• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

Vyama vya upinzani vifutwe, kibaki CCM pekee kama chama dola

K

kibaravumba

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2012
Messages
5,051
Points
2,000
K

kibaravumba

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2012
5,051 2,000
Nimekuwa nikifuatilia kwa karibu siasa za Tanzania tangu miaka ya tisini. Baada ya uchaguzi wa mwaka huu,nimeamua kukubali kuwa CCM hakitakaa kiondoke madarakani kwa njia yoyote ile unayoijua wewe duniani kwa sasa, hata kama itafanya vibaya namna gani!

Mipango yote,mikakati yote ya kukiondoa chama hiki haiwezi kufanikiwa kwa kuwa ukweli unaonekana dhahiri kuwa kimewekeza sana katika kuhakikisha kinakuwa salama baada ya uchaguzi hata kama ni kwa gharama ya maisha ya watu wake.

Mikakati wanayoifanya CCM ni pamoja na kuhakikisha wanatumia inteligensia ya taifa,kuhakikisha kuwa hakuna chama kinachoweza kukua na kuwa tishio kwa ccm halafu kikabaki salama. Kwa watu wengine tulijua mapema jinsi cdm ilivyouwawa hata kabla ya kuingia katika uchaguzi huu. Naweza kusema hivi chadema ilivyo ni kwa sababu ya ubishi na uhodari wa Mbowe. Naamini wasingefika hata hapo walipo bila uthabiti wa viongozi wa juu akiwemo pia dr Slaa.

Kwa hali ilivyo, ninajaribu kuviona vyama vya upinzani kama vile vinatumika kuweka uhalali wa kuendelea kutawala kwa ccm mbele ya jamii ya kimataifa. Baadhi ya vyama vinavyoonekana kuanza kuwa tishio hukabiliana na misuko suko mikubwa na hata kwa baadhi ya wanachama wake kupoteza maisha kwa vile tu wao ni wapinzani. Sasa nadhani umefika wakati ili kuepusha watu wasio na hatia kuumia kwa vile tu ni wapinzani,vyama hivi vifutwe na kibaki chama kimoja kama zamani. Hakuna sababu ya ccm kutumia nguvu kubwa na rasilimali za taifa kwa kuandaa uchaguzi ambao wao wanajua wanataka kushinda kwa namna yoyote ile.

Nawaomba watanzania waniunge mkono katika hili, wale wabunge waliochaguliwa kupitia upinzani, mniunge mkono kwani mnaweza kugombea tena kupitia CCM pia. Sioni tumaini tena katika mfumo huu wa vyama vingi. Ni bora kuwe na mfumo wa mgombea binafsi au hata CCM wachaguane wenyewe kama wanavyopenda ili mradi watu wasiumie kwa sababu ya uadui wa kisiasa.
 
PRINCE CROWN

PRINCE CROWN

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2013
Messages
4,883
Points
2,000
PRINCE CROWN

PRINCE CROWN

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2013
4,883 2,000
Kaka msingi wa CCM ulisimikwa na mfumo wa katiba iliyopo. ni ngumu sana kuitoa CCM madarakani kwa mfumo wa katiba iliyopo. Ndiyo maana mfumo wa rasimu ya pili ya Warioba ulikuwa ni hatari sana kwa CCM kuendelea kubaki madarakani, ndiyo maana waliikataa.

Mimi nakuunga mkono kabisa, haina maana vyama vya upinzani kupoteza rasilimali zao wakati Rais ameshawekwa kabla hata ya uchaguzi.
 
U

Uloi nga mâché68

JF-Expert Member
Joined
Dec 30, 2013
Messages
489
Points
0
U

Uloi nga mâché68

JF-Expert Member
Joined Dec 30, 2013
489 0
Vyama vya upinzani vinajiandalia vyenyewe mazingira ya kushindwa kwa kukosa mikakati thabiti ya ushindi na usaliti wao! Mfumo ungekuwa mbaya wasingeshinda majimbo mengi ya UBUNGE na UDIWANI!
 
W

Wo shi niubi

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2015
Messages
842
Points
1,000
W

Wo shi niubi

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2015
842 1,000
Nyuma ya ccm kuna serikali, Hawa watu ni shiiida
 
Mr Hero

Mr Hero

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2015
Messages
5,551
Points
2,000
Mr Hero

Mr Hero

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2015
5,551 2,000
Sasa akili zimeanza kuwaingia naona, mmetutukana sana hapa, mmetukejeli sana mmetupa kila majina hapa, kwa kuhoji tu kuhusu siasa za kina mbowe zilivyo, sasa nadhani ugonjwa umeanza kupona,
 
wembeee

wembeee

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2015
Messages
2,725
Points
2,000
wembeee

wembeee

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2015
2,725 2,000
Ni bora tufanye ivyooo cz ccm wezi sana
 
M

mahoza

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2012
Messages
1,247
Points
1,500
M

mahoza

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2012
1,247 1,500
Inasikitisha jinsi ccm inavyofanya. Naungana na mtoa hoja na tutaendelea kuwa maskini milele.
 
Radhia Sweety

Radhia Sweety

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2011
Messages
4,439
Points
1,500
Radhia Sweety

Radhia Sweety

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2011
4,439 1,500
Kaka msingi wa CCM ulisimikwa na mfumo wa katiba iliyopo. ni ngumu sana kuitoa CCM madarakani kwa mfumo wa katiba iliyopo. Ndiyo maana mfumo wa rasimu ya pili ya Warioba ulikuwa ni hatari sana kwa CCM kuendelea kubaki madarakani, ndiyo maana waliikataa.

Mimi nakuunga mkono kabisa, haina maana vyama vya upinzani kupoteza rasilimali zao wakati Rais ameshawekwa kabla hata ya uchaguzi.
Katiba inahusiana nini na watu kujitokeza kwa wingi kuipigia kura CCM katika jimbo la Namtumbo kwa mfano?
 
S

sawabho

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2011
Messages
5,285
Points
2,000
S

sawabho

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2011
5,285 2,000
Vyama vya upinzani vinajiandalia vyenyewe mazingira ya kushindwa kwa kukosa mikakati thabiti ya ushindi na usaliti wao! Mfumo ungekuwa mbaya wasingeshinda majimbo mengi ya UBUNGE na UDIWANI!
Wanaosaliti huwa wanapata support kutoka sehemu fulani.
 
Void ab initio

Void ab initio

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2015
Messages
5,648
Points
2,000
Void ab initio

Void ab initio

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2015
5,648 2,000
Ccm sio chama cha siasa ni chama dola.
 
R

RockSpider

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2014
Messages
6,869
Points
1,500
R

RockSpider

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2014
6,869 1,500
Binafsi nilishangaa sana kwanini UKAWA walikubali kuingia kwenye uchaguzi kwa katiba hii ya CCM .... Hakuna maana ya kupiga kura kama vyombo vya dolla viko upande wa CCM ...
 
farajakwangu

farajakwangu

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2015
Messages
1,947
Points
2,000
farajakwangu

farajakwangu

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2015
1,947 2,000
Mleta mada walau tufanane na nchi gani duniani lete mfano.
 
james chapacha

james chapacha

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
941
Points
195
james chapacha

james chapacha

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
941 195
Nyie kateni tamaa lkn mimi siwezi kurudi Misri nitapambana mpaka nifike nchi ya ahadi,siwezi kuwaacha wanangu jangwani ki-raisi namna hii. Na hata nisipofika sina shaka nitakapoishia hapatakuwa mbali na nchi ya ahadi, jambo ambalo litawafanya wasitembee mwendo mrefu. Mungu nisaidie
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,854
Points
2,000
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,854 2,000
Mkuu, mbona unaweweseka sana?
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,854
Points
2,000
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,854 2,000
Binafsi nilishangaa sana kwanini UKAWA walikubali kuingia kwenye uchaguzi kwa katiba hii ya CCM .... Hakuna maana ya kupiga kura kama vyombo vya dolla viko upande wa CCM ...
Pole sana ndugu. Kwani unataka vyombo vya dola viwe upande wa upinzani?
 

Forum statistics

Threads 1,402,883
Members 531,007
Posts 34,408,071
Top