Wabunge wacharuka! - Uwekezaji siyo kuuza nchi


Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,033
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,033 280
Leo wabunge wameanza kuonesha makeke yao pale walipomcharukia mmoja wao aliyejitokeza kutetea kitendo cha Mwekezaji wa Hoteli ya Kimataifa ya Serengeti ambaye aliipiga "full stop" Kamati ya Bunge inayoongozwa na Mhe. Cheyo (UDP) ambayo ilifika huko mbugani kuangalia mambo yanavyoendelea.

Mwekezajji huyo aliwapiga wabunge full stop akidai kuwa wageni wamelala na hawataki kusumbuliwa. Wabunge hawakufurahishwa na hilo na leo Wizara husika imejaribu kutoa maelezo ambayo hayakuwaridhisha wabunge hata pale mmoja wa wabunge wakongwe (jina limenitoka) alipojaribu kuitetea serikali kuwa huyo mwekezaji amewekeza fedha nyingi sana kwa hiyo kitendo chake kinaeleweka, akiiashiria kwamba mwekezaji mwenye pesa nyingi hastahili "kusumbuliwa" na watu wadogo kama wabunge.

Lakini nyuma yake ni maneno ya Bw. Cheyo ambaye alinung'unika kuwa mtindo huu usipokoma basi kila Rais akitoka madarakani atakuwa anaandamwa na kashfa. Kuna tetesi ambazo zinadai kuna kauhisiano ka aina fulani kenye maslahi kati ya huyo mwekezaji na Rais kiasi kwamba yeye kama vile Sinclair anapata kiburi.

Wabunge wengi waliozungumza walionesha kukasirishwa na mwelekeo huo wa mawazo (kuwa wawekezaji wana special status) na Dr. Slaa alidai wazi kuwa hakuna bei katika hadhi na utu wetu na mwekezaji yeyote asijione kuwa kwa vile amewekeza mabilioni basi ana ka ujiko ka aina fulani hadi kuweza kuwapiga stop wawakilishi wa watu.

Hii ni siku ya pili tu ya kikao cha Bunge ambacho kinatarajiwa kuchukua karibu miezi miwili....
 
K

KakindoMaster

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2006
Messages
1,351
Likes
58
Points
145
K

KakindoMaster

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2006
1,351 58 145
Masikini sijui Tanzania yetu imekuwaje? Hapa nahisi Mbuga imeisha chukuliwa. Yaani hata wabunge wanakimbizwa. Tumeisha uzwa tu.
 
M

Masaka

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2007
Messages
437
Likes
0
Points
0
M

Masaka

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2007
437 0 0
Naona sasa wabunge wa upinzani watakosa mabomu ya kulipua bungeni.
Hongera ccm kwa kazi nzuri.
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
96
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 96 145
Ari mpya kazi za wizi mwelekeo wa kumalizia kuuza Nchi , masikini ngojen kura na vikofia , Wabunge teteeni Serikali mwisho wa mwaka mnachukua 20m .Hii inatisha sana sana .Yaani wabunge wanazuiliwa na mzungu aliyejenga mbugani ? No wonder ana jeshi lake mwenyewe na wakazi wa jirani wanajua adha na mambo makubwa yanayo wapata wakisogelea mpaka ama kuingia katika Nchi ya huyo mwekezaji aliyo pewa na CCM.
 
I

Ipole

JF-Expert Member
Joined
Apr 15, 2008
Messages
296
Likes
2
Points
0
I

Ipole

JF-Expert Member
Joined Apr 15, 2008
296 2 0
Ari mpya kazi za wizi mwelekeo wa kumalizia kuuza Nchi , masikini ngojen kura na vikofia , Wabunge teteeni Serikali mwisho wa mwaka mnachukua 20m .Hii inatisha sana sana .Yaani wabunge wanazuiliwa na mzungu aliyejenga mbugani ? No wonder ana jeshi lake mwenyewe na wakazi wa jirani wanajua adha na mambo makubwa yanayo wapata wakisogelea mpaka ama kuingia katika Nchi ya huyo mwekezaji aliyo pewa na CCM.
LUNYUNGU unatakiwa uelewe kuwa CCM imeweka miongozo/sera lakini wako baadhi ya viongozi wanakiuka maelekezo ya uongozi .
Aidha kwa bahati mbaya au kwa kutumwa ama kwa maksudi kwani watendaji wakuu wa serikari siyo wote CCM. Hao wanaofanya kazi ya kuandaa mikataba ni wasomi wetu tunaowatuma kufanya kazi kwa hiyo miongoni mwao wamo CCM CUF CHADEMA PONA n.k Hivyo wanaweza kabisa wakafanya kazi aidha kwa kuihujumu serikali ama kwa maksudi au kwa maslahi binafsi ili serikali ionekane haifanyi kazi zake vizuri.
 
