Vijue Vikokotozi vya Pension toka mifuko ya jamii..Fanya maamuzi sahihi


Tume ya Katiba

Tume ya Katiba

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2012
Messages
4,899
Likes
753
Points
280
Tume ya Katiba

Tume ya Katiba

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2012
4,899 753 280
Leo nimepata bahati ya kuitazama mifuko yetu mitatu, NSSF, LAPF na PSPF jinsi wanavyokokotoa mafao yao.

NSSF:
Wanatumia wastani wa mshahara wa mwezi kwa miaka yako 3 ambayo ulikuwa unalipwa vizuri.

LAPF:
Wanatumia wastani wa mishahahara wako kwa mwaka

PSPF:
Hawa wanatumia Mshahara wako wa mwisho

Nimeweka assumption zifiatazo
Haya nimeassume kwamba wastani wa mshahara, au mishahara ya miaka 3 au mshahara wako wa wisho ni 2000,000. Pia nimeassume kwamba mwanachama amechangia miezi 180 tu kama kiwango cha chini cha mtu kuwa na sifa ya kupata Mafao.

Mafao kwa mujibu wa NSSF:

Initial Lumpsum 23,275,862.07/=
Monthly Pension 465,517.24/=


Mafao kwa mujibu wa LAPF:

Aina ya Mafao: Retirement(Old) Benefits
Muda Uliochangia (MIEZI): 180
Wastani wa Mshahara kwa mwaka (TSZ): 24,000,000.00
Pensheni ya Mwezi (TZS): 333,333.33
Pensheni ya Mkupuo (TZS): 62,000,000.00


Mafao kwa mujibu wa PSPF

Kama umeairiwa kabla ya july 2014
Initial lumpsum 62,000,000.00 Tsh
Montly pension 333,333.33 TSH

Kama umeajiriwa baada ya july 2014
Initial lumpsum 23,275,862 Tsh
Montly pension 465,517 Tsh

Maoni yangu:
1) Hawa jamaa kwa kiasi fulani wanatumia formula inayofanana. kimsingi hakuna ushindani kwenye formular ya kupata mafao.
2) PSPF wanatumia mshahara wako wa mwisho ni poa kidogo kwa kuwa mishahara mingi ya mwisho huwa ni mikubwa. Kwa waajiriwa binafsi unaweza kuchangia pesa nyingi ya mwezi unapoelekea kustaaf kujiongezea mafao!!!
3) Kama unataka kula fungu la uhakika ukifikisha umri wa kustaaf, bora ujiunge mapeema na LAPF, ingawa malipo yako ya mwezi yatapungua lakini malipo ya awali yatakuwa karibu mara tatu ya pesa zinazotolewa na mifuko mingine . Changamoto ni jinsi ya kupata wastani wa mishahara kwa mwaka, kama wanatumia miaka yote ni hatari kwa kuwa mishahara ya awali unapoanza kazi huwa midogo sana.
4) Kwa kigezo cha hapo juu ni bora PSPF kwa kuwa wanatumia mshahara wako wa mwisho, hasa kwa kwa wale ambao waliajiriwa kabla ya july 2014.
5) Kimsingi hakuna tofauti ya mafao/formular kwa LAPF na PSPF kwa wale walioajiriwa kabla ya july 2014.
6) Hakuna tofauti ya mafao/formular baina ya NSSF na PSPF kwa wale walioajiriwa baada ya july 2014.
7) Kama wewe ni mchangiaji wa NSSF au PSPF( kwa wale walioajiriwa baada ya july 2014), kuna uwezekano mkubwa sana wa kufa na kuacha pesa nyingi sana kwenye mfuko wako. Ni ngumu kwa mtu mwenye umri wa 55-60 kuipata pesa yote iliyobaki.

Mwisho: Ikiwa wanatumia formular zinazofanana! kuna haja gani ya kuwa na mifuko lukuuuki?

Wenu

Tume ya katiba
 
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
21,774
Likes
46,581
Points
280
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2015
21,774 46,581 280
Leo nimepata bahati ya kuitazama mifuko yetu mitatu, NSSF, LAPF na PSPF jinsi wanavyokokotoa mafao yao.

NSSF:
Wanatumia wastani wa mshahara wa mwezi kwa miaka yako 3 ambayo ulikuwa unalipwa vizuri.

LAPF:
Wanatumia wastani wa mishahahara wako kwa mwaka

PSPF:
Hawa wanatumia Mshahara wako wa mwisho

Nimeweka assumption zifiatazo
Haya nimeassume kwamba wastani wa mshahara, au mishahara ya miaka 3 au mshahara wako wa wisho ni 2000,000. Pia nimeassume kwamba mwanachama amechangia miezi 180 tu kama kiwango cha chini cha mtu kuwa na sifa ya kupata Mafao.

Mafao kwa mujibu wa NSSF:

Initial Lumpsum 23,275,862.07/=
Monthly Pension 465,517.24/=


Mafao kwa mujibu wa LAPF:

Aina ya Mafao: Retirement(Old) Benefits
Muda Uliochangia (MIEZI): 180
Wastani wa Mshahara kwa mwaka (TSZ): 24,000,000.00
Pensheni ya Mwezi (TZS): 333,333.33
Pensheni ya Mkupuo (TZS): 62,000,000.00


Mafao kwa mujibu wa PSPF

Kama umeairiwa kabla ya july 2014
Initial lumpsum 62,000,000.00 Tsh
Montly pension 333,333.33 TSH

Kama umeajiriwa baada ya july 2014
Initial lumpsum 23,275,862 Tsh
Montly pension 465,517 Tsh

Maoni yangu:
1) Hawa jamaa kwa kiasi fulani wanatumia formula inayofanana. kimsingi hakuna ushindani kwenye formular ya kupata mafao.
2) PSPF wanatumia mshahara wako wa mwisho ni poa kidogo kwa kuwa mishahara mingi ya mwisho huwa ni mikubwa. Kwa waajiriwa binafsi unaweza kuchangia pesa nyingi ya mwezi unapoelekea kustaaf kujiongezea mafao!!!
3) Kama unataka kula fungu la uhakika ukifikisha umri wa kustaaf, bora ujiunge mapeema na LAPF, ingawa malipo yako ya mwezi yatapungua lakini malipo ya awali yatakuwa karibu mara tatu ya pesa zinazotolewa na mifuko mingine . Changamoto ni jinsi ya kupata wastani wa mishahara kwa mwaka, kama wanatumia miaka yote ni hatari kwa kuwa mishahara ya awali unapoanza kazi huwa midogo sana.
4) Kwa kigezo cha hapo juu ni bora PSPF kwa kuwa wanatumia mshahara wako wa mwisho, hasa kwa kwa wale ambao waliajiriwa kabla ya july 2014.
5) Kimsingi hakuna tofauti ya mafao/formular kwa LAPF na PSPF kwa wale walioajiriwa kabla ya july 2014.
6) Hakuna tofauti ya mafao/formular baina ya NSSF na PSPF kwa wale walioajiriwa baada ya july 2014.

Mwisho: Ikiwa wanatumia formular zinazofanana! kuna haja gani ya kuwa na mifuko lukuuuki?

Wenu

Tume ya katiba
Bora kuwa mkulima tu
 
F

fazam

JF-Expert Member
Joined
Feb 6, 2014
Messages
1,502
Likes
729
Points
280
F

fazam

JF-Expert Member
Joined Feb 6, 2014
1,502 729 280
umeongea vizuri bora LAPF NA PSPF....nb ukitaka kufa mapema jiunge PPF....
 
Elifuraha Bussism

Elifuraha Bussism

Senior Member
Joined
Sep 27, 2017
Messages
116
Likes
71
Points
45
Elifuraha Bussism

Elifuraha Bussism

Senior Member
Joined Sep 27, 2017
116 71 45
Naomba kujulishwa zaidi kwani formula zimekaaje?
Mimi niliyeanza kazi 2016 July mafao yangu yakoje?
Mimi nipo PSPF!
 
