Waafrika tunaamini Mzungu ni ,,Super Human"!


Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2015
Messages
18,214
Likes
17,501
Points
280
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2015
18,214 17,501 280
Aidha kwa kukubali moja kwa moja au kwa siyo kwa moja kwa moja lkn mwisho wa siku Waafrika tunaamini kabisa kwamba Wazungu ni Super human yaani ni zaidi ya binadamu wa kawaida na chochote wakifanyacho ni sahihi!

Hili utaliona kila mahali, kosa hata liwe kubwa vipi likifanywa na Mzungu basi Waafrika tunaona ni sawa na kuliahalalisha ...

Kwa mfano yule dada ya Kikenya tuliyemdhalilishwa pale Mlimani City kwa kutuhumiwa uwizi nina uhakika 100% kama angekuwa ni Mzungu asingetendewa vile au hata tu kama angekuwa Mwarabu au Muhindi asingepigwa wala asingeguswa na si ajabu tungekwenda mbali zaidi na kumgeukia yule aliyesema Mzungu kaiba na kumpa yeye kibano!

Na kama unabisha au unakataa kama Waafrika hatuwaoni Wazungu ni Super Human fanya hii ,,thought experiment" uko br. unasafiri kwa gari, usiku mkubwa wenye giza nene kati kati ya pori kwenye gari lako kuna nafasi ya mtu mmoja tu, halafu watu wawili wanakuomba lifti mmoja Mzungu mwingine Mwafrika mweusi kama mimi utamchukuwa nani? Au fikiria Kitila Mkumbo, Zito Kabwe, Tundu Lisu Mbowe, Lowasa, Kikwete, mimi na wewe tutamchukuwa nani kati ya hao wawili?

Au kama hiyo haitoshi fikiria Zito Kabwe (hapa natolea tu mfano yeye kama Mwafrika ningeweza kutumia mfano wowote ule) ameoa juzi wewe ukaenda kwenye harusi yake bila ya mwaliko Je, utaingia? Sasa fikiria Mzungu bila ya mwaliko aende na atake kuingia kwenye harusi, Je Walinzi watamrudisha mlangoni kama walivyokurudisha wewe kwa kuwa hana kadi ya mwaliko au watamsikiliza na siajabu hata kumuibua Bwana harusi aje amsikilize?

Lakini hali ikoje kwa wenzetu? yaani Wazungu,Wahindi, Waarabu n.k wanatuonaje?
 
swissme

swissme

JF-Expert Member
Joined
Aug 15, 2013
Messages
13,338
Likes
17,333
Points
280
Age
18
swissme

swissme

JF-Expert Member
Joined Aug 15, 2013
13,338 17,333 280
Aidha kwa kukubali moja kwa moja au kwa siyo kwa moja kwa moja lkn mwisho wa siku Waafrika tunaamini kabisa kwamba Wazungu ni Super human yaani ni zaidi ya binadamu wa kawada na chochote wakifanyacho ni sahihi!

Hili utaliona kila mahali, kosa hata liwe kubwa vipi likifanywa na Mzungu basi Waafrika tunaona ni sawa na kuliahalalisha ...
sema wewe ndio unaamini sio wote.

swissme
 
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2015
Messages
18,214
Likes
17,501
Points
280
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2015
18,214 17,501 280
Ok ngoja wa Africa wenzio waje wathibitishe kwanza... :)
:):)

Unafikiri kama yule dada wa Kikenya pale Mlimani City tuliyempiga na kumtembeza kumuita mwizi angekuwa Mzungu tungemfanyia vile?
Naomba jibu la kutoka moyoni mwako kabisa!
 
Behaviourist

Behaviourist

JF-Expert Member
Joined
Apr 8, 2016
Messages
16,012
Likes
22,559
Points
280
Behaviourist

Behaviourist

JF-Expert Member
Joined Apr 8, 2016
16,012 22,559 280
Kama wazungu wana uwezo wa kupeleka chombo pluto kilomita takribani billion 5,na chombo kilisafiri miaka tisa na data za sayari ya pluto tukazipata bila shida kwa nini tusiamini kuwa wazungu ni super human???
 
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2015
Messages
18,214
Likes
17,501
Points
280
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2015
18,214 17,501 280
Kama wazungu wana uwezo wa kupeleka chombo pluto kilomita takribani billion 5,na chombo kilisafiri miaka tisa na data za sayari ya pluto tukazipata bila shida kwa nini tusiamini kuwa wazungu ni super human???

