Wabunge wataka waongezewe fedha


BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,664
Likes
117,924
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,664 117,924 280
Wabunge wataka waongezewe fedha
Stella Nyemenohi
Daily News; Thursday,March 27, 2008 @00:02


WABUNGE wameishauri serikali iwaongezee bajeti kwa ajili ya Bunge kutoka asilimia 0.07 ya sasa hadi asilimia 0.1 ya bajeti yote.

Mapendekezo hayo, yalitolewa Dar es Salaam jana na Spika wa Bunge, Samuel Sitta katika kikao cha wabunge cha kupata maelezo kuhusu mwongozo wa kutayarisha mpango na Bajeti ya Serikali kwa mwaka 2008/09 hadi 2010/11.

Hoja hiyo ya Sitta, iliungwa na asilimia kubwa ya wabunge waliokuwa wakichangia mada kuhusu mwongozo huo, iliyowasilishwa na Waziri wa Fedha na Uchumi, Mustafa Mkulo.

Katika kikao hicho kilichofunguliwa na Waziri Mkuu, Mizengo Pinda, baadhi ya wabunge walisema hata kiasi kilichopendekezwa na Spika hakitoshelezi mahitaji.

Miongoni mwao ni Mbunge wa Mlalo (CCM), Hassan Ngwilizi (CCM) aliyependekeza ifikie asilimia 0.5 na Mbunge wa Karagwe, Gosbert Blandes aliyependekeza iwe asilimia 1.5.

Kwa upande wake, Mbunge wa Kongwa, Job Ndugai (CCM), alishauri kiwango kiongezwe huku akitolea mfano wa Kenya, ambayo Bunge linapata asilimia mbili huku Mbunge wa Ubungo, Charles Keenja, akisema utegemezi wa wahisani unadidimiza.

Wengine waliounga mkono mapendekezo hayo (wote wa CCM) ni Mbunge wa Muleba Kusini, Wilson Masilingi, Mbunge wa Handeni, Dk. Abdallah Kigoda, Mbunge wa Iramba Mashariki, Mgana Msindai, na Mbunge wa Viti Maalumu, Lediana Mng'ong'o. "Hili siyo ombi. Bajeti ya wabunge iongezwe. Tumechoka kunyanyasika. Hii ni kauli ya wabunge," alisema Msindai.

Akizungumza na HabariLeo, Mbunge wa Kigoma Kaskazini, Kabwe Zitto alisema Bunge halina budi kuwezeshwa ili liwe huru. Kwa mujibu wake, Bunge la sasa haliko huru kutokana na utegemezi wa kupangiwa bajeti na Ofisi ya Waziri Mkuu.

Katika hatua nyingine, suala la mikataba mibovu lilijitokeza pia katika majadiliano hayo ya wabunge ambako Mbunge wa Pangani, Mohamed Risherd (CCM), alishauri serikali ifungue kesi katika Mahakama ya Kimataifa kuipinga ili kukuza uchumi.

Naye Mbunge wa Handeni ambaye pia ni Mwenyekiti wa Kamati ya Fedha na Uchumi, Dk. Kigoda, alishauri suala la mfumuko wa bei lichunguzwe kwa umakini kwa kile alichodai kuwa upo uwezekano mkubwa kuwa mikataba mibovu ya umeme ndiyo inachangia tatizo.

Mbunge wa Kigoma Kaskazini, Zitto Kabwe, aliiomba Serikali itoe ufafanuzi juu ya masharti yanayodhaniwa kuwekwa na wahisani yakisema kuwa isipotatua suala la Mwafaka, kashfa ya ufisadi katika Akaunti ya Madeni ya Nje (EPA) na ile ya Richmond, haitachangia bajeti.

Zitto alihoji hivyo kutokana na kauli iliyotolewa na Waziri Mkulo kuwa katika hali halisi ya bajeti ijayo, haitakuwa na ongezeko ikilinganishwa na ile ya mwaka 2007/08.

Katika taarifa yake, Mkulo alisema serikali itaongeza kima cha chini cha mshahara na Sh bilioni 1.45 zimetengwa kwa mwaka ujao ikilinganishwa na Sh bilioni 1.18 za mwaka 2007/2008.

Alisema katika bajeti hiyo fedha za wahisani na za ndani zimepungua kwa mwaka ujao ikilinganishwa na bajeti ya 2007/2008 kutoka Sh bilioni 2.3 hadi Sh bilioni 1.8. Majadiliano kuhusu mkutano huo wa mwongozo wa kutayarisha Bajeti ya Serikali yanaendelea leo.
 
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2007
Messages
3,741
Likes
40
Points
145
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2007
3,741 40 145
There is something crazy about MPs discussing their own raises.There is an issue of objectivity and conflict of interest.

Keenja raised an interesting point, with our country being so donor dependent can our MPs afford to ask for raises?

Lets improve our economy and raises will be no issue.No improvement in the economy, no raise for MPs.
 
M

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2007
Messages
5,194
Likes
17
Points
0
M

Mwafrika wa Kike

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2007
5,194 17 0
Yaani wabunge wakisema wananyanyasika sijui wale ndugu zetu wa kule kijiji cha mnyang'anyeniardhinamuyapatiemakampuniyamadini wao watasema nini sasa!
 