K

KakindoMaster

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2006
Messages
1,351
Likes
58
Points
145
K

KakindoMaster

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2006
1,351 58 145
Mkuu Ipole

Umesoma vizuri maelezo ya Cheyo? nafikiri yanajieleza yenyewe.
 
J

Jasusi

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2006
Messages
11,505
Likes
234
Points
160
J

Jasusi

JF-Expert Member
Joined May 5, 2006
11,505 234 160
Masikini sijui Tanzania yetu imekuwaje? Hapa nahisi Mbuga imeisha chukuliwa. Yaani hata wabunge wanakimbizwa. Tumeisha uzwa tu.
Kakindomaster,
Wewe endelea kuhisi tu. Mimi nina ndugu kule wananipa data kuwa mbuga zimeshachukuliwa. Kuna mahali nimesema mzalendo anafukuzwa na "walinzi" wa mwekezaji katika mbuga zetu wenyewe za Serengeti. Si umeona wabunge walipigwa stop eti wageni wa mwekezaji wamepumzika?
 
J

Jasusi

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2006
Messages
11,505
Likes
234
Points
160
J

Jasusi

JF-Expert Member
Joined May 5, 2006
11,505 234 160
Naona sasa wabunge wa upinzani watakosa mabomu ya kulipua bungeni.
Hongera ccm kwa kazi nzuri.
Masaka,
Kama unafikiri wapinzani wamekosa mabomu ya kuripua bungeni nakushauri---stay tuned. CCM yako ni bomu.
 
K

KakindoMaster

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2006
Messages
1,351
Likes
58
Points
145
K

KakindoMaster

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2006
1,351 58 145
Kakindomaster,
Wewe endelea kuhisi tu. Mimi nina ndugu kule wananipa data kuwa mbuga zimeshachukuliwa. Kuna mahali nimesema mzalendo anafukuzwa na "walinzi" wa mwekezaji katika mbuga zetu wenyewe za Serengeti. Si umeona wabunge walipigwa stop eti wageni wa mwekezaji wamepumzika?
Mkuu kama hiko hivyo basi inatisha. Tunapoelekea kwa kweli hakujulikani. Hili ni balaa. Watu tunakuja kutawaliwa ukubwani? Enzi hizi wakati tuna akiri zetu?
 
mwanatanu

mwanatanu

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2008
Messages
853
Likes
45
Points
45
mwanatanu

mwanatanu

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2008
853 45 45
Kakindomaster,
Wewe endelea kuhisi tu. Mimi nina ndugu kule wananipa data kuwa mbuga zimeshachukuliwa. Kuna mahali nimesema mzalendo anafukuzwa na "walinzi" wa mwekezaji katika mbuga zetu wenyewe za Serengeti. Si umeona wabunge walipigwa stop eti wageni wa mwekezaji wamepumzika?
Hawa wabunge kwa nini hawakutumia power zao?...ndio maana nasema sisi watanaznia ni makondoo imagine wangekuwa wabunge wa kenya....mnakumbuka issue ya Artur Brothers huko Kenya miaka ya 2006 ni wananchi walifanya jamaa wakawa deported.

