Vigogo CCM waliowahi kwenda upinzani wakarudi tena CCM | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vigogo CCM waliowahi kwenda upinzani wakarudi tena CCM

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Bobuk, Feb 22, 2012.

  1. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #1
    Feb 22, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,877
    Likes Received: 458
    Trophy Points: 180
    Wana JF,

    Kwa kuwa historia ya nchi yetu huwa haindikwi vizuri, mimi ninaomba nisaidiwe kufahamu vigogo wa CCM waliowahi kutimukia upinzani tangu tuanze mfumo wa vyama vingi 1992 na baada ya mambo kuwa magumu wakarudi tena CCM. Je hao vigogo walikuwa wanasimamia msingi ipi? au walikuwa ni Political opportunist. Haya ni mambo muhimu sana ya kutafakari, kwani kutokana hali inavyo kwenda ndani ya CCM huenda CDM 2015 ikapata mafuriko ya "WAKIMBIZI wa kisiasa" kutoka CCM
    1. Steven Wassira (NCCR)
    2. John John Guninita (CDM)
    3. Abass Mtemvu (NCCR)
    4. Adam Malima (NRA)
    5. Samuel Sitta (CCJ)
    6. Nape Nnawiye (CCJ)
    7. Dan Makanga (UDP)
    8. Dr. Amani Warid Kaborou (CDM)
    9. Dr. Masumbuko Lamwai (NCCR)
    10. Chief Abdallah Fundikira (UMD)
    11. Tambwe Hiza (CUF)
    12. Ibrahimu Msabah (CUF)
    13. Nalaila Jidawi (CUF)
    14. Dr. Ngunangwa (NCCR)
    15. Makongoro Nyerere (NCCR)
    16. Gulamhussein Kifu (NCCR)
    17. Daniel Nsanzugwako (NCCR)
    18. Sambweee Shitambala (CDM
    19. Deo Lwekama (TLP)
    20. Thomas Ngawaiya (TLP)
    21. Anna Senkoro (TPP Maendeleo)
    22. Prince Bagenda (NCCR)
    23. Dr. Festus Limbu (NCCR)
    24. Amani Nzugule Jidulamabambansi (UDP/RIP)
    25. Thomas Nyimbo
    26. Frank Magoba (CUF)
    27. Evodius mmanda
    28. Thadeus Mtembei
    29. Justine Salakana (CDM)
    30. Kilimbah
    31. Shaibu Ally Akwilombe (CUF)
    32. Njelu Mlagala Kasaka (CUF)
    33. Fatuma Maghimbi (CUF)
    34. Clement Mabina
     
  2. hollo

    hollo JF-Expert Member

    #2
    Feb 22, 2012
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 782
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 45
    Nape na Sita ni maneno tu.Kumbe Wasira alishawahi kuwa upinzani,sikujua aisee
     
  3. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #3
    Feb 22, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,496
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    makongoro nyerere(NCCR)
     
  4. bibikuku

    bibikuku JF-Expert Member

    #4
    Feb 22, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 827
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    15. Gulamhusein Kifu (NCCR Kigoma)
    16. Daniel Nsazugwako (NCCR)
     
  5. CHEMPO

    CHEMPO JF-Expert Member

    #5
    Feb 22, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 369
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Njaa mbaya..
     
  6. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #6
    Feb 22, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,891
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Wassira alitolewa kamasi na Warioba Bunda akajisalimisha NCCR. Baadaye naye akataka kuanzisha chama chake akashindwa na njaa ilipozidi akafunga breki tena ccm.
     
  7. M

    Masuke JF-Expert Member

    #7
    Feb 22, 2012
    Joined: Feb 28, 2008
    Messages: 4,603
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    -Dr. Festus Limbu-NCCR
    -Kuna yule alikuwa TLP wa moshi baadaye akarudi CCM jina lake limenitoka.
    -Mwenyekiti wa sasa wa CCM wa mkoa wa Mwanza naye alikuwa UDP.
    -Prince Bagenda-NCCR
     
  8. B

    Bhavick JF-Expert Member

    #8
    Feb 22, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 314
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Thomas Ngawaiya -TLP.Sambwee Shitambala-CDM.
     
