Vijana wawili wa kenya watengeneza tablet yao sisi tanzania umeme wa mgao


elmagnifico

elmagnifico

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2011
Messages
7,894
Likes
7,629
Points
280
Age
30
elmagnifico

elmagnifico

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2011
7,894 7,629 280

Home » Gizmos » Kaboo: Is this the first Kenyan Designed Tablet Computer?



[h=2]Kaboo: Is this the first Kenyan Designed Tablet Computer?[/h] Posted In Gizmos - By robertalai On Tuesday, October 4th, 2011 With 7 Comments


I have just been sent some info about a “Kenyan Tablet Computer” and I thought, wow!! So I tried to get more info about the tablet including specs and everything and I am further impressed. So two Kenyans, Kelvin Jayanoris and Nicole Wambere, who are the brains behind Noris Technologies sat together more than one year ago and decided to do a tablet computer. So with the funding of their parents to the tune of Ksh 1.5 Million, the young man and woman have come up with Noris Kaboo tablet computer.
The Kaboo tabled has been designed by Noris technologies in collaboration with some Chinese partners which makes it an Original Design Manufacturer (ODM) tablet. ODM is a company which designs and manufactures a product which is specified and eventually branded by another firm for sale. So Noris specified what they wanted and since they did not have the technical expertise, they involved the Chinese company to give the Technical input.
Specs:

  • CPU: VIA WM8650 (800MHz 300MHz DSP)
  • Operating System: Android 2.2
  • Screen: 7-inch resistive touch screen
  • Storage: 256MB DDR2 RAM and 2GB internal storage
  • 3G : Supports external 3G (USB 3G) Modem
  • Card Reader: Supports High-speed Micro-SD card (maximum: 32GB)
  • Sound: Built-in speaker, Built-in micphone
  • Camera: 0.3M Pixels Web Camera
  • Orientation Sensor Automatic steering display screen
  • Supports Wi-Fi 802.11 b/g
  • Supports adobe flash 10.1
  • High-sensitivity G-sensor embedded
The tablet runs on Android 2.2 (Froyo) though Noris technologies had to modify it since the stock froyo from Google could not come out well on the tablet. The feel will be a bit different. Noris technologies say they have already sold around 440 pieces and they have been doing this through newspaper adverts. One was in the papers last week.
More Pics
Kelvin says that the tablet should be selling for as low as Ksh 12,000 but since they produce low quantity, it has affected the pricing. I must say that it is impressive even if it was an OEM device. The fact that the tablet looks and feels good makes me happy. I have my copy and I am checking it out after which I will write a detailed analysi
 
Gurta

Gurta

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2010
Messages
2,252
Likes
69
Points
145
Gurta

Gurta

JF-Expert Member
Joined Sep 17, 2010
2,252 69 145
Vyovyote FF, what matters is whose initiative was it? Wao wamekuja na wazo, wakali-refine kwa namna walivyoweza ila wakawa hawana uwezo wa kufanya prod kwao Kenya katika namna ambayo haitaathiri bei, the answer ikawa ni China. Keeping in mind kwamba hata iPad is developed in USA but made in China -- na sababu is the same: COSTS.

Cheki na hawa wengine wa Congo -- Next « Blog de la future tablette de VMK
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
61,422
Likes
29,467
Points
280
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
61,422 29,467 280
Vyovyote FF, what matters is whose initiative was it? Wao wamekuja na wazo, wakali-refine kwa namna walivyoweza ila wakawa hawana uwezo wa kufanya prod kwao Kenya katika namna ambayo haitaathiri bei, the answer ikawa ni China. Keeping in mind kwamba hata iPad is developed in USA but made in China -- na sababu is the same: COSTS.

Cheki na hawa wengine wa Congo -- Next « Blog de la future tablette de VMK
Wazo lipi jipya hapo?

Walichofanya ni kutengezesha tablet kwa jina lao, kipya ni jina tu hapo? ni nini zaidi?
 
