Wafanyabiashara wauchambua utawala wa Rais Magufuli


MsemajiUkweli

MsemajiUkweli

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2012
Messages
10,877
Likes
16,959
Points
280
MsemajiUkweli

MsemajiUkweli

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2012
10,877 16,959 280
Wadai nchi iko kwenye kipindi cha mpito ambapo haitakuwa ajabu kusikia baadhi ya watu wakilalamika sana kuhusu hali ya maisha.

Wamesema, kwa muda mrefu ilikuwa haijulikani ni nani anayefanya biashara halali na haramu kwa sababu kulikuwa na mfungamano wa biashara halali na haramu. Wametoa mfano, mtu aliyekopa benki na kujenga nyumba lakini anapata wapangaji ambao kipato chao kilikuwa haramu. Kudhibitiwa kwa biashara haramu kunamfanya mpangaji kushindwa kulipa kodi ya upangaji na matokeo yake hata mwenye nyumba anajikuta kwenye tatizo na benki kwa sababu wapangaji wake wameshindwa kulipa kodi.

Mabenki yalikuwa yanatoa mikono kwa watu wasiofaa kupewa mikopo na matokeo yake kwa sasa wameshindwa kulipa huku hali hiyo ikiathiri hata wale ambao wanafaa kupewa mikopo.

Wamedai uchumi uliokuwepo haukuwa endelevu na haunufaishi wananchi wote. Kwa mfano, viwanja kama kigamboni vilikuwa vinauzwa kwa bei ya shilingi milioni 100 kwa sababu kulikuwa na kundi la watu wenye pesa chafu ambao walikuwa wanaziwekeza kwenye ardhi na majengo. Bei hii ya viwanja na nyumba iliwaondoa katika soko wafanyakazi watii wengi serikalini na kwenye mashirika mbali mbali kwa sababu vipato vyao halali haviwawezeshi kununua kiwanja kwa bei hiyo mbaya zaidi hata serikali haikuweza kuongeza vipato vyao kwa sababu haikuwa na pesa za kutosha.

Baadhi yao wamedai, nchi inakoelekea kwa sasa ndio kwenye uchumi halisi wa mtanzania na katika kufanya hivyo kuna wengine wataathirika wakati huu wa mpito hasa ikichukuliwa kuwa asilimia 40 ya pesa za serikali zimeelekezwa kwenye maendeleo na siyo matumizi ofisini.

Anachokifanya Rais Magufuli ndicho kinachofanywa na wafanyabiashara makini. Fikra na shabaha yake ni sawa na wafanyabiashara makini kama vile kuzidisha mapato na kukata matumizi yasiyo ya lazima ambapo faida nzuri hupatikana ili kuwekeza tena kwenye jamii. Mafanikio ya kazi za Rais yataonekana baada ya miaka miwili na kuendelea.

Baadhi yao wamedai tulikuwa kwenye uchumi ambao kwa nje unaonekana mzuri lakini kwa ndani ulikuwa unaelekea shimoni.

Wengine wamewakosoa watendaji wa serikali kwa kutafsiri vibaya ujumbe wa Rais kuhusu vita vya ukwepaji kodi, ufisadi na rushwa kiasi kwamba kwa sasa wanadhani kila mfanyabiashara ni mkwepa kodi. Wanahitaji kuelewa sio kila mfanyabiashara ni mkwepa kodi na kwa maana hiyo, waboreshe huduma za customer service na kuwaona wafanyabiashara ni wadau muhimu wa maendeleo nchini.

VIDEO:
 
Pendael24

Pendael24

JF-Expert Member
Joined
Feb 13, 2014
Messages
2,292
Likes
1,275
Points
280
Pendael24

Pendael24

JF-Expert Member
Joined Feb 13, 2014
2,292 1,275 280
ni vizuri pia, lakini hio miaka 2 ijayo ya kungojea hali itengamae ndio hofu yangu kama wa tz wenzangu tutaweza kuiofikia kwa usalama
 
C

cha tabora

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2016
Messages
426
Likes
207
Points
60
Age
49
C

cha tabora

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2016
426 207 60
Wadai nchi iko kwenye kipindi cha mpito ambapo haitakuwa ajabu kusikia baadhi ya watu wakilalamika sana kuhusu hali ya maisha.