Lakini Wajapani wanaweza pia, hata Wachina na Wahindi pia wamefanya hivyo, kama hiyo ni sababu, na isitoshe, Mzungu wa Croatia au Romania anahusika vipi na kutuma chombo mwezini?
 
Inanambo

Inanambo

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2011
Messages
2,951
Likes
1,220
Points
280
Inanambo

Inanambo

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2011
2,951 1,220 280
Ni Super Human kwa sababu wengi Wa Ewavumbuzi wa mambo mengi ya maendeleo ambayo binadamu tuna enjoy ni Wazungu. Invention ya mwafrika ni ipi? Angalia tu uundaji Wa kifaa ulichotumia kupost hapa if! Aliwezaje tu kubuni simu, computer, ndege, gari, meli, mashine, satellite, radar, space station? African kwa nini tusimuone mzungu ni Super? Ule ungo Wa kichawi tumeshindwa kuleta technology yake utumike kwa vitu vyenye faida oh mafuta yake damu ya binadamu!
 
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2015
Messages
18,214
Likes
17,501
Points
280
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2015
18,214 17,501 280
Ni Super Human kwa sababu wengi Wa Ewavumbuzi wa mambo mengi ya maendeleo ambayo binadamu tuna enjoy ni Wazungu. Invention ya mwafrika ni ipi? Angalia tu uundaji Wa kifaa ulichotumia kupost hapa if! Aliwezaje tu kubuni simu, computer, ndege, gari, meli, mashine, satellite, radar, space station? African kwa nini tusimuone mzungu ni Super? Ule ungo Wa kichawi tumeshindwa kuleta technology yake utumike kwa vitu vyenye faida oh mafuta yake damu ya binadamu!

Kwa hiyo kulingana na maelezo yako niko sahihi hata wewe pia unaamni hivyo kwamba wazungu ni ,,Super human" na unaingia kwenye hiyo orodha, na kama ukiwa na nafasi moja kwenye gari yako kati ya Mzungu na Mwafrika mweusi kama mimi utamchukuwa Mzungu?!
 
UrbanGentleman

UrbanGentleman

JF-Expert Member
Joined
Jun 19, 2016
Messages
2,390
Likes
1,524
Points
280
UrbanGentleman

UrbanGentleman

JF-Expert Member
Joined Jun 19, 2016
2,390 1,524 280
Umiaminishwa kwamba 5 ni 1 yani Mpaka vizazi vyako vitaamini 5 ni 1 Ahsante ni Hayo
 
adden

adden

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2015
Messages
4,640
Likes
6,069
Points
280
adden

adden

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2015
4,640 6,069 280
Tunachojiaminisha ni kwamba mtu mweupe ana akili na hekima ila kumbukeni sio wote weupe wana akili ni sio kwamba weusi wengi hawana akili.
Tunajiaminisha hivyo wengi wetu hata mtu akienda hospitali akatibiwa na mzungu atahisi ugonjwa wake umepona bila kuelewa kwamba hawa wazungu wanatoka kwao kuja huku field kule kwao hakuna mtu wa kumfanyia field au research atakushtaki!!
waafrika lifestlye yetu iko tofauti na wenzetu ndo maana tumechelewa kujua mambo sisi hatupendi kujisumbua kutafuta maarifa pia ni watu wa kuridhika na moja hatuahitaji la pili.
Kingine hatupendani binafsi tena hatupendani ktk hali ya compentent ila incompetent ukiona mtu anafanikiwa unapata wivu kwann afanikiwe badala ya kutaka kujua siri zile ili na ww utoke inakuwa tofauti unakuwa unamuombea hata afe maana anafaidi
 
Inanambo

Inanambo

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2011
Messages
2,951
Likes
1,220
Points
280
Inanambo

