Vyama vya Upinzani vyafungua kesi kwenye Mahakama ya Afrika Mashariki kupinga Sheria kandamizi ya vyama vya siasa kutumika


E

elfusifuri

Senior Member
Joined
Jul 25, 2018
Messages
121
Points
250
E

elfusifuri

Senior Member
Joined Jul 25, 2018
121 250
Mkuu, naona habari ni tofauti na viambatisho.

Nachojua, kisheria suala likifikishwa Mahakamani sio vema kuliongelea mitaani.

Yangu macho

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Subira the princess

Subira the princess

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2018
Messages
857
Points
1,000
Subira the princess

Subira the princess

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2018
857 1,000
Wasalaam, nauliza tu ili nipate elimu japo kidogo: je ni sahihi na uzalendo kwa vyama vya upinzani tanzania bara kufungua shitaka la kikatiba ktka mahakama kuu kanda ya dar es salaam kupinga sheria mpya ya vyama vya siasa 2018 ikiwa hili LA CAG bado halijapoa ni kaa la moto.

Ingekua vema wangevuta subira kusubiri suluhu ya huu mgogoro wa kikatiba kati mh spika na CAG. Maana inazusha taharuki, kesi za kikatiba zitakua nyingi tutachelewa maendeleo na Tanzania ya viwanda. Ova
 
mwanamwana

mwanamwana

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2011
Messages
613
Points
1,000
mwanamwana

mwanamwana

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2011
613 1,000
Ngoja tuone mwisho wa siku itakuwaje.
 
ichumu lya

ichumu lya

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2016
Messages
1,213
Points
2,000
Age
49
ichumu lya

ichumu lya

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2016
1,213 2,000
Tupo kwenye tatizo la Sheria kandamizi,zinapitishwa kwa mabavu na kutumika dhidi ya wapinzani.
Hii dhana Ni mbovu mno,kwamba chama tawala ndiyo Watanzania.Mambo sensitive kama haya huamsha hasira za watawaliwa.
Mkuu hizi sheria sio kwaajiri ya wapinzani nikwaajili ya Watanzania wote sema ccm ni vilaza wanaliwa live

Sent using Jamii Forums mobile app
 
tindo

tindo

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2011
Messages
18,133
Points
2,000
tindo

tindo

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2011
18,133 2,000
Bora huko kwenye mahakama ya Afrika mashariki wangalau majaji wanajua wajibu wao. Hata serekali wasipotekeleza hukumu ya mahakama lakini nia ovu ya hiyo sheria itawekwa wazi, na dunia itafahamika kabisa kwamba serekali ya Tanzania haifuati sheria na mahakama za ndani zimeingiliwa na wanasiasa wa ccm. Kuanzia sasa kuonyesha kwamba hatuna imani na mahakama za ndani ni vyema kesi zote kufunguliwa kwenye mahakama zisizotii watawala bali zinazotoa haki.
 
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2009
Messages
18,745
Points
2,000
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2009
18,745 2,000
Mambo mengine bhana. ..
Sasa hata wakishinda nani ata enforce hiyo ruling?
Maana Africa kila mtu anajitawala anayotaka
Kwani hatujawahi kushindwa au kushinda kwenye kesi zilizoendeshwa nje ya Tanzania? Nani ali-enforce ruling?
 
balimar

balimar

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2015
Messages
3,880
Points
2,000
balimar

balimar

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2015
3,880 2,000
Udhaifu na huko usije kutokea jamani
 
tindo

tindo

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2011
Messages
18,133
Points
2,000
tindo

tindo

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2011
18,133 2,000
Mambo mengine bhana. ..
Sasa hata wakishinda nani ata enforce hiyo ruling?
Maana Africa kila mtu anajitawala anayotaka
Uko sawa, lakini hata serikali isipotekelexa hiyo hukumu bado nia ovu ya hiyo sheria itawekwa wazi, na serikali ya Tanzania itafahamika kwamba haifuati sheria. Mbinyo mingi ya kimataifa itaiweka Tanzania pabaya. Dunia ikianza kuiweka Tanzania pabaya hali itazidi kuwa ngumu. Mfano mrahisi ni sasa kwa wafadhili kuzuia misaada yao unaona mambo yanavyoyumba. Hali hii itakuwa mbaya zaidi.
 
isotaaaa

isotaaaa

JF-Expert Member
Joined
Sep 16, 2016
Messages
1,605
Points
2,000
Age
49
isotaaaa

isotaaaa

JF-Expert Member
Joined Sep 16, 2016
1,605 2,000
I am ignorant of the Good Word in the Clean Book....

Uncle looks down upon Us ,he says we are mere dialema..we dont know the way of our Government
He says ,we.are real ignorant of the good word in the clean Book..and we dont have that uzalendo....


Sent using Jamii Forums mobile app
 
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
59,001
Points
2,000
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
59,001 2,000
Uko sawa, lakini hata serikali isipotekelexa hiyo hukumu bado nia ovu ya hiyo sheria itawekwa wazi, na serikali ya Tanzania itafahamika kwamba haifuati sheria. Mbinyo mingi ya kimataifa itaiweka Tanzania pabaya. Dunia ikianza kuiweka Tanzania pabaya hali itazidi kuwa ngumu. Mfano mrahisi ni sasa kwa wafadhili kuzuia misaada yao unaona mambo yanavyoyumba. Hali hii itakuwa mbaya zaidi.
Swadakta
 
K

Kalamu1

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2018
Messages
2,053
Points
2,000
K

Kalamu1

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2018
2,053 2,000
Unajua hii sheria ya vyama vya siasa ya Tanzania hata Makaburu hawakuwahi kuitumia
Erythro, naomba niulize, kwa sababu sina kumbukumbu na hili.
Hivi kesi kama hiyo iliyofunguliwa kwenye mahakama ya Afrika Mashariki iliwahi kufikishwa kwenye mahakama yetu hapa?

Ninachokumbuka ni wakati ilipofunguliwa kesi kabla bunge halijapitisha sheria hiyo; ilikuwa bado ni mswada. Je, baada ya kuwa sheria na kusainiwa, mahakama zetu bado zilikataa kuipokea kesi hiyo, na kulazimu kwenda Mahakama ya Afrika Mashariki?
 
D

dumuzi

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2007
Messages
929
Points
1,000
D

dumuzi

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2007
929 1,000
Pamoja na yote hayo bado Msajili wa vyama wa Uganda hajawahi kupewa nguvu ya kuchagua viongozi wa vyama vya siasa vya nchini humo, wala hajawahi kupewa mamlaka ya kuteuwa wagombea wa vyama vya upinzani nchini humo .

Unajua hii sheria ya vyama vya siasa ya Tanzania hata Makaburu hawakuwahi kuitumia , hii ilitumika na HITLER tu , hatuwezi kukubali unyama huu kutumika Tanzania
Mkuu inawezekana hitler ame re incarnate. Ndio maana mambo ya ki dictator tumeanza kuyaona tz. Mkuu na hasa ukichukulia kuwa Tanganyika iliwahi kuwa chini ya dola la wajerumani, si ajabu roho ya babu hitler kuweza kujipenyeza miongoni mwa watawala wetu. Nadhani hata Botha na Ian Smith wanatushangaa kwa jisnsi serekali yetu ilivyowashupalia wakati wa utawala wao wa mabavu. Lakini kwa sasa serekali yetu inafanya udhalimu kuliko walio ufanya wao.
 
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
59,001
Points
2,000
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
59,001 2,000
Erythro, naomba niulize, kwa sababu sina kumbukumbu na hili.
Hivi kesi kama hiyo iliyofunguliwa kwenye mahakama ya Afrika Mashariki iliwahi kufikishwa kwenye mahakama yetu hapa?

Ninachokumbuka ni wakati ilipofunguliwa kesi kabla bunge halijapitisha sheria hiyo; ilikuwa bado ni mswada. Je, baada ya kuwa sheria na kusainiwa, mahakama zetu bado zilikataa kuipokea kesi hiyo, na kulazimu kwenda Mahakama ya Afrika Mashariki?
Lundo la watu wema wamependekeza kesi hii ifunguliwe huko wakiwemo majaji wa Tanzania wanaoelewa sana mambo ya awamu ya 5
 
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
59,001
Points
2,000
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
59,001 2,000
Mkuu inawezekana hitler ame re incarnate. Ndio maana mambo ya ki dictator tumeanza kuyaona tz. Mkuu na hasa ukichukulia kuwa Tanganyika iliwahi kuwa chini ya dola la wajerumani, si ajabu roho ya babu hitler kuweza kujipenyeza miongoni mwa watawala wetu. Nadhani hata Botha na Ian Smith wanatushangaa kwa jisnsi serekali yetu ilivyowashupalia wakati wa utawala wao wa mabavu. Lakini kwa sasa serekali yetu inafanya udhalimu kuliko walio ufanya wao.
Asante sana mkuu
 
Mystery

Mystery

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2012
Messages
11,397
Points
2,000
Mystery

Mystery

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2012
11,397 2,000
Safi sana.........

Naona mwisho wa udikteta umekaribia!

Kwa kuwa hizo mahakama za nje, Jiwe hawezi "kuziagiza" watoe hukumu anayotaka yeye
 
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
59,001
Points
2,000
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
59,001 2,000
Itafahamika tu kudadeki !
 

Forum statistics

Threads 1,285,012
Members 494,369
Posts 30,847,295
Top