Wabunge EALA kulamba shs 17 milioni kwa mwezi | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wabunge EALA kulamba shs 17 milioni kwa mwezi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kookolikoo, May 21, 2012.

  1. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #1
    May 21, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,537
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Huo ni mshahara tu! posho kwa kikao dola 600 mkopo wa gari milioni 90. pia wana haki ya kukopa hadi Tshs 400 milioni kutokana na mishara yao.

    Chanzo: Gazeti la Jamhuri la 22 - 28 May 2012
    --------------

    Kwa mujibu wa Gazeti la The East Africa la Kenya la January 25, 2014.

    EALA MPs now earn $14,908 in pay, perks

    In Summary:
    • The MPs are expected to earn $6,408 as their basic salary, up from $5,200 following an approval by the EAC Heads of State at their November Summit in Kampala that the increment be included in the 2014/2015 budgetary allocations to the EALA.

    The East African Legislative Assembly (EALA) will be the highest paid in the region and second only to Nigeria on the continent following the approval of a $1,208 increment to their basic salary beginning July.

    The MPs are expected to earn $6,408 as their basic salary, up from $5,200 following an approval by the EAC Heads of State at their November Summit in Kampala that the increment be included in the 2014/2015 budgetary allocations to the EALA.

    In the proposed EAC budget, EALA has been allocated $14.7million, 6.3 per cent higher than their 2013/2014 budget. The MPs are entitled to a sitting allowance of $400 per day and medical/travel insurance.

    Considering that the average sitting days for the MPs during plenary each month is 12 days, their allowances add up to $4,800. But they would rake in about $8,500, given that when not in plenary, they do committee work. The MPs will now take home $14,908 per month, including the allowances.

    Apart from the basic salaries the MPs receive from the EAC Secretariat, they are given facilitation allowances by their states of origin for activities such as sensitising citizens on EAC matters as required by the EALA regulations.

    READ: Kenyan EALA MPs say allowances for community activities unpaid

    “The second EALA earned the same perks but the first assembly started on a lower figure, at one point as low as $1,200,” said an EAC official. “The second assembly raised it following a strong appeal that they were regional legislators deserving better pay.”

    So far, EALA MPs have enjoyed better pay compared with other national Parliaments in the region apart from Kenya.

    The Kenyan politicians were the highly paid in the region and second in Africa after the Nigerian lawmakers with a basic monthly salary of $13,740 that is subject to an annual increment of 8 per cent. Their Nigerian counterparts, the global leaders, earn a monthly salary of about $15,800, excluding the allowances. Uganda MPs earn a monthly salary of $8,715, Tanzania $7,266 while Rwanda MPs earn $1,271 per month.

    In the EAC budget, each partner state makes an annual contribution towards the functioning of the secretariat, Court of Justice, the Inter-University Council and EALA.
    EALA is the legislative organ of the East African.

    Source: The East African Online
     
  2. Mamaya

    Mamaya JF-Expert Member

    #2
    May 21, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 3,722
    Likes Received: 433
    Trophy Points: 180
    Duh! mkwanja mrefu sana huo,kumbe ndio maana LE MUTUZ, LE BAHARIA @ MATONYA CITY alikuwa anapigania sana kupata huo ubunge.
     
  3. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #3
    May 21, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,606
    Likes Received: 6,177
    Trophy Points: 280
    Kwa kazi gani? Uzalishaji wao unapimwaje kuhalalisha mihela yote hiyo kwa nchi masikini kama zetu?

    Hivi public service ni njia ya kujitajirisha na biashara ya kutafuta faida siku hizi?
     
  4. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #4
    May 21, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 12,196
    Likes Received: 1,977
    Trophy Points: 280
    Mwezi mmoja ni sawa na mshahara wangu wa miaka 6
     
  5. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #5
    May 21, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,537
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    ndio maana wagombea wengine walidiriki hata kutoa rushwa.
     
  6. f

    frafajo Member

    #6
    May 21, 2012
    Joined: May 9, 2012
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Its wonderful ,wakati walimu wanalamba wengine hadi laki moja na sitini kwa mwezi wengine wanapata mil 17 kwa mwezi,lakn pia polisi ambaye hajafanya wala kufaulu mtihani mgumu wa kiswahili anapata kiinua mgongo sio zaidi ya mil 10.
     
