Wadau ninaomba ushauri: Binti wa Form 4 asomee nini kutoka haraka kiuchumi?

B

Bakyaitaki

Member
Joined
Apr 6, 2012
Messages
41
Points
95
B

Bakyaitaki

Member
Joined Apr 6, 2012
41 95
Wapendwa wasalaam.
Binti yangu aliyemaliza Form 4 na hakufanikiwa kuendelea na vidato. Ninaomba ushauri wa kozi kama ni ufundi au chochote ambacho kitampa ajira na kipato kwa haraka. Natanguliza shukrani.
 
keisangora

keisangora

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2014
Messages
838
Points
1,000
keisangora

keisangora

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2014
838 1,000
Muulize kwanza yeye anapenda nini mkuu itasaidia sana.
Anaweza anasoma computer na English anapiga vizuri imkae mdomoni ni fursa pia. Akijumlisha na kichina itakuwa poa sana mana saivi wachina wanakuja nchini so wanahitaji wakalimani.
Anaweza anakafanya ustawi wa jamii kama ana vigezo na wewe una vigezo mkuu.
Kuna certificate ya Sheria pale saut Mwanza anaweza anakomaa nayo.
Anaweza akasoma community health pia hawezi lala njaa.
Kuna kozi ya wauguzi wa hospital wale wavao nguo kama za kijani.
Anaweza akajifunza foreign language like Germany, Spanish and Portuguese zinamtosha kumuweka mjini.
Anaweza akajifunza masuala ya Assistant surveyor kama ana vigezo pia kama anapenda pia.
Kama ana hulka ya kiume kikazi anaweza akajifunza udereva mkuu baadaye ukampeleka NIT ni Bonge la dili sana.
Anaweza anakasomea hata Ado wale wauzaji wa dawa pharmacy.
Anaweza akasomea ualimu wa watoto wadogo wale wa chekechekea mkuu.
Ama wewe ukamuajiri katika biashara yako ama ukamfungulia ukamwambia akomae akurudishie mtaji wako uliompatia.
Mkuu mambo ni mengi sana kikubwa ni nini yeye anapenda.

Binafsi nilipenda sana kuwa mfanyabiashara ila ndugu wakanishauri nisome na huku napenda kuwa tajiri mpaka Leo hii naona maisha yote sawa. Sio kuwa MTU akisoma ndo Hela ataipata kirahisi sana.kila Hela ni ngumu regardless umeipataje
 
keisangora

keisangora

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2014
Messages
838
Points
1,000
keisangora

keisangora

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2014
838 1,000
Kuna veta huko wanafundisha :
1- mafundi ujenzi
2- mafundi magari
3- mafundi rangi wa nyumba
4- cherehani afu ukamfungulia garment mkuu.
Yaani mtafiti kwanza anapenda kufanya nini.
Maisha huwa yamo ama yanapatikana kwa kufanya unachokipenda mkuu ila sio cha kushauriwa. Ni sawa na mapenzi oa unayempenda ila siye aliyependwa na wazazi,marafiki,ndugu zako
 
No retreat no surrender

No retreat no surrender

JF-Expert Member
Joined
Apr 21, 2018
Messages
465
Points
1,000
No retreat no surrender

No retreat no surrender

JF-Expert Member
Joined Apr 21, 2018
465 1,000
Familia nyingi tujitahidi hata kwa kujaribu kuwa na biashara ya familia kama ufugaji, kijiduka, kijihoteli, au kibiashara chochote cha kumfanya mtoto kujishikiza wakati yeye na familia wakitafakari mustakabari wa huyo kijana kama kakosa fursa katika mfumo rasimi wa masomo na ajira. Vinginevyo atadakwa na udangaji, madawa, mahusiano ya kujazana mimba, n.k. Wengi wetu hatukuliangalia hilo wakati tunaanzisha familia.
 