Wamesema, kwa muda mrefu ilikuwa haijulikani ni nani anayefanya biashara halali na haramu kwa sababu kulikuwa na mfungamano wa biashara halali na haramu. Wametoa mfano, mtu aliyekopa benki na kujenga nyumba lakini anapata wapangaji ambao kipato chao kilikuwa haramu. Kudhibitiwa kwa biashara haramu kunamfanya mpangaji kushindwa kulipa kodi ya upangaji na matokeo yake hata mwenye nyumba anajikuta kwenye tatizo na benki kwa sababu wapangaji wake wameshindwa kulipa kodi.

Mabenki yalikuwa yanatoa mikono kwa watu wasiofaa kupewa mikopo na matokeo yake kwa sasa wameshindwa kulipa huku hali hiyo ikiathiri hata wale ambao wanafaa kupewa mikopo.

Wamedai uchumi uliokuwepo haukuwa endelevu na haunufaishi wananchi wote. Kwa mfano, viwanja kama kigamboni vilikuwa vinauzwa kwa bei ya shilingi milioni 100 kwa sababu kulikuwa na kundi la watu wenye pesa chafu ambao walikuwa wanaziwekeza kwenye ardhi na majengo. Bei hii ya viwanja na nyumba iliwaondoa katika soko wafanyakazi watii wengi serikalini na kwenye mashirika mbali mbali kwa sababu vipato vyao halali haviwawezeshi kununua kiwanja kwa bei hiyo mbaya zaidi hata serikali haikuweza kuongeza vipato vyao kwa sababu haikuwa na pesa za kutosha.

Baadhi yao wamedai, nchi inakoelekea kwa sasa ndio kwenye uchumi halisi wa mtanzania na katika kufanya hivyo kuna wengine wataathirika wakati huu wa mpito hasa ikichukuliwa kuwa asilimia 40 ya pesa za serikali zimeelekezwa kwenye maendeleo na siyo matumizi ofisini.

Anachokifanya Rais Magufuli ndicho kinachofanywa na wafanyabiashara makini. Fikra na shabaha yake ni sawa na wafanyabiashara makini kama vile kuzidisha mapato na kukata matumizi yasiyo ya lazima ambapo faida nzuri hupatikana ili kuwekeza tena kwenye jamii. Mafanikio ya kazi za Rais yataonekana baada ya miaka miwili na kuendelea.

Baadhi yao wamedai tulikuwa kwenye uchumi ambao kwa nje unaonekana mzuri lakini kwa ndani ulikuwa unaelekea shimoni.

Wengine wamewakosoa watendaji wa serikali kwa kutafsiri vibaya ujumbe wa Rais kuhusu vita vya ukwepaji kodi, ufisadi na rushwa kiasi kwamba kwa sasa wanadhani kila mfanyabiashara ni mkwepa kodi. Wanahitaji kuelewa sio kila mfanyabiashara ni mkwepa kodi na kwa maana hiyo, waboreshe huduma za customer service na kuwaona wafanyabiashara ni wadau muhimu wa maendeleo nchini.

VIDEO:
Chanzo tafadhali.
 
T

The Phylosopher

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2015
Messages
689
Likes
544
Points
180
T

The Phylosopher

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2015
689 544 180
Hata mimi nilimsikia minja mwenyekiti wa wafanyabiashara akisema serikali ya awamu ya nne iliwaumiza sana wafanya biashara waadilifu kwa kua walikua wanafanya biashara na watu wasiolipa kodi,na haya mapesa ndiyo yalikua yanatengeneza ukuaji fake wa uchumi wetu. Ni wazi kua tulikua tumeuzwa hasa sisi maskini tulikua hatuna ushindani sawa na wakwepa kodi.
 