Ndio maana majirani zetu hutuita sisi ni WASWAHILI (filimbi nyingi tu)
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
96
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 96 145
LUNYUNGU unatakiwa uelewe kuwa CCM imeweka miongozo/sera lakini wako baadhi ya viongozi wanakiuka maelekezo ya uongozi .
Aidha kwa bahati mbaya au kwa kutumwa ama kwa maksudi kwani watendaji wakuu wa serikari siyo wote CCM. Hao wanaofanya kazi ya kuandaa mikataba ni wasomi wetu tunaowatuma kufanya kazi kwa hiyo miongoni mwao wamo CCM CUF CHADEMA PONA n.k Hivyo wanaweza kabisa wakafanya kazi aidha kwa kuihujumu serikali ama kwa maksudi au kwa maslahi binafsi ili serikali ionekane haifanyi kazi zake vizuri.
Ipole
Umesoma bandiko langu hukulielewa kabisa naomba rudia kusoma then kasome maneno ya Cheyo kama ulivyo shauriwa .Ipole watendaji wasio kuwa wana Siasa kwa Nchi kama Tanzana lazima wasikie maneno nahata kufanya matakwa ya wana siasa .Lini utaweza kusema JK kasimama kama Rais na si kama mwenyekiti wa CCM ? Ukijibu hili nitakupa maelezo zaidi .Siasa mpaka michezoni hata kwenye starehe CCM inataka kufika na kusema imeleta starehe leo unasemaje ? Wataalam wanafanya kazi kwenye serikali ipi ? Ya Chapa kipi ? Je wanafuata miongozo yao ?
 
Mwiba

Mwiba

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
7,614
Likes
226
Points
160
Mwiba

Mwiba

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
7,614 226 160
Mutu akishawekeza ni private matter ,hamuwezi kwa kuwa ni wabunge tu mtoke na makoti yenu hata hayajapigwa pasi mtokako mkaingilie sehemu ambayo mtu amewekeza kwa fedha yake ,kuna kitu ni private na kama hiyo ni hoteli basi muwekezaji atakuwa yupo katika mstari na pengine hata nyie mnaotaka kwenda huko akiwemo Raisi hamtoweza kwenda bila ya mipango maalumu,kwani jukumu la usalama na amani ni la huyo muwekezaji ,mpeni taarifa mnaedna saa ngapi,mtakuwepo huko kwa muda gani ,je mtataka muandaliwe chakula mtalipa ,mtalipiwa au muandaliwe free.
Haiwezekani kabisa na si sheria na mnaweza kuitia serikali hasara ikiwa muwekazaji atakuwa na wanasheria wajanja ambao uzembe kama huo uliofanywa na kina Cheo na wenzake kujipeleka kichwa kichwa wanaweza wakautumia na kuomba walipwe fidia.
Katika suite kama hizi ambazo zinakuwa well secured si sehemu za kwenda tu kwa kuwa wewe au nyinyi ni wabunge mukusanyane huko eti mnaenda kuangalia shughuli zinaendeleaji ,hizi si shughuli zenu mmeshakatiwa chenu kaeni pembeni mnataka kwenda pelekeni taarifa msubiri majibu yaani mlifikiri mnaenda kutembelea soko la kariakoo ,hivi atoke mlala hoi na kulekea kwenye jengo la bunge mtamruhusu ? maana hao wabunge amewachagua yeye na wanamuwakilisha yeye na kinachojadiliwa hapo ni kwa ajili yake ,hivi atapata ruhusa ya kuingia ndani na kuangalia shughuli za bunge na wabunge wanavyojadiliana.
Nafikiri hawa wabunge wanahitaji elimu juu ya nini maana uwekezaji naamini kabisa hata Raisi hawezi kwenda hapo bila ya taarifa seuze hawa wabunge masikini za Mungu wanaotoka vijijini hawakuelewa kama kuna mipaka ya kazi zao na sio kuenda popote tu kwa kuwa yeye ni mbunge ,haiwezekani hilo wamefanya ni kosa,na nyie mnaolalamika kuwa wazalendo wanatimuliwa ni lazima watimuliwe kwani hilo eneo limeshakodishwa sasa wao wadai feza inayopatikana huko,mikataba ilitiwa saini huko , wenyewe wanasema na kuandika ,NO TRACE PASSING. yaani mtu akishaweka kibao hicho basi ana haki hata ya kukupiga risasi ujinga ni wako kwa nini hukuenda shule ,waelimisheni wenzenu huko vijijini sio mnakimbilia kuwekeza tu ,halafu mnataka mkate mbuga ,mbona ukikatiza kwenye kambi za jeshi unapelkwa mchura ,naona kuna elimu inahitajika.
Kuna mmoja nimemshangaa amesema kwa nini hawa wabunge hawakutumia power zao ,mbona mimi sijaziona hizo power zao toka liundwe hili Bunge la Tanzania ,nasikia wanaweza kuweka shilingi mbona sijaona na miswada mibovu inapita kila siku tusidanganyane power zao labda kwa mimi mlala hoi wanaweza wakaniitia polisi na kunifunga lakini sio hapo ,huyo mzungu yupo juu ya sheria na wangelijidai kutumia nguvu basi ungesikia jamaa anadai bilioni nyingine anaidai serikali ,serikali itabidi ilipe na fungu jingine anapewa Cheyo.
 
