Wadau niambieni chanzo cha vitu vy mitumba,mbona nina wasiwasi sana? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wadau niambieni chanzo cha vitu vy mitumba,mbona nina wasiwasi sana?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kapya, Oct 12, 2012.

  1. k

    kapya Senior Member

    #1
    Oct 12, 2012
    Joined: Oct 5, 2012
    Messages: 153
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wana jf hebu naomba mniambie chanzo cha hizi nguo(au vitu vya mitumba) za mitumba na athari zake kiafya,kiuchumi na kimazingira.maana natumia nguo na vitu vingine bila kujua vinatoka wapi.
     
  2. Khakha

    Khakha JF-Expert Member

    #2
    Oct 12, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 2,965
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    mkuu kapya. vitu vyote vya mtumba zamani vilikuwa vinaitwa "kafa ulaya mazishi afrika". yaan wenye navyo wamekufa huko ulaya sasa vitu vyao vinaletwa afrika ili vitumike huku. tafakari, chukua hatua.
     
  3. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #3
    Oct 12, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 23,757
    Likes Received: 1,388
    Trophy Points: 280
    Sidhani kama nguo ni mbaya sana kama Electronics na electrical appliances kama fridge na A/C.ndizo zina vitu visivyooza kwa haraka huku vikiwa na sumu kali sana kwa hali ya hewa na ardhini.

    Mitumba kama rangi zilizotumika si issue au si plastic basi huweza oza haraka sana na kuacha mbolea tuu.
     
  4. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #4
    Oct 12, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 10,739
    Likes Received: 1,846
    Trophy Points: 280
    Once upon a time Europe was overfed, over clothed at Africa's expense, mambo taratibu yanabadilika. No more suti za marehemu John. We shall soon be drinking quality Tesco gold freeze dried coffee(our very own coffee by the way) as we bicker over hottest topic in town - decline and fall of Europe.
     
  5. tanga kwetu

    tanga kwetu JF-Expert Member

    #5
    Oct 12, 2012
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 1,830
    Likes Received: 635
    Trophy Points: 280
    jibu ninalo ila nitaliweka hapa once hii thread ikipelekwa jukwaa husika probably 'jukwaa la habari mchanganyiko' maana sio political issue
     
  6. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #6
    Oct 12, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 7,007
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    nguo hazina mashaka hata huku wenyewe wanazitumia
    wapo watu wazitoa hizo nguo kwa ajili ya nchi za afrika
    na hazipaswi kuuzwa bali kutolewa bure lakini kwa njaa za wachache tunauziwa
    vifaa vingine kama eletronics hasa fridge kuweni nazo makini
     
  7. Money Stunna

    Money Stunna JF-Expert Member

    #7
    Oct 12, 2012
    Joined: Aug 9, 2011
    Messages: 13,073
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 145
    usijali mkuu mitumba iko sehemu zote dunian,hakuna nchi ambayo hakuna mitumba,mitumba inasaidia watu ambao hawana uwezo wa kupata kitu kikiwa kipya
     
Loading...