Waarabu,Wahindi,Wapemba,Wachaga wana siri gani katika biashara?


454

454

Senior Member
Joined
Apr 23, 2017
Messages
139
Likes
163
Points
60
454

454

Senior Member
Joined Apr 23, 2017
139 163 60
Nimekuwa najiuliza Mara nyingi inakuwaje wafanya biashara wakubwa katika nchi yetu ni Waarabu na Wahindi Lakini pia Wachaga na Wapemba nao hawapo nyuma katika ujasiriamali.Ukiangalia sekta ya viwanda wanaomiliki ni Wahindi na Waarabu 99% na upande wa maduka makubwa Wachaga na Wapemba wanaongoza.Sisemi hakuna wengine ila hao niliowataja ni magwiji katika biashara.Sisi makabila mengine tuko nyuma sana.
 
otto2020

otto2020

Senior Member
Joined
Oct 10, 2016
Messages
162
Likes
402
Points
80
otto2020

otto2020

Senior Member
Joined Oct 10, 2016
162 402 80
Nimekuwa najiuliza Mara nyingi inakuwaje wafanya biashara wakubwa katika nchi yetu ni Waarabu na Wahindi Lakini pia Wachaga na Wapemba nao hawapo nyuma katika ujasiriamali.Ukiangalia sekta ya viwanda wanaomiliki ni Wahindi na Waarabu 99% na upande wa maduka makubwa Wachaga na Wapemba wanaongoza.Sisemi hakuna wengine ila hao niliowataja ni magwiji katika biashara.Sisi makabila mengine tuko nyuma sana.
usiwasahau wakinga
 
black sniper

black sniper

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2013
Messages
9,458
Likes
6,507
Points
280
black sniper

black sniper

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2013
9,458 6,507 280
Wafanyabiashara wengi duniani ni wahamiaji wa nchi nyingine.
Wameleta biashara toka nchi zao miaka nenda rudi
Binadamu wanapohamia sehemu wengi huwa wanaanza na biashara ndogondogo katika community zao
Kutafuta kazi ya kulipwa kwa mwezi ni kama umejifunga kitanzi tu
From hand to mouth

Naona wengi wameanza kufanya biashara siku hizi kinyume na zamani ambapo watu walikuwa wanafikiri mswahili hawezi biashara wala hakuzaliwa nayo

Zama zinabadilika taratibu
Ila jamani hebu mvumbue hata mzani wa mbao maana karanga unapimiwa kwa makadirio tangu nipo primary school 1960's
 
owomkyalo

owomkyalo

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2017
Messages
1,853
Likes
2,981
Points
280
Age
22
owomkyalo

owomkyalo

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2017
1,853 2,981 280
Wanalisishana awo ...nakupeana saport.... Mwarabu na muhindi na mpemba na mchaga anapenda akitoboa na mwenzie atoboe ...sio kama sisi wahaya tunalishana robo heka ya shamba wakati wenzio wanalisishana mtaji wa Billion 1
 
Mzigdash

Mzigdash

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2015
Messages
316
Likes
194
Points
60
Mzigdash

Mzigdash

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2015
316 194 60
Kuna makabila kibao tu siku hizi wanafanya biashara kama waha, wakinga, wahaya, wasukuma,wakurya, wanyakyusa, wanyaru n.k wee endelea kulalili tu
 
black sniper

black sniper

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2013
Messages
9,458
Likes
6,507
Points
280
black sniper

black sniper

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2013
9,458 6,507 280
Nani akupige tafu
Sio kwenye biashara labda kuomba kazi uhamiaji
 
py thon

py thon

JF-Expert Member
Joined
Sep 11, 2016
Messages
2,473
Likes
4,233
Points
280
Age
48
py thon

py thon

JF-Expert Member
Joined Sep 11, 2016
2,473 4,233 280
Wabahili
Hawapendi starehe

Mfano mhindi yeye na familia yake na huwa hakai mbali aidha kariakoo juu kapanga ghetto chini duka ,saa 12 kafungua yupo busy saa saba anaenda kula na kugonga kisha anarudi mpaka jioni anafunga hana shida ya kugombania daladala anaenda ndani saa mbili ,tatu anapumzika

Mwarabu anaenda kwenye biashara saa saba anaenda msikitini anarudi anapiga kazi anarudi home kwa familia .
Bar haendi ,kazi na kukaa na familia.


Mchaga mvumilivu na biashara kwenye time management hana tofauti na mhindi na muarabu

Wapo wabahili pia


Uvumilivu
Kushinda kwenye biashara
Kurudi nyumbani kukaa na familia na kupumzika

Ndio maana wanakaa kwenye biashara muda mrefu


Sasa wewe starehe
Pombe sana
Michepuko
Uvumilivu wa kukaa masaa mengi kwenye biashara kwa mwaka huwezi


Wahindi
Waarabu
Wachaga
Wasomalu

Wana heshimu biashara
Wanaheshimu muda

No starehe,michepuko ,bar with exception of wachaga


Pia ndugu hupigana tafu ,baba humsaidia kijana wake
 
454

454

Senior Member
Joined
Apr 23, 2017
Messages
139
Likes
163
Points
60
454

454

Senior Member
Joined Apr 23, 2017
139 163 60
Kuna makabila kibao tu siku hizi wanafanya biashara kama waha, wakinga, wahaya, wasukuma,wakurya, wanyakyusa, wanyaru n.k wee endelea kulalili tu
Mkuu sijasema kuwa hawafanyi ila ninaeleza hayo makabila yapo juu
 

Forum statistics

Threads 1,237,093
Members 475,401
Posts 29,278,071