Wabunge wote wa CCM wameshindwa kutetea maslahi ya wamachinga nchi nzima. Nini maana yake?

Mwanamaji

JF-Expert Member
Apr 20, 2013
2,192
2,000
Swali lako ndio has limebeba haiba ya Bunge letu! Kama inabidi Rais kurudi kuchagua mawaziri waliowahi kufutiwa utenguzi. Kama Rais inabidi ateue kwanza wabunge na kisha kuwapa uwaziri. Inabidi mbunge wa upinzani ajiuzulu, ajiunge na CCM, ateuliwe (sio apite kwenye kura za maoni), kisha ashinde uchaguzi na kisha kuteuliwa kuwa waziri!!

Bunge letu linajali idadi badala ya ubora wa wabunge! Lakini mbaya zaidi, Bunge letu sio mhimili unaojitegemea. Kuna mhimili ulio na mizizi mirefu, ndio huamua mambo haya!

Jambo hili ni la mzizi mkuu na imekuwa kawaida kwa mzizi huo kuamua mambo. Unadhani zile 20,000 za kitambulisho kisichokuwa na taarifa za mmiliki kililetwa na wabunge?? Waliohoji swala hilo walikuwa ni wapinzani, hakuna CCM aliyeonesha hata dukuduku bali walipongeza kuwa ni “maono”. Mzizi huo tena umeamua swala la machinga - hakuna atayelisema bali likikamilika atapongezwa mkuu kwa “maono” ya kupanga. Kisha Bunge litafanya azimio la kumpongeza rasmi!!

Bongo nyoso!!
Asante sana mkuu kwa mwangaza mwanana
 

Pythagoras

JF-Expert Member
Feb 24, 2015
19,783
2,000
Swali lako ndio has limebeba haiba ya Bunge letu! Kama inabidi Rais kurudi kuchagua mawaziri waliowahi kufutiwa utenguzi. Kama Rais inabidi ateue kwanza wabunge na kisha kuwapa uwaziri. Inabidi mbunge wa upinzani ajiuzulu, ajiunge na CCM, ateuliwe (sio apite kwenye kura za maoni), kisha ashinde uchaguzi na kisha kuteuliwa kuwa waziri!!

Bunge letu linajali idadi badala ya ubora wa wabunge! Lakini mbaya zaidi, Bunge letu sio mhimili unaojitegemea. Kuna mhimili ulio na mizizi mirefu, ndio huamua mambo haya!

Jambo hili ni la mzizi mkuu na imekuwa kawaida kwa mzizi huo kuamua mambo. Unadhani zile 20,000 za kitambulisho kisichokuwa na taarifa za mmiliki kililetwa na wabunge?? Waliohoji swala hilo walikuwa ni wapinzani, hakuna CCM aliyeonesha hata dukuduku bali walipongeza kuwa ni “maono”. Mzizi huo tena umeamua swala la machinga - hakuna atayelisema bali likikamilika atapongezwa mkuu kwa “maono” ya kupanga. Kisha Bunge litafanya azimio la kumpongeza rasmi!!

Bongo nyoso!!
🤣🤣🤣bongo bahati mbaya
 

Bulesi

Platinum Member
May 14, 2008
10,736
2,000
Hakuna mbunge wa kutetea uchafu

Wabunge ndio hao hao waliotunga sheria za kukataza watu kufanya biashara sehemu zisizokuwa rasmi! Hivyo sitegemei wabunge wenye akili na busara kuzipinga sheria walizotunga wao wenyewe.

Huu ndio wakati muafaka wa kuhakikisha kuwa yale maeneo mahususi yaliyotengwa kwa kufanyia biashara yanatumika, badala ya wajanja kuwatumia wamachinga kama kitega uchumi chao kwa kubadilisha viwanja sehemu za makazi kuwa masoko!! Sijui katika majiji mengine lakini hapa Kinondoni Watu ambao wameshindwa kuviendeleza viwanja vyao vya makazi[ residential plots] wamevigeuza kuwa masoko na kutoza kodi ambayo ingetakiwa kuchukuliwa na halmashauri lakini inachukuliwa na walinzi wa viwanja hivi. Huu ni wakati wa kusafisha jiji na kuongezea halmashauri mapato.

Rais Samia kwa nia nzuri ametenga fedha za kutosha kufanikisha zoezi la kuwahamisha hawa wamachinga ili wafanye biashara zao sehemu rasmi kufuatana na sheria za nchi. Ili zoezi hili lifanikiwe ni lazima inabidi Serikali kuu ihakikishe kuwa madiwani, wenyeviti wa Serikali za mitaa na wajumbe wao wanawajibika katika sehemu zote ambazo wamachinga hawataondoka na kwenda kwenye sehemu walizotengewa. Kama haitafanyika hivyo hizo fedha zilizotengwa hazitafanikisha lengo kwani hawa wamachinga watarudi mitaani tena muda si mrefu na hivyo hili zoezi halitakuwa sustainable. Wahusika lazima wawajibike for failure katika sehemu zao.
 

Stan Mashamba

JF-Expert Member
Apr 22, 2020
2,879
2,000
Ndugu wanaJamiiForums habari za asubuhi.

Ni jambo la kushangaza tena sana, kwamba ktk majiji ya Tanzania hasa Dar es Salaam na Mwanza majiji yanayokuwa kwa kasi sambaba na fursa nyingi za kiuchumi na biashara.

Katika majiji haya hivi karibuni na hata sasa wamekuwa wakibughudhiwa na serikali kwa kuwataka wahamie maeneo mengine na waache kupanga biashara zao kwenye hifadhi za barabara.

Pamoja na taratibu zote ambazo zinaendelea kumeonekana uvunjwahi wa haki za wafanyabiashara hawa ikiwemo kuharibiwa biashara zao na mitaji yao. Huku wamachinga wasijue la kufanya na hakuna aliyeko upande wao.

Ile CCM ya wanyonge iko wapi? Wale wabunge na wapiga kura wao umoja mbona hauonekani?

Je, ndio kusema urafiki wa wabunge hawa na wananchi wao upo tu wakati wa kupiga kura?

Dar es Salaam pekee kuna wabunge wasiopungua 8. Mwanza na maeneo mwngine wahunge woote ni wa CCM.

Hiki kigugumizi cha kutoishauri Serikali namna bora ya kuwahamisha huku tukipunguza madhara makubwa kwa wajasirianali hawa kinatokana na nini?

Ndio kusema wao hayawahusu as long as account zao zinasoma kila mwezi?

CCM kalaghabaho. Waliingia bila kuchaguliwa na wananchi kwa hiyo msitarajie msaada wowote wenye maana kutoka kwao.

Jamaa kareem
Hao siyo wabunge waliochaguliwa na wananchi. Walitwaa ubunge kwa nguvu.
 

Barca

JF-Expert Member
May 3, 2013
1,237
2,000
Ndugu wanaJamiiForums habari za asubuhi.

Ni jambo la kushangaza tena sana, kwamba ktk majiji ya Tanzania hasa Dar es Salaam na Mwanza majiji yanayokuwa kwa kasi sambaba na fursa nyingi za kiuchumi na biashara.

Katika majiji haya hivi karibuni na hata sasa wamekuwa wakibughudhiwa na serikali kwa kuwataka wahamie maeneo mengine na waache kupanga biashara zao kwenye hifadhi za barabara.

Pamoja na taratibu zote ambazo zinaendelea kumeonekana uvunjwahi wa haki za wafanyabiashara hawa ikiwemo kuharibiwa biashara zao na mitaji yao. Huku wamachinga wasijue la kufanya na hakuna aliyeko upande wao.

Ile CCM ya wanyonge iko wapi? Wale wabunge na wapiga kura wao umoja mbona hauonekani?

Je, ndio kusema urafiki wa wabunge hawa na wananchi wao upo tu wakati wa kupiga kura?

Dar es Salaam pekee kuna wabunge wasiopungua 8. Mwanza na maeneo mwngine wahunge woote ni wa CCM.

Hiki kigugumizi cha kutoishauri Serikali namna bora ya kuwahamisha huku tukipunguza madhara makubwa kwa wajasirianali hawa kinatokana na nini?

Ndio kusema wao hayawahusu as long as account zao zinasoma kila mwezi?

CCM kalaghabaho. Waliingia bila kuchaguliwa na wananchi kwa hiyo msitarajie msaada wowote wenye maana kutoka kwao.

Jamaa kareem
Msukuma pekee ameendelea kusema
 

Pythagoras

JF-Expert Member
Feb 24, 2015
19,783
2,000
Wabunge ndio hao hao waliotunga sheria za kukataza watu kufanya biashara sehemu zisizokuwa rasmi! Hivyo sitegemei wabunge wenye akili na busara kuzipinga sheria walizotunga wao wenyewe.

Huu ndio wakati muafaka wa kuhakikisha kuwa yale maeneo mahususi yaliyotengwa kwa kufanyia biashara yanatumika, badala ya wajanja kuwatumia wamachinga kama kitega uchumi chao kwa kubadilisha viwanja sehemu za makazi kuwa masoko!! Sijui katika majiji mengine lakini hapa Kinondoni Watu ambao wameshindwa kuviendeleza viwanja vyao vya makazi[ residential plots] wamevigeuza kuwa masoko na kutoza kodi ambayo ingetakiwa kuchukuliwa na halmashauri lakini inachukuliwa na walinzi wa viwanja hivi. Huu ni wakati wa kusafisha jiji na kuongezea halmashauri mapato.

Rais Samia kwa nia nzuri ametenga fedha za kutosha kufanikisha zoezi la kuwahamisha hawa wamachinga ili wafanye biashara zao sehemu rasmi kufuatana na sheria za nchi. Ili zoezi hili lifanikiwe ni lazima inabidi Serikali kuu ihakikishe kuwa madiwani, wenyeviti wa Serikali za mitaa na wajumbe wao wanawajibika katika sehemu zote ambazo wamachinga hawataondoka na kwenda kwenye sehemu walizotengewa. Kama haitafanyika hivyo hizo fedha zilizotengwa hazitafanikisha lengo kwani hawa wamachinga watarudi mitaani tena muda si mrefu na hivyo hili zoezi halitakuwa sustainable. Wahusika lazima wawajibike for failure katika sehemu zao.
well
 
Oct 12, 2021
33
125
Ifike wakati tuwe na Taasisi imara kuliko kutegemea maono ya mtu mmoja! Leo akija kiongozi mwingine atakuja na mtazamo tofauti juu ya wamachinga. Hivyo basi tutaishi kwa kuyumbishwa kutokana tu na maono ya kiongozi fulani na walio chini yake wataunga mkono kwa ajili ya maslai yao binafsi.

Nasikia wamachinga wanaviongozi wao, na kama kweli ni viongozi wa kweli watakuwa na tija ya kweli ya kumaliza tatizo hili bila kuongeza migogoro mingine, kama wamewekwa kufuata maono ya mtu! Wataendelea kupelekwapelekwa tu. Binafsi nafikiria mambo haya;

(i) Viongozi wa Machinga kujitokeza hadharani- kuongea na vyombo vya habari, kuhusisha mashirika ya haki za binadamu katika maongezi yao. Kuiomba serikali kusitisha zoezi mpaka watakapo kaa mezani kutafuta njia muafaka ya jambo lao.

(ii)Maandamano- Ni njia nzuri ya kufikisha kilio chao sehemu husika, njia hii imekuwa na msaada mkubwa sehemu mbalimbali Duniani na itumike pale tu njia ya majadiliano imeshindwa kuzaa matunza mazuri kwa pande zote. Miaka ya nyuma ilisaidia sana katika Taasisi na Mashirika mbalimbali lakini kwa sasa imekuwa na changamoto kubwa hapa kwetu, ila wakiweza itawashtua na kuwakumbusha wajibu wao hasa Wabunge, Madiwani na viongozi wengine.

ZINGATIA- Mpangilio mzuri unaitajika kwa ajili ya kufanya biashara vizuri bila kukera watu wengine, sehemu nyingine wamejaa barabarani hata kupita na gari au kwa miguu ni kero na kuna mazingira mengine hawaitajiki kutokana umuhimu wa eneo.
 

Kalunya

JF-Expert Member
Oct 5, 2021
1,674
2,000
Awakuchaguliwa na machinga wala awajasota kuupata ubunge huo zaidi ya kupewa na magu.Wote hao 2025 awarudi akiwemo ndugai.
 

KingCobra95

JF-Expert Member
Jul 11, 2015
1,672
2,000
Nan atetee mTanzania...mimi binafsi kura nitazitafuta hata kwA magoti ,alaf nikifika tu juu Napenda kuzipiga kisawasawa..Wakina Mdee ,Matiko ,Mbowe na walipigwa hadi vidole na kudhalilishwa na kuvunjwa mikono ,watu wakaishia kusambaza clip tu na kusikitika...wenyewe wakaona ujinga wakaamua kujipigia... Silaa alijitahidi kuraise hoja ya wabunge kulipa kodi ,waTz tukaishia kucheka kisa alikuja na mavitabu kipindi cha utetezi 🤣🤣🤣🤣

Mi naona njia pekee ya sisi kujitambua ni waendelee kututafuna tu Ili siku moja kila mmoja achoke🤣🤣
 
Sep 17, 2021
18
75
Ndugu wanaJamiiForums habari za asubuhi.

Ni jambo la kushangaza tena sana, kwamba ktk majiji ya Tanzania hasa Dar es Salaam na Mwanza majiji yanayokuwa kwa kasi sambaba na fursa nyingi za kiuchumi na biashara.

Katika majiji haya hivi karibuni na hata sasa wamekuwa wakibughudhiwa na serikali kwa kuwataka wahamie maeneo mengine na waache kupanga biashara zao kwenye hifadhi za barabara.

Pamoja na taratibu zote ambazo zinaendelea kumeonekana uvunjwahi wa haki za wafanyabiashara hawa ikiwemo kuharibiwa biashara zao na mitaji yao. Huku wamachinga wasijue la kufanya na hakuna aliyeko upande wao.

Ile CCM ya wanyonge iko wapi? Wale wabunge na wapiga kura wao umoja mbona hauonekani?

Je, ndio kusema urafiki wa wabunge hawa na wananchi wao upo tu wakati wa kupiga kura?

Dar es Salaam pekee kuna wabunge wasiopungua 8. Mwanza na maeneo mwngine wahunge woote ni wa CCM.

Hiki kigugumizi cha kutoishauri Serikali namna bora ya kuwahamisha huku tukipunguza madhara makubwa kwa wajasirianali hawa kinatokana na nini?

Ndio kusema wao hayawahusu as long as account zao zinasoma kila mwezi?

CCM kalaghabaho. Waliingia bila kuchaguliwa na wananchi kwa hiyo msitarajie msaada wowote wenye maana kutoka kwao.

Jamaa kareem
WAMACHINGA WAONDOKE. HII NCHI HAIWEZI KUENDESHWA KAMA KUNDI LA WAHUNI. YANI KABISA MTU AFANYE BIASHARA KWENYE ENEO LA HIFADHI YA BARABARA? KUWENI NA AIBU
 

Stroke

JF-Expert Member
Feb 17, 2012
24,885
2,000
jiulize wale wote waliokuwa wanapinga barakoa na chanjo ila sasa wanavaa barakoa na chanjo wamepiga.
 

SAGAI GALGANO

JF-Expert Member
Nov 13, 2009
31,564
2,000
Ndugu wanaJamiiForums habari za asubuhi.

Ni jambo la kushangaza tena sana, kwamba ktk majiji ya Tanzania hasa Dar es Salaam na Mwanza majiji yanayokuwa kwa kasi sambaba na fursa nyingi za kiuchumi na biashara.

Katika majiji haya hivi karibuni na hata sasa wamekuwa wakibughudhiwa na serikali kwa kuwataka wahamie maeneo mengine na waache kupanga biashara zao kwenye hifadhi za barabara.

Pamoja na taratibu zote ambazo zinaendelea kumeonekana uvunjwahi wa haki za wafanyabiashara hawa ikiwemo kuharibiwa biashara zao na mitaji yao. Huku wamachinga wasijue la kufanya na hakuna aliyeko upande wao.

Ile CCM ya wanyonge iko wapi? Wale wabunge na wapiga kura wao umoja mbona hauonekani?

Je, ndio kusema urafiki wa wabunge hawa na wananchi wao upo tu wakati wa kupiga kura?

Dar es Salaam pekee kuna wabunge wasiopungua 8. Mwanza na maeneo mwngine wahunge woote ni wa CCM.

Hiki kigugumizi cha kutoishauri Serikali namna bora ya kuwahamisha huku tukipunguza madhara makubwa kwa wajasirianali hawa kinatokana na nini?

Ndio kusema wao hayawahusu as long as account zao zinasoma kila mwezi?

CCM kalaghabaho. Waliingia bila kuchaguliwa na wananchi kwa hiyo msitarajie msaada wowote wenye maana kutoka kwao.

Jamaa kareem
Hao vibaka waliopatikana kwa mtutu wa bunduki na kura za kwenye mabegi ndiyo unawaita wabunge? Wanajua hata ikifika 2025 mtindo ni uleule hawahitaji kura za kwenye sanduku, bunduki zitawarudisha bungeni
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom