Viti maalumu vya hili chadema 32 ??


M

Muchunguzi35

Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
8
Likes
0
Points
0
M

Muchunguzi35

Member
Joined Nov 4, 2010
8 0 0
Bunge lilokwisha CCM ilikuwa na idadi ya viti 80.Je kwa bunge lijalo watakuwa na viti vingapi kutokana na JK kupolomoka asilimia ya ushindi kutoka 84%- 61% Je cccm imekula kwao au ????
 
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
7,011
Likes
35
Points
145
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
7,011 35 145
viti maalum vinatokana na uwingi vya viti vya kuchaguliwa, si kura za urais. Kura za uraisi zinatumika ku-determine kiwango cha ruzuku, kwa maana hiyo ruzuku ya ccm itapungua kutokana na kupungua kwa kiwango chao cha kura za urais
 
M

Muchunguzi35

Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
8
Likes
0
Points
0
M

Muchunguzi35

Member
Joined Nov 4, 2010
8 0 0
Bunge lililopita chadema hilikuwa na wabunge watano na viti maalumu SITA je sasa hitakuwaje
 
faithful

faithful

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2010
Messages
378
Likes
9
Points
35
faithful

faithful

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2010
378 9 35
Bunge lilokwisha CCM ilikuwa na idadi ya viti 80.Je kwa bunge lijalo watakuwa na viti vingapi kutokana na JK kupolomoka asilimia ya ushindi kutoka 84%- 61% Je cccm imekula kwao au ????
wabunge viti maalum ccm 60
chadema 19
cuf 17
nccr 4
hatahivyo mabingwa wa kununa na kupinga wamekataa viti maalum hivyo vitarudi ccm eti wanadai wao hawataki shangingi wasilolitolea jasho jimboni
hahaha!
 
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
7,695
Likes
177
Points
160
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
7,695 177 160
wabunge viti maalum ccm 60
chadema 19
cuf 17
nccr 4
hatahivyo mabingwa wa kununa na kupinga wamekataa viti maalum hivyo vitarudi ccm eti wanadai wao hawataki shangingi wasilolitolea jasho jimboni
hahaha!
Eleza ulivyopata hesabu zako acha porojo hapa sio kijiwe cha porojo. Tunahitaji kujua jinsi ulivyo kokotoa.
 
M

Muchunguzi35

Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
8
Likes
0
Points
0
M

Muchunguzi35

Member
Joined Nov 4, 2010
8 0 0
Hesabu rahisi kama mwanzo alikuwa na viti 6 kwa wabunge wa 5.Sasa fanya multiplication
5==6
22== ?
 
K

Kenge (Eng)

JF-Expert Member
Joined
Dec 7, 2006
Messages
513
Likes
24
Points
35
K

Kenge (Eng)

JF-Expert Member
Joined Dec 7, 2006
513 24 35
Hivi ni kweli hapa JF wote ni tupo mavuvuzela kiasi cha kuwa hakuna hata mmoja anayejua utaratibu wa viti maalumu ukoje, basi tumuulize Makamba atufafanulie acha NEC. Inasikitisha atokee mtu atukomboe.
 
M

Mkulima

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2007
Messages
698
Likes
118
Points
60
M

Mkulima

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2007
698 118 60
wabunge viti maalum ccm 60
chadema 19
cuf 17
nccr 4
hatahivyo mabingwa wa kununa na kupinga wamekataa viti maalum hivyo vitarudi ccm eti wanadai wao hawataki shangingi wasilolitolea jasho jimboni
hahaha!
JF kuna wavivu wa namba wengi kweli kweli. Viti maalum vinatakiwa around 72 jumla, sasa wewe na viti vyako 100 unavitoa wapi?

Hakuna anaeyjua kwa sasa kila chama kimepata kura ngapi kwenye ubunge mpaka NEC watuambie. Ila usitegemee CHADEMA zaidi ya viti 20 na usitegemee CCM zaidi ya viti 50.
 
faithful

faithful

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2010
Messages
378
Likes
9
Points
35
faithful

faithful

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2010
378 9 35
Eleza ulivyopata hesabu zako acha porojo hapa sio kijiwe cha porojo. Tunahitaji kujua jinsi ulivyo kokotoa.
ungekuwa mstaarabu ningekueleza lakini huna adabu na mpumbavu mkubwa.....porojo mkubwa wee!
 
faithful

faithful

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2010
Messages
378
Likes
9
Points
35
faithful

faithful

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2010
378 9 35
JF kuna wavivu wa namba wengi kweli kweli. Viti maalum vinatakiwa around 72 jumla, sasa wewe na viti vyako 100 unavitoa wapi?

Hakuna anaeyjua kwa sasa kila chama kimepata kura ngapi kwenye ubunge mpaka NEC watuambie. Ila usitegemee CHADEMA zaidi ya viti 20 na usitegemee CCM zaidi ya viti 50.
viti maalum ni 100 jumla na sio 72 mkulima.
 
Cynic

Cynic

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2009
Messages
5,154
Likes
641
Points
280
Cynic

Cynic

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2009
5,154 641 280
Hesabu rahisi kama mwanzo alikuwa na viti 6 kwa wabunge wa 5.Sasa fanya multiplication
5==6
22== ?
unachozungumzia hapo ni interpolation (kwa terminology ya mathematicians)
 
Gwamahala

Gwamahala

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2009
Messages
3,936
Likes
1,404
Points
280
Gwamahala

Gwamahala

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2009
3,936 1,404 280
Viti maalumu wa CHADEMA nao watakuwa moto tu kama wale wa kuchaguliwa!!
 
N

nyamate

Member
Joined
Aug 3, 2010
Messages
25
Likes
0
Points
0
N

nyamate

Member
Joined Aug 3, 2010
25 0 0
<p>
JF kuna wavivu wa namba wengi kweli kweli. Viti maalum vinatakiwa around 72 jumla, sasa wewe na viti vyako 100 unavitoa wapi?</p>
<p>&nbsp;</p>
<p>Hakuna anaeyjua kwa sasa kila chama kimepata kura ngapi kwenye ubunge mpaka NEC watuambie. Ila usitegemee CHADEMA zaidi ya viti 20 na usitegemee CCM zaidi ya viti 50

Viti maalun ni 105 which is 40% ya wabunge wote.
 

Forum statistics

Threads 1,205,652
Members 458,033
Posts 28,201,678