Wafanyakazi wa gazeti la Uhuru wagoma

Kitungamirwa

JF-Expert Member
Mar 28, 2012
344
250
Wafanyakazi wa gazeti la CCM linaloitwa uhuru wamegoma kufanya kazi baada ya kudhurumiwa mishahara yao kwa muda wa miezi mitano mfululizo.

Wafanyakazi hao wameamua kugoma baada ya kutolipwa mishahara yao na CCM kwa muda wa miezi mitano mfululizo.

Moja ya wafanyakazi wa gazeti hilo amesema anasikitishwa sana na uongozi wa chama hicho kushindwa kuwalipa mishahara kwa muda wa miezi mitano wakati chama hicho tawala kinapokea zaidi ya bilioni 1.3 kwa mwezi pesa ya ruzuku.

Mfanyakazi huyo aliendelea kuongea kuwa pesa hizo zinaliwa na viongozi wa juu wachache wanajenga majumba ya kifahari na magari ya kifahari huku sisi wanatuambia tuandike habari za propoganda za kuichafua UKAWA wakati huo hatulipwi mishahara hii ni haki?alihoji mfanyakazi huyo.

Lakini wafanyakazi hao waliwarushia lawama nyingi baadhi ya viongozi wa chama kuwa wanatumia madaraka yao vibaya kuendesha taasisi hiyo kama ya kwao binafsi.

My take:

Kama CCM ina uwezo wa kuwadhurumu wafanyakazi kwenye chama chao, Je itakuwaje kwa wafanyakazi wa serikali?

Kama wafanyakazi wa CCM wamedhurumiwa wewe mkulima ulikopwa mahindi na serikali ya CCM.

Je utalipwa?polisi na wanajeshi wastafu mtapata haki zenu kweli kama tu chama tawala kinadhurumu haki za wafanyakazi wa cham chake?

Sasa wewe kijana ambaye hela tu ya kununua MB za internet umeomba kwa wazazi unaishabikia CCM ata bila kujua ccm ina madhara gani endelea utajuta siku ukiwa na majukumu.
 

daud magigo

JF-Expert Member
Sep 5, 2014
979
500
Na wagome tu si viongozi wao wako bize kutafuta U-Rais. bei ya Dar- Dodoma ya Msaka u Rais mmoja kuchukua fomu inatosha kuwalipa wafanyakazi wa mishahara ya miezi miwili.Duuu hiki Chama kwisha kazi.Hata Mwenyekiti wa chama chenu munayemwandika vizuri hata Safari ya Matumaini imekataa kuwalipa mishahara yenu? Na kumbuka mwaka 2005 mliandika sana Maisha Bora Kwa KILA Mtanzania,sisi tunasota na njaa nzetu nyinyi wa karibu na rangi ya kijani nanyi mnagoma? Mwiteni MAKONDA atamaliza matatizo yenu.
 

lukindo

JF-Expert Member
Mar 20, 2010
8,472
2,000
Tatizo la wafanyakazi hawa ni kukosa ubunifu, wengeliwapa moyo watia nia zaidi na kufikia 100 then katika hizo wangelipata japo 50% yake ambayo ni kama 50,000,000/- si zingetosha mishahara!?
 

NATA

JF-Expert Member
May 10, 2007
4,510
1,195
Ndio waache kuandika propaganda za uongo juu ya vyama vingine. Wakiamua kuandika ukweli watalipwa tu. Maana hawa viongozi watawaheshimu. Kwa sasa wanwadharau kwa sababu wao wenyewe hawajitambui. Kutwa kuandika habari nyepesi nyepesi na za kukisifia chama hata kinapoboronga.
Wakome!
 

Lakuchumpa123

Senior Member
May 26, 2015
138
0
Mimi nilivyosikia kuna mgogoro wa wahariri wanaomuunga mkono Lowassa na wanaompinga. Mhariri mtendaji, Joseph Kulangwa anamuunga mkono Lowassa amefukuzwa kazi na kina Nape ndio ndipo baadhi ya waandishi wakagoma.
 

kivyako

JF-Expert Member
Feb 2, 2012
14,342
2,000
Wameishiwa maneno ya kukipamba chama ndo maana hawalipwi! endelee hivo hivo kutowalipa maana habari zenyewe za upotoshaji tu
 

lukindo

JF-Expert Member
Mar 20, 2010
8,472
2,000
Wana laana ya kupotosha jamii, na wasilipwe tu hadi ufahamu uwapate.
Hao wanaopotoshwa ni asilimia ndogo sana, nasikia circulation ya magazeti yao ni kati ya nakala 1,500 na 5,000 siku mambo yakiwa mazuri. Na nyingi ya hizi ni zile zinazokuwa delivered kwenye maofisi hasa ya umma.

 

H-K

Senior Member
Nov 7, 2014
106
170
Ndio waache kuandika propaganda za uongo juu ya vyama vingine. Wakiamua kuandika ukweli watalipwa tu. Maana hawa viongozi watawaheshimu. Kwa sasa wanwadharau kwa sababu wao wenyewe hawajitambui. Kutwa kuandika habari nyepesi nyepesi na za kukisifia chama hata kinapoboronga. Wakome!
Au ununuzi wa magazeti yao umeshuka sanaa?
 

SIDANGANYIKI2015

JF-Expert Member
Apr 19, 2015
1,054
1,195
Kwani gazeti la uhuru limeanzishwa mwaka gani?
Kwani toka lilipoanzishwa walikua hawalipwi?
Na kutokulipwa miezi mitano waliwezaje kwenda kazini?
Kama mshahara ndo chanzo cha kuwafanya waishi mjini hao waandishi
kwa nini wasingetafuta kazi hata kujiajiri kwingine?
Hivi inaingia akilini usilipwe basic yako kwa miezi 5 mfululizo ukaendelea kufanya kazi?
Wenye uzoefu wa kufanya kazi bila kulipwa waje hapa kuchangi,!
Mimi naona SIO KWELI, HAKUNA UKWELI KABISA MIEZI 5 Hapana jamani!
 

Jenerali Ambamba

JF-Expert Member
Sep 8, 2014
3,308
2,000
Mimi nilivyosikia kuna mgogoro wa wahariri wanaomuunga mkono Lowassa na wanaompinga. Mhariri mtendaji, Joseph Kulangwa anamuunga mkono Lowassa amefukuzwa kazi na kina Nape ndio ndipo baadhi ya waandishi wakagoma.

Kumbe yule Joseph kulangwa kafukuzwa kazi? hatari san hii!! kisa anamuunga mkono Lowassa?
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom