Vyama vya siasa vyamvaa Waziri Muhongo vimempa siku 90 Rais Jakaya Kikwete kumwajibisha


R.B

R.B

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2012
Messages
6,294
Likes
1,261
Points
280
R.B

R.B

JF-Expert Member
Joined May 10, 2012
6,294 1,261 280
[h=2] [/h] Jumatano, Novemba 28, 2012 04:52 Na Amina Omari, Tanga


VYAMA vya upinzani mkoani Tanga, vimempa siku 90 Rais Jakaya Kikwete kumwajibisha Waziri wa Nishati na Madini, Profesa Sospeter Muhongo. Vyama hivyo, vimefikia hatua hiyo kwa kile kinachodaiwa kuwa, Waziri Muhongo alitoa maneno ya kashfa dhidi ya wananchi wa Mkoa wa Tanga, kuwa hawapendi kazi.

Wakitoa tamko kwa waandishi jana, Katibu wa Chama cha PPT Maendeleo Mkoa wa Tanga, Ramadhani Manyeko alisema, Waziri Muhongo alitumia muda mwingi kutoa hotuba ya kukejeli, jambo lililowakwaza viongozi hao.

Alisema hatua ya kwanza ni kumtaka Waziri Muhongo kuomba radhi, lakini pia atafute mbinu na mikakati itakayosaidia kuwatoa watu wa Tanga katika umaskini walionao.

Naye, Mwakilishi wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), Jonathan Bahweje alisema kauli za Muhongo ni za kejeli hazipaswi kuvumiliwa.

“Muhongo amediriki kutuita sisi viongozi wa vyama vya siasa kuwa ni watu wa mitaani, wenye elimu duni tena ya ngumbalo,” alisema Bahweje.

Kwa upande wake, Katibu wa Chama cha Tanzania Labour (TLP), Rashid Amir alisema kauli ya Waziri Muhongo imewaondolea heshima na utu wakazi wa mkoa wake.

“Huyu Muhongo aliwahi kuonywa na Spika wa Bunge, Anne Makinda na kutakiwa aache tabia ya kusema mambo ambayo hana nayo uhakika,” alisema Amiri.

Katika kikao hicho, Waziri Muhongo aliwahakikishia wadau waliyotaka kujua hatima ya mgawo wa umeme ambapo alipinga na kudai hakuna kitu kama hicho.

Wiki iliyopita, Waziri Muhongo katika mkutano wake na wadau wa madini uliyofanyika kwenye ukumbi wa ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Tanga, anadaiwa kutoa maneno ya kejeli kwa wadau hao wakiwemo viongozi wa vyama vya siasa ni watu wenye elimu duni, maskini, wapuuzi wapenda harusi na wavivu tegemezi.
 
C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2011
Messages
12,368
Likes
4,002
Points
280
Age
58
C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2011
12,368 4,002 280
R.B Mengine ni maneno ya kisiasa. mwonyesheni kuwa nyinyi sio watu wa mitaani, mna elimu-wanasiasa), sio wavivu-watu wa Tanga, basi mtamaliza ubishi. Hivi kweli Tanga hakuna umwinyi wa kutofanya kazi? Tusiwe na hasira bila kufanya critical assessment. Tanga kweli hakuna harusi za kuziba barabara. Turekebishe tamaduni/mila zingine bwana-
 
Last edited by a moderator:
Ndallo

Ndallo

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2010
Messages
7,296
Likes
1,420
Points
280
Ndallo

Ndallo

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2010
7,296 1,420 280
[h=2]Vyama vya siasa vyamvaa Waziri Muhongo vimempa siku 90 Rais Jakaya Kikwete kumwajibisha[/h]
Lusinde alishachukuliwa hatua gani kwa matusi aliyoyamwaga pale Arumeru Mashariki? Hizo ndizo sera za CCM!
 
Jay One

Jay One

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2010
Messages
12,006
Likes
6,133
Points
280
Jay One

Jay One

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2010
12,006 6,133 280
Lusinde alishachukuliwa hatua gani kwa matusi aliyoyamwaga pale Arumeru Mashariki? Hizo ndizo sera za CCM!

Excellent....!!!!

Watu wa Tanga around 90% ni WAVIVU..... hili si tusi ni mjinga tu atasema tusi.... so kuwaambia ukweli imekuwa tatizo..? Umaskini wa watu wa Tanga ni kuacha UVIVU NA KUFANYAKAZI KWA BIDII..... wasome, walime, wafanye biashara kwa bidii na maarifaa.... kazi kukaa tu ....

Sasa Waziri katukana hapa ....!!!

Ila kwsbb wanapinga hii kauli ya waache uvivu.... Basi WAENDELEZE UVIVU wabakie walivyo.....

