti chake.

Aidha kuyumba kwa mitaji ya mifuko ya hifadhi ya jamii kunatajwa kuwa ni kutokana na TUCTA kutokuwa imara kusimama kidete kuiambia Serikali, kwamba fedha hizo ni za wafanyakazi, hivyo zisikopeshwe wala kuingizwa katika miradi isiyokuwa na tija.

“Leo hii walimu waliostaafu tangu Juni mwaka jana wanadai zaidi ya Sh bilioni 230 kutoka Mfuko wa PSPF ambao hawajapeleka pensheni zao, tulitarajia TUCTA ilisimamie hili kwa sababu ndiyo kazi yake kuhakikisha masilahi ya wafanyakazi yanalindwa.

“Lakini shirikisho limekosa kabisa nguvu za kuikosoa Serikali, kibaya zaidi limeshindwa kusimamia mifuko ya hifadhi ya jamii ambayo sasa inayumba,” alisema mmoja wa wafanyakazi hao.

Uchaguzi wa TUCTA unafanyika kila baada ya miaka sita kuchagua viongozi mbalimbali watakaowakilisha vyama vyao kwenye chama shiriki pamoja na kupanga mikakati ya kutetea masilahi ya wafanyakazi katika nyanja mbalimbali.

Akizungumzia uchaguzi huo, Mgaya hakutaka kuingia kwa undani kuzungumzia ushindani uliopo.

Kuhusu wingi wa wagombea wanaotaka kumwangusha katika uchaguzi huo, Mgaya alisema kuwa, amejipanga kutetea nafasi yake licha ya watu wengi kuwania nafasi hiyo.

“Wakati naingia madarakani 2010, nilikuta wafanyakazi wanapata kima cha chini cha Sh 250,000, lakini nilipotangaza mgomo na maandamano, Serikali iliongeza mshahara hadi Sh 300,000,” alisema.

Hata hivyo alikiri kwamba bado kima hicho cha chini kwa sasa hakitoshi kulingana na hali halisi ya maisha, hivyo anayo nafasi ya kukaa na kuzungumza na Serikali ili kurekebisha mshahara huo.

Uchaguzi huo ambao unatarajiwa kufanyika kesho Mkoani Dodoma mpaka sasa zaidi ya watu 316 wamejitokeza kuwania nafasi mbalimbali za uongozi ndani ya Shirikisho hilo.

Mbali na nafasi ya ukatibu mkuu, nyingine zinazowaniwa ni ya rais yenye wagombe tisa, makamu rais (30) na naibu katibu mkuu ikiwaniwa na watu 26.

Nafasi nyingine ni ya mtunza hazina, mwenyekiti wa Kamati ya Wanawake, makamu, vijana, makamu mwenyekiti na nafasi ya wadhamini.

MGAYA NA JK

Mwaka 2010, Mgaya aliwahi kuingia kwenye mgogoro na Rais wa wakati huo, Jakaya Kikwete, baada ya kutangaza kufanyika kwa maandamano ya wafanyakazi nchi nzima kwa madai kwamba Serikali imeshindwa kusikiliza kero zao ikiwa ni pamoja na kushindwa kuongeza kima cha chini hadi kufikia Sh 350,000 pamoja na kupunguzwa kwa kodi hadi kufikia tarakimu moja.

Baada ya kutangaza mgomo huo, Rais Kikwete aliibuka na kuponda hatua hiyo ya wafanyakazi huku akidai kwamba mgomo huo ni batili na atakayekiuka angefukuzwa kazi huku akiacha msamiati maarufu hadi leo wa “mbayuwayu, akili za kuambiwa changanya na zako”.

CHANGAMOTO KATIBU MKUU AJAYE

Hata hivyo, Katibu Mkuu atakayebahatika kuchaguliwa kwenye uchaguzi huo, anatarajiwa kukumbana na changamoto kadhaa zikiwamo nyongeza ya mishahara.

Nyingine ni ajira mpya, makato yanayomkabili mfanyakazi, ikiwamo kodi, michango ya mifuko ya hifadhi ya jamii, hususan kuwapo kwa sheria ya fao la kujitoa ambayo inatajwa kuwa mwiba kwa wafanyakazi.

Chanzo: MTANZANIA
Yaani kama.wanaweza saw alive chini wote na rais maana hawa ndio walipendekeza fao la kukosa kazi na kuruhusu fao la kujitoa kufutwa.

Vyama vingine hasa sent a binafsi nitawaona hazinitoshi kumpgia kura Mgana na rais wake
 
B

Babati

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2014
Messages
31,760
Likes
25,214
Points
280
Age
33
B

Babati

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2014
31,760 25,214 280
Waondolewe hawana jipya zaidi ya kutafuna michango ya wanachama.
 

Forum statistics

Threads 1,272,325
Members 489,924
Posts 30,447,517