Kimbunga

Kimbunga

Platinum Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
13,515
Likes
2,461
Points
280
Kimbunga

Kimbunga

Platinum Member
Joined Oct 4, 2007
13,515 2,461 280
Wadai nchi iko kwenye kipindi cha mpito ambapo haitakuwa ajabu kusikia baadhi ya watu wakilalamika sana kuhusu hali ya maisha.

Wamesema, kwa muda mrefu ilikuwa haijulikani ni nani anayefanya biashara halali na haramu kwa sababu kulikuwa na mfungamano wa biashara halali na haramu. Wametoa mfano, mtu aliyekopa benki na kujenga nyumba lakini anapata wapangaji ambao kipato chao kilikuwa haramu. Kudhibitiwa kwa biashara haramu kunamfanya mpangaji kushindwa kulipa kodi ya upangaji na matokeo yake hata mwenye nyumba anajikuta kwenye tatizo na benki kwa sababu wapangaji wake wameshindwa kulipa kodi.

Mabenki yalikuwa yanatoa mikono kwa watu wasiofaa kupewa mikopo na matokeo yake kwa sasa wameshindwa kulipa huku hali hiyo ikiathiri hata wale ambao wanafaa kupewa mikopo.

Wamedai uchumi uliokuwepo haukuwa endelevu na haunufaishi wananchi wote. Kwa mfano, viwanja kama kigamboni vilikuwa vinauzwa kwa bei ya shilingi milioni 100 kwa sababu kulikuwa na kundi la watu wenye pesa chafu ambao walikuwa wanaziwekeza kwenye ardhi na majengo. Bei hii ya viwanja na nyumba iliwaondoa katika soko wafanyakazi watii wengi serikalini na kwenye mashirika mbali mbali kwa sababu vipato vyao halali haviwawezeshi kununua kiwanja kwa bei hiyo mbaya zaidi hata serikali haikuweza kuongeza vipato vyao kwa sababu haikuwa na pesa za kutosha.

Baadhi yao wamedai, nchi inakoelekea kwa sasa ndio kwenye uchumi halisi wa mtanzania na katika kufanya hivyo kuna wengine wataathirika wakati huu wa mpito hasa ikichukuliwa kuwa asilimia 40 ya pesa za serikali zimeelekezwa kwenye maendeleo na siyo matumizi ofisini.

Anachokifanya Rais Magufuli ndicho kinachofanywa na wafanyabiashara makini. Fikra na shabaha yake ni sawa na wafanyabiashara makini kama vile kuzidisha mapato na kukata matumizi yasiyo ya lazima ambapo faida nzuri hupatikana ili kuwekeza tena kwenye jamii. Mafanikio ya kazi za Rais yataonekana baada ya miaka miwili na kuendelea.

Baadhi yao wamedai tulikuwa kwenye uchumi ambao kwa nje unaonekana mzuri lakini kwa ndani ulikuwa unaelekea shimoni.

Wengine wamewakosoa watendaji wa serikali kwa kutafsiri vibaya ujumbe wa Rais kuhusu vita vya ukwepaji kodi, ufisadi na rushwa kiasi kwamba kwa sasa wanadhani kila mfanyabiashara ni mkwepa kodi. Wanahitaji kuelewa sio kila mfanyabiashara ni mkwepa kodi na kwa maana hiyo, waboreshe huduma za customer service na kuwaona wafanyabiashara ni wadau muhimu wa maendeleo nchini.

VIDEO:
Huo ndio ukweli. Tulikuwa na artficial economy tunatakiwa turudi kwenye uchumi halisi. Katika kurudi kwenye uchumi halisi ni hakika kuna kuumia lakini baada ya maumivu ya mpito mambo yatakaa sawa bila shaka.
 