Lonestriker

Lonestriker

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2010
Messages
640
Likes
5
Points
35
Lonestriker

Lonestriker

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2010
640 5 35
Kuna tofauti gani na wafanyabiashara wanaoenda China na kutoa oda ya kutengenezwa Tv zilizoandikwa Simba au mabegi branded with local names?Nice story thou umeingia mkenge kwa 'glorification' ya kusema Kenya watengeneza Tablet.
 
Mphamvu

Mphamvu

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2011
Messages
10,712
Likes
1,015
Points
280
Mphamvu

Mphamvu

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2011
10,712 1,015 280
Kuna tofauti gani na wafanyabiashara wanaoenda China na kutoa oda ya kutengenezwa Tv zilizoandikwa Simba au mabegi branded with local names?Nice story thou umeingia mkenge kwa 'glorification' ya kusema Kenya watengeneza Tablet.
Mi si mtaalam wa hayo madude, ila usifananishe hayo ya wakenya na biashara za kichina, ila ukija na justifikesheni kama wadau wamedesa ya mtu, hapo nitakuelewa, azawaiz ni gubu, majungu na bifu liso msingi. big up wakina njerii!
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
61,422
Likes
29,467
Points
280
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
61,422 29,467 280
African initiative
Soma vizuri uwajuwe ma African giants wa IT. Labda hata hujui kama kichwa behind google ni Mtanzania.
 
elmagnifico

elmagnifico

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2011
Messages
7,894
Likes
7,629
Points
280
Age
30
elmagnifico

elmagnifico

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2011
7,894 7,629 280
Sasa wametengeza au wametengenezesha? Unanchekesha!
hata iphone vifaa vyake vyote vinatengenezewa china asembling ndo u.s so haina tofauti na hyo
 
elmagnifico

elmagnifico

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2011
Messages
7,894
Likes
7,629
Points
280
Age
30
elmagnifico

elmagnifico

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2011
7,894 7,629 280
sasa mkisema ni sawa na kuagza tv china mimi ckubarian na hlo. wao wamepata wazo wakadesign nadhan shape na mambo mengne kwa kuwa hawakuweza produce ndo wakaamua waproduce kwa wachna. sa ebu chukulia mfano wa laptop yako ya dell. procesor imetengenezwa na intel, harddisk utakuta ya estelate, cdrom utakuta imetengenezwa na kampun nyngne na almost everythng imetengenezewa chna. lakin asembling u.s katka kiwanda cha dell, na wao may b later wataweza kuwa na uwezo wa kuwa wanafanya asembling. keep in mind v2 ving 2navyo 2mia na kusifia watu wana initiate bt production inafanyikia chna. hata tshirt nyng 2nazovaa cjui sean john. cjui nin zna kuwa produced china after being initiatd in u.s so wakenya did sumthng walau kutoa oda ya tv yenye jna flan ni tofaut na kukaa chn ukabuni k2 coz that tablet haifanan na galaxy au ipad
 
Amoeba

Amoeba

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2009
Messages
3,328
Likes
125
Points
0
Amoeba

Amoeba

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2009
3,328 125 0
Watu wanapoonda! inaonesha ufahamu ni mdogo kuhusu ubunifu wa electronics na vifaa mbalimbali. Jaribuni kufanya research kidogo bana, siyo kuropoka tu!!!!....Hawa jamaa wana mawazo mazuri! Na wanaoponda hapa ukute hajawahi kufungua hata hiyo desktop anayotumia, la angeshaona na kuelewa mambo yanaendaje. Jaribu kuchunguza computer yako, angalia brand, model imetengezwa wapi, then fungua ndani uchunguze baadhi ya vifaa vimetengenezwa wapi, you will be suprised!
 
