Vipi matumizi ya solar power na makato ya kodi ya nyumba?

Sky Eclat

JF-Expert Member
Oct 17, 2012
52,794
2,000
Watakufuata kukudai Kodi ya jengo nasikia buku kila mwezi wale wa maghorofa Elfu 60 kila floor na waviji ghorofa kama uliamua ukajenga ka room ka moja nawe kafloor Kako unakalipia 60 hahahaah Raha sana.
Hii haina tofauti na anaelipia chumba Mwananyamala pamoja na kujitoa hifi kuondoka na na kodi ya nyumba.
 

Idugunde

JF-Expert Member
May 21, 2020
4,244
2,000
Mimi nimeshanunua mitambo miwili ya solar! Watt 100, na watt 200! Muda si mrefu naipandisha juu ya bati. Unit 27, nitakuwa natumia mwezi mzima kwa ajili tu ya pasi, tv na friji!!

Hakuna namna. Itatulazimu kupunguza matumizi, ili kujiepusha na tozo ziso na ulazima.
Nimebaki nacheka tu.
 

igogondwa

JF-Expert Member
Aug 1, 2021
666
1,000
Mimi nimeshanunua mitambo miwili ya solar! Watt 100, na watt 200! Muda si mrefu naipandisha juu ya bati. Unit 27, nitakuwa natumia mwezi mzima kwa ajili tu ya pasi, tv na friji!!

Hakuna namna. Itatulazimu kupunguza matumizi, ili kujiepusha na tozo ziso na ulazima.
Units 27 kwa mwezi kama ni taa peke yake sawa but pasi, friji, TV etc sidhani kama utatoboa mkuu...
 

igogondwa

JF-Expert Member
Aug 1, 2021
666
1,000
Haitakuwa rahisi hivyo. Kwamba ikifika 12,000/= wanaacha kukukata? Hauijui serikali inayotafuta pesa kwa nguvu. Labda uwe unanunua umeme mara 12 tu mwaka. Wengine tunanunua hata 50 kwa mwaka.

Watu wana maswali ya msingi. Je itakuwaje kwa watu ambao wana nyumba moja yenye mita zaidi ya moja?
Kwa bahati mbaya sana tuna viongozi muingu watu na ambao wanadhani they know everything. Hii kitu ilitakiwa kwanza wachague mikoa miwili wafanye majaribio ili kuona how it's going to work and the challenges encountered...
 

Omusolopogasi

JF-Expert Member
Aug 31, 2017
5,514
2,000
Viongozi + wananchi mbumbumbu. Wananchi wasipokuwa mbumbumbu, hakuna jeshi lenye uwezo wa kuwashinda.
Kwa bahati mbaya sana tuna viongozi muingu watu na ambao wanadhani they know everything. Hii kitu ilitakiwa kwanza wachague mikoa miwili wafanye majaribio ili kuona how it's going to work and the challenges encountered...
 

Idugunde

JF-Expert Member
May 21, 2020
4,244
2,000
Usimkimbie jamaa yako Sabaya! Huonekani kabisa siku hizi ukimpigania humu jukwaani! Usikate tamaa mkuu.
 

2021mao

Member
Aug 19, 2021
41
125
Huko kote watapita kukusanya Kodi wamejipanga sawasawa kuhakikisha kila mtanzania mwenye nyumba analipa iwe kwa kupitia Luku au vinginevyo. Subiri muda mfupi tu.

Sent from my TECNO B1g using JamiiForums mobile app
 

nosspass

JF-Expert Member
Mar 7, 2013
5,566
2,000
BADO maswali ni mengi sana.......hivi ni kila ukinunua au au ni once kwa mwezi.....nna mashaka kwa sasa
 

Mtanzatozo

JF-Expert Member
Mar 2, 2016
897
1,000
Mimi nimeshanunua mitambo miwili ya solar! Watt 100, na watt 200! Muda si mrefu naipandisha juu ya bati. Unit 27, nitakuwa natumia mwezi mzima kwa ajili tu ya pasi, tv na friji!!

Hakuna namna. Itatulazimu kupunguza matumizi, ili kujiepusha na tozo ziso na ulazima.
watt 300 zote bei gani mkuu..?
 

Mtanzatozo

JF-Expert Member
Mar 2, 2016
897
1,000
Unadhania wao ni wajinga kiasi hicho, hata ukae miezi sita hujanunua, siku ukinunua wanakata deni lote la miezi ambayo hukununua!!ni kama ile service charge ilivyokuwa!!kwa mwaka lazima ukatwe , 12, 000 kama ni nyumba ya kawaida!!
kwa mwaka kumbe unakatwa 12000 tena..?
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom