Vyakula vinavyoongeza nguvu na akili katika ubongo wa mwanadamu

kopites

kopites

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2015
Messages
5,483
Points
2,000
kopites

kopites

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2015
5,483 2,000
Habari,
mke wangu ni mjamzito wa miezi mitatu sasa, naomba kujua jinsi ya kumfanya azae mtoto mwenye akili sana, kwan najua wahindi wana utamaduni wao wanafanyaga kuongeza uwezo wa akili ya mtoto kuanzia ktk hatua za ujauzito,

Ni nini kinatakiwa kufanywa katika hatua gan,

Naomba kujulishwa,

Naomba waliokuwa wastarabu zaidi wajibu, wale wanadhihaki wanyamaze tafadhali.
Mlishe mama ngano
 
N'yadikwa

N'yadikwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2014
Messages
4,350
Points
2,000
N'yadikwa

N'yadikwa

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2014
4,350 2,000
Wahehe wanasema 'uluhala lwaifwuatidanda' maana yake akili hufuata damu!
 
M

Mwanapropaganda

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2014
Messages
4,265
Points
2,000
M

Mwanapropaganda

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2014
4,265 2,000
Wahindi mbona ni vihiyo sana.
 
W

winchester

Senior Member
Joined
Oct 6, 2015
Messages
193
Points
225
W

winchester

Senior Member
Joined Oct 6, 2015
193 225
hakikisha mkeo anapata chakula bora na kuwa na afya nzuri, unaweza kuongeza seli za ubungo mpaka pale mtoto akifika miaka isiyozidi mitano katika kipindi hiko hakikisha mtoto anapata vyakula bora, anapumzika vizuri, pia mtoto awe anakaa kwenye chumba chenye rangi rangi, ili kustimulate brain cell production, awe anafanya activities nyingi tofauti kama michezo, kuchora chora, kutembea, awe anaangalia katuni hiyo yote ni inasaidia kufanya brain cell zizalishwe kwa wingi akishakuwa akizidi miaka zaidi ya mitano hapo brain cell hazizalishwi kitakachokuwa kinafanyika ni kuongezeka urefu tu na hiyo ni kupitia kusoma au kurdia rudia vitu. Ni muda mrefu nilisoma hii kitu nimejaribu elezea kwa njia rahisi
 
morgan fisherman

morgan fisherman

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2017
Messages
1,334
Points
2,000
morgan fisherman

morgan fisherman

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2017
1,334 2,000
1. Fanya kitu kipya.

Unapopata kitu kipya ambacho hakika huchochea ubongo wako! Usiingie katika tamaduni za kufanya vitu vilivyokuwa zamani - njia pekee ya kubadilisha muundo wa ubongo wako ni kufanya kitu kipya. Hii inajenga njia mpya za neural, kuongeza kiwango chako cha akili. Unaweza kuchukua njia mpya ya kufanya kazi, jaribu mapishi mapya ya chakula cha jioni, au hata fomu mpya ya zoezi - kuchanganya! au kutumia mkono wako dhaifu katika kupiga mswaki nk.


2. Fanya mazoezi mara kwa mara.

Imeonyesha kuwa mazaoezi mara kwa mara husaidia kuongeza kazi za ubongo na huongeza uzalishaji wa seli za ubongo. Hii inamaanisha kwamba kila wakati unapofanya kazi unafanya seli mpya za ubongo! Ondoka kitandani na uende kufanya mazoezi! Ubongo wako utakushukuru :)


3. Tumia kumbukumbu yako.

Ni mara ngapi unasikia watu wanasema "Ningependa kuwa na kumbukumbu bora!" Lakini hakuna mtu anayefanya chochote kuhusu hili! Ikiwa unajiadhibu mwenyewe kukariri namba za simu na namba nyingine muhimu (pasipoti, kadi ya mkopo, bima, leseni ya kuendesha gari) utaanza kuona kuboresha kwa kumbukumbu yako.


4. Kuwa mdadisi.

Badala ya kuchukua kila kitu kwa thamani ya uso, fikiria katika tabia ya kuhoji mambo ya kila siku / bidhaa, huduma unazowasiliana nazo. Kwa kuwa 'mdadisi' na kuhoji kila kitu, unasisitiza ubongo wako kuingiza na kujenga mawazo mapya.