Amoeba

Amoeba

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2009
Messages
3,328
Likes
125
Points
0
Amoeba

Amoeba

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2009
3,328 125 0
hata iphone vifaa vyake vyote vinatengenezewa china asembling ndo u.s so haina tofauti na hyo
Ndio Mkuu, Apple huwa wanadesign products zao Marekani; Lakn vinatengenezwa na makampuni Mengine kama Foxcon-CHINA!!!!!
 
mfianchi

mfianchi

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2009
Messages
8,827
Likes
2,372
Points
280
mfianchi

mfianchi

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2009
8,827 2,372 280
Mvinyo ya Dodoma imeenda kuwekwa kwenye chupa Msumbiji na kuandikwa hii mvinyo imetoka Msumbiji ilihali imetoka Dodoma,Wa K ni wajanja sana wanapenda sana misifa hiyo tablet ni Mchina tu,na wachina ni wajanja wameona wakifanya collabo na Wakenya tutaona hii tablet ni yetu na miafrika tutanunu zaidi kulinganisha na tablets za'nje'
 
Z

Zion Daughter

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2009
Messages
8,937
Likes
70
Points
145
Z

Zion Daughter

JF-Expert Member
Joined Jul 9, 2009
8,937 70 145
Hakuna jipya hapo.
 
Codezilla

Codezilla

Member
Joined
Sep 11, 2011
Messages
54
Likes
0
Points
0
Codezilla

Codezilla

Member
Joined Sep 11, 2011
54 0 0
@FaizaFoxy...stop hating...its coz of such tunnel vision thoughts that Africa is still behind...and yes we zuba tu na kuungea..check out what the Kenya Technology industry is doing..www.ihub.co.ke
 
Lonestriker

Lonestriker

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2010
Messages
640
Likes
5
Points
35
Lonestriker

Lonestriker

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2010
640 5 35
Mi si mtaalam wa hayo madude, ila usifananishe hayo ya wakenya na biashara za kichina, ila ukija na justifikesheni kama wadau wamedesa ya mtu, hapo nitakuelewa, azawaiz ni gubu, majungu na bifu liso msingi. big up wakina njerii!
Bifu la nini?Nawafahamu vizuri sana inapokuja issue ya 'Glorification of Kenya'.Article imesema clearly kabisa kwamba walituma specifications,si kwamba wali-designs.Clearly huwezi kusema walidesign au ku-invent.Hii ni hype tu!
 
Bantugbro

Bantugbro

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2009
Messages
3,017
Likes
620
Points
280
Bantugbro

Bantugbro

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2009
3,017 620 280
Acheni kutoana mimamcho, habari yenyewe inajieleza vizuri tu au ligha nayo ni tatizo?....
..."So Noris specified what they wanted and since they did not have the technical expertise, they involved the Chinese company to give the Technical input."...

Siku hizi kariakooo zimejaa simu na bidhaa nyingi za kutoka kichina kuanzia nguo mpaka vifaa vya electroniki kwa sababu wachina wanauwezo wa kukutengenezea kitu chochote unachotaka ilimradi uwape specifications. Cha msingi je ndugu zetu wana-patent gani na ngapi kwenye hiki kifaa au wamefanya LEGO...

Kunatofauti kubwa sana kati ya Apple na kampuni hii ya ndugu zetu kwakuwa wao wamesema hawana technical expertise (wao ni wafanya biashara tu) wakati Apple wana-technical expertise isipokuwa wana-outsource manufacturing kwa kampuni za kichina kwa sababu ya cheap labour tu.

Kwa kifupi ni kwamba ni vigumu kukaa mwaka mmoja tu na kufanikiwa kutengeneza product kama iPad wakati hauna technical expertise yeyote. Especially kama wewe ni start-up.

Kampuni kama Apple au Samsung wana Patents nyingi sana kwenye hizo tablet computer zao, kumbuka siku hizi Patents huwa hazipatikani hivihivi mpaka uthibitishe madai yako, ndio maana hayo makampuni yameajiri wafanya kazi wengi (Mostly Engineers) wanaofanya Research and Development (R&D) kampasi zao ni kama vyuo vikuu vya ufundi....
 

Forum statistics

Threads 1,250,952
Members 481,523
Posts 29,752,169