Vijana wa Hai waliotangaza kutawala eneo lao wanaweza kushitakiwa kwa kuvunja Katiba Ibara ya 17

Quinine

JF-Expert Member
Jul 26, 2010
20,068
2,000
Kwenye video zinazosambaa mitandaoni zikiwaonyesha vijana wa Wilaya ya Hai wakifanya fujo, pamoja na makosa mengine ya jinai, "kufanya fujo na kuharibu mali", wamesikika wakisema hawataruhusu mtu yeyote asiye mwana Hai kukanyaga eneo lao na kufanya siasa au jambo lolote lisilowahusu wana Hai.

Hili ni kosa kisheria kwa Sheria ya 1984 Na.15 ib.6. "Uhuru wa mtu kwenda atakako", vile vile wamevunja Katiba ya Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania, Ibara ya 17, "Haki ya Kuishi".

Ibara ya 17.-(1) Kila raia wa Jamhuri ya Muungano anayo haki ya kwenda kokote katika Jamhuri ya Muungano na kuishi katika sehemu yoyote, kutoka nje ya nchi na kuingia, na pia haki ya kutoshurutishwa kuhama au kufukuzwa kutoka katika Jamhuri ya Muungano.

Ni wito wangu kwa vyombo vya dola kuwatafuta vijana hawa na walio nyuma yao na kuwapeleka kwenye vyombo husika ili sheria ichukue mkondo wake.

Hali hii ikiachwa iendelee kuna siku watu wa eneo fulani watajitangazia mamlaka ya eneo lao ndani ya Jamhuri ya Tanzania.
 

Chakaza

JF-Expert Member
Mar 10, 2007
36,858
2,000
Hayo ni mambo yaliyo achwa yaratibiwe na muhuni Ole Sabaya. Lengo kuu ni kumharasi Mbowe kama mpango rasmi ulioanzia juu.
Fujo za Jana zilisababisha vijana wa Sabaya wapokee kipigo, lakini kwa BAHATI MBAYA yule ambaye ilikuwa afe ili iwe fundisho kwa Sabaya hakufa. Sasa kuliko afe kijana anayefanya Fujo kwa 20,000/ zitokazo kwa Ole Sabaya bora afe mwenyewe na uteuzi mpya ufanyike.
 

kelao

JF-Expert Member
Sep 24, 2012
7,852
2,000
Tatizo vyombo vyetu vya ulinzi vimesahau wajibu wao na kufanya kazi kwa kufuata matakwa ya wanasiasa (CCM)
 

digba sowey

JF-Expert Member
Mar 1, 2017
5,490
2,000
Wanelushwa michembe na DJ mbowe,ngoja waonje joto la jiwe,ni kupoteza mmoja baada ya mwingine
 

Delight

JF-Expert Member
Nov 2, 2019
360
500
Hiyo ndio speciality ya Sabaya, ndio maana muda wote amezungukwa na wahuni. Concern yangu ni kuwa hakuna wa kumfunga paka kengele. Doomed
 

gigabyte

JF-Expert Member
May 27, 2015
2,297
2,000
Mambo yakijinga sana. Tunachekea ujinga wa hivi ila iko siku utatugharimu na tutakua tumechelewa.
 

Gulwa

JF-Expert Member
Jun 16, 2008
6,210
2,000
Kwenye video zinazosambaa mitandaoni zikiwaonyesha vijana wa Wilaya ya Hai wakifanya fujo, pamoja na makosa mengine ya jinai, "kufanya fujo na kuharibu mali", wamesikika wakisema hawataruhusu mtu yeyote asiye mwana HAI kukanyaga eneo lao na kufanya siasa au jambo lolote lisilowahusu wana HAI...
Ambao walipaswa kuwachukulia hatua ndio waliowatuma na kuwalipa
 

Zanaco

JF-Expert Member
Feb 17, 2016
1,293
2,000
Nimengalia vizuri hii clip wale ni mateja na jobless na baadhi ya vijana wenye matatatizo mbalimbali ya kimaisha yaliyotengenewa na ccm makusudi kisha wanageuza matatizo kuwa mtaji wa kisiasa ujinga mtupu yaan machalii wamekaririshwa name yakuongea ukiwaangali vizuri wako hoi kiafya wananjaa sura zimekosa nuru. Kinaja usikuba kutumika
 

Shoctopus

JF-Expert Member
Dec 29, 2015
3,045
2,000
Kwenye video zinazosambaa mitandaoni zikiwaonyesha vijana wa Wilaya ya Hai wakifanya fujo, pamoja na makosa mengine ya jinai, "kufanya fujo na kuharibu mali", wamesikika wakisema hawataruhusu mtu yeyote asiye mwana HAI kukanyaga eneo lao na kufanya siasa au jambo lolote lisilowahusu wana HAI..
Umwewahi kumwona Mgogo anamiliki shamba Hai, Bukoba, au Mbeya?

Sent from my XT1097 using JamiiForums mobile app
 

NAWATAFUNA

JF-Expert Member
Nov 14, 2019
11,043
2,000
Vijana wa Hai komaeni hapohapo mlipowashika.Chenka ndo kidoogo alikua akipunguza spidi. Chenka keshatangulia mbele ya haki kwa sasa ni spana spana tu mwanzo mwisho.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom