Wafanyabiashara walia ukata na utitiri wa kodi wa serikali ya awamu ya tano maduka yazidi kufungwa, k'koo inakufa

mulaga

JF-Expert Member
Joined
Sep 2, 2019
Messages
2,798
Points
2,000

mulaga

JF-Expert Member
Joined Sep 2, 2019
2,798 2,000
Hali ya Maisha hata biashara lzm iwe ngumu sababu tunaexport Pesa nyingi nje kuliko kuimport Pesa Pesa zinakwenda kukuza uchumi Wa uturuki ( SGR) kukuza uchumi Wa Misri( ujenzi wa stirlglers dam),pesa zimeenda Canada na USA kununua ndege.Zaidi ya tilioni 30 zilizoenda nje kwa hii miaka 4 kujenga nchi zingine mfano zingebaki mzunguko Wa ndani zikatumika kuchochea uzalishaji Wa ndani ili tuuze nje tuimport zaidi ya hizo tilioni ziingie ndani,zingesaidia kuinua uchumi na kuboresha unafuu Wa maisha
 

Come27

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2012
Messages
5,276
Points
2,000

Come27

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2012
5,276 2,000
Hali ya Maisha hata biashara lzm iwe ngumu sababu tunaexport Pesa nyingi nje kuliko kuimport Pesa Pesa zinakwenda kukuza uchumi Wa uturuki ( SGR) kukuza uchumi Wa Misri( ujenzi wa stirlglers dam),pesa zimeenda Canada na USA kununua ndege.Zaidi ya tilioni 30 zilizoenda nje kwa hii miaka 4 kujenga nchi zingine mfano zingebaki mzunguko Wa ndani zikatumika kuchochea uzalishaji Wa ndani ili tuuze nje tuimport zaidi ya hizo tilioni ziingie ndani,zingesaidia kuinua uchumi na kuboresha unafuu Wa maisha
Umeeleza kidogo ila points ni nzuri Sana.
Ukweli Ndio huo. Pesa inaondoka sana kwenda ujenzi, serikali ingejitahidi kuboresha kilimo cha mazao ya bihashara, sekta ya ng'ombe na maziwa, kuku na bila kusahau uvuvi pia
 

Bams

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2010
Messages
7,323
Points
2,000

Bams

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2010
7,323 2,000
Kuna uwendawazimu mkuvwa sana kwenye kodi na tozo mbalimbali nchi hii. Ukiweka biashara tu au kiwanda, ndiyo utajua kuwa nchi hii ni hopeless.

Utalipishwa kodi mpaka utakoma. Kama una kakiwanda, halafu unachozalisha unasafirisha, baada ya kodi na tozo kama 30 hivi, barabarani utakutana tena na hawa polisi wetu ambao kazi yao kubwa ni kuonea raia. Halafu utakutana na SUMATRA wenye faini za uwendawazimu ambao haupo mahali popote Duniani. Unatakiwa ulipie sh 40,000 kwa mwaka kwa kagari tani moja. Ukichelewa kidogo tu faini sh 250,000.

Kama upo Mwanza ukipaki tu mjini hta kama ni dakika 10, sh 1,500. Ukichelewa tu kulipia, tarehe ikabadilika, utalipa adhabu ya sh 20,000.

Hii nchi, serikali kazi yake kubwa ni kuwakomoa na kuwatesa wananchi wake kuliko kuwasaidia.
 

Bams

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2010
Messages
7,323
Points
2,000

Bams

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2010
7,323 2,000
Na mimi nafunga yangu leo!
Mimi nimeamua kufunga kampuni azilizokuwa kwenye ubia, kampuni 5.

Biashara ni kutengeneza faida na kukua, ukiona trend ni downward, usisubiri mpaka uanguke. Take tough decision, always there is a way out.

Kufunga biashara kabla hujaanguka na kupoteza mtaji ni uzalendo wa hali ya juu maana mazingira yatakapokuwa mazuri utarejea tena kwenye biashara na kutengeneza ajira na kuipatia serikali mapato stahili siyo ya kinyonyaji.
 

ndomyana

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2012
Messages
4,849
Points
1,250

ndomyana

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2012
4,849 1,250
Haw
Kuna uwendawazimu mkuvwa sana kwenye kodi na tozo mbalimbali nchi hii. Ukiweka biashara tu au kiwanda, ndiyo utajua kuwa nchi hii ni hopeless.

