Vituko Simiyu vyaendelea idara ya afya: AMO ateuliwa DMO Halmashauri ya mji, huku MD akitoswa!


M

Msendekwa

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2012
Messages
440
Points
195
M

Msendekwa

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2012
440 195
Yametokea tena Bariadi halmashauri ya mji. Kuna AMO ambaye majuzi kateuliwa kuwa incharge wa kituo cha afya kilichopo ndani ya Halmashauri ya mji wa Bariadi, uteuzi ambao ni sahihi, hauna shida na umekidhi vigezo. Wakati huo kuna MD ambaye alikuwa amependekezwa kuwa TMO (Town Medical Officer of Health) cheo kilicho sawa na DMO kwenye halmashauri ya wilaya.
Ghafla madiwani wamemteua huyo AMO incharge wa kituo cha afya kuwa TMO na kumweka kando MD mwenye sifa.

Tamthilia inaendelea!
 
J

juni

Member
Joined
Apr 5, 2011
Messages
87
Points
0
J

juni

Member
Joined Apr 5, 2011
87 0
hivi tumefikiahali ambapo kila mtu anafanya anavyotaka bila kufuaya miongozo ya utumishi! basi tunaelekea kuwa kama rwanda ya habyarimana ambapo uteuzi uliangalia zaidi kabila eneo unalotoka kasikaxini au kusini na zaidi uhusino na viongozi wa kitaifa. mambo ya taaluma ilukuwa haina maana zaidi ya kujuana, japo hilo halikusaidia maana tunaskia rais huyo alipouawa mkewe na ndugu wa mama huyo wa taifa walisherekea kwa kunywa mvinyo
 
D

Dr Amri Mabewa

Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
62
Points
0
Age
37
D

Dr Amri Mabewa

Member
Joined Apr 2, 2012
62 0
namshauri huyo MD asijali,kwani alienda chuo ili awe DMO? mimi ni MD na head of depatment wangu ni AMO,wananchi wanahitaji tiba na sio siasa,MD unatakiwa upige siza,laparatomy,orif,etc.Acheni kutafuta vyeo.Daktari wa ukweli anafurahia kutibu na sio uDMO.mie ndo natoka theatre sasa hivi nilikuwa na raptured spleen, hemoperitoneum tumekuta 2800mls,mgonjwa katoka fresh, bp105/65,rr26,pr117.
 
D

Dr Amri Mabewa

Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
62
Points
0
Age
37
D

Dr Amri Mabewa

Member
Joined Apr 2, 2012
62 0
hatuwezi kusema wamekosea,labda huyo md uwezo wake wakiuongozi ni zero kama mimi,sasa unataka aongoze tu na yeye ni kilaza kama mimi kiuongozi?
 
Dotto4r

Dotto4r

Member
Joined
Apr 7, 2012
Messages
41
Points
70
Dotto4r

Dotto4r

Member
Joined Apr 7, 2012
41 70
namshauri huyo MD asijali,kwani alienda chuo ili awe DMO? mimi ni MD na head of depatment wangu ni AMO,wananchi wanahitaji tiba na sio siasa,MD unatakiwa upige siza,laparatomy,orif,etc.Acheni kutafuta vyeo.Daktari wa ukweli anafurahia kutibu na sio uDMO.mie ndo natoka theatre sasa hivi nilikuwa na raptured spleen, hemoperitoneum tumekuta 2800mls,mgonjwa katoka fresh, bp105/65,rr26,pr117.
Waeleze bana,maana kila siku imekuwa u-DMO,RMO.Walisoma Medicine kuja kutafuta madaraka?????!!!!!!!
 
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
59,013
Points
2,000
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
59,013 2,000
Kitu cha kwanza lazima kiwe uaminifu , ufisadi mkubwa wizara ya afya siku zote umesimamiwa na MD's na Prof's , this term tuone hawa AMO's watatusaidiaje , Hii nchi kila siku inamalizwa na hawa wanaojiita wasomi , hawana lolote ! Mbona sisi wengine hatujawahi kuhangaika na hayo mavyeo yenu na tuko vizuri tu ?
 