5. Fikiria chanya.

Mkazo na wasiwasi uua seli zilizopo kwenye ubongo na pia kuzuia seli mpya kutaka kuundwa. Utafiti umeonyesha kwamba mawazo mazuri, hasa katika wakati ujao, inakua juu ya uumbaji wa seli na hupunguza sana matatizo na wasiwasi. Jaribu na kupata kushughulikia mawazo mabaya na jitihada za kuzibadilisha na zuri.



6. Kula vizuri.

Milo yetu ina athari kubwa juu ya kazi ya ubongo. Ubongo wetu hutumia zaidi ya asilimia 20 ya virutubisho vyote na oksijeni tulivyotumia - hivyo kumbuka kulisha ubongo wako na mambo mazuri! (yaani, matunda na mboga safi na mengi ya mafuta ya OMEGA 3 yanayopatikana katika samaki )



7. Soma vitabu.

Kusoma huondoa mvutano na dhiki (wauaji wa kiini) kwa sababu ni aina ya kutoroka. Utafiti umeonyesha pia kwamba kutumia mawazo yako ni njia nzuri ya kufundisha ubongo wako kwa sababu unasisitiza akili yako 'kuifanya' unachofikiria. Kusoma ni njia nzuri ya kuchochea mawazo yako!



8. Pata usingizi wa kutosha.

usingizi ni kitu muhimu sana kwa ubongo. Huu ni wakati mwili wako unatengeneza seli na kuondosha sumu zote zilizojenga wakati wa mchana.lala masaa yasiyopungua 8 usiku ili kufaidika na umuhimu wa usingizi



9. Acha kutumia kikokoteo (calculator).

Kumbuka nyuma shuleni wakati tulifundishwa kutumia akili zetu kufanya hesabu rahisi kama meza za mara ?! Ni ajabu jinsi sisi sasa kutegemea vifaa kama simu za smart na laptops kuhesabu equations rahisi sana. Pinga haja ya kufanya kazi nje kwa kutumia kifaa cha nje - na kutumia kifaa ulizaliwa nacho - ubongo wako!
 
ndege JOHN

ndege JOHN

JF-Expert Member
Joined
Aug 31, 2016
Messages
7,628
Points
2,000
ndege JOHN

ndege JOHN

JF-Expert Member
Joined Aug 31, 2016
7,628 2,000
Kuna wakati unaona wazi ubongo wako umechoka au ufanisi wake umepungua tofauti na zamani. Au sababu tu ya kazi na misongamano mingi unajikuta kichwa kimechoka kufanya kazi.

Hakuna dawa yoyote hospitalini inayoweza kukurudishia nguvu zako za ubongo. Dawa nyingi za kizungu za kuongeza nguvu za ubongo zina madhara makubwa baadaye katika mwili.

Kila mmoja wetu anapatwa na tatizo hili la kuhisi kushuka kwa nguvu za ubongo wake. Takwimu zinaonyesha baada ya miaka 85 uwezekano wako wa kupata ugonjwa wa kupoteza kumbukumbu huongezeka kwa asilimia 50.

Hivyo ni wazi tunahitaji kujiwekea mazoea na tabia ya kula vyakula na kuishi namna ambazo zitakuwa zikiendelea kuupa nguvu ubongo kila siku.

Hapa nimekuandalia orodha ya haraka haraka ya vyakula hivyo, pia uhakikishe unapata usingizi wa kutosha kila siku:

Mafuta ya zeituni

Mafuta ya nazi.

Samaki.

Binzari

Mayai

Korosho

Mazoezi ya viungo

Broccoli

Parachichi

Mvinyo mwekundu

SpinachiLozi (Almonds)

Mbegu za mabogaKitunguu swaumu
 
Stephen Chelu

Stephen Chelu

Verified Member
Joined
Oct 31, 2017
Messages
1,971
Points
2,000
Stephen Chelu

Stephen Chelu

Verified Member
Joined Oct 31, 2017
1,971 2,000
Binafsi mafuta ya zeituni na maparachichi nayatumia sana, naweza sema niko adicted nayo kwa kweli.
 

Forum statistics

Threads 1,325,464
Members 509,127
Posts 32,193,252
Top