Dua

Dua

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2006
Messages
2,481
Likes
28
Points
135
Dua

Dua

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2006
2,481 28 135
Hizo pesa za kuwekeza zimewekwa kwenye mifuko ya JK na serikali yake na kundi la MAFISADI, muda waja tena tutawakurupusha kama ngedere. Mark my words haitachukua hata miaka mitano.
 
mwanatanu

mwanatanu

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2008
Messages
853
Likes
45
Points
45
mwanatanu

mwanatanu

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2008
853 45 45
Masikini sijui Tanzania yetu imekuwaje? Hapa nahisi Mbuga imeisha chukuliwa. Yaani hata wabunge wanakimbizwa. Tumeisha uzwa tu.
Sio kuhisi bali ni ukweli imeshachukuliwa angalia hata jina lake inapotangazwa ni hii hapa chini sio serengeti au bongo

paul-tudor-jones_72886911.jpg
The Paul Tudor Jones Sabora Plains Park, Grumeti Game Reserve

....the billionaire commodities trader Paul Tudor Jones embarked upon one of the most ambitious conservation projects in Africa when he leased 340,000 acres of Tanzania’s western Serengeti—along with every wildebeest, zebra, and gazelle within its borders. Since then, two lavish lodges and a tented camp, under the design and management of South Africa’s pioneering Singita tourism group, have opened in the eco-reserve, offering 54 guests 21st-century service in a sumptuous bush-chic setting.......All-inclusive rates per person begin at $850 for Sabora and Faru Faru, $1,500 for Sasakwa per person per night
Kilichobaki sisi ni kulia tu na kupiga duru UWIIIIIIIIII
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,603
Likes
117,723
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,603 117,723 280
Naona sasa wabunge wa upinzani watakosa mabomu ya kulipua bungeni.
Hongera ccm kwa kazi nzuri.
Kazi nzuri ipi? :confused::confused::confused:
Wangekuwa wanafanya kazi nzuri haya ya Wabunge kutimuliwa na 'mchukuaji' yasingetokea! Ebo!!!
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,033
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,033 280
mbuga, madini, ufukwe (walichomolewa).. but not too long msishangae hata Coco Beach mkajikuta kapewa mwekezaji.. Kwanini wasiamua kutugawia kila mtu kipande chake cha ardhi ili tujue mbele kwa mbele...
 
M

Mr EWA

JF-Expert Member
Joined
Mar 15, 2007
Messages
332
Likes
55
Points
45
M

Mr EWA

JF-Expert Member
Joined Mar 15, 2007
332 55 45
Nakumbuka kule nyuma kuna mtu alisema ameiweka serikali mkononi enzi ya Mwalimu Nyerere kweli hakuna rangi aliacha kuona,alishughulikiwa kwelikweli,je nini tukifanye ili turudishe heshima yetu tuliyokuwanayo?
 
F

Fundi Mchundo

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2007
Messages
4,764
Likes
125
Points
160
F

Fundi Mchundo

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2007
4,764 125 160
Leo wabunge wameanza kuonesha makeke yao pale walipomcharukia mmoja wao aliyejitokeza kutetea kitendo cha Mwekezaji wa Hoteli ya Kimataifa ya Serengeti ambaye aliipiga "full stop" Kamati ya Bunge inayoongozwa na Mhe. Cheyo (UDP) ambayo ilifika huko mbugani kuangalia mambo yanavyoendelea.

Mwekezajji huyo aliwapiga wabunge full stop akidai kuwa wageni wamelala na hawataki kusumbuliwa. Wabunge hawakufurahishwa na hilo na leo Wizara husika imejaribu kutoa maelezo ambayo hayakuwaridhisha wabunge hata pale mmoja wa wabunge wakongwe (jina limenitoka) alipojaribu kuitetea serikali kuwa huyo mwekezaji amewekeza fedha nyingi sana kwa hiyo kitendo chake kinaeleweka, akiiashiria kwamba mwekezaji mwenye pesa nyingi hastahili "kusumbuliwa" na watu wadogo kama wabunge.