B

babylata

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2015
Messages
2,964
Likes
1,575
Points
280
B

babylata

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2015
2,964 1,575 280
Propaganda za ccm kwa kwa kwi kwi MAGUFULI ECONOMIC POLICIES DOOMED TO MAKE ANY SIGNIFICANT CHANGE alidanganya kuwa katika siku 100 tutaonana mabadiriko sasa mwaka na miezi anadaiwa mingine miwili iwe mitatu masikini majigambo yote kumbe nguvu ya soda
 
M

Mnyirani

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2016
Messages
889
Likes
498
Points
80
Age
30
M

Mnyirani

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2016
889 498 80
Hii story ya kahawa nini, wafanyabiashara wa wapi hao
 
kabila01

kabila01

JF-Expert Member
Joined
Apr 21, 2009
Messages
3,572
Likes
2,993
Points
280
kabila01

kabila01

JF-Expert Member
Joined Apr 21, 2009
3,572 2,993 280
Katika awamu iliyopita dola ilikua inapanda kila kukicha kwa sasa naona dola imesimama pale pale haipandi wala haishuki naanza kuona mabadiliko ya uchumi. JK aliikuta dola 1 sawa na sh 700, ametoka ikiwa 2100 mpaka 2200
 
kmbwembwe

kmbwembwe

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2012
Messages
6,747
Likes
1,608
Points
280
kmbwembwe

kmbwembwe

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2012
6,747 1,608 280
Heko kwa maelezo sahihi. Kwa sasa chini ya jpm taifa linapambani kusitisha uchumi wa kijambazi na wale waliyokua wafaidika wa uchumi wa kijambazi.
Wadai nchi iko kwenye kipindi cha mpito ambapo haitakuwa ajabu kusikia baadhi ya watu wakilalamika sana kuhusu hali ya maisha.

Wamesema, kwa muda mrefu ilikuwa haijulikani ni nani anayefanya biashara halali na haramu kwa sababu kulikuwa na mfungamano wa biashara halali na haramu. Wametoa mfano, mtu aliyekopa benki na kujenga nyumba lakini anapata wapangaji ambao kipato chao kilikuwa haramu. Kudhibitiwa kwa biashara haramu kunamfanya mpangaji kushindwa kulipa kodi ya upangaji na matokeo yake hata mwenye nyumba anajikuta kwenye tatizo na benki kwa sababu wapangaji wake wameshindwa kulipa kodi.

Mabenki yalikuwa yanatoa mikono kwa watu wasiofaa kupewa mikopo na matokeo yake kwa sasa wameshindwa kulipa huku hali hiyo ikiathiri hata wale ambao wanafaa kupewa mikopo.

Wamedai uchumi uliokuwepo haukuwa endelevu na haunufaishi wananchi wote. Kwa mfano, viwanja kama kigamboni vilikuwa vinauzwa kwa bei ya shilingi milioni 100 kwa sababu kulikuwa na kundi la watu wenye pesa chafu ambao walikuwa wanaziwekeza kwenye ardhi na majengo. Bei hii ya viwanja na nyumba iliwaondoa katika soko wafanyakazi watii wengi serikalini na kwenye mashirika mbali mbali kwa sababu vipato vyao halali haviwawezeshi kununua kiwanja kwa bei hiyo mbaya zaidi hata serikali haikuweza kuongeza vipato vyao kwa sababu haikuwa na pesa za kutosha.

Baadhi yao wamedai, nchi inakoelekea kwa sasa ndio kwenye uchumi halisi wa mtanzania na katika kufanya hivyo kuna wengine wataathirika wakati huu wa mpito hasa ikichukuliwa kuwa asilimia 40 ya pesa za serikali zimeelekezwa kwenye maendeleo na siyo matumizi ofisini.

Anachokifanya Rais Magufuli ndicho kinachofanywa na wafanyabiashara makini. Fikra na shabaha yake ni sawa na wafanyabiashara makini kama vile kuzidisha mapato na kukata matumizi yasiyo ya lazima ambapo faida nzuri hupatikana ili kuwekeza tena kwenye jamii. Mafanikio ya kazi za Rais yataonekana baada ya miaka miwili na kuendelea.

Baadhi yao wamedai tulikuwa kwenye uchumi ambao kwa nje unaonekana mzuri lakini kwa ndani ulikuwa unaelekea shimoni.

