Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waandishi bora 25 wa Tanzania ni hawa wafuatao...

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kiwalanikwagude, Jun 12, 2011.

  1. k

    kiwalanikwagude Member

    #1
    Jun 12, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 52
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nimekuwa nafanya uchunguzi kwa mwaka wa 5 sasa juu ya waandishi wa kitanzania wenye ushawishi kwa wananchi, uchunguzi nimeufanya kwenye vyuo vikuu, mikoani, mijini, kwenye nyumba za ibada, vyama vya siasa na vijijini nikishirikiana na team ya watafiti wa maswala ya kisiasa wa chama cha Republican cha Marekani na wafuatao ni waandishi wanaokubalika sana miongoni mwa watanzania tena habari zao zinapendwa sana............
    1.Jenerali Ulimwengu( gazeti la Rai zamani na kwa sasa Raia Mwema pia ni mchangiaji kwenye The East African la kenya)
    2.Mwanakijiji(Mwanahalisi, Tanzania Daima na mitandaoni)
    3.Lula Wa Ndali Mwana Nzela(Raia Mwema)
    4.Saed Kubenea(Mwanahalisi)
    5.Ansbert Ngurumo(Tanzania Daima)
    6.Evarist Chahali(Raia Mwema na www.chahali.com)
    7.Ojuku Abraham(Dira kwa sasa)
    8.Msomaji Raia(Raia Mwema)
    9.Johnson Mbwambo(Raia Mwema)
    10.Kondo Tutindaga(Mwanahalisi na Kwanza jamii)
    11,Fr Privatus Karugendo(Raia Mwema)
    12.Nova Kambota(zamani Dira kwasasa mtandaoni www.novakambota.com)
    13.Dismass Lyassa(Mwananchi na mkurugenzi Global Source Watch GSW ubungo)
    14.Kinabo(Tanzania Daima)
    15.Samson Mwigamba(Tanzania Daima)
    16.Fredrick Katulanda(Mwananchi)
    17.William Shao(Majira na mwandishi wa "Miaka 2000 ya ukristo historia iliyopotoshwa)
    18.Godfrey Dilunga(Raia Mwema)
    19.Maggid Mjengwa(Raia Mwema na mtandaoni MJENGWA - Picha, Habari & Matangazo)
    20.Ndimara Tegambwage(Mwanahalisi na mtandaoni uhuru hauna kikomo )
    21.Nkwazi Nkwabi(Dira na mtandaoni )
    22.Marehemu Adam Lusekelo(Daily News with the light touch na mtandaoni)
    23.Freddy Macha(Mwananchi, The Citizen na mtandaoni Freddy Macha)
    24.Issa Michuzi(mtandaoni www.issamichuzi.blogspot.com)
    25.Bubelwa Bandio(mtangazaji voice of America na mtandaoni "The Way You See The Problem Is The Problem")

    HAWA NDIYO WAANDISHI 25 WA KITANZANIA WENYE USHAWISHI MKUBWA SANA KWA WANANCHI NA MWISHO WA UTAFITI WETU TULISHAURI TAASISI MBALIMBALI ZIWATUMIE WATU HAWA KWENYE KUHIMIZA SHUGHULI MBALIMBALI ZA MAENDELEO MFANO KILIMO KWANZA, ELIMU NA KATIBA MPYA......NI HAYO TU WADAU , IWAPO UNA MAONI USISITE KUNIANDIKIA KWENDA kiwalanikwagude@rocketmaail.com
     
  2. Mosachaoghoko

    Mosachaoghoko Senior Member

    #2
    Jun 12, 2011
    Joined: Apr 19, 2011
    Messages: 138
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nafasi ya 24 ambayo ni issa michuzi sio kweli hii ni nafasi ya JUSTUS MWINGULUBI Mwanahalisi
     
  3. Mr Suggestion

    Mr Suggestion JF-Expert Member

    #3
    Jun 12, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 589
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 45
    Napita tu
     
  4. Ziroseventytwo

    Ziroseventytwo JF-Expert Member

    #4
    Jun 12, 2011
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 2,567
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    Hapo bila Joseph mihangwa wa Raia mwema na Rai, mtakuwa hamjamtendea haki mi namkubali sana. Anajua mambo mengi sana hasa kwenye siasa,uchumi na kijamii. Nimejua mambo mengi ya zanzibar kupitia kwake (hayo ni maoni yangu)
     
  5. M

    Murrah Senior Member

    #5
    Jun 12, 2011
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 191
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Issa Michuzi ni manafiki huwezi kuwa mwandishi bora blog yake imejaa upuuzi tupu, na habari za Mafasidi na bias news
     
  6. T

    The Priest JF-Expert Member

    #6
    Jun 12, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 1,023
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Umejitahidi ila hapo kwa blog ya michuzi HAPANA!kama ni hvyo basi ni sawa ukiwaweka wengne wote wanaoweka mapicha tu kwny blog zao kama jaydee n.k.
     
