Vilaza ndio watu wa aina gani?


minda

minda

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2009
Messages
1,069
Likes
16
Points
135
minda

minda

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2009
1,069 16 135
nimepata kuwasoma wakuu kama akina acid, kiranga, rev masanilo na wengineo wakitumia neno 'vilaza' katika hoja zao kuonesha mwenendo fulani { pengine kifikra?}.

nimejaribu kutumia context kuelewa neno hilo lakini nimeona bado halijakaa; na nikaishia kukiri kwamba lugha ni kitu kinachobadilika kila mara.

my take;

vilaza ni watu wa aina gani? kilaza ndio mtu mwenye mawazo ya aina gani?
 
Gurta

Gurta

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2010
Messages
2,251
Likes
69
Points
145
Gurta

Gurta

JF-Expert Member
Joined Sep 17, 2010
2,251 69 145
akili mgando, opp ya mwerevu
 
X-PASTER

X-PASTER

Moderator
Joined
Feb 12, 2007
Messages
11,649
Likes
134
Points
160
X-PASTER

X-PASTER

Moderator
Joined Feb 12, 2007
11,649 134 160
nimepata kuwasoma wakuu kama akina acid, kiranga, rev masanilo na wengineo wakitumia neno 'vilaza' katika hoja zao kuonesha mwenendo fulani { pengine kifikra?}.

nimejaribu kutumia context kuelewa neno hilo lakini nimeona bado halijakaa; na nikaishia kukiri kwamba lugha ni kitu kinachobadilika kila mara.

my take;

vilaza ni watu wa aina gani? kilaza ndio mtu mwenye mawazo ya aina gani?
Wakati mwingine inapendeza kuwauliza wale wenye kupenda kutumia hayo maneno...!

Kilaza ni mtu anayejifanya kujuwa jambo na kulitolea maelezo, lakini ki ukweli si mjuzi wa ilo analo lielezea.
 
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2007
Messages
22,301
Likes
227
Points
160
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2007
22,301 227 160
Kilaza

Ni mtu wa jinsia yeyote aliyemvivu kufikiria, akili imedumaa ama mgando, mpotoshaji wa makusudi, hupenda kubadli vitu vilivyo obvious kwa manufaa yake ama kwa kujua ama kutojua, kifupi ni mtu aliye zaidi ya mjinga. Hapa JF wapo wengi tu wanaongoza kundi la vilaza ni Malaria Sugu, Kishogo, Kudadeki, Yaya, Zubeda unaweza ongezea listi yao.
 
X-PASTER

X-PASTER

Moderator
Joined
Feb 12, 2007
Messages
11,649
Likes
134
Points
160
X-PASTER

X-PASTER

Moderator
Joined Feb 12, 2007
11,649 134 160
Kilaza

Nim mtu aliyemvivu kufikiria, akili imedumaa ama mgando, mpotoshaji wa makusudi, hupenda kubadli vitu vilivyo obvious kwa manufaa yake ama kwa kujua ama kutojua, kifupi ni mtu aliye zaidi ya mjinga. Hapa JF wapo wengi tu wanaongoza kundi la vilaza ni Malaria Sugu, Kishogo, Kudadeki, Yaya, Zubeda unaweza ongezea listi yao.
Hii kutajana majina si nasikia sheria za JF zinakataza!!
 
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2007
Messages
22,301
Likes
227
Points
160
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2007
22,301 227 160
Hii kutajana majina si nasikia sheria za JF zinakataza!!
Nasikia kutumia Ghost name sheria za JF zinaruhusu, huwa mbaya kama nikiandika X-PASTER ni John Said Gitoma na anakaa Mavurunza.
 
Jackbauer

Jackbauer

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
5,920
Likes
96
Points
145
Jackbauer

Jackbauer

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
5,920 96 145
Wenye IQ chini ya 50 pct!!poor academic performance!
 
X-PASTER

X-PASTER

Moderator
Joined
Feb 12, 2007
Messages
11,649
Likes
134
Points
160
X-PASTER

X-PASTER

Moderator
Joined Feb 12, 2007
11,649 134 160
Nasikia kutumia Ghost name sheria za JF zinaruhusu, huwa mbaya kama nikiandika X-PASTER ni John Said Gitoma na anakaa Mavurunza.
Ah we! Umejuwaje kuwa ilo ndio jina langu... nitakushtaki ooh... yaani futa haraka kabla sija-report hii kitu!
 
Kiherehere

Kiherehere

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
1,809
Likes
251
Points
180
Kiherehere

Kiherehere

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
1,809 251 180
Kama Chiligati, we unamuonaje?Makamba? Kinana? (Samweli Sitta! kwa sababuhakujua kabisa alimpiga KIFARU risasi moja so alipaswa amuongeze mpaka kifaru kainuka KAMMALIZA so nae ni kilaaza tu).Ridwani... Mama Makinda...!Mwenyekiti...!!!,Sophia Simba...!!! na 61% ya watu waliojitokeza KUPIGA KURA... ni watu wanaoweza kutoa mawazo yao pasipo kutambua kwa umakini anachokitolea mchango husika
 
zaratustra

zaratustra

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
852
Likes
88
Points
45
zaratustra

zaratustra

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
852 88 45
Kwa hiyo yule mwanamuziki Juma Kilaza yuko kwenye kundi hili??
 
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2009
Messages
17,855
Likes
5,446
Points
280
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2009
17,855 5,446 280
nimepata kuwasoma wakuu kama akina acid, kiranga, rev masanilo na wengineo wakitumia neno 'vilaza' katika hoja zao kuonesha mwenendo fulani { pengine kifikra?}.

nimejaribu kutumia context kuelewa neno hilo lakini nimeona bado halijakaa; na nikaishia kukiri kwamba lugha ni kitu kinachobadilika kila mara.

my take;

vilaza ni watu wa aina gani? kilaza ndio mtu mwenye mawazo ya aina gani?
Ukizichunguza kidogo tu posts za MAlaria Sugu utagundua vilaza ndo watu wa aina ..............
 
Henge

Henge

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2009
Messages
6,868
Likes
154
Points
160
Henge

Henge

JF-Expert Member
Joined May 14, 2009
6,868 154 160
Vilaza ni watu ambao ni wagumu wa kuelewa na hata wakielewa wanasahau haraka sana.
Wavivu wakufikili hata jambo la kawaida.
Anaweza kusema dunia ipo kama meza hata umwambiaje hilo ndo jibu lake!
 
M

Mapinduzi

JF-Expert Member
Joined
Aug 23, 2008
Messages
2,427
Likes
23
Points
0
M

Mapinduzi

JF-Expert Member
Joined Aug 23, 2008
2,427 23 0
nimepata kuwasoma wakuu kama akina acid, kiranga, rev masanilo na wengineo wakitumia neno 'vilaza' katika hoja zao kuonesha mwenendo fulani { pengine kifikra?}.

nimejaribu kutumia context kuelewa neno hilo lakini nimeona bado halijakaa; na nikaishia kukiri kwamba lugha ni kitu kinachobadilika kila mara.

my take;

vilaza ni watu wa aina gani? kilaza ndio mtu mwenye mawazo ya aina gani?
Kilaza ni neno lilokuwa linatumika University of Dar es Salaam miaka ya 90s na kuendelea (sina hakika na miaka ya nyuma zaidi) kumuidentify mwanafunzi mwenye uwezo mdogo darasani. Kinyume chake ni Kipanga.

Solidarity forever, and DARUSO members are strong!
 
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
11,841
Likes
49
Points
145
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
11,841 49 145
Kilaza

Ni mtu wa jinsia yeyote aliyemvivu kufikiria, akili imedumaa ama mgando, mpotoshaji wa makusudi, hupenda kubadli vitu vilivyo obvious kwa manufaa yake ama kwa kujua ama kutojua, kifupi ni mtu aliye zaidi ya mjinga. Hapa JF wapo wengi tu wanaongoza kundi la vilaza ni Malaria Sugu, Kishogo, Kudadeki, Yaya, Zubeda unaweza ongezea listi yao.
Precisely,this is what I had expected,this is the right definition and very good vivid examples that you gave us, especially the one that you mentioned about Malaria Sugu!god bess you!
 

Forum statistics

Threads 1,239,091
Members 476,369
Posts 29,342,064