Vijana mtaani maisha magumu sana.Sisi wenye ajira tumeshindwa kuwapunguzia makali ya kimaisha?

Hivi punde

JF-Expert Member
Apr 1, 2017
2,266
2,000
Nafikiria kundi kubwa la watu ambao wako mtaani hawana ajira hasa wale vijana wetu waliotoka vyuoni ,kwa takribani miaka 3 sasa. Wamepiga kelele, wamelia ,wamesononeka, wameandika kwenye mitandao ya kijamii mpaka imefikia mahali sasa wameamua kunyamaza wao wenyewe. Kimya kama hawapo mtaani.

Nimeshuhudia vijana wengi sana ambao ni degree holder, wameanza kulima kilimo cha umwagiliaji kwa kutumia pump za petrol au diesel, wanafundisha shule private, wanachoma chips, kufyatua matofali nk. Kuna wale wengine ambao wako kwa wazazi, mjomba/shangazi, wifi au shemeji. Huku vyeti vyao vikiwa kwenye bahasha za kaki.

Ukitembelea mabonde mengi ya umwagiliaji, unakutana na degree za Engineering, Sociology, Accounts, nk..vijana wameungana ilimradi mkono uingie kinywani.

Kuna vijana hawaamini kama watakuja kuzitumikia taaluma zao.

Mtaani vijana wanapata shida sana. Kuna kijana nilikutana Mae ameniomba hela ya sabuni na vocha, TZS 2,500. Nikampatia elfu 50. Kijana kapauka sana. Nimemwahidi kufanya nae kazi za projects zangu akiwa anakaa kwangu ili aanze kujijenga na kupata mizizi yake.

Swali ambalo najiuliza, hivi ni kweli wasomi wote chini tumeshindwa kuwabeba vijana wetu mtaani ambao wengi wana vyeti vyao vizuri? Mpaka ajira za serikali jamani?
 

galindas

JF-Expert Member
Mar 3, 2013
985
1,000
Hali ni mbaya kwetu sote. Tunawaza kesho yetu na ya watoto wetu itakuwaje. Sasa hivi si rahisi kutoa support kwa kila mmoja. Mishahara midogo, biashara zinafungwa kwa kodi kubwa, stahili za wafanyakazi ikiwamo madeni serikali hailipi... tutawasaidiaje. Wazazi nao wanategemea wenye kazi. Hali tete sana
 

Nichumu Nibebike

JF-Expert Member
Aug 28, 2016
8,696
2,000
Nimeshuhudia vijana wengi sana ambao ni degree holder, wameanza kulima kilimo cha umwagiliaji kwa kutumia pump za petrol au diesel, wanafundisha shule private, wanachoma chips, kufyatua matofali nk. Kuna wale wengine ambao wako kwa wazazi, mjomba/shangazi, wifi au shemeji. Huku vyeti vyao vikiwa kwenye bahasha za kaki.
?
Hawa ndio mabilionea wa baadaye!...
 

kikuna

JF-Expert Member
May 26, 2015
2,206
2,000
mm nawasaidia kuwapa ushauri wa kujiajiri....japo najua hana hata mia ya capital wala mm siwezi kujiajiri......
 

Waterloo

JF-Expert Member
Nov 30, 2010
18,664
2,000
Wacha wajifunze ili wakati wa uchaguzi wajielewe.wanataka nani na kwanini.
 

Waterloo

JF-Expert Member
Nov 30, 2010
18,664
2,000
Sasa hivi kila mtu anahangaika nyumbani chakula kisikosekane basi.hayo mengine ni anasa.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom