Wabunge wawe na elimu ya kidato cha sita na kuendelea


M

Makupa

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
2,986
Likes
223
Points
160
M

Makupa

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
2,986 223 160
Nimekuwa nikifuatilia mijadala wakati wa vikao vya bunge letu tukufu,nilichogundua ni kwamba uwezo wa baadhi wabunge wetu ni duni mno kiasi ya kuwa wanashindwa kuchangia mijadala muhimu sana kwa maendeleo ya taifa letu.Rai yangu ni kwamba uchaguzi wa 2015 ni lazima vyama vyote vya siasa kuhakikisha ya kuwa wabunge wao wanakuwa na elimu ambayo itamsaidia si tu kuchangia mijadala ndani ya bunge pamoja na kuelewa miswada ambo huwa inakuwa imeandikwa kwa lugha ya kingereza
 
NEGLIGIBLE

NEGLIGIBLE

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2011
Messages
359
Likes
20
Points
35
NEGLIGIBLE

NEGLIGIBLE

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2011
359 20 35
Wazo zuri sana,lakini kwa nini unapendekeza walau wawe wamehitimu kidato cha sita?uelewo na elimu ya mtu nadhani havina uhusiano wa moja kwa moja ,ndio maana watu kama kina zuma ambaye ni rais wa afrika ya kusini wameweza kufikia ngazi hizo.mifano ni mingi...............labda tutafute njia nyingine ya kupima uelewa wa mtu,na sio elimu ya darasani............hebu fikiria wanasheria wetu kwa mfano,wanaoingia mikataba ambayo hata mtu wa kawaida asiye na elimu ya sheria anaweza kuikosoa,angalia madarasa yanayojengwa chini ya kiwango;tatizo sio ueledi ila ni ubinafsi wa kutaka kujinufaisha binafsi,kutokomeza mishahara hewa kwa mfano, tunahitaji mshauri muelekezi? Nadhani tatizo ni kuwa watanzania wengi tumepoteza uzalendo..........unamchagua kiongozi bila kuzingatia uwezo wake,bali masilahi binafsi.
 
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
13,664
Likes
5,634
Points
280
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
13,664 5,634 280
Nimekuwa nikifuatilia mijadala wakati wa vikao vya bunge letu tukufu,nilichogundua ni kwamba uwezo wa baadhi wabunge wetu ni duni mno kiasi ya kuwa wanashindwa kuchangia mijadala muhimu sana kwa maendeleo ya taifa letu.Rai yangu ni kwamba uchaguzi wa 2015 ni lazima vyama vyote vya siasa kuhakikisha ya kuwa wabunge wao wanakuwa na elimu ambayo itamsaidia si tu kuchangia mijadala ndani ya bunge pamoja na kuelewa miswada ambo huwa inakuwa imeandikwa kwa lugha ya kingereza
Unafikiri itasaidia hiyo?! Mbona wengi wao (haswa wa CCM) wana hadi degrees za kutoka Harvard lakini ni bure tu?!? Kuna usemi kwamba ukishakua mbunge kupitia CCM, akili na utashi vinaachwa pale Lumumba Street au HQ pale Dodoma.
 
Cha Moto

Cha Moto

JF-Expert Member
Joined
Jul 2, 2011
Messages
945
Likes
11
Points
35
Cha Moto

Cha Moto

JF-Expert Member
Joined Jul 2, 2011
945 11 35
Mi napendekeza Wabunge wawe wanalipwa mshahara wa KIMA cha CHINI.
 
Bukanga

Bukanga

JF-Expert Member
Joined
Dec 13, 2010
Messages
2,863
Likes
710
Points
280
Bukanga

Bukanga

JF-Expert Member
Joined Dec 13, 2010
2,863 710 280
Mr. Makupa, is this the end of your tether? Sorry it does'nt work that way!!!!!!!!!!!:photo:
 
S

SURUMA

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2011
Messages
2,909
Likes
138
Points
160
S

SURUMA

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2011
2,909 138 160
Mi napendekeza Wabunge wawe wanalipwa mshahara wa KIMA cha CHINI.
Hawa ingewezekana wakalipwa toka katika makusanyo ya Halmashauri husika za Majimbo yao naamini ingewafanya wawajibike zaidi. Fikiria matumizi ya Halmashauri yanapobandikwa kwenye ofisi zake na wananchi wakaona kodi yao iliyotumika kumlipa Mh na wakati hajafanya aliyoahidi unadhani mwezi unaofuata watakubali alipwe?

Yaweza kusaidia kuwatia akili ya uwajibikaji na kupunguza fix zao!
 
Mchizi

Mchizi

JF-Expert Member
Joined
Apr 23, 2009
Messages
1,009
Likes
1,575
Points
280
Mchizi

Mchizi

JF-Expert Member
Joined Apr 23, 2009
1,009 1,575 280
Mi napendekeza Wabunge wawe wanalipwa mshahara wa KIMA cha CHINI.
Naunga mkono, ubunge ndiyo iwe kazi ya wito...mtu asigombee kimaslahi zaidi.Tumechoka kusikia ualimu na udaktari kuwa ndiyo kazi za wito
 
K

Kanyigo

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2011
Messages
1,033
Likes
49
Points
145
Age
31
K

Kanyigo

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2011
1,033 49 145
utawanyima fulsa ya kugombea watu wa ccm.
 
M

Makupa

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
2,986
Likes
223
Points
160
M

Makupa

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
2,986 223 160
Mr. Makupa, is this the end of your tether? Sorry it does'nt work that way!!!!!!!!!!!:photo:
No doubt that you might be one of those who would be affected in 2015
 
Alwatan

Alwatan

JF-Expert Member
Joined
May 19, 2009
Messages
409
Likes
2
Points
33
Alwatan

Alwatan

JF-Expert Member
Joined May 19, 2009
409 2 33
Mi napendekeza Wabunge wawe wanalipwa mshahara wa KIMA cha CHINI.
Mkuu tatizo sio mshahara per se, ni miposho ya kila aina na msururu wa marupurupu. Labda ungekazia kwa kusema unapendekeza
pamoja na mshahara wa kima cha chini, na kukomesha posho na marupurupu mengine.

Hata sasa hivi wanakwambia mshahara ni kama 2m, lakini kila mwezi wanaondoka na 12m wakiwa kwenye vikao.
 

Forum statistics

Threads 1,235,268
Members 474,471
Posts 29,216,243