The world is moving too fast.... shauri yao...
 
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
11,841
Likes
49
Points
145
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
11,841 49 145
Duh!ukweli unauma sana!!!
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
96
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 96 145
Mh maneno haya makali wacha nipite kwanza .Tanga nadhani kuna madrasa nyingi kuliko madarasa .
 
E

EL MAGNIFICAL

JF-Expert Member
Joined
Jan 11, 2011
Messages
939
Likes
3
Points
35
E

EL MAGNIFICAL

JF-Expert Member
Joined Jan 11, 2011
939 3 35
bahati mbaya prof. Hanaga msalie mtume ktk mambo ya kipuuzi.
 
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2011
Messages
14,190
Likes
1,497
Points
280
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2011
14,190 1,497 280
A typical speech from a ccm cadre!! It reminds me of Kikwete's stupid speech to public servants!
 
G

Galinsanga

Member
Joined
Nov 25, 2011
Messages
53
Likes
0
Points
13
G

Galinsanga

Member
Joined Nov 25, 2011
53 0 13
haka ka mfano ka uvivu na watanga kukataa na kuona kuwa wametukanwa, ni sawa tu na kundi kubwa linaloamini kuwa maendeleo yanaletwa na watu fulani na wapo wamekaa wakilalama wakisubiria hilo.
Bila kujua na kutekeleza wajibu wao.
 
M

mwimbule

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2009
Messages
500
Likes
51
Points
45
M

mwimbule

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2009
500 51 45
Huyu si mwanasiasa kwaiyo wanasiasa watofautishe. Hakuwahi kugombea ubunge na wala hatarajii ubunge wa kugombea. Ubunge wake ni wa kuteuliwa ili awe waziri.
 
Ellyson

Ellyson

JF-Expert Member
Joined
Nov 13, 2010
Messages
1,716
Likes
11
Points
135
Ellyson

Ellyson

JF-Expert Member
Joined Nov 13, 2010
1,716 11 135
excellent....!!!!

Watu wa tanga around 90% ni wavivu..... Hili si tusi ni mjinga tu atasema tusi.... So kuwaambia ukweli imekuwa tatizo..? Umaskini wa watu wa tanga ni kuacha uvivu na kufanyakazi kwa bidii..... Wasome, walime, wafanye biashara kwa bidii na maarifaa.... Kazi kukaa tu ....

Sasa waziri katukana hapa ....!!!

Ila kwsbb wanapinga hii kauli ya waache uvivu.... Basi waendeleze uvivu wabakie walivyo.....

The world is moving too fast.... Shauri yao...
ukweli unauma. Watu hawapendi ukweli. Acheni maneno mengi. Watu wa tanga tuchape kazi.
 
P

PSM

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
543
Likes
1
Points
0
Age
62
P

PSM

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
543 1 0
R.B The truth pains,well done prof
 
Last edited by a moderator:
M

MgungaMiba

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2011
Messages
929
Likes
350
Points
80
M

MgungaMiba

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2011
929 350 80
Aende na Moshi akawaambie Wachagga wezi, aende na Bukoba akawaambie Wahaya ..... Aende Mwanza na Shinyanga akawaambie Wasukuma washamba, aende Rukwa akawaambie Wafipa wachawi na wanga wakubwa, the list is endless, basi si atakuwa na kazi kubwa, na nyie mnaokubaliana nae si ndio Wapumbavu wakubwa wa nchi hii!
 
A

afwe

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2010
Messages
4,087
Likes
111
Points
160
A

afwe

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2010
4,087 111 160
Na ikithibitika kuwa kweli wenyeji wa Tanga hawapendi kufanya kazi mtafanyaje?
 
R.B

R.B

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2012
Messages
6,294
Likes
1,261
Points
280
R.B

R.B

JF-Expert Member
Joined May 10, 2012
6,294 1,261 280
Aende na Moshi akawaambie Wachagga wezi, aende na Bukoba akawaambie Wahaya .....Aende Mwanza na Shinyanga akawaambie Wasukuma washamba, aende Rukwa akawaambie Wafipa wachawi na wanga wakubwa, the list is endless, basi si atakuwa na kazi kubwa, na nyie mnaokubaliana nae si ndio Wapumbavu wakubwa wa nchi hii!
Bukoba akawaambie Wahaya .....???????????????????????
 
Kuku wa Kabanga

Kuku wa Kabanga

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2009
Messages
812
Likes
264
Points
80
Kuku wa Kabanga

Kuku wa Kabanga

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2009
812 264 80
Kusema ukweli imekua dhambi bongo hii.

Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
 

Forum statistics

Threads 1,238,746
Members 476,122
Posts 29,329,042