M

Msendekwa

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2012
Messages
440
Points
195
M

Msendekwa

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2012
440 195
Muhim wabadili tu hizo criteria za uteuzi, hamtaona mtu anahoji neno.
Maadam kigezo cha hizo nafasi kwanza ni kuwa MD, kuwaruka au kuwapuuza ni ukiukaji wa sheria, kanuni na taratibu. Teteeni yote, wapuuzeni MD, lakini kabla ya kufanya hayo na kuyahalalisha, badilisheni hiyo miongozo kwanza, kwamba Daktari msaidizi amuongoze daktari, kitaaluma.
 
H

hippocratessocrates

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2012
Messages
3,606
Points
1,195
H

hippocratessocrates

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2012
3,606 1,195
hatuwezi kusema wamekosea,labda huyo md uwezo wake wakiuongozi ni zero kama mimi,sasa unataka aongoze tu na yeye ni kilaza kama mimi kiuongozi?
Mkuu,not that you are wrong nor right but mkuu what do you think can be criteria/crediantial/requirements MD missed and AMO had(no offense(?..what does the policy say abt the matter?..usemayo ni kweli, may be ni MD and Head wa dept ni AMO but it doesnt mean "it is right"..
 
Twilumba

Twilumba

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2010
Messages
6,939
Points
2,000
Twilumba

Twilumba

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2010
6,939 2,000
Yametokea tena Bariadi halmashauri ya mji. Kuna AMO ambaye majuzi kateuliwa kuwa incharge wa kituo cha afya kilichopo ndani ya Halmashauri ya mji wa Bariadi, uteuzi ambao ni sahihi, hauna shida na umekidhi vigezo. Wakati huo kuna MD ambaye alikuwa amependekezwa kuwa TMO (Town Medical Officer of Health) cheo kilicho sawa na DMO kwenye halmashauri ya wilaya.
Ghafla madiwani wamemteua huyo AMO incharge wa kituo cha afya kuwa TMO na kumweka kando MD mwenye sifa.

Tamthilia inaendelea!
Kuna sehemu serikali ilikosea sana, kwenye swala la madiwani kuwa na maamuzi mkubwa zaidi ya level yao ya kufikiri!
wengi wa hao madiwani wengi nchini ni darasa 4 akizidi sana form 4.

Halmashauri nyingi zitaporomoka kimaendeleo kwa sababu ya akili ndogo kutaka kuiongoza akili kubwa!
serikali iwapunguzie madaraka hawa madiwani ifike sehemu waamue vitu walivyo na uwezo navyo tu!
nina uzoefu kwenye hilo, huwa wanabishana na miongozo!
 
A

Africa_Spring

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2012
Messages
428
Points
0
A

Africa_Spring

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2012
428 0
namshauri huyo MD asijali,kwani alienda chuo ili awe DMO? mimi ni MD na head of depatment wangu ni AMO,wananchi wanahitaji tiba na sio siasa,MD unatakiwa upige siza,laparatomy,orif,etc.Acheni kutafuta vyeo.Daktari wa ukweli anafurahia kutibu na sio uDMO.mie ndo natoka theatre sasa hivi nilikuwa na raptured spleen, hemoperitoneum tumekuta 2800mls,mgonjwa katoka fresh, bp105/65,rr26,pr117.
mkongwe sikuhizi mnafanya mpaka vitu hivyo huko Namtumbo, Basi kumbe ngoja turudi bongo...
 
Mupirocin

Mupirocin

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2011
Messages
1,658
Points
1,225
Mupirocin

Mupirocin

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2011
1,658 1,225
Mimi mwenyewe nilipo sasa kwanza dental officer ndo incharge na head of department wangu ni AMO, offcourse ki shule nipo juu zaidi na kwenye meeting nawanyonya kiukweli lakini sijali haya mimi first maslahi yangu yote muhimu yaani salary na anything i deserve. Seminars kwangu siyo priority na tangu nianze kazi sijawahi kwenda seminar nina 2yrs in job. Lakini wanashangaa usafiri ninao maisha yanakwenda wagonjwa wananikimbilia. Kumbuka jiwe walilokataa waashi ndilo jiwe kuu la pembeni.
Mabewa uko sahihi sana elimisha hawa vijana wapenda vyeo na seminars kuliko kazi.
 
don12

don12

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2012
Messages
681
Points
195
don12

don12

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2012
681 195
namshauri huyo MD asijali,kwani alienda chuo ili awe DMO? mimi ni MD na head of depatment wangu ni AMO,wananchi wanahitaji tiba na sio siasa,MD unatakiwa upige siza,laparatomy,orif,etc.Acheni kutafuta vyeo.Daktari wa ukweli anafurahia kutibu na sio uDMO.mie ndo natoka theatre sasa hivi nilikuwa na raptured spleen, hemoperitoneum tumekuta 2800mls,mgonjwa katoka fresh, bp105/65,rr26,pr117.
asante kaka kwa kuwapasha, unajua hawa vijana wa MUHAS wana expectation kubwa sana bila kufanya kazi, watu wanataka kazi na sio siasa. kazi kwanza wanaotoa vyeo hovyohovyo wataona aibu
 
M

Msendekwa

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2012
Messages
440
Points
195
M

Msendekwa

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2012
440 195
Mimi mwenyewe nilipo sasa kwanza dental officer ndo incharge na head of department wangu ni AMO, offcourse ki shule nipo juu zaidi na kwenye meeting nawanyonya kiukweli lakini sijali haya mimi first maslahi yangu yote muhimu yaani salary na anything i deserve. Seminars kwangu siyo priority na tangu nianze kazi sijawahi kwenda seminar nina 2yrs in job. Lakini wanashangaa usafiri ninao maisha yanakwenda wagonjwa wananikimbilia. Kumbuka jiwe walilokataa waashi ndilo jiwe kuu la pembeni.
Mabewa uko sahihi sana elimisha hawa vijana wapenda vyeo na seminars kuliko kazi.
You just missed the point.
Suala sio kutaka cheo au kukikataa, hoja hapa ni kufuatwa taratibu, na mtu kutendewa haki.
Unaweza kuwa unafanya hizo procedure na kuishi kwa CCD, na umeridhika, ni juu yako. Semina zimewekwa kwa lengo la ku update knowledge na management protocol, km huendi kwa 2yrs(sijui huteuliwi au unazikataa), una matatizo.
Turejee kwenye hoja, hapa suala ni kukosewa kwa miongozo, kwa makusudi, baada ya watu kufanya lobbying.
Yule mwenzao wa Singida aliyeutaka u RAMO Simiyu(Regional Assistant Medical Officer), keshapigwa chini juu kwa juu.
Watanyooka tu, labda wabadili miongozo.
 
F

fluid

Senior Member
Joined
Jul 9, 2012
Messages
195
Points
225
F

fluid

Senior Member
Joined Jul 9, 2012
195 225
namshauri huyo MD asijali,kwani alienda chuo ili awe DMO? mimi ni MD na head of depatment wangu ni AMO,wananchi wanahitaji tiba na sio siasa,MD unatakiwa upige siza,laparatomy,orif,etc.Acheni kutafuta vyeo.Daktari wa ukweli anafurahia kutibu na sio uDMO.mie ndo natoka theatre sasa hivi nilikuwa na raptured spleen, hemoperitoneum tumekuta 2800mls,mgonjwa katoka fresh,