  7. KIMICHIO

    KIMICHIO JF-Expert Member

    #7
    Jun 12, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 1,183
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Michuzi rafiki hapo nakupa big no!!!!!ni wa mrengo mmoja.
     
  8. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #8
    Jun 12, 2011
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,025
    Likes Received: 1,026
    Trophy Points: 280
    Mkuu sidhani michuzi kama ni muandishi wa habari .. yaani wa kumuweka katika hilo kundi .." michuzi haandiki chochote" mimi nitamuweka katika kundi la wapiga picha BORA ..
     
  9. R

    Rweye JF-Expert Member

    #9
    Jun 12, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 11,615
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280
    Kwa michuzi HAPANA,ni bora hata Absalom Kibanda,Mhariri(Tanzania Daima)
     
  10. S

    Stuxnet JF-Expert Member

    #10
    Jun 12, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,011
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Thread ni nzuri Ila mwandishi katibua kitu kimoja kwa kumuingiza Michuzi. Huyu Issa Michuzi si mwandishi Wa habari kwani hajasoma taaluma bali ni kanjanja aliyeibuka miaka ya 80's kwa kupiga picha na kuzipeleka Daily News. Ndipo kwenye miaka ya 90's akapewa kazi kiushikaji. Naunga mkono kuingiza jina la Josta Mwangulumbi wa MwanaHalisi na Paskally Mayega Wa Tanzania Daima
     
  11. moblaze

    moblaze JF-Expert Member

    #11
    Jun 12, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 226
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    michuzi kawa mwandishi? what I know ni mpiga picha
     
  12. serio

    serio JF-Expert Member

    #12
    Jun 12, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 5,264
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    MNAKU MBANI wa business times nae mkali..
     
  13. mtemiwaWandamba

    mtemiwaWandamba JF-Expert Member

    #13
    Jun 12, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 523
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 45
    Huyo Muhidini Issa Michuzi mtoe badala yake ni J mwangulumbili(mwanahalisi)
     
  14. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #14
    Jun 12, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Jee ni waandishi wa Kiswahili tu? Kuna wale wa Kiingereza ambao nao wamekuwa waandishi wazuri tukwa muda mrefu. Hawa ni Karl Lyimo, Azaveli Lwaitama, Fiki Krashani, Wilson Kaigarula, Hilal Sued, Anthony Ngaiza, Ayub Ryoba na marehemu Stanley Kamana.
     
  15. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #15
    Jun 12, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,697
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Huu ni uchaguzi wa wadau mbali mbali na si wa mleta mada.

     
  16. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #16
    Jun 12, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 34,383
    Likes Received: 8,932
    Trophy Points: 280
    Mimi nanunua raia mwema kwa ajili ya johnson mbwambo
    he is no 1 to me

    halafu huyo msomaji raia mwema hana jina?sio jenerali???????????
     
  17. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #17
    Jun 12, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 34,383
    Likes Received: 8,932
    Trophy Points: 280
    Halafu mwanakijiji na lula mwananzela ni watu wawili tofauti???????????
     
  18. M

    Mbalamwezi JF-Expert Member

    #18
    Jun 12, 2011
    Joined: Sep 30, 2007
    Messages: 794
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
     
  19. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #19
    Jun 12, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,947
    Likes Received: 107
    Trophy Points: 160
    Hawa waandishi bora ni WaTANZANIA Au WaTANGANYIKA. Nijuavyo mimi Tanzania haiwezi kuwepo bila ZANZIBAR. Naona mleta hoja kachemsha. Mbona ZANZIBAR kuna waandishi wazuri tu. Mfano Ali Saleh au Ali Bato na wengine wengi. Lakini list yote ni Tanganyika land. Heading ibadilishwe, iandikwe : WAANDISHI BORA 25 WA TANZANIA BARA.
     
  20. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #20
    Jun 12, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hiyo ni mitizamo yao. kwangu ni tofauti kabisa.