S

Sumti

JF-Expert Member
Joined
Jan 30, 2016
Messages
987
Likes
763
Points
180
S

Sumti

JF-Expert Member
Joined Jan 30, 2016
987 763 180
Ukokotozi wa Pato la Taifa hutumia formular gani maana Uchumi unakuwa kila kukicha.
Mkuu hilo jina lako kati ya f na w ukiongeza i na l litasomekaje?
 
kilambimkwidu

kilambimkwidu

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2017
Messages
4,311
Likes
4,163
Points
280
kilambimkwidu

kilambimkwidu

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2017
4,311 4,163 280
Ok, tunalifanyia kazi
 
64gb

64gb

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2013
Messages
789
Likes
1,284
Points
180
64gb

64gb

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2013
789 1,284 180
Naomba kujulishwa zaidi kwani formula zimekaaje?
Mimi niliyeanza kazi 2016 July mafao yangu yakoje?
Mimi nipo PSPF!
Kwanza inabidi ujue tu sahivi mifuko yote inatumia harmonization rule iliyotolewa na SSRA july 2014, kwahyo member wa mifuko yote watakuwa computed sawa kwenye mafao ya uzeeni (old-age pension) na lumpsum zao, isipokuwa wateja wa PSPF na LAPF ambao walikuwa wanachangia before july 2014,

Kwahiyo zaid zaid hii mifuko inashindana kwenye short term benefits tu

Commuted
pension=(1/580*no of months contributed*APE)*12.5*25%
APE=average ya 3best paid salaries
Monthly
pension =(1/580*No of months contributed*APE)*7
5%*1/12
 
likandambwasada

likandambwasada

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2015
Messages
5,463
Likes
5,834
Points
280
likandambwasada

likandambwasada

JF-Expert Member
Joined May 27, 2015
5,463 5,834 280
LAPF MASKINI, HAWANA KITU WALA SENTI YA KULIPA MAFAO.

HERI YA PSPF.
 
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2010
Messages
22,283
Likes
10,203
Points
280
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2010
22,283 10,203 280
Ukokotozi wa Pato la Taifa hutumia formular gani maana Uchumi unakuwa kila kukicha.
Unakua Mifukoni mwa watu au kwennye makaratasi??
 
olele

olele

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2010
Messages
898
Likes
433
Points
80
olele

olele

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2010
898 433 80
Weka hizo herufi nione huenda ndio jibu la swali nililouliza
Mkuu kwamza nikushukuru kwa mchanganuo wako..

Hapo mwisho kwenye No 7 sijaelewa, unaweza kufafanua kidogo
 
Mwifwa

Mwifwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2017
Messages
27,564
Likes
70,821
Points
280
Age
18
Mwifwa

Mwifwa

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2017
27,564 70,821 280
Unakua Mifukoni mwa watu au kwennye makaratasi??
Serikali ndio imesema hivyo mkuu na mimi nikapata ukakasi wa jambo hilo nikataka kulijua kwa undani. Uzuri mleta uzi kaja na formular za ukokotozi wa mapato nikaamua kumuuliza nilidhani huenda anaijua na formula ya kukokotoa Pato la Taifa kumbe kasema ni marufuku kuhoji hicho kitu.
Nikaona ngoja nikae kimya.
 
Mwifwa

Mwifwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2017
Messages
27,564
Likes
70,821
Points
280
Age
18
Mwifwa

Mwifwa

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2017
27,564 70,821 280
Mkuu kwamza nikushukuru kwa mchanganuo wako..

Hapo mwisho kwenye No 7 sijaelewa, unaweza kufafanua kidogo
Mkuu,
Mimi mwenyewe napambana na hali yangu.

Mada kama inavyojieleza, nimejaribu kuuliza swali linaloendana na mada lakini nimeambiwa sio ruksa kuuliza/kuhoji nilichosema.

Ebu elekeza swali lako kwa mleta uzi au kuna mtu anaweza kuja kukupa ufafanuzi baadae, vuta subira.
 
BabaTina

BabaTina

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2008
Messages
407
Likes
488
Points
80
BabaTina

BabaTina

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2008
407 488 80
PPF wapo wapi hapa...
 
NAHUJA

NAHUJA

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2007
Messages
21,365
Likes
24,832
Points
280
NAHUJA

NAHUJA

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2007
21,365 24,832 280
Mimi niko mfuko wa PPF:(:(
 
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2010
Messages
22,283
Likes
10,203
Points
280
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2010
22,283 10,203 280
PPF wapo wapi hapa...
Leo nimepata bahati ya kuitazama mifuko yetu mitatu, NSSF, LAPF na PSPF jinsi wanavyokokotoa mafao yao.

NSSF:
Wanatumia wastani wa mshahara wa mwezi kwa miaka yako 3 ambayo ulikuwa unalipwa vizuri.

LAPF:
Wanatumia wastani wa mishahahara wako kwa mwaka

PSPF:
Hawa wanatumia Mshahara wako wa mwisho

Nimeweka assumption zifiatazo
Haya nimeassume kwamba wastani wa mshahara, au mishahara ya miaka 3 au mshahara wako wa wisho ni 2000,000. Pia nimeassume kwamba mwanachama amechangia miezi 180 tu kama kiwango cha chini cha mtu kuwa na sifa ya kupata Mafao.

Mafao kwa mujibu wa NSSF:

Initial Lumpsum 23,275,862.07/=
Monthly Pension 465,517.24/=


Mafao kwa mujibu wa LAPF:

Aina ya Mafao: Retirement(Old) Benefits
Muda Uliochangia (MIEZI): 180
Wastani wa Mshahara kwa mwaka (TSZ): 24,000,000.00
Pensheni ya Mwezi (TZS): 333,333.33
Pensheni ya Mkupuo (TZS): 62,000,000.00


Mafao kwa mujibu wa PSPF

Kama umeairiwa kabla ya july 2014
Initial lumpsum 62,000,000.00 Tsh
Montly pension 333,333.33 TSH

Kama umeajiriwa baada ya july 2014
Initial lumpsum 23,275,862 Tsh
Montly pension 465,517 Tsh

Maoni yangu:
1) Hawa jamaa kwa kiasi fulani wanatumia formula inayofanana. kimsingi hakuna ushindani kwenye formular ya kupata mafao.
2) PSPF wanatumia mshahara wako wa mwisho ni poa kidogo kwa kuwa mishahara mingi ya mwisho huwa ni mikubwa. Kwa waajiriwa binafsi unaweza kuchangia pesa nyingi ya mwezi unapoelekea kustaaf kujiongezea mafao!!!
3) Kama unataka kula fungu la uhakika ukifikisha umri wa kustaaf, bora ujiunge mapeema na LAPF, ingawa malipo yako ya mwezi yatapungua lakini malipo ya awali yatakuwa karibu mara tatu ya pesa zinazotolewa na mifuko mingine . Changamoto ni jinsi ya kupata wastani wa mishahara kwa mwaka, kama wanatumia miaka yote ni hatari kwa kuwa mishahara ya awali unapoanza kazi huwa midogo sana.
4) Kwa kigezo cha hapo juu ni bora PSPF kwa kuwa wanatumia mshahara wako wa mwisho, hasa kwa kwa wale ambao waliajiriwa kabla ya july 2014.
5) Kimsingi hakuna tofauti ya mafao/formular kwa LAPF na PSPF kwa wale walioajiriwa kabla ya july 2014.
6) Hakuna tofauti ya mafao/formular baina ya NSSF na PSPF kwa wale walioajiriwa baada ya july 2014.
7) Kama wewe ni mchangiaji wa NSSF au PSPF( kwa wale walioajiriwa baada ya july 2014), kuna uwezekano mkubwa sana wa kufa na kuacha pesa nyingi sana kwenye mfuko wako. Ni ngumu kwa mtu mwenye umri wa 55-60 kuipata pesa yote iliyobaki.

Mwisho: Ikiwa wanatumia formular zinazofanana! kuna haja gani ya kuwa na mifuko lukuuuki?

Wenu

Tume ya katiba
Tuwekee na Formula ya GEPF pia tuthaminishe
 

Forum statistics

Threads 1,213,487
Members 462,160
Posts 28,479,718