Vyama vya Upinzani vyafungua kesi kwenye Mahakama ya Afrika Mashariki kupinga Sheria kandamizi ya vyama vya siasa kutumika


Kurzweil

Kurzweil

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2011
Messages
6,004
Points
2,000
Kurzweil

Kurzweil

JF-Expert Member
Joined May 25, 2011
6,004 2,000
Serikali imepewa siku 45 na Mahakama ya Afrika Mashariki (EACJ) kujibu madai ya vyama vinane vya upinzani vinavyopinga Marekebisho ya Sheria ya Vyama vya siasa, baada ya vyama hivyo kufungua kesi Februari 12, 2019.

Vyama vinne vya upinzani nchini Tanzania vimeishtaki serikali ya Rais John Pombe Magufuli katika mahakama ya Afrika Mashariki kuhusu haki ya EACJ kufuatia mabadiliko ya hivi majuzi ya sheria ya vyama vya siasa.

Sheria hiyo ambayo ilitiwa saini na Rais John Pombe Magufuli wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania mwezi Februari na kuchapishwa katika gazeti la serikali siku 10 baadaye, imezua mjadala mkubwa nchini humo.

Akizungumza jijini Dar es salaam kwa niaba ya vyama vinne vya kisiasa, Mwenyekiti wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema) Freeman Mbowe amesema kuwa, malalamishi hayo yamesajiliwa na mahakama ya Afrika Mashariki kuhusu haki ya EACJ.

Hayo yanajiri siku chache tu baada waziri kivuli wa Mashauri ya Kigeni wa Uingereza Liz Mclnnes kuelezea kusikitishwa kwake na kupitishwa kwa sheria ya vyama vya kisiasa nchini Tanzania ambayo anadai inabinya na kukandamiza vyama vya upinzani.

Vyama vya upinzani na asasi za kirai vimekuwa vikilalamikia sheria hiyo vikieleza kwamba, inafanya shughuli za siasa kuwa kosa la jinai.

Bunge lilipasisha muswada huo mwezi Januari mwaka huu na hatimaye kusainiwa kuwa sheria na Rais John Pombe Magufuli wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

Licha ya kupongezwa kwa hatua mbalimbali za maendeleo zilizochukuliwa na serikali yake, zikiwemo za kustawisha miundombinu ya kiuchumi na kupambana na ufisadi, Rais wa Tanzania anakosolewa kuwa anaminya demokrasia sambamba na kuendesha kampeni ya kuua vyama vya upinzani nchini humo

img_20190415_193251-png.1072275


img_20190415_193118-png.1072270
img_20190415_193142-png.1072271
img_20190415_193328-png.1072273
img_20190415_193309-png.1072274


img_20190415_193118-png.1072270
img_20190415_193142-png.1072271
 
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
59,001
Points
2,000
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
59,001 2,000
Hashim Rungwe na Salum Mwalimu Kwa niaba ya Vyama vya upinzani vya nchini Tanzania pamoja na wananchi wote wapenda haki , wamefungua kesi dhidi ya Serikali Katili ya Tanzania kwenye Mahakama ya Afrika Mashariki wakipinga Sheria ya kikatili ya vyama vya siasa kutumika.

Mahakama imeombwa kuzuia matumizi ya sheria hiyo hadi pale uamuzi wa kesi ya msingi utakapotolewa.

Taarifa zaidi kuhusiana na kesi hii ambayo kimsingi ni kati ya Mungu dhidi ya Mwovu Shetani , zitaendelea kutolewa kwa kadiri mambo yatakavyokuwa yanatokea .

Mungu wabariki Wapinzani wa Kweli wa Tanzania ambao ndio tegemeo pekee la Wananchi .
 
mirisho pm

mirisho pm

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2012
Messages
2,908
Points
2,000
mirisho pm

mirisho pm

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2012
2,908 2,000
Mambo mengine bhana. ..
Sasa hata wakishinda nani ata enforce hiyo ruling?
Maana Africa kila mtu anajitawala anayotaka
 
G

Gellangi

Member
Joined
Apr 11, 2016
Messages
89
Points
125
G

Gellangi

Member
Joined Apr 11, 2016
89 125
Hashim Rungwe na Salum Mwalimu Kwa niaba ya Vyama vya upinzani vya nchini Tanzania pamoja na wananchi wote wapenda haki , wamefungua kesi dhidi ya Serikali Katili ya Tanzania kwenye Mahakama ya Afrika Mashariki wakipinga Sheria ya kikatiri ya vyama vya siasa kutumika.
I
Taarifa zaidi kuhusiana na kesi hii ambayo kimsingi ni kati ya Mungu na Shetani , zitaendelea kutolewa kwa kadiri mambo yatakavyokuwa yanatokea .
Tupo kwenye tatizo la Sheria kandamizi,zinapitishwa kwa mabavu na kutumika dhidi ya wapinzani.
Hii dhana Ni mbovu mno,kwamba chama tawala ndiyo Watanzania.Mambo sensitive kama haya huamsha hasira za watawaliwa.
 
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
59,001
Points
2,000
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
59,001 2,000
Tupo kwenye tatizo la Sheria kandamizi,zinapitishwa kwa mabavu na kutumika dhidi ya wapinzani.
Hii dhana Ni mbovu mno,kwamba chama tawala ndiyo Watanzania.Mambo sensitive kama haya huamsha hasira za watawaliwa.
tutapambana mpaka tone la mwisho
 
mirisho pm

mirisho pm

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2012
Messages
2,908
Points
2,000
mirisho pm

mirisho pm

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2012
2,908 2,000
uoga ni dhambi mbaya kuliko zote
I mean what will happen at the end of the day?
Au ni for the record sake...
Maana museven anatafuta mwaka wa 40 madarakani na mahakama i na mahakama ya EA ipo
 
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
59,001
Points
2,000
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
59,001 2,000
I mean what will happen at the end of the day?
Au ni for the record sake...
Maana museven anatafuta mwaka wa 40 madarakani na mahakama i na mahakama ya EA ipo
Pamoja na yote hayo bado Msajili wa vyama wa Uganda hajawahi kupewa nguvu ya kuchagua viongozi wa vyama vya siasa vya nchini humo, wala hajawahi kupewa mamlaka ya kuteuwa wagombea wa vyama vya upinzani nchini humo .

Unajua hii sheria ya vyama vya siasa ya Tanzania hata Makaburu hawakuwahi kuitumia , hii ilitumika na HITLER tu , hatuwezi kukubali unyama huu kutumika Tanzania
 
Mtemi mpambalioto

Mtemi mpambalioto

JF-Expert Member
Joined
Aug 23, 2015
Messages
1,656
Points
2,000
Mtemi mpambalioto

Mtemi mpambalioto

JF-Expert Member
Joined Aug 23, 2015
1,656 2,000
duu
 
T

TIBIM

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2017
Messages
7,070
Points
2,000
T

TIBIM

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2017
7,070 2,000
Mtikila angekuwepo tungelewana tu maana huku ndio uwanja wake,huku mtikila huku Wangwe kule Lissu,tungekuwa kama Kenya tu.Sheria zote kandamizi za kidikteta ni lzm zipingwe.Ilitakiwa kila wafunguliwe kesi nyingi sana mahakamani yaani kila siku wawe wakiburuzwa mahakamani hii itasaidia kuondoa matamko binafsi yasiyo ya katiba
 
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
59,001
Points
2,000
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
59,001 2,000
Mtikila angekuwepo tungelewana tu maana huku ndio uwanja wake,huku mtikila huku Wangwe kule Lissu,tungekuwa kama Kenya tu.Sheria zote kandamizi za kidikteta ni lzm zipingwe.Ilitakiwa kila wafunguliwe kesi nyingi sana mahakamani yaani kila siku wawe wakiburuzwa mahakamani hii itasaidia kuondoa matamko binafsi yasiyo ya katiba
Kipyenga ndio kimepulizwa mkuu
 
Bila bila

Bila bila

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2016
Messages
7,262
Points
2,000
Age
40
Bila bila

Bila bila

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2016
7,262 2,000
Mambo mengine bhana. ..
Sasa hata wakishinda nani ata enforce hiyo ruling?
Maana Africa kila mtu anajitawala anayotaka
1.Waambie Wajitoe Jumuia ya Afrika Mashariki.
2.Wasiteue tena Majaji wa Kitanzania kuongoza Mahakama wasiyoitii.
3.Watangaze kutoshirikiana na nchi yoyote ya E.A.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
wakikosi

wakikosi

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2015
Messages
1,153
Points
2,000
wakikosi

wakikosi

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2015
1,153 2,000
masara

masara

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2016
Messages
1,490
Points
2,000
masara

masara

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2016
1,490 2,000
Kumekucha ngoja tuone..maana ile hukumu ya kwanza selikari walisema watakata rufaa ila sijasikia mpaka leo wameishia wapi

Wa sangara
 
popbwinyo

popbwinyo

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
4,195
Points
2,000
popbwinyo

popbwinyo

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
4,195 2,000

Forum statistics

Threads 1,285,033
Members 494,367
Posts 30,847,817
Top