  7. Tume ya Katiba

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #7
    May 21, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,892
    Likes Received: 730
    Trophy Points: 280
    Mwalimu wa degree na 300,000,

    17,000,000/300,000= 56

    Karibu sawa na mishahara ya walimu 56.

    Si haba, wana majukumu makubwa sana.
     
  8. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #8
    May 21, 2012
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,447
    Likes Received: 414
    Trophy Points: 180
    Ndio maana Kimbisa alitembeza rushwa ya kuua mtu!!
     
  9. sexologist

    sexologist JF-Expert Member

    #9
    May 21, 2012
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 2,296
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 135
    Daah! Kweli wabongo choka yani huo ndo mshaara wa ku'make headline?!? Poleni!
     
  10. A

    Amoni Member

    #10
    May 21, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    aliyekutangulia si mwenzako
     
  11. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #11
    May 21, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,606
    Likes Received: 6,177
    Trophy Points: 280
    "Wabongo choka" ndiyo sababu inayotufanya tupige kelele, kama tusingekuwa choka kelele tungepigia nini?

    Nchi yetu masikini, hatuwezi kumudu mishahara ya ajabu kwa viwango vyetu.

    Mi nilifikiri utatusema "wabongo mnazo halafu wabahili" kumbe wewe mwenyewe unajua kwamba wabongo choka, sasa unashangaa nini tukikomaa na hivi bwanyenye wewe unavyoviona ni "vijisenti" tu?
     
  12. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #12
    May 21, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 10,312
    Likes Received: 5,599
    Trophy Points: 280
    Sijui tunawapimaje hao wabunge maana wengine wamekaaa 5yrs bila hata kuongea jambo lolote!!hii haina maana kabisa na wala haina mashiko wakikutana na wa Kenya na Uganda wanabakia kupiga makofi na kuja kusemea vijiweni wakirejea ila ndani vikao wanashindwa kujenga na kutetea hoja!!
     
  13. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #13
    May 21, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,537
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    ukizingatia kima cha chini kinatarajiwa kuwa tshs 180,000/= kwa mwezi just over 1% ya mshahara wa mbunge EALA!
     
  14. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #14
    May 21, 2012
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 4,003
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    hivi budget ya UMOJA ni kiasi gani na sisi tunachangia kiasi gani tuone output kama inalipa.
     
  15. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #15
    May 21, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,537
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    afadhali yeye kapata. waliokosa pamoja na kutembeza rushwa nono ni wengi!
     
  16. S

    SURUMA JF-Expert Member

    #16
    May 21, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,908
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 160
    Naanza kuamini NILICHAGUA FANI ISIYO SAHIHI; UBUNGE (sina uhakika kama ni uana-siasa) NDIYO KWENYE MAPATO MAKUBWA YASIYOWEZA KUKULETEA MATATIZO KiSHERIA (wengine wanaopata kiasi hiki na zaidi ninaamini ni WAKWEPA KODI NA WAUZA MADAWA HARAMU). Yaani mishahara ya miaka kadhaa MH anakomba kwa mwezi????

    Kwa hali hii RUSHWA; ULOZI na HATA KUTISHIANA MAISHA havitakosekana katika duru hizi za siasa!!!
     
  17. K

    Kiumbo JF-Expert Member

    #17
    May 21, 2012
    Joined: Feb 4, 2012
    Messages: 561
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Million 17 kwa mwezi ni mshahara wangu wa miezi takribani 56 dahhhhhh kwani hawa kazi yao kubwa ni nini na hiyo wanalipwa na sisi tunachangia kiasi gani.
     
  18. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #18
    May 21, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 30,872
    Likes Received: 6,222
    Trophy Points: 280
    ndo maana hili jukwaa silipendi....nishapata maumivu ya moyo......
     
  19. DALLAI LAMA

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #19
    May 21, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,617
    Likes Received: 401
    Trophy Points: 180
    Huo MPUNGA NI MZITO.shyrose atatangaza kustaafu NMB punde.
     
  20. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #20
    May 21, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,985
    Likes Received: 441
    Trophy Points: 180
    Hongera zao wabunge wa EALA.
    Hizo pesa zinatoka kwenye account ya wapi?
     
Loading...