Wabunge EALA kulamba shs 17 milioni kwa mwezi | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabunge EALA kulamba shs 17 milioni kwa mwezi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kookolikoo, May 21, 2012.

  1. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #1
    May 21, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,524
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    huo ni mshahara tu! posho kwa kikao dola 600 mkopo wa gari milioni 90. pia wana haki ya kukopa hadi Tshs 400 milioni kutokana na mishara yao.


    chanzo gazeti la jamhuri la 22 - 28 may 2012
     
  2. Mamaya

    Mamaya JF-Expert Member

    #2
    May 21, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 3,696
    Likes Received: 385
    Trophy Points: 180
    Duh! mkwanja mrefu sana huo,kumbe ndio maana LE MUTUZ, LE BAHARIA @ MATONYA CITY alikuwa anapigania sana kupata huo ubunge.
     
  3. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #3
    May 21, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,586
    Likes Received: 5,807
    Trophy Points: 280
    Kwa kazi gani? Uzalishaji wao unapimwaje kuhalalisha mihela yote hiyo kwa nchi masikini kama zetu?

    Hivi public service ni njia ya kujitajirisha na biashara ya kutafuta faida siku hizi?
     
  4. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #4
    May 21, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,837
    Likes Received: 1,310
    Trophy Points: 280
    Mwezi mmoja ni sawa na mshahara wangu wa miaka 6
     
  5. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #5
    May 21, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,524
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    ndio maana wagombea wengine walidiriki hata kutoa rushwa.
     
  6. f

    frafajo Member

    #6
    May 21, 2012
    Joined: May 9, 2012
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Its wonderful ,wakati walimu wanalamba wengine hadi laki moja na sitini kwa mwezi wengine wanapata mil 17 kwa mwezi,lakn pia polisi ambaye hajafanya wala kufaulu mtihani mgumu wa kiswahili anapata kiinua mgongo sio zaidi ya mil 10.
     
  7. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #7
    May 21, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,746
    Likes Received: 513
    Trophy Points: 280
    Mwalimu wa degree na 300,000,

    17,000,000/300,000= 56

    Karibu sawa na mishahara ya walimu 56.

    Si haba, wana majukumu makubwa sana.
     
  8. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #8
    May 21, 2012
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,434
    Likes Received: 390
    Trophy Points: 180
    Ndio maana Kimbisa alitembeza rushwa ya kuua mtu!!
     
  9. sexologist

    sexologist JF-Expert Member

    #9
    May 21, 2012
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 2,296
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Daah! Kweli wabongo choka yani huo ndo mshaara wa ku'make headline?!? Poleni!
     
  10. A

    Amoni Member

    #10
    May 21, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    aliyekutangulia si mwenzako
     
  11. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #11
    May 21, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,586
    Likes Received: 5,807
    Trophy Points: 280
    "Wabongo choka" ndiyo sababu inayotufanya tupige kelele, kama tusingekuwa choka kelele tungepigia nini?

    Nchi yetu masikini, hatuwezi kumudu mishahara ya ajabu kwa viwango vyetu.

    Mi nilifikiri utatusema "wabongo mnazo halafu wabahili" kumbe wewe mwenyewe unajua kwamba wabongo choka, sasa unashangaa nini tukikomaa na hivi bwanyenye wewe unavyoviona ni "vijisenti" tu?
     
  12. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #12
    May 21, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 9,207
    Likes Received: 4,102
    Trophy Points: 280
    Sijui tunawapimaje hao wabunge maana wengine wamekaaa 5yrs bila hata kuongea jambo lolote!!hii haina maana kabisa na wala haina mashiko wakikutana na wa Kenya na Uganda wanabakia kupiga makofi na kuja kusemea vijiweni wakirejea ila ndani vikao wanashindwa kujenga na kutetea hoja!!
     
  13. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #13
    May 21, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,524
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    ukizingatia kima cha chini kinatarajiwa kuwa tshs 180,000/= kwa mwezi just over 1% ya mshahara wa mbunge EALA!
     
  14. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #14
    May 21, 2012
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,744
    Likes Received: 107
    Trophy Points: 160
    hivi budget ya UMOJA ni kiasi gani na sisi tunachangia kiasi gani tuone output kama inalipa.
     
  15. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #15
    May 21, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,524
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    afadhali yeye kapata. waliokosa pamoja na kutembeza rushwa nono ni wengi!
     
  16. S

    SURUMA JF-Expert Member

    #16
    May 21, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Naanza kuamini NILICHAGUA FANI ISIYO SAHIHI; UBUNGE (sina uhakika kama ni uana-siasa) NDIYO KWENYE MAPATO MAKUBWA YASIYOWEZA KUKULETEA MATATIZO KiSHERIA (wengine wanaopata kiasi hiki na zaidi ninaamini ni WAKWEPA KODI NA WAUZA MADAWA HARAMU). Yaani mishahara ya miaka kadhaa MH anakomba kwa mwezi????

    Kwa hali hii RUSHWA; ULOZI na HATA KUTISHIANA MAISHA havitakosekana katika duru hizi za siasa!!!
     
  17. K

    Kiumbo JF-Expert Member

    #17
    May 21, 2012
    Joined: Feb 4, 2012
    Messages: 561
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Million 17 kwa mwezi ni mshahara wangu wa miezi takribani 56 dahhhhhh kwani hawa kazi yao kubwa ni nini na hiyo wanalipwa na sisi tunachangia kiasi gani.
     
  18. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #18
    May 21, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 30,019
    Likes Received: 5,189
    Trophy Points: 280
    ndo maana hili jukwaa silipendi....nishapata maumivu ya moyo......
     
  19. DALLAI LAMA

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #19
    May 21, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,615
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Huo MPUNGA NI MZITO.shyrose atatangaza kustaafu NMB punde.
     
  20. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #20
    May 21, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,954
    Likes Received: 367
    Trophy Points: 180
    Hongera zao wabunge wa EALA.
    Hizo pesa zinatoka kwenye account ya wapi?
     
Loading...