PTER

PTER

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2014
Messages
5,923
Points
2,000
PTER

PTER

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2014
5,923 2,000
Catering n cooking
Fashion and design
Midwifery
Nimetoa hizi zinaweza kumfanya ajiajiri kwa urahisi sana na kwa mtaji mdogo tu.
Wapendwa wasalaam.
Binti yangu aliyemaliza Form 4 na hakufanikiwa kuendelea na vidato. Ninaomba ushauri wa kozi kama ni ufundi au chochote ambacho kitampa ajira na kipato kwa haraka. Natanguliza shukrani.
 
keisangora

keisangora

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2014
Messages
838
Points
1,000
keisangora

keisangora

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2014
838 1,000
Midwifery ndo akina nani hawa mkuu ama wale wanaozalisha wajazito?
Catering n cooking
Fashion and design
Midwifery
Nimetoa hizi zinaweza kumfanya ajiajiri kwa urahisi sana na kwa mtaji mdogo tu.
 
B

Bakyaitaki

Member
Joined
Apr 6, 2012
Messages
41
Points
95
B

Bakyaitaki

Member
Joined Apr 6, 2012
41 95
Nawashukuru sana ingawa bado natafuta "quick win" moja ambayo akimaliza tu anatoka. Umenena vyema mkuu. Na ndiyo haswa lengo, sitaki akae ndani bila kufanya kitu. Hayo mengine ningependa yamkute akiwa kazini kwake ili hata likitokea aweze kumudu mwenyewe.
 
keisangora

keisangora

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2014
Messages
838
Points
1,000
keisangora

keisangora

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2014
838 1,000
Mana wazazi ni wengi sana mkuu.
Hizi Huduma ndo zile akiwa anaenda kliniki mama mjamzito pia na akishajifungua mama anakuwa ni mzazi so hawa wanahusika na kuwapa Huduma mana bado wanaendelea na kliniki mkuu ama nipo nje
Wanahusika na kutoa huduma zote kwa wajawazito na wazazi kuna watu wengi tu wanahitaji hii huduma akijitangaza vizuri atazikimbia kazi
 
Lihakanga

Lihakanga

JF-Expert Member
Joined
Dec 17, 2016
Messages
1,340
Points
2,000
Lihakanga

Lihakanga

JF-Expert Member
Joined Dec 17, 2016
1,340 2,000
Muulize kwanza yeye anapenda nini mkuu itasaidia sana.
Anaweza anasoma computer na English anapiga vizuri imkae mdomoni ni fursa pia. Akijumlisha na kichina itakuwa poa sana mana saivi wachina wanakuja nchini so wanahitaji wakalimani.
Anaweza anakafanya ustawi wa jamii kama ana vigezo na wewe una vigezo mkuu.
Kuna certificate ya Sheria pale saut Mwanza anaweza anakomaa nayo.
Anaweza akasoma community health pia hawezi lala njaa.
Kuna kozi ya wauguzi wa hospital wale wavao nguo kama za kijani.
Anaweza akajifunza foreign language like Germany, Spanish and Portuguese zinamtosha kumuweka mjini.
Anaweza akajifunza masuala ya Assistant surveyor kama ana vigezo pia kama anapenda pia.
Kama ana hulka ya kiume kikazi anaweza akajifunza udereva mkuu baadaye ukampeleka NIT ni Bonge la dili sana.
Anaweza anakasomea hata Ado wale wauzaji wa dawa pharmacy.
Anaweza akasomea ualimu wa watoto wadogo wale wa chekechekea mkuu.
Ama wewe ukamuajiri katika biashara yako ama ukamfungulia ukamwambia akomae akurudishie mtaji wako uliompatia.
Mkuu mambo ni mengi sana kikubwa ni nini yeye anapenda.

Binafsi nilipenda sana kuwa mfanyabiashara ila ndugu wakanishauri nisome na huku napenda kuwa tajiri mpaka Leo hii naona maisha yote sawa. Sio kuwa MTU akisoma ndo Hela ataipata kirahisi sana.kila Hela ni ngumu regardless umeipataje
Mkuu Keisangora, nimependa hiyo foreign language. Unaweza kunisaidia chuo kinachotoa kozi hiyo?
 
