Vyakula vinavyoongeza nguvu na akili katika ubongo wa mwanadamu

GAZETI

GAZETI

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2011
Messages
4,984
Points
2,000
GAZETI

GAZETI

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2011
4,984 2,000
Habari zenu wana JF

Naomba kuuliza kwenu kama kuna mtu anafahamu vyakula vinavyoboresha akili ya mtu. Nimewahi kusikia kuwa vitunguu thaumu ni moja ya vyakula hivyo lakini aliyeniambia alionyesha kutokuwa na uhakika.

Kama kuna anayefahamu naomba anitajie vyakula hivyo na utaratibu wa matumizi yake.

=======================================================
MAJIBU
========================
1. Fanya kitu kipya.
Unapopata kitu kipya ambacho hakika huchochea ubongo wako! Usiingie katika tamaduni za kufanya vitu vilivyokuwa zamani - njia pekee ya kubadilisha muundo wa ubongo wako ni kufanya kitu kipya. Hii inajenga njia mpya za neural, kuongeza kiwango chako cha akili. Unaweza kuchukua njia mpya ya kufanya kazi, jaribu mapishi mapya ya chakula cha jioni, au hata fomu mpya ya zoezi - kuchanganya! au kutumia mkono wako dhaifu katika kupiga mswaki nk.

2. Fanya mazoezi mara kwa mara.
Imeonyesha kuwa mazaoezi mara kwa mara husaidia kuongeza kazi za ubongo na huongeza uzalishaji wa seli za ubongo. Hii inamaanisha kwamba kila wakati unapofanya kazi unafanya seli mpya za ubongo! Ondoka kitandani na uende kufanya mazoezi! Ubongo wako utakushukuru :)

3. Tumia kumbukumbu yako.
Ni mara ngapi unasikia watu wanasema "Ningependa kuwa na kumbukumbu bora!" Lakini hakuna mtu anayefanya chochote kuhusu hili! Ikiwa unajiadhibu mwenyewe kukariri namba za simu na namba nyingine muhimu (pasipoti, kadi ya mkopo, bima, leseni ya kuendesha gari) utaanza kuona kuboresha kwa kumbukumbu yako.

4. Kuwa mdadisi.
Badala ya kuchukua kila kitu kwa thamani ya uso, fikiria katika tabia ya kuhoji mambo ya kila siku / bidhaa, huduma unazowasiliana nazo. Kwa kuwa 'mdadisi' na kuhoji kila kitu, unasisitiza ubongo wako kuingiza na kujenga mawazo mapya.

5. Fikiria chanya.
Mkazo na wasiwasi uua seli zilizopo kwenye ubongo na pia kuzuia seli mpya kutaka kuundwa. Utafiti umeonyesha kwamba mawazo mazuri, hasa katika wakati ujao, inakua juu ya uumbaji wa seli na hupunguza sana matatizo na wasiwasi. Jaribu na kupata kushughulikia mawazo mabaya na jitihada za kuzibadilisha na zuri.

6. Kula vizuri.
Milo yetu ina athari kubwa juu ya kazi ya ubongo. Ubongo wetu hutumia zaidi ya asilimia 20 ya virutubisho vyote na oksijeni tulivyotumia - hivyo kumbuka kulisha ubongo wako na mambo mazuri! (yaani, matunda na mboga safi na mengi ya mafuta ya OMEGA 3 yanayopatikana katika samaki )

7. Soma vitabu.
Kusoma huondoa mvutano na dhiki (wauaji wa kiini) kwa sababu ni aina ya kutoroka. Utafiti umeonyesha pia kwamba kutumia mawazo yako ni njia nzuri ya kufundisha ubongo wako kwa sababu unasisitiza akili yako 'kuifanya' unachofikiria. Kusoma ni njia nzuri ya kuchochea mawazo yako!

8. Pata usingizi wa kutosha.
Usingizi ni kitu muhimu sana kwa ubongo. Huu ni wakati mwili wako unatengeneza seli na kuondosha sumu zote zilizojenga wakati wa mchana.lala masaa yasiyopungua 8 usiku ili kufaidika na umuhimu wa usingizi

9. Acha kutumia kikokoteo (calculator).
Kumbuka nyuma shuleni wakati tulifundishwa kutumia akili zetu kufanya hesabu rahisi kama meza za mara ?! Ni ajabu jinsi sisi sasa kutegemea vifaa kama simu za smart na laptops kuhesabu equations rahisi sana. Pinga haja ya kufanya kazi nje kwa kutumia kifaa cha nje - na kutumia kifaa ulizaliwa nacho - ubongo wako!
 
Fatma Bawazir

Fatma Bawazir

JF-Expert Member
Joined
Dec 24, 2010
Messages
499
Points
195
Fatma Bawazir

Fatma Bawazir

JF-Expert Member
Joined Dec 24, 2010
499 195
unaujua ubani mweupe chukua punje tatu au nne za ubani mweupe chuku glass weka maji safi tia punje tatu au nne za ubani roweka kuanzia usiku paka asubuhi kunya hayo maji ni dawa ya ubongo kwa mtu mwenye tabia ya kusahau sahau
 
Fatma Bawazir

Fatma Bawazir

JF-Expert Member
Joined
Dec 24, 2010
Messages
499
Points
195
Fatma Bawazir

Fatma Bawazir

JF-Expert Member
Joined Dec 24, 2010
499 195
njia nyengine unachemsha ubani maji yakipoa unakunywa inasaidia sana ni dawa kubwa ya ubongo
 
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2010
Messages
23,822
Points
2,000
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2010
23,822 2,000
unaujua ubani mweupe chukua punje tatu au nne za ubani mweupe chuku glass weka maji safi tia punje tatu au nne za ubani roweka kuanzia usiku paka asubuhi kunya hayo maji ni dawa ya ubongo kwa mtu mwenye tabia ya kusahau sahau
nilisoma sehemu ndizi mbivu (zisiwe zimekaa kwenye friji) ukipendelea kula mara kwa mara zinaongeza uwezo wa kumbukumbu.
 
GAZETI

GAZETI

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2011
Messages
4,984
Points
2,000
GAZETI

GAZETI

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2011
4,984 2,000
Naomba niongezee hapa kwamba nikifanya mazoezi nakuwa na uwezo mkubwa wa kukumbuka na kuhifadhi mambo, Kipimo changu hasa kinakuwa kwenye namba za simu huwa ninaweza kuhifadhi namba nyingi zaidi kichwani bila matatizo tatizo ni pale ninapoacha mazoezi ile hali hupotea, hivyo naomba msaada zaidi kwa mambo mengine licha ya vyakula ambayo yanaweza kuboresha Afya ya akili.
 
Mbimbinho

Mbimbinho

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2009
Messages
6,915
Points
2,000
Mbimbinho

Mbimbinho

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2009
6,915 2,000
nilisoma sehemu ndizi mbivu (zisiwe zimekaa kwenye friji) ukipendelea kula mara kwa mara zinaongeza uwezo wa kumbukumbu.
Jamani samahani kuuliza sio ujinga, hivi Ndizi mbivu ndo ndizi zipi? mbichi ambazo hazijakomaa au zilizokomaa (Iva)? kwa muda mrefu nimekuwa sielewi maana yake
 
joellincoln

joellincoln

Senior Member
Joined
Mar 20, 2009
Messages
162
Points
195
joellincoln

joellincoln

Senior Member
Joined Mar 20, 2009
162 195
unaujua ubani mweupe chukua punje tatu au nne za ubani mweupe chuku glass weka maji safi tia punje tatu au nne za ubani roweka kuanzia usiku paka asubuhi kunya hayo maji ni dawa ya ubongo kwa mtu mwenye tabia ya kusahau sahau
Unaweza kweli kunya maji?
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
65,284
Points
2,000
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
65,284 2,000
Asali vijiko viwili vya chakula, Lozi (badam)za kusaga vijiko viwili, maziwa fresh ya ng'ombe glass moja. Changanya hivyo vitu pamoja, kunywa kila siku kabla ya kulala.

Baada ya siku 40 utamshinda Rostam Aziz (the most intelligent person in Tanzania) kwa akili.
 