S

Sir Leem

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2008
Messages
576
Likes
44
Points
45
S

Sir Leem

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2008
576 44 45
jamani mie nchi hii imenishinda nataka kuhamia Marekani nifanyeje?
 
Mwanamalundi

Mwanamalundi

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2007
Messages
3,118
Likes
462
Points
180
Mwanamalundi

Mwanamalundi

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2007
3,118 462 180
These wabunge must understand the issue is not about pay rise; it is about increasing productivity. Kuongeza mishahara bila tija, ni chanzo cha mfumuko wa bei katika uchumi. Every time, these wabunge will demand more and more pay rise as purchasing power falls since there is no TIJA. And if the government is not careful enough, this is a recipe for disaster--inflation spiral. TIJA,TIJA,TIJA ndio mbadala. Kuongeza mishahara isiyoendana na TIJA ni sawa na kubandika plasta juu ya donda ndugu.
 
Kibunango

Kibunango

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2006
Messages
7,712
Likes
259
Points
180
Kibunango

Kibunango

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2006
7,712 259 180
Yaani wabunge wakisema wananyanyasika sijui wale ndugu zetu wa kule kijiji cha mnyang'anyeniardhinamuyapatiemakampuniyamadini wao watasema nini sasa!
Inaelekea hata kwenu hukujui..!
 
G

Gagnija

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2006
Messages
6,617
Likes
885
Points
280
G

Gagnija

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2006
6,617 885 280
Kwa bunge letu hili hata hiyo 0.07 bado ni mzigo kwa wananchi. Wabunge ni wawakilishi wa wananchi, sasa unapokuwa na bunge ambalo linakubali utapeli kuwa bunge halina haki wala uwezo wa kuhoji na kuona mikataba inayosainiwa na serikali, kwa mtu mwenye uelewa mdogo kama mimi najiuliza in the first place kuna faida gani ya kuwa na bunge ? Zitto anasema kuwa bunge si huru kwa kuwa linapangiwa bajeti na ofisi ya waziri mkuu, mimi nasema bunge letu si huru kwa kuwa ama wabunge wetu hawajui majukumu yao au kwa wamejawa na tamaa ambayo imefikia kiwango cha kuwapofusha.
 
a.9784

a.9784

Senior Member
Joined
Feb 19, 2008
Messages
146
Likes
1
Points
0
Age
44
a.9784

a.9784

Senior Member
Joined Feb 19, 2008
146 1 0
Hivi hili bunge mimi silielewi,linaishi kwa kufuata muandamo wa mwezi au ni vipi.Kwamba mwezi ukiwa mchanga problem,mwezi ukikomaa kunakua na unafuu.Juzi tu tumewapongeza juu ya Rich'tayari mmekwishaota mapembe.Halafu vitu vingine ukivisikia huwezi kuamini kama vimetamkwa na mtu mwenye akili timam,hivi wabunge mnaweza kweli mkathubutu kusema eti mnanyanyasika,na yule mwalimu wa ulindwanoni kule kwa Kapuya atsemaje ambae hajawahi kwenda likizo hata kwasababu hapewi nauli yake leo wabunge mnasema mnanyanyasika are you serious au mnatania.

Hivi wewe mzee six,unashindwa kupigania upatikanaji wa barabara ya kutoka Manyoni to KGM kupitia Tabora na Urambo kwako leo unawapigania watu walioko peponi,naapa 2010 utaiskia ubunge kwenye vyombo vya habari yaani hamtufai kwa sababu nyie ni wabinafsi hamko hapo kutuwakilisha mafisadi wakubwa.

Wanaume mmekaa eti bajeti ya bunge iongezeke kwa nini msiseme bajeti ya ujenzi wa barabara iongezeke,wabunge wafanyiwe uchunguzi sio bure.Mbona hamueleweki jamani,hivi na A.Kilango na wewe ulikuwemo ktk huo wendawazimu,kama ulikuwemo basi tumekwisha maana wewe ndio kimbilio letu kwa sasa na kama utatugeuka twafwa.
 
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2007
Messages
3,741
Likes
40
Points
145
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2007
3,741 40 145
Mi napendekeza ili kutia changamoto ku raise GDP Per Capita income ya Watanzania, na ku discourage wanaotaka ubunge kwa kufuata marupurupu, mshahara wa wabunge uwe directly pegged kwenye GDP Per Capitaincome ya Mtanzania.Kwa maana hii GDP Per Capita ya Mtanzania 2006 ilikuwa $ 800 na mshahara wa wabunge uwe $ 800 kwa mwaka,ikishuka mshahara wa wabunge nao ushuke, ikipanda mshahara wa wabunge nao upande.

Si wawakilishi wa wananchi bwana? Inabidi wawawakilishe katika kila kitu, sasa kama wao wanapata marupurupu kibao mwishowe watashindwa hata kuji identify na wananchi, watasahau machungu ya ugumu wa maisha.

This performance based compensation may actually have the positive affect of raising Tanzania's GDP Per Capita income drastically.If the issue of income distribution will be as well addressed we should be in good shape in a couple of decades as opposed to the prospect of centuries we have now.