D

Daftari la Watoro

JF-Expert Member
Joined
Mar 13, 2017
Messages
285
Points
1,000
D

Daftari la Watoro

JF-Expert Member
Joined Mar 13, 2017
285 1,000
Mkuu km ana ki bf au kuna jamaa kaja kuposa na kampenda muozeshe mapema, km hamna msomeshe unesi au upishi.
 
Mwifwa

Mwifwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2017
Messages
33,829
Points
2,000
Mwifwa

Mwifwa

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2017
33,829 2,000
Muulize kwanza yeye anapenda nini mkuu itasaidia sana.
Anaweza anasoma computer na English anapiga vizuri imkae mdomoni ni fursa pia. Akijumlisha na kichina itakuwa poa sana mana saivi wachina wanakuja nchini so wanahitaji wakalimani.
Anaweza anakafanya ustawi wa jamii kama ana vigezo na wewe una vigezo mkuu.
Kuna certificate ya Sheria pale saut Mwanza anaweza anakomaa nayo.
Anaweza akasoma community health pia hawezi lala njaa.
Kuna kozi ya wauguzi wa hospital wale wavao nguo kama za kijani.
Anaweza akajifunza foreign language like Germany, Spanish and Portuguese zinamtosha kumuweka mjini.
Anaweza akajifunza masuala ya Assistant surveyor kama ana vigezo pia kama anapenda pia.
Kama ana hulka ya kiume kikazi anaweza akajifunza udereva mkuu baadaye ukampeleka NIT ni Bonge la dili sana.
Anaweza anakasomea hata Ado wale wauzaji wa dawa pharmacy.
Anaweza akasomea ualimu wa watoto wadogo wale wa chekechekea mkuu.
Ama wewe ukamuajiri katika biashara yako ama ukamfungulia ukamwambia akomae akurudishie mtaji wako uliompatia.
Mkuu mambo ni mengi sana kikubwa ni nini yeye anapenda.

Binafsi nilipenda sana kuwa mfanyabiashara ila ndugu wakanishauri nisome na huku napenda kuwa tajiri mpaka Leo hii naona maisha yote sawa. Sio kuwa MTU akisoma ndo Hela ataipata kirahisi sana.kila Hela ni ngumu regardless umeipataje
Hakika wewe ni baharia wa ukweli, wengine naona tunanusa nusa ubaharia hapa.
 
Mwifwa

Mwifwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2017
Messages
33,829
Points
2,000
Mwifwa

Mwifwa

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2017
33,829 2,000
Midwifery ndo akina nani hawa mkuu ama wale wanaozalisha wajazito?
Wanahusika na kutoa huduma zote kwa wajawazito na wazazi kuna watu wengi tu wanahitaji hii huduma akijitangaza vizuri atazikimbia kazi
Naona baharia kakufafanulia kulingana na mgawayo wa majukumu.

Midwifery ni Ukunga
 
PTER

PTER

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2014
Messages
5,923
Points
2,000
PTER

PTER

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2014
5,923 2,000
Uko sawa hata zahanati zinaajiri waking pia
Mana wazazi ni wengi sana mkuu.
Hizi Huduma ndo zile akiwa anaenda kliniki mama mjamzito pia na akishajifungua mama anakuwa ni mzazi so hawa wanahusika na kuwapa Huduma mana bado wanaendelea na kliniki mkuu ama nipo nje
 
T

tempid

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2018
Messages
941
Points
1,000
T

tempid

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2018
941 1,000
Wapendwa wasalaam.
Binti yangu aliyemaliza Form 4 na hakufanikiwa kuendelea na vidato. Ninaomba ushauri wa kozi kama ni ufundi au chochote ambacho kitampa ajira na kipato kwa haraka. Natanguliza shukrani.
Kamuulize anapenda kufanya nini. Msipende kulazimisha watoto wafanye mnavyopenda nyinyi.
 

Forum statistics

Threads 1,336,421
Members 512,614
Posts 32,538,879
Top