Wengine wamewakosoa watendaji wa serikali kwa kutafsiri vibaya ujumbe wa Rais kuhusu vita vya ukwepaji kodi, ufisadi na rushwa kiasi kwamba kwa sasa wanadhani kila mfanyabiashara ni mkwepa kodi. Wanahitaji kuelewa sio kila mfanyabiashara ni mkwepa kodi na kwa maana hiyo, waboreshe huduma za customer service na kuwaona wafanyabiashara ni wadau muhimu wa maendeleo nchini.

VIDEO:
 
kmbwembwe

kmbwembwe

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2012
Messages
6,747
Likes
1,608
Points
280
kmbwembwe

kmbwembwe

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2012
6,747 1,608 280
Heko kwa maelezo sahihi. Kwa sasa chini ya jpm taifa linapambani kusitisha uchumi wa kijambazi na wale waliyokua wafaidika wa uchumi wa kijambazi.
Wadai nchi iko kwenye kipindi cha mpito ambapo haitakuwa ajabu kusikia baadhi ya watu wakilalamika sana kuhusu hali ya maisha.

Wamesema, kwa muda mrefu ilikuwa haijulikani ni nani anayefanya biashara halali na haramu kwa sababu kulikuwa na mfungamano wa biashara halali na haramu. Wametoa mfano, mtu aliyekopa benki na kujenga nyumba lakini anapata wapangaji ambao kipato chao kilikuwa haramu. Kudhibitiwa kwa biashara haramu kunamfanya mpangaji kushindwa kulipa kodi ya upangaji na matokeo yake hata mwenye nyumba anajikuta kwenye tatizo na benki kwa sababu wapangaji wake wameshindwa kulipa kodi.

Mabenki yalikuwa yanatoa mikono kwa watu wasiofaa kupewa mikopo na matokeo yake kwa sasa wameshindwa kulipa huku hali hiyo ikiathiri hata wale ambao wanafaa kupewa mikopo.

Wamedai uchumi uliokuwepo haukuwa endelevu na haunufaishi wananchi wote. Kwa mfano, viwanja kama kigamboni vilikuwa vinauzwa kwa bei ya shilingi milioni 100 kwa sababu kulikuwa na kundi la watu wenye pesa chafu ambao walikuwa wanaziwekeza kwenye ardhi na majengo. Bei hii ya viwanja na nyumba iliwaondoa katika soko wafanyakazi watii wengi serikalini na kwenye mashirika mbali mbali kwa sababu vipato vyao halali haviwawezeshi kununua kiwanja kwa bei hiyo mbaya zaidi hata serikali haikuweza kuongeza vipato vyao kwa sababu haikuwa na pesa za kutosha.

Baadhi yao wamedai, nchi inakoelekea kwa sasa ndio kwenye uchumi halisi wa mtanzania na katika kufanya hivyo kuna wengine wataathirika wakati huu wa mpito hasa ikichukuliwa kuwa asilimia 40 ya pesa za serikali zimeelekezwa kwenye maendeleo na siyo matumizi ofisini.

Anachokifanya Rais Magufuli ndicho kinachofanywa na wafanyabiashara makini. Fikra na shabaha yake ni sawa na wafanyabiashara makini kama vile kuzidisha mapato na kukata matumizi yasiyo ya lazima ambapo faida nzuri hupatikana ili kuwekeza tena kwenye jamii. Mafanikio ya kazi za Rais yataonekana baada ya miaka miwili na kuendelea.

Baadhi yao wamedai tulikuwa kwenye uchumi ambao kwa nje unaonekana mzuri lakini kwa ndani ulikuwa unaelekea shimoni.

Wengine wamewakosoa watendaji wa serikali kwa kutafsiri vibaya ujumbe wa Rais kuhusu vita vya ukwepaji kodi, ufisadi na rushwa kiasi kwamba kwa sasa wanadhani kila mfanyabiashara ni mkwepa kodi. Wanahitaji kuelewa sio kila mfanyabiashara ni mkwepa kodi na kwa maana hiyo, waboreshe huduma za customer service na kuwaona wafanyabiashara ni wadau muhimu wa maendeleo nchini.