Inanambo

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2011
2,951 1,220 280
Simpi mzungu Super human kwa kumhudumia kuliko mweusi. Super human kwa matendo yake ya kumletea binadamu maendeleo hapa duniani. Lift uamuzi wangu nimpe nani. Nitampa mzungu ili aone kuwa hata Mimi mweusi najiweza. Pia ni njia ya kubadilishana mawazo na RAIA tofauti. Waaafrika wapo home, kazini daily nainteract nao. Kuombwa lift Na mzungu ni Golden Chance kwangu.
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
29,464
Likes
82,771
Points
280
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
29,464 82,771 280
Ninachoamini wote tuna uwezo sawa wa kufikiri, tofauti inakuja kwenye social, psycho-economy factors. Wale waliosoma kile kitabu How Erope Undeveloped Africa watanielewa pia kwenye hili. Kama kule Mwakaleli, Bumbuli, Tandahimba, Namtumbo na kweingineko kukiwa na umeme, computer, vitabu na maktaba. Maktaba itoe mafunzo ya IT kwa kila raia wake alie eneo lile, wananchi wapewe saa moja kutumia computer kila baada ya siku tatu, watu wasome majarida ya utafiti, science, kilimo, na vinginevyo. Watoto wetu waanze kujengwa na imani ya kupenda kusoma, nanaamini tutapata wagunduzi wengi katika siku zijazo.
 
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
101,795
Likes
119,744
Points
280
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2012
101,795 119,744 280
When the head is loaded with rotten pumpkins. ....
.
19f23bee45a685e8b2ab6c43ca86c839.jpg
 
IROKOS

IROKOS

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2011
Messages
6,807
Likes
3,873
Points
280
IROKOS

IROKOS

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2011
6,807 3,873 280
Jiulize hivi kuna mzungu, hata kama analipwa buku 10 au zaidi, anayeweza kuja hapa JF na kufanya kazi unayoifanya wewe?
 
Inanambo

Inanambo

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2011
Messages
2,951
Likes
1,220
Points
280
Inanambo

Inanambo

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2011
2,951 1,220 280
Ninachoamini wote tuna uwezo sawa wa kufikiri, tofauti inakuja kwenye social, psycho-economy factors. Wale waliosoma kile kitabu How Erope Undeveloped Africa watanielewa pia kwenye hili. Kama kule Mwakaleli, Bumbuli, Tandahimba, Namtumbo na kweingineko kukiwa na umeme, computer, vitabu na maktaba. Maktaba itoe mafunzo ya IT kwa kila raia wake alie eneo lile, wananchi wapewe saa moja kutumia computer kila baada ya siku tatu, watu wasome majarida ya utafiti, science, kilimo, na vinginevyo. Watoto wetu waanze kujengwa na imani ya kupenda kusoma, nanaamini tutapata wagunduzi wengi katika siku zijazo.
Dar zipo Huduma zote hizo, tumeVumbua nini? Mitaa michafu, foleni kila kona, Maji ya shida, bado tunapikia kuni, tunauza, kupika Na kununua kwenye sidewalks hapo bado tuko Undeveloped? Sisi ndugu tuna IQ tofauti Na Wazungu. Ethiopia not colonized wazungu waliwa undeveloped vipi? Africa hatujawahi kujikubali tuna tatizo tu.
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
29,464
Likes
82,771
Points
280
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
29,464 82,771 280
Kuna project ya WHO tuliifanyia kazi Dar, head of project alikua Mswiss, alimleta mtoto wa rafiki yake kutoka kwao aje aprogramme IT packages tulizokuwa tunatumia na kutufundisha jinsi ya kutumia. Yule kijana alimaliza degree yake tena wala sio ya IT alisoma science. Any way kwake ilikua holiday, alipewa ticket, mahali pa ku lala na alikuwa na muda wa kujirusha viwanja. Nilimuuliza alijifunzia wapi skills zake, alinijibu kuwa akiwa na miaka 5 baba yake alimnunulia computuer kama birthday present, kutoka pale alijifunza kuifungua, kuifunga, kuprogramme, na vingine vingi na alivyoshindwa baba yake alimsaidia au walitafuta mwalimu. Kwahiyo jinsi unavyowekeza kwa mtoto ndivyo anavyokua mgunduzi.
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
29,464
Likes
82,771
Points
280
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
29,464 82,771 280
Dar zipo Huduma zote hizo, tumeVumbua nini? Mitaa michafu, foleni kila kona, Maji ya shida, bado tunapikia kuni, tunauza, kupika Na kununua kwenye sidewalks hapo bado tuko Undeveloped? Sisi ndugu tuna IQ tofauti Na Wazungu. Ethiopia not colonized wazungu waliwa undeveloped vipi? Africa hatujawahi kujikubali tuna tatizo tu.
Socia Economy Factor ndiyo inakuja hapo, mtoto atajifunza maktaba wakati hajui jioni atakula nini?
 

Forum statistics

Threads 1,236,305
Members 475,050
Posts 29,253,497