Waangalizi wa Commonwealth hawajui hatuna Tume huru ya uchaguzi!!!!!!!!!!!!!


Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
169,611
Likes
705,438
Points
280
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
169,611 705,438 280
Waangalizi wa Commonwealth wamefyatua taarifa yao ya awali ya kutathmini chaguzi yetu bila ya kujua ya kuwa haina tambuzi kuwa hatuna Tume huru ya uchaguzi ila tuna Tume ya Uchaguzi ya chama cha tawala iitwayo CCM-NEC...............

wamekosoa mambo mbalimbali lakini tathmini yao ni bure bila ya kutambua ya kuwa Tume ya Uchaguzi yaani NEC inaongozwa na kuratibiwa na wakurugenzi wa halmashauri ambao ajira zao zinathibitiwa na wagombea wa chama tawala ambao ni magwiji wa kufuta majina ya wagombea wa upinzani na kujipitisha bila ya kupingwa kinyume na matakwa ya kikatiba................

Maoni kama haya hapo chini ya waangalizi hao ni changa la usoni kwani bila ya kutambua sheria ya uchaguzi haina mashiko ya kuwazuia CCM kufanya watakavyo ni sawasawa na haipo...........Mfano wapi NEC imefuatilia matumizi ya wagombea au msajili wa vyama na fedha hizo CCM hayo mabilioni wameyatoa wapi?

Yaani hawa waangalizi ni watalii tu.........
On the more positive side, the Election Expenses Act and Code of Ethics are positive additions to the electoral framework. The creation of election committees, to address and resolve complaints and concerns, is a further positive development. The full implementation of these electoral mechanisms would go a long way reinforce the electoral process. We note that some opposition parties complained about a lack of transparency and responsiveness by NEC, notably in what they felt was the late disclosure and public posting of the final voter registers.
 

Forum statistics

Threads 1,251,600
Members 481,811
Posts 29,777,620