Utalipishwa kodi mpaka utakoma. Kama una kakiwanda, halafu unachozalisha unasafirisha, baada ya kodi na tozo kama 30 hivi, barabarani utakutana tena na hawa polisi wetu ambao kazi yao kubwa ni kuonea raia. Halafu utakutana na SUMATRA wenye faini za uwendawazimu ambao haupo mahali popote Duniani. Unatakiwa ulipie sh 40,000 kwa mwaka kwa kagari tani moja. Ukichelewa kidogo tu faini sh 250,000.

Kama upo Mwanza ukipaki tu mjini hta kama ni dakika 10, sh 1,500. Ukichelewa tu kulipia, tarehe ikabadilika, utalipa adhabu ya sh 20,000.

Hii nchi, serikali kazi yake kubwa ni kuwakomoa na kuwatesa wananchi wake kuliko kuwasaidia.
Hawa sumatra siji kuwasahau kwakweli kulupia hiyo 40000 vugezo vyake sio mchezo vinaweza fika garama laki5. Ukikamatwa hujalipa fine inenda mpaka 250000 ni moja ya vitu vilinifanya niuze gari la biashara. Traffic nao mpaka sasa sijaelewa lengo lao kuu la kukaa barabarani mpaka sasa ni kikwazo kweli kwa wamiliki wa magari
 

Bams

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2010
Messages
7,323
Points
2,000

Bams

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2010
7,323 2,000
Haw

Hawa sumatra siji kuwasahau kwakweli kulupia hiyo 40000 vugezo vyake sio mchezo vinaweza fika garama laki5. Ukikamatwa hujalipa fine inenda mpaka 250000 ni moja ya vitu vilinifanya niuze gari la biashara. Traffic nao mpaka sasa sijaelewa lengo lao kuu la kukaa barabarani mpaka sasa ni kikwazo kweli kwa wamiliki wa magari
Kwa ujumla SUMATRA, TRAFFIC NA TARURA - huko kuna uwendawazimu wa hali ya juu. Ni wizi, unyonyaji na utumiaji mbaya wa ofisi. Hawa SUMATRA NA TRAFFIC, wanatosha kabisa kukufanya ufunge biashara au hata kiwanda chako TANZANIA kama uwekezaji wako unahusisha magari yako kuwepo barabarani.

Kwa sasa TARURA Mwanza, ni sababu tosha kukufanya usiende na gari mjini. Ukiwa na magari 5, kwa siku unaweza kupoteza sh zaidi ya laki 1 kwa parking tu!
 

May Day

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2018
Messages
2,170
Points
2,000

May Day

JF-Expert Member
Joined May 18, 2018
2,170 2,000
Hali ya Maisha hata biashara lzm iwe ngumu sababu tunaexport Pesa nyingi nje kuliko kuimport Pesa Pesa zinakwenda kukuza uchumi Wa uturuki ( SGR) kukuza uchumi Wa Misri( ujenzi wa stirlglers dam),pesa zimeenda Canada na USA kununua ndege.Zaidi ya tilioni 30 zilizoenda nje kwa hii miaka 4 kujenga nchi zingine mfano zingebaki mzunguko Wa ndani zikatumika kuchochea uzalishaji Wa ndani ili tuuze nje tuimport zaidi ya hizo tilioni ziingie ndani,zingesaidia kuinua uchumi na kuboresha unafuu Wa maisha
Duh, kama ni hivyo basi na mimi niungane na viongozi wangu kuwalaani Mabeberu hawa, wanatufilisi.
 

HesabuKali

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2016
Messages
2,020
Points
2,000

HesabuKali

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2016
2,020 2,000
Kuna uwendawazimu mkuvwa sana kwenye kodi na tozo mbalimbali nchi hii. Ukiweka biashara tu au kiwanda, ndiyo utajua kuwa nchi hii ni hopeless.

Utalipishwa kodi mpaka utakoma. Kama una kakiwanda, halafu unachozalisha unasafirisha, baada ya kodi na tozo kama 30 hivi, barabarani utakutana tena na hawa polisi wetu ambao kazi yao kubwa ni kuonea raia. Halafu utakutana na SUMATRA wenye faini za uwendawazimu ambao haupo mahali popote Duniani. Unatakiwa ulipie sh 40,000 kwa mwaka kwa kagari tani moja. Ukichelewa kidogo tu faini sh 250,000.

Kama upo Mwanza ukipaki tu mjini hta kama ni dakika 10, sh 1,500. Ukichelewa tu kulipia, tarehe ikabadilika, utalipa adhabu ya sh 20,000.

Hii nchi, serikali kazi yake kubwa ni kuwakomoa na kuwatesa wananchi wake kuliko kuwasaidia.
Hapo kwenye maelezo ya Mwanza nimeshangaa mno, nilienda Mwanza wiki iliyopita nikiwa na private, basi nikawa napaki maeneo tofauti kumbe kuna watu wanapiga picha tu na wanaondoka na hawakuambii kitu.
Nilichokifanya baada ya siku 3 nikaondoka nikasema waje waikamate Dar tuone.
Mambo ya kuviziana awamu hii yameshika kasi bila hata kutumia akili.
 

Joseeleunyo

Member
Joined
Oct 17, 2019
Messages
78
Points
125

Joseeleunyo

Member
Joined Oct 17, 2019
78 125
Hali ya Maisha hata biashara lzm iwe ngumu sababu tunaexport Pesa nyingi nje kuliko kuimport Pesa Pesa zinakwenda kukuza uchumi Wa uturuki ( SGR) kukuza uchumi Wa Misri( ujenzi wa stirlglers dam),pesa zimeenda Canada na USA kununua ndege.Zaidi ya tilioni 30 zilizoenda nje kwa hii miaka 4 kujenga nchi zingine mfano zingebaki mzunguko Wa ndani zikatumika kuchochea uzalishaji Wa ndani ili tuuze nje tuimport zaidi ya hizo tilioni ziingie ndani,zingesaidia kuinua uchumi na kuboresha unafuu Wa maisha
Tulihitaji ndege au LA? Tulihitaji umeme was maji au LA? Tulihitaji SGR au LA? Kama vyote tulihitaji alternatively tungefanyaje?
 

Savimbi Jr

JF-Expert Member
Joined
Sep 23, 2011
Messages
3,306
Points
2,000

Savimbi Jr

JF-Expert Member
Joined Sep 23, 2011
3,306 2,000
Hali ya Maisha hata biashara lzm iwe ngumu sababu tunaexport Pesa nyingi nje kuliko kuimport Pesa Pesa zinakwenda kukuza uchumi Wa uturuki ( SGR) kukuza uchumi Wa Misri( ujenzi wa stirlglers dam),pesa zimeenda Canada na USA kununua ndege.Zaidi ya tilioni 30 zilizoenda nje kwa hii miaka 4 kujenga nchi zingine mfano zingebaki mzunguko Wa ndani zikatumika kuchochea uzalishaji Wa ndani ili tuuze nje tuimport zaidi ya hizo tilioni ziingie ndani,zingesaidia kuinua uchumi na kuboresha unafuu Wa maisha
Magu alichemka hapo tu na amefanya hivyo ili apige pesa,ananua vitu nje ili afiche dili haramu za 50% maana akifanya ndani itakuwa rahisi kuvuja.

Hela aliyonunua ndege angeiweka kuwekeza kwenye Barabara kwa kiwango cha moramu au lami daraja la kawaida,kusambaza umeme vijiji vyote,tungekuwa mbali sana kiuchumi.

Leo ripoti inasema umasikini umepungua kwa 2% lakini katika real life masikini wameongezeka milioni 2 katika miaka hii minne yaani tangu magu aingine madarakani ameongeza masikini milioni 2 ina maana fedha ya watu milioni 2 imeenda kwa watu wachache ambao ni cartel yake kina BASHITE.
 

Forum statistics

Threads 1,379,954
Members 525,646
Posts 33,762,277
Top