D

Deo bony

Member
Joined
Mar 27, 2011
Messages
75
Points
0
D

Deo bony

Member
Joined Mar 27, 2011
75 0
Majani ya kunde huwa yanasifika kwa kuwa na kiwango kikubwa cha provitamin na kama tunavofaham provitamin ni precusor of vitamins mostly vitamin A. So kwakutumia hayo majan ya kunde unaongeza activeness ya brain.vile vile kwa mwenye tatizo ka lako anashauriwa kunywa mchuzi wa nanasi changa.
 
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2010
Messages
23,822
Points
2,000
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2010
23,822 2,000
Jamani samahani kuuliza sio ujinga, hivi Ndizi mbivu ndo ndizi zipi? mbichi ambazo hazijakomaa au zilizokomaa (Iva)? kwa muda mrefu nimekuwa sielewi maana yake
ni ndizi zilizoiva.
Nitakubandikia picha yake b'dae uione.
 
GAZETI

GAZETI

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2011
Messages
4,984
Points
2,000
GAZETI

GAZETI

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2011
4,984 2,000
Majani ya kunde huwa yanasifika kwa kuwa na kiwango kikubwa cha provitamin na kama tunavofaham provitamin ni precusor of vitamins mostly vitamin A. So kwakutumia hayo majan ya kunde unaongeza activeness ya brain.vile vile kwa mwenye tatizo ka lako anashauriwa kunywa mchuzi wa nanasi changa.
Majani ya kunde yaliyopikwa au hata mabichi?
 
J

jruru80

Senior Member
Joined
Mar 31, 2011
Messages
139
Points
0
J

jruru80

Senior Member
Joined Mar 31, 2011
139 0
Habari zenu wana JF, Naomba kuuliza kwenu kama kuna mtu anafahamu vyakula vinavyoboresha akili ya mtu. Nimewahi kusikia kuwa vitunguu thaumu ni moja ya vyakula hivyo lakini aliyeniambia alionyesha kutokuwa na uhakika. Kama kuna anayefahamu naomba anitajie vyakula hivyo na utaratibu wa matumizi yake.
Ngano...asili lakn sio Azam.ndio maana waisraeli wana akili sana kwa kuwa wanakula sana ngano..
 
Mr. Miela

Mr. Miela

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2007
Messages
282
Points
225
Mr. Miela

Mr. Miela

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2007
282 225
Jamani samahani kuuliza sio ujinga, hivi Ndizi mbivu ndo ndizi zipi? mbichi ambazo hazijakomaa au zilizokomaa (Iva)? kwa muda mrefu nimekuwa sielewi maana yake
unaishi pande zipi usiyejua ndizi mbivu? au watokea pande za kalahari?
 
Mayasa

Mayasa

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2010
Messages
587
Points
195
Mayasa

Mayasa

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2010
587 195
Kula blue berry au matunda yoyote ya jamii ya berry...
 
figganigga

figganigga

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2010
Messages
16,519
Points
2,000
figganigga

figganigga

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2010
16,519 2,000
utakumbuka kweli?mimi nahofia kukwambia kwa sababu najua utayasahau hapahapa.
unakumbuka nimekuambia nini?
 
GAZETI

GAZETI

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2011
Messages
4,984
Points
2,000
GAZETI

GAZETI

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2011
4,984 2,000
utakumbuka kweli?mimi nahofia kukwambia kwa sababu najua utayasahau hapahapa.
unakumbuka nimekuambia nini?
Duuh! sijawa msahaulifu kiasi hicho. Ninachotaka ni kuboresha tu uwezo wa akili na kuifahamu aina ya vyakula.
 
MADAM T

MADAM T

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
4,353
Points
2,000
MADAM T

MADAM T

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
4,353 2,000
Ndizi mbivu ni namba 1, nimeisoma mara nyingi hii, ulizia mikoa 3 ya wala ndizi ingawa sina uhakika kama ile inayoanzia na K huwa wanatumia sana ndizi mbivu, kwa ule unaonzia M....aaa brain ziko safi
 
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2007
Messages
6,919
Points
2,000
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined May 1, 2007
6,919 2,000
Nimepata kusikia kwamba Samaki wa Ziwa Victoria, wanasaidia Bongo kufanya kazi vyema
 

Forum statistics

Threads 1,325,464
Members 509,127
Posts 32,193,252
Top