Lakini nyuma yake ni maneno ya Bw. Cheyo ambaye alinung'unika kuwa mtindo huu usipokoma basi kila Rais akitoka madarakani atakuwa anaandamwa na kashfa. Kuna tetesi ambazo zinadai kuna kauhisiano ka aina fulani kenye maslahi kati ya huyo mwekezaji na Rais kiasi kwamba yeye kama vile Sinclair anapata kiburi.

Wabunge wengi waliozungumza walionesha kukasirishwa na mwelekeo huo wa mawazo (kuwa wawekezaji wana special status) na Dr. Slaa alidai wazi kuwa hakuna bei katika hadhi na utu wetu na mwekezaji yeyote asijione kuwa kwa vile amewekeza mabilioni basi ana ka ujiko ka aina fulani hadi kuweza kuwapiga stop wawakilishi wa watu.

Hii ni siku ya pili tu ya kikao cha Bunge ambacho kinatarajiwa kuchukua karibu miezi miwili....
Wabunge ndio waliochemsha. Wamejisahau. Mbele ya raia (na mkazi halali) yeyote wao ni watu wadogo. Wamebweteka na huko kujiita waheshimiwa na kusahau kuwa wao kazi yao ni kutumikia na sio kutumikisha!

Hakuna mtu mwenye mamlaka ya kuingia kila mahali bila kibali cha mhusika, full stop. anayetaka kufanya hivyo kuna utaratibu wa kwenda mahakamani na kueleza bayana sababu za kutaka kuvamia eneo la mwingine. Kwenye utawala wa sheria, private property ni sacrosant. Wao wanategemea mfanya biashara aache shughuli zake zote aende kuwatetemekea hao waheshimiwa? In their dreams. Kwa mtindo huu, ndio mashirika mengi ya umma yalianguka maana badala ya kujali uendeshaji yalitanguliza kuwakirimu waheshimiwa kila wakijisikia kutembelea! Kama kweli walitaka kufanya ukaguzi katika biashara ya mwingine kwa nini wasiende incognito? wapange vyumba na kujilipia gharama zote kama wateja wengine? Wao wanataka walale bure, wanywe bure na wakiondoka wapewe vibahasha! Hii haiwezekani hata siku moja. wafanye hivi kwenye mashirika ya umma lakini si kwenye miradi ya watu binafsi.

Kwa nini hatuwasikii wakienda kukagua gesti huko ambako hakuna hata barabara? Au wenye gesti sio wawekezaji?

Hawa waheshimiwa wakati maeneo yanakuwa privatised wanakuwa kimya. Haya ndiyo matokeo ya privatisation. Tukishayauza hatuna haki tena. Ni ya mwenye mali. Kama kweli wana uchungu na nchi hii wangedai kufanya huo uchunguzi kabla ya hiyo privatisation. Wameangalia Serengeti, Ngorongoro, Lake Natron halafu leo kwenye kulamba ndio wanataka sympathy yetu? No way.

The free ride is over! No more free lunches!

Amandla!
 
M

Mwanangurumo

Member
Joined
Apr 30, 2008
Messages
32
Likes
0
Points
0
M

Mwanangurumo

Member
Joined Apr 30, 2008
32 0 0
Let this mdosi be an eg. Kwa nini alete jeuli ndani ya nchi yetu tena kwa bunge akomaliwe mpaka ashikae adabu
 
M

Masatu

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2007
Messages
3,285
Likes
25
Points
135
M

Masatu

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2007
3,285 25 135
Imefika mahala hata watunga sheria ( wabunge ) hawajui sheria!

Hao wageni "waliompumzika" ni stahiki yao kwani wamelipia huduma hiyo kwa mapesa kibao kutoka kwao mpaka hapa Bongo na huyo so called mwekezaji ana haki ya kulinda haki ya wateja wake kupata huduma kwa pesa zao.

Upo wapi utawala bora ikiwa mtu mwenye hadhi ya Mbunge ana vamia tu maeneo ya watu wakiwa wameji mpumzisha kisa eti yeye Mheshimiwa, mbona huko Bungeni tunaingia kwa utaratibu maalum wao wanataka kuvamia tu this is really low from waheshimiwa.
 

Forum statistics

Threads 1,238,395
Members 475,954
Posts 29,319,093