wababa mliomo JF acheni kubania vitu katika familia,vingine ni vitu vya kawaida tu


Money Stunna

Money Stunna

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2011
Messages
13,097
Points
1,500
Money Stunna

Money Stunna

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2011
13,097 1,500
900030_318403_287516004599104_260597767_n_jpg49a07cdf010c6c4041537b443c188cc3.jpeg900030_318403_287516004599104_260597767_n_jpg49a07cdf010c6c4041537b443c188cc3.jpeg900030_318403_287516004599104_260597767_n_jpg49a07cdf010c6c4041537b443c188cc3.jpeg

kuna wababa wengine kuangalia tv adi yeye aamue,anaacha amefungia tv,vitu vingine ni vya kawaida,wababa/wamama wapunguze ubabiloni
 
Caroline Danzi

Caroline Danzi

JF-Expert Member
Joined
Dec 19, 2008
Messages
3,619
Points
1,225
Caroline Danzi

Caroline Danzi

JF-Expert Member
Joined Dec 19, 2008
3,619 1,225
tehe tehe maisha magumu. Uchoyo mwingine hauna maana
 
promiseme

promiseme

JF-Expert Member
Joined
Mar 15, 2010
Messages
2,713
Points
1,195
promiseme

promiseme

JF-Expert Member
Joined Mar 15, 2010
2,713 1,195
hahhaah akifungia yeye jirani atawachia shauri yake BABA............
 
Kibua

Kibua

Senior Member
Joined
Jan 3, 2012
Messages
134
Points
250
Kibua

Kibua

Senior Member
Joined Jan 3, 2012
134 250
Daah haya maisha nayakumbuka enzi za 1995 tv zilikua adimu sana majumbani kwetu
 
Columbus

Columbus

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2010
Messages
2,009
Points
1,195
Columbus

Columbus

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2010
2,009 1,195
Hii niliiona kwa jirani yangu mmoja, sikusita kuhoji na nikaambiwa mtoto wake mmoja amekuwa teja na haoni shida kuiba vitu hivyo na kuuza ili apate kete angalau moja.
Kazi kweli kweli.
 
KakaKiiza

KakaKiiza

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2010
Messages
10,929
Points
2,000
KakaKiiza

KakaKiiza

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2010
10,929 2,000
Dah!!Nimekumbuka simu za TTCL na viro!!Dah!
 
wispa

wispa

Member
Joined
Dec 3, 2012
Messages
49
Points
125
wispa

wispa

Member
Joined Dec 3, 2012
49 125
afu wa2 wa hivyo maendeleo yao ni ya kusua sua:majani7:
 
snochet

snochet

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2011
Messages
1,272
Points
1,225
snochet

snochet

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2011
1,272 1,225
enzi zetu.....TV inakaa chumbani kwa baba mpaka arudi ndo muombe itolewe,tena mnaangalia kipindi cha katuni kimoja alafu basi inarudishwa na stendi yake ya matairi,glassi zingine marufuku kugusa mpaka mgeni aje,album za picha kedekede kwenye kabati,ila bonge la ufunguo,watoto wanazionaga tu,ila ni marufuku kugusa....vitambaa vya sebuleni sasa wakati wa kuangalia Tiivii,ole wako upangarue,utakiona cha moto,kuondoa ugomvi bora tu ukae chini,kula kwenye kochi ni marufuku,ila baba anaruhusiwa.....baada ya kuangalia VIDEO mnaifunika VIDEO vizuuurrii,isiingie vumbi na vile vitambaa vya kufuma....na baba ndo anakaa na remote control,imefunikwa na ma-nylon kibao ili isizeeke.....akija mgeni nyumbani anafundishwa jinsi ya kuwasha na kuzima Tivii na namna ya kuweka mkanda asije akaugeuza.......kipindi hicho kuwa fundi TV ni bonge la ishu,unakuta fundi ana magari,,,,ni enzi hizzooo,katika utoto wangu,nilishuhudia hayo
 
prianka

prianka

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2012
Messages
684
Points
195
Age
27
prianka

prianka

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2012
684 195
tatizo kavipatia ukubwani sasa ****** hulia mbwata
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,809
Points
2,000
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,809 2,000
Hii zamani ilikuwa ni kila nyumba kwa kweli ....lol
 
nyabhingi

nyabhingi

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2010
Messages
13,603
Points
2,000
nyabhingi

nyabhingi

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2010
13,603 2,000
enzi zetu.....TV inakaa chumbani kwa baba mpaka arudi ndo muombe itolewe,tena mnaangalia kipindi cha katuni kimoja alafu basi inarudishwa na stendi yake ya matairi,glassi zingine marufuku kugusa mpaka mgeni aje,album za picha kedekede kwenye kabati,ila bonge la ufunguo,watoto wanazionaga tu,ila ni marufuku kugusa....vitambaa vya sebuleni sasa wakati wa kuangalia Tiivii,ole wako upangarue,utakiona cha moto,kuondoa ugomvi bora tu ukae chini,kula kwenye kochi ni marufuku,ila baba anaruhusiwa.....baada ya kuangalia VIDEO mnaifunika VIDEO vizuuurrii,isiingie vumbi na vile vitambaa vya kufuma....na baba ndo anakaa na remote control,imefunikwa na ma-nylon kibao ili isizeeke.....akija mgeni nyumbani anafundishwa jinsi ya kuwasha na kuzima Tivii na namna ya kuweka mkanda asije akaugeuza.......kipindi hicho kuwa fundi TV ni bonge la ishu,unakuta fundi ana magari,,,,ni enzi hizzooo,katika utoto wangu,nilishuhudia hayo
mkuu we mdogo kiasi,.cartoon za ctn na itv mi nishamaliza la saba(niko form one),kwa hiyo nilivyokuwa mdogo hakukuwa na tv
 
M

Mkeshaji

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2011
Messages
4,263
Points
0
M

Mkeshaji

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2011
4,263 0
Kuna jamaa alinunua friji lamtumba kariakoo (sio zamani), sasa akawa hataki mkewe na watoto walitumie wakati yeye hayupo. Na kwa kuwa friji lile la mtumba halikuwa na lock basi akamwita fundi amtengenezee lock ili awe analifunga na kulifungua kwa matakwa yake. Aisee wakati jamaa anatoboa si akatoboa paipu ya gesi. Nilipotaka kujua kuna nini hasa kinatunzwa humo nikakutana na sijui nyanya 2, na maji ya kuchemsha kwenye chupa za uhai. Sasa huu sijui tuuite ukomunisti au mawazo ya kimaskini!
 
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2008
Messages
8,609
Points
2,000
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2008
8,609 2,000
Lakini wakuu tukubali kuwa yapo mazingira mtu unaweza kulazimika kufanya kitu kinachofanana na hiki (say kwa kuweka password etc).

TV zinaweza kukuharibia watoto (kutwa ni kutizama katuni au movies/programmes zisizofaa kwa watoto) na hata wadada wa nyumbani (baadhi) wanaweza kushindwa kutimiza majukumu yao ipasavyo na badala yake kutwa wapo kwa TV/movies. Wengine ni waaribifu - deck, remote etc! Yamenitokea haya na kwa kweli yanakera mno. I have stopped paying for DSTv, nikiona haijawa effective nitaondoa TV sebuleni kwangu na kuifungia chumbani kabisa!
 
snochet

snochet

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2011
Messages
1,272
Points
1,225
snochet

snochet

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2011
1,272 1,225
mkuu we mdogo kiasi,.cartoon za ctn na itv mi nishamaliza la saba(niko form one),kwa hiyo nilivyokuwa mdogo hakukuwa na tv
kila mtu ana zamani yake mwenyewe......zamani ya nzi ni jana,,,,zamani ya kobe ni miaka 100,zamani yangu na yako labda tofauti.....
 
snowhite

snowhite

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2012
Messages
15,777
Points
2,000
snowhite

snowhite

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2012
15,777 2,000
Hii zamani ilikuwa ni kila nyumba kwa kweli ....lol
usinikumbushe machungu,niliwahi kupata kichapo siku moja !kwa ajili ya mambo haya haya!ila ilikuwa poa!wach tu walivokuwa wanaficha funguo za kabati la TV rum!
 
Money Stunna

Money Stunna

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2011
Messages
13,097
Points
1,500
Money Stunna

Money Stunna

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2011
13,097 1,500
Lakini wakuu tukubali kuwa yapo mazingira mtu unaweza kulazimika kufanya kitu kinachofanana na hiki (say kwa kuweka password etc).

TV zinaweza kukuharibia watoto (kutwa ni kutizama katuni au movies/programmes zisizofaa kwa watoto) na hata wadada wa nyumbani (baadhi) wanaweza kushindwa kutimiza majukumu yao ipasavyo na badala yake kutwa wapo kwa TV/movies. Wengine ni waaribifu - deck, remote etc! Yamenitokea haya na kwa kweli yanakera mno. I have stopped paying for DSTv, nikiona haijawa effective nitaondoa TV sebuleni kwangu na kuifungia chumbani kabisa!
mkuu hiyo siyo solution kwa dunia ya sasa,akikosa apo nyumban ataangalia kwa jirani,waache watoto waenjoy mambo ya kawaida sana ayo
 
Money Stunna

Money Stunna

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2011
Messages
13,097
Points
1,500
Money Stunna

Money Stunna

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2011
13,097 1,500
Mambo gani ni ya kawaida?
ya kuwaachia tv watoto,mkuu unawabania watoto tv,wkat ni kawaida,mimi nikipata watoto nawapa ipad wakifikisha miaka 3 na kuendelea
 

Forum statistics

Threads 1,285,190
Members 494,498
Posts 30,853,217
Top