Wa Mozambiki hawajui kuwa wao ni wa Msumbiji | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wa Mozambiki hawajui kuwa wao ni wa Msumbiji

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Mzizi wa Mbuyu, Jun 20, 2009.

  1. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #1
    Jun 20, 2009
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,239
    Likes Received: 555
    Trophy Points: 280
    Hivi mnjua kuwa nchi nyingi tunazitambua kwa majina yao halisi, kama Kenya ni Kenya tu
    Zambia ni Zambia tu
    Angola ni Angola tu

    Lakini Mozambiki inakuwa Msumbiji imekaaje hii jamani?? Kwani hata ukikutana na watu wa Mozambiki ukiwatajia Msumbiji wanashangaa tu..

    Nini kimetufanya wa TZ tuwaite wenzetu jina lisilo lao?, na tumelitoa wapi? linamaana gani?
     
  2. Kituko

    Kituko JF-Expert Member

    #2
    Jun 20, 2009
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 8,329
    Likes Received: 5,054
    Trophy Points: 280
    msumbiji ndio jina halisi la hiyo nchi, lakini hilo la mozambique (mozambiki), ni la kireno na kwa kuwa nchi hiyo ilikuwa chini ya ureno kwa muda mrefu, wengi walilijua hilo tu la kireno na si ajabu kwa young generation awalijuhi kabisa hilo la msumbiji
     
  3. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #3
    Jun 20, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,446
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Lugha zina namna tofauti ya kutaja majina ya nchi, waingereza wanaiiita Swidi Sweden, waswahili wanaiita Swidi, Waswidi wenyewe wanaiita nchi yao Sveridge.

    Waingereza wanaiita Fini Finland, waswahili wanaiita Fini, wafini wenyewe wanaiita Suomi.

    Waingereza wanaiita Marekani (US) America, waswahili wanaiita Marekani, wamarekani wenyewe wanaiita America.

    Kusema watu wa Msumbiji hawalijui jina hilo ni sawa na kusema wamarekani hawalijui jina la "Marekani".

    Msumbiji ni jina la Kiswahili la Mozambique, unless mtu anajua Kiswahili au kawasikia wanaoongea Kiswahili wakiitaja hii nchi kwa jina hili, anaweza asilijue.

    Kama vile Marekani lilivyo jina la Kiswahili na Mmarekani asiyejua kiswahili na kutopata nafasi ya kuwasikia wanaoongea kiswahili wakisema nchi yake kwa jina hili, hatajua, rightly so.
     
Loading...