VIDEO:
 
A

Allineando

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2016
Messages
1,799
Likes
854
Points
280
Age
50
A

Allineando

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2016
1,799 854 280
100% sio Kweli hii reports ni uwongo kabisa yaan Duuu
 
M

mliberali

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2012
Messages
4,866
Likes
3,937
Points
280
Age
46
M

mliberali

JF-Expert Member
Joined Jul 13, 2012
4,866 3,937 280
Huo ndio ukweli. Tulikuwa na artficial economy tunatakiwa turudi kwenye uchumi halisi. Katika kurudi kwenye uchumi halisi ni hakika kuna kuumia lakini baada ya maumivu ya mpito mambo yatakaa sawa bila shaka.
upande wa pili wa sh lazima ccm itakufa kwani uwepo wake ulitegemea fedha chafu
 
Mzalendo2015

Mzalendo2015

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2012
Messages
3,400
Likes
4,351
Points
280
Mzalendo2015

Mzalendo2015

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2012
3,400 4,351 280
Propaganda za Lumumba utazijua tu!
Chondechonde CCM msitake kuwafanya Watanzania mazuzu!
Unazungumzia Wafanyibiashara gani hasa? Watu wanafunga biashara,mabenki yanauza real estates,watu wanafunga Viwanda, biashara zinahamia nchi za jirani n.k.!!!
Dangote Mfanyibiashsra mkubwa kabisa tayari amesimamisha uzalishaji n.k.
 
Mzalendo2015

Mzalendo2015

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2012
Messages
3,400
Likes
4,351
Points
280
Mzalendo2015

Mzalendo2015

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2012
3,400 4,351 280
Propaganda za Lumumba utazijua tu!
Chondechonde CCM msitake kuwafanya Watanzania mazuzu!
Unazungumzia Wafanyibiashara gani hasa? Watu wanafunga biashara,mabenki yanauza real estates,watu wanafunga Viwanda, biashara zinahamia nchi za jirani n.k.!!!
Dangote Mfanyibiashsra mkubwa kabisa tayari amesimamisha uzalishaji n.k.
 
Lupyeee

Lupyeee

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2016
Messages
2,689
Likes
2,794
Points
280
Age
49
Lupyeee

Lupyeee

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2016
2,689 2,794 280
Majizi chadema mwambieni Mbowe alipe Deni la Nhc na pia alipe wafanyakazi wa gazeti la Tanzania daima.


Mwambieni aache maigizo ya kukata, funua na kushika ukuta
 
onkoko

onkoko

JF-Expert Member
Joined
Aug 23, 2016
Messages
502
Likes
460
Points
80
Age
30
onkoko

onkoko

JF-Expert Member
Joined Aug 23, 2016
502 460 80
Tunataka video na sio porojo za mtu aliyeonja Pepo.
 
MsemajiUkweli

MsemajiUkweli

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2012
Messages
10,877
Likes
16,959
Points
280
MsemajiUkweli

MsemajiUkweli

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2012
10,877 16,959 280
ni vizuri pia, lakini hio miaka 2 ijayo ya kungojea hali itengamae ndio hofu yangu kama wa tz wenzangu tutaweza kuiofikia kwa usalama
Kwa nini unahofu?
 
Kiby

Kiby

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2009
Messages
5,641
Likes
1,476
Points
280
Kiby

Kiby

JF-Expert Member
Joined Nov 16, 2009
5,641 1,476 280
Majizi chadema mwambieni Mbowe alipe Deni la Nhc na pia alipe wafanyakazi wa gazeti la Tanzania daima.


Mwambieni aache maigizo ya kukata, funua na kushika ukuta
.
Aanze kwanza jpm kurudisha nyumba za serikali alizogaia washikaji kaa njugu.
 
Songambele

Songambele

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2007
Messages
3,986
Likes
1,464
Points
280
Songambele

Songambele

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2007
3,986 1,464 280
Ni wafanyabiashara au CEO's wa kampuni za wafanyabiashara?
 

Forum statistics

Threads 1,274,858
Members 490,833
Posts 30,526,190