Seriously.
 
K

Koba

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2007
Messages
6,143
Likes
506
Points
180
K

Koba

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2007
6,143 506 180
...lack of common sense at any opportunity!
 
G

Game Theory

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2006
Messages
8,570
Likes
119
Points
0
G

Game Theory

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2006
8,570 119 0
...lack of common sense at any opportunity!


I pray each day that life in TZ will improve, but I wake up knowing we are in a cesspit and presently, there is NO light at the end of the tunnel.Money is wasted left right and centre, nobody sees anything; deception and abuse are common; nobody criticizes anything.

JK and his lap dogs are incapable of governing the people of that country. Funny thing politics, once in power the public has little or no say in the running of the motherland.

Now we have these stupid arrogant MP's who want more money without accounting for what they've been paid

what a bunch of twats!
 
KadaMpinzani

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2007
Messages
3,750
Likes
27
Points
0
KadaMpinzani

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2007
3,750 27 0


I pray each day that life in TZ will improve, but I wake up knowing we are in a cesspit and presently, there is NO light at the end of the tunnel.Money is wasted left right and centre, nobody sees anything; deception and abuse are common; nobody criticizes anything.

JK and his lap dogs are incapable of governing the people of that country. Funny thing politics, once in power the public has little or no say in the running of the motherland.

Now we have these stupid arrogant MP's who want more money without accounting for what they've been paid

what a bunch of twats!
wow.........you eat twat ? hahaaaaaaaaa.... mi simo !
 
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2007
Messages
3,741
Likes
40
Points
145
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2007
3,741 40 145
there is NO light at the end of the tunnel
GT,

It would have been better if there was no light at the end of the tunnel, there is light at the end of the tunnel but it is an oncoming train.

Prepare for catastrophy!
 
G

Game Theory

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2006
Messages
8,570
Likes
119
Points
0
G

Game Theory

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2006
8,570 119 0
GT,

It would have been better if there was no light at the end of the tunnel, there is light at the end of the tunnel but it is an oncoming train.

Prepare for catastrophy!

By the time of the CCM conference in Dodoma, JK's gormless groupies had whipped themselves into such a frenzy of onanistic self-congratulation that they were convinced their man was the Master of the Universe.


When JK took over, though, the political pundits assured us this was "New JK era" - a strong, listening, inclusive, supercompetent President, who would lead us all to a Land of Hope and Dreams.

well, not me, I've always relied on what happens on the pitch.

The so-called "JK,aka MZEE WA PAMBA aka MUUNGWANA" has been exposed as a weak, cowardly, easily rattled, selfobsessed, buck-passing fraud - as some Jambo Forums posters told us from Day One.

Like our national coach MAXIMO, he's a loser. Unlike MAXIMO, he doesn't even have a brolly to shelter under. Even his staunchest supporters are leaving before the final whistle. Soon, (not sure though)they'll be calling for his head.
 
N

Ngurudoto

JF-Expert Member
Joined
Mar 13, 2008
Messages
208
Likes
1
Points
33
N

Ngurudoto

JF-Expert Member
Joined Mar 13, 2008
208 1 33
jamani mie nchi hii imenishinda nataka kuhamia Marekani nifanyeje?
Karibu upate a US Sub-Prime life style, with extra cheese ukitaka...Walio huku wanasema kama wewe, mtapishana mlangoni tu!
 
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified Member
Joined
Feb 25, 2006
Messages
3,347
Likes
102
Points
160
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified Member
Joined Feb 25, 2006
3,347 102 160

Like our national coach MAXIMO, he's a loser. Unlike MAXIMO, he doesn't even have a brolly to shelter under. Even his staunchest supporters are leaving before the final whistle. Soon, (not sure though)they'll be calling for his head.

Actually, the sooner this guy goes the better. We need to breath jamani, we are tired with this incompetence every where. Huyu bora atuachie vijana wetu waendelee kwenda zao Bagamoyo na hayo mahela anayolipwa huenda yakafanya jambo la maana zaidi kama hataingia kwenye mikono ya wale jamaa!
 
N

Nurujamii

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2007
Messages
414
Likes
4
Points
35
N

Nurujamii

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2007
414 4 35
Hivi kuna uwezekano wa kubadili katiba nchi iongozwe bila bunge kwa miaka 5. Kuwe na kamati tu za maendeleo kwa kila wilaya basi. Huu kwa kweli ni uchuro wa wabunge sasa. Watu wanakufa kwa kukosa hela za matibabu na chakula wao wanataka kuzidisha ukubwa wa vitambi vyao bila aibu. Jamani!!
 
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2006
Messages
12,659
Likes
92
Points
0
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2006
12,659 92 0
Hivi kuna uwezekano wa kubadili katiba nchi iongozwe bila bunge kwa miaka 5. Kuwe na kamati tu za maendeleo kwa kila wilaya basi.
Mkuu Nurujamii,

Respect mkuu, I love this one yaaani ndio utamu wa JF huu!
 

Forum statistics

Threads 1,238,904
Members 476,226
Posts 29,336,287