Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabunge wawe at least graduates kwenye katiba mpya ya tanzania

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Makame, Jul 21, 2012.

  1. Makame

    Makame JF-Expert Member

    #1
    Jul 21, 2012
    Joined: Jan 3, 2008
    Messages: 512
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wadau, mnaonaje? Maana ni aibu kuwa na wawakilishi ambao hata basic issues kwao inakua rocket science
     
  2. Catherine

    Catherine JF-Expert Member

    #2
    Jul 21, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 1,264
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Halafu inabidi wafanyiwe na interview kabisa tena sio moja.
     
  3. M

    Mjenda Chilo JF-Expert Member

    #3
    Jul 21, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    mna ugomvi na lusinde na ngonyani. Of coz kama bunge ni kutunga sheria na wewe hujawahi kukutana hata na ka com skils si ni lzm utapeleka povu bungeni? hiyo iwe ni lzm atleast graduate. Unawezaje kuwa mbunge hata computer huijui?
     
  4. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #4
    Jul 21, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,676
    Likes Received: 416
    Trophy Points: 180
    kama ikipita, basi sugu, mnyika, mbowe out, huena cdm wakabaki na mbunge 1
     
  5. Apolinary

    Apolinary JF-Expert Member

    #5
    Jul 21, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 4,679
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Kinachoangaliwa siyo elimu ila ni utendaji ni wangap walipigwa chini 2010 pamoja na madgree yao? Kwa iyo utendaji ni bora zaid kuliko ujuzi!
     
  6. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #6
    Jul 21, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,575
    Likes Received: 4,127
    Trophy Points: 280
    Na wapiga kura wawe ma-proffessor, itakuwa pouwa!!!!! Itakuwa imebalance
     
  7. RICARDO KAKA

    RICARDO KAKA JF-Expert Member

    #7
    Jul 21, 2012
    Joined: May 26, 2012
    Messages: 867
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    na miandiko jaamani msisahau.....!!!!!!!!
     
  8. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #8
    Jul 21, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,782
    Likes Received: 1,765
    Trophy Points: 280
    Mkuu interview gani tena zaidi ya kampeni na hatimaye sanduku la kura? Tatizo lipo kwetu sisi tunaofanya usaili yaani sisi wapiga kura. Tunasumbuliwa na ujinga, mizaha, na kufuata mikumbo.

    Hebu fikiria, kwa ujinga tu, mtu hataki tu kwenda kujiandikisha na hawa wako kwa maelfu! Na wachache wanaojiandikisha ni kwa kuwa baadhi wanahitaji kitambulisho cha mpiga kura kwa "matumizi mengine".

    Na wachache wenye dhamira ya kweli ya kupiga kura hawaendi kwenye kampeni na wakienda hufuata manufaa binafsi au njaa zinawasumbua (vijisent, fulana, pilau, pombe, n.k.) au kwa sababu ya ushabiki tu badala ya hoja (CCM vs CHADEMA vs NCCR vs TLP vs ADC) na wachache wanaopiga kura baadhi hawajui kwanini wanafanya hivyo au hufanya kwa sababu ya ushabiki tu badala ya kujali uwezo wa mgombea - eti kwa kuwa fulani ni wa dini yangu - hivyo tu basi!

    Tatizo kubwa ni elimu duni ya uraia; uduni ambao magamba wanautumia watakavyo kufanya watakavyo na hili ndilo linalotugharimu. Vituko vyote vya Bungeni ni kutokana na udhaifu huu wala hakuna cha interview wala nini.

    Haingii akilini kwa mfano mwaka 2010 waliojiandikisha kupiga kura ni milioni 20 lakini waliojitokeza ni pungufu ya nusu! Kuna udhaifu mkubwa.
     
  9. Githeri

    Githeri JF-Expert Member

    #9
    Jul 21, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 820
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Tena public interview
     
  10. Githeri

    Githeri JF-Expert Member

    #10
    Jul 21, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 820
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Elimu muhimu. Usitetee ungumbalu
     
  11. Makame

    Makame JF-Expert Member

    #11
    Jul 21, 2012
    Joined: Jan 3, 2008
    Messages: 512
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa kweli

    maana inatia aibu,

    kuwa na mheshimiwa mbunge ambaye unaona hata aibu kusema ni mbunge wa bunge letu tukufu.

     
  12. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #12
    Jul 21, 2012
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,462
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    na gpa za above 3.5 ..
     
  13. b

    bid2015 JF-Expert Member

    #13
    Jul 21, 2012
    Joined: Sep 6, 2011
    Messages: 319
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    gpa haina maana, nilimaliza gpa ya 2.2 nikaanza na kazi mshahara milion 2.4 mwenye gpa ya 4.6 hajapata kazi
     
  14. m

    majebere JF-Expert Member

    #14
    Jul 21, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 4,250
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    CDM watasema ni mbinu za kuwatoa bungeni, we jiulize atabaki nani wa CDM? Wabunge wao karibu wote elimu ni ziro.
     
  15. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #15
    Jul 21, 2012
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,462
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    of koz i was being silly, suala la degree kwa wabunge is a conundrum which will never be addressed by magamba nor chademu maana nyoka haezi kung'ata mkia wake mwenyewe.
     
  16. E

    Eddie JF-Expert Member

    #16
    Jul 21, 2012
    Joined: Nov 28, 2008
    Messages: 516
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    .........maskini Mbowe naona mna mtengenezea jungu.....
     
  17. m

    majebere JF-Expert Member

    #17
    Jul 21, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 4,250
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    We hujui kama mbowe anayo PHD ya kutengeneza cocktail. Mix zake si za kawaida.
     
  18. m

    mzee wa njaa JF-Expert Member

    #18
    Jul 21, 2012
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mb. Mkumba atausikia ubunge kwenye bomba manake yeye ni darasa la 7 then ni mwl. wa upe.
     
  19. Kikarara78

    Kikarara78 JF-Expert Member

    #19
    Jul 22, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 609
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 45
    Makame na Wana JF,
    Kamanda, Mimi napingana na wewe kidogo kwa hili:
    1. Utawanyima Haki Wananchi aka Watanzania ambao hawakupata fursa ya kwenda shule kwa sababu mbali mbali kama Ujinga, Uzembe wa kutambua Elimu, Kutokuwa na Ada na Karo za shule (Hapa kundi hili ni kubwa wasio kuwa na uwezo wa kwenda shule), kipato duni cha maisha.
    2. Sio watu wote waliosoma, wanafanya Maamuzi ya Busara, kwa hiyo kigezo kama ni Elimu, Je hawa Wasomi, wametusaidiaje kwenye Nchi yetu ya Tanzania ???
    3. Kuna mambo mengi ya Msingi tungeangalia, kama Anayetaka kuwa Kiongozi, Je yupo karibu na Wananchi wake, Utendaji wake wa kazi upoje ??? Mwadilifu ???
    My Take: Kufeli shule au kukosa Elimu sio Kufeli Maisha, hapa tuangalie Uadilifu, Kujioa, Bidii ya Kazi, na mengine mengi mazuri.
    Nawakilisha


     
  20. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #20
    Jul 22, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,158
    Likes Received: 1,153
    Trophy Points: 280
    kama nataka kukubaliana na hili .... nchini china viongozi wa kiserikali wote ... wanafanya mtihani maalum! mfano mkuu wa wilaya huupati kwa kuteuliwa .. mnapiga paper ...! wachina walivyokuwa wengi lazima kichwa kitakacho toka kidedea kiwe ni kichwa cha maana. & ofcorse sharti lazima awe member wa communist party ... sometimes democracy naona kama inaturudisha nyuma
     
Loading...