WE MI HUWEZI KUNTIBU HATA BURE..KWA UPEO WAKO ULIBAHATISHA KUSOMA MEDICINE KAMA KWELI WE DR..UNA MAWAZO YA KITUMWA SANA..AMO NDO NANI? NI MUDA SASA TUNATAKIWA KUWAPHASE OUT HAWA WATU AMBAO SI MADR NA KUWAPA MADR HAKI ZAO! WE INAELEKEA ULIWASALITI WENZIO WAKATI WANAGOMA..NA UTAENDELEA KUWA MTUMWA WA VIPROCEDURE MPAKA UCHANGANYIKIWE..WE NANI KAKUFUNDISHA KUWA UKISOMA MD LAZIMA UTIBU TUU NA KUKAA KAA HOSPITALI KAMA *****..NADHANI MADR WENZAKO WATAKUWA WANAKUCHUKIA SANA KWASABABU WE UNARUDISHA NYUMA MAENDELEO YA AFYA? DMO KUWA MD NI SAHIHI.KABISA! ANAUWEZO MPANA WA KUFIKIRI NA UBUNIFU NA NDIO TUNACHOTAKA ILI KUFANYA MAGEUZI YA SEKTA YA AFYA NCHINI..WE UNADHANI BILA SIASA WE UDAKTARI WAKO UNAMAANA? SERA UTATUNGA WEWE?? TAFITI UTAFANYA WEWE? EMBU NENDA KATIBU MASKINI MKUBWA WE..MWISHO WAKO UTAISHIA KUNUNUA KARAV4 BASI..UNAWAANGUSHA WENZIO
 
A

AZN

Member
Joined
Oct 18, 2012
Messages
82
Points
0
A

AZN

Member
Joined Oct 18, 2012
82 0
namshauri huyo MD asijali,kwani alienda chuo ili awe DMO? mimi ni MD na head of depatment wangu ni AMO,wananchi wanahitaji tiba na sio siasa,MD unatakiwa upige siza,laparatomy,orif,etc.Acheni kutafuta vyeo.Daktari wa ukweli anafurahia kutibu na sio uDMO.mie ndo natoka theatre sasa hivi nilikuwa na raptured spleen, hemoperitoneum tumekuta 2800mls,mgonjwa katoka fresh,

WE MI HUWEZI KUNTIBU HATA BURE..KWA UPEO WAKO ULIBAHATISHA KUSOMA MEDICINE KAMA KWELI WE DR..UNA MAWAZO YA KITUMWA SANA..AMO NDO NANI? NI MUDA SASA TUNATAKIWA KUWAPHASE OUT HAWA WATU AMBAO SI MADR NA KUWAPA MADR HAKI ZAO! WE INAELEKEA ULIWASALITI WENZIO WAKATI WANAGOMA..NA UTAENDELEA KUWA MTUMWA WA VIPROCEDURE MPAKA UCHANGANYIKIWE..WE NANI KAKUFUNDISHA KUWA UKISOMA MD LAZIMA UTIBU TUU NA KUKAA KAA HOSPITALI KAMA *****..NADHANI MADR WENZAKO WATAKUWA WANAKUCHUKIA SANA KWASABABU WE UNARUDISHA NYUMA MAENDELEO YA AFYA? DMO KUWA MD NI SAHIHI.KABISA! ANAUWEZO MPANA WA KUFIKIRI NA UBUNIFU NA NDIO TUNACHOTAKA ILI KUFANYA MAGEUZI YA SEKTA YA AFYA NCHINI..WE UNADHANI BILA SIASA WE UDAKTARI WAKO UNAMAANA? SERA UTATUNGA WEWE?? TAFITI UTAFANYA WEWE? EMBU NENDA KATIBU MASKINI
MKUBWA WE..MWISHO WAKO UTAISHIA KUNUNUA KARAV4 BASI..UNAWAANGUSHA WENZIO
"divide and conquer" sasa hivi ma AMO na ma MO mnaingia vitani watu wanatumia nafasi hiyo kuwacontrol kirahisi zaidi. Vita njema!!!
 
M

Msendekwa

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2012
Messages
440
Points
195
M

Msendekwa

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2012
440 195
namshauri huyo MD asijali,kwani alienda chuo ili awe DMO? mimi ni MD na head of depatment wangu ni AMO,wananchi wanahitaji tiba na sio siasa,MD unatakiwa upige siza,laparatomy,orif,etc.Acheni kutafuta vyeo.Daktari wa ukweli anafurahia kutibu na sio uDMO.mie ndo natoka theatre sasa hivi nilikuwa na raptured spleen, hemoperitoneum tumekuta 2800mls,mgonjwa katoka fresh,

WE MI HUWEZI KUNTIBU HATA BURE..KWA UPEO WAKO ULIBAHATISHA KUSOMA MEDICINE KAMA KWELI WE DR..UNA MAWAZO YA KITUMWA SANA..AMO NDO NANI? NI MUDA SASA TUNATAKIWA KUWAPHASE OUT HAWA WATU AMBAO SI MADR NA KUWAPA MADR HAKI ZAO! WE INAELEKEA ULIWASALITI WENZIO WAKATI WANAGOMA..NA UTAENDELEA KUWA MTUMWA WA VIPROCEDURE MPAKA UCHANGANYIKIWE..WE NANI KAKUFUNDISHA KUWA UKISOMA MD LAZIMA UTIBU TUU NA KUKAA KAA HOSPITALI KAMA *****..NADHANI MADR WENZAKO WATAKUWA WANAKUCHUKIA SANA KWASABABU WE UNARUDISHA NYUMA MAENDELEO YA AFYA? DMO KUWA MD NI SAHIHI.KABISA! ANAUWEZO MPANA WA KUFIKIRI NA UBUNIFU NA NDIO TUNACHOTAKA ILI KUFANYA MAGEUZI YA SEKTA YA AFYA NCHINI..WE UNADHANI BILA SIASA WE UDAKTARI WAKO UNAMAANA? SERA UTATUNGA WEWE?? TAFITI UTAFANYA WEWE? EMBU NENDA KATIBU MASKINI MKUBWA WE..MWISHO WAKO UTAISHIA KUNUNUA KARAV4 BASI..UNAWAANGUSHA WENZIO
Bora umpashe. Anajua udaktari ni kupasua tu, kumbe hata Internal Medicine na Paediatrics ni kazi za MD. Na alivyo na mawazo ya ki AMO, anajisifia kupasua tu, wkt siku hz hizo kazi zinafanywa na Robots.
Anasahau kuwa udaktari, dhima yake ni kufanya utambuzi wa magonjwa, diagnosis, na ndo maana huchukuliwa vijana wenye akili nzuri kuusomea.
Amesahau kuwa daktari kafundishwa CDC, community Medicine, ili kushiriki kwenye prevention of diseases, health sector management, na kajifunza kazi za DMO na kuziendea field kwa mwezi mzima wkt akiwa chuo.
Anasahau kuwa Daktari ni mtawala, na ni ofisa wa serikali, na kajifunza uongozi na utawala wa sekta ya Afya kwenye DS 100 na DS 200.
Hatambui kuwa Daktari huyu pia kajifunza Sociology, psychology kwenye behavioural Sciencies, kwa lengo la kuwatambua wagonjwa na watu wengne anaoishi nao na kuwaongoza.
Huyu jamaa(sijui AMO) hajui kuwa Daktari kasoma Epidemiology na Research Methodology, ili kujua disease pattens na jinsi ya kuintervene, kuzuia, na kutunga sera ili kufanya maboresho ya sekta ya Afya.
Hayo mambo yote ukiondoa kufundishwa kutibu juu juu na kukata, sidhani kama AMO ht kwenye sylabus yao yamo.
Wapinge kwa hoja, wawaponde MD kwa haki, na sio chuki tu na inferiority Complex.
 

Forum statistics

Threads 1,285,188
Members 494,498
Posts 30,853,059
Top