  9. N

    Ndakilawe JF-Expert Member

    #9
    Feb 22, 2012
    Joined: Jul 6, 2011
    Messages: 3,955
    Likes Received: 1,371
    Trophy Points: 280
    wote walitumwa kuvuruga Upinzani, wakatolewa Baruuu
     
  10. K

    KAMANDA HANGA Senior Member

    #10
    Feb 22, 2012
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 158
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    1. Hamad Rashid (CUF)
    2. Sharif Hamad (CUF)
    3. Augustin Mrema ( TLP)
    4. Deo Lwekamwa (TLP)
    wengine bado wanaelekea kadiri njaa zinavyo wabana na wengine baada ya kumaliza kazi zao walizotumwa na ccm na usalama wa taifa.
     
  11. J

    Jadi JF-Expert Member

    #11
    Feb 22, 2012
    Joined: Aug 2, 2011
    Messages: 1,252
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    kweli njaa kali, kama Wasira anashangaza sana na kujidai kwake kuwasema wapinzani, ila ndo ilivyo mtoto yeyote wa ndugu akija kwenu anakuwa wa kwanza kuwasema ndugu zake wa damu hata kabla yenu nyie
     
  12. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #12
    Feb 22, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 0
    Dokta Slaa - gwanda
     
  13. W

    WildCard JF-Expert Member

    #13
    Feb 22, 2012
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,469
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Kuna walookuwa CCM wako upinzani sasa:
    -Dr Slaa na X-mchumba wake Rose Kamili.
    -Edwin Mtei
    -John Magale Shibuda.
    -Seif Sharif Hamad na KAMAHURU yake.
    -Augustino Lyatonga Mrema.
    -Wapinzani wote waliozaliwa kabla ya mwaka 1975.
     
  14. Mtumishi Mkuu

    Mtumishi Mkuu JF-Expert Member

    #14
    Feb 22, 2012
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 260
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    KWeli siasa mchezo mchafu, wkt wassira anatoka ccm alisema hawez kurud tena huko na kuliko arudi ni bora amlale mama yake, ila alirud ccm sijui kama alimlala mama yake au la!
     
  15. KirilOriginal

    KirilOriginal JF-Expert Member

    #15
    Feb 22, 2012
    Joined: Feb 13, 2012
    Messages: 1,835
    Likes Received: 346
    Trophy Points: 180
    Ukinitajia wasira napata jazba, huyu alitumwa kummaliza mrema na akafanikiwa, sasa tunaye shibuda ila tushamsanukia
     
  16. Companero

    Companero Platinum Member

    #16
    Feb 22, 2012
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,465
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
  17. K

    KAMANDA HANGA Senior Member

    #17
    Feb 22, 2012
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 158
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    yule ilikuwa njaa kali inamsumbua. Ogopa njaa unaweza tamka neno kesho ukalijutia. Mpaka leo awashukuru sana Rostam Aziz na Lowasa kwa kumshika mkona wakamfadhiri mpaka kawa mbunge na kwa mkono wao kawa waziri. Ndoo maana anatamba kuwa ukiondoa PM ni yeye boss wa mawaziri. Huyo ndo Wasiri, the world handsome politician.
     
  18. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #18
    Feb 22, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,567
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 145
    -Kuna yule alikuwa TLP wa moshi baadaye akarudi CCM jina lake limenitoka.-Thomas Ngawaiya
    -Mwenyekiti wa sasa wa CCM wa mkoa wa Mwanza naye alikuwa UDP.- Clement Mabina
     
  19. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #19
    Feb 22, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,567
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 145
    WC,
    Mkuu ndio kusema hujaelewa kinachozungumzwa hapa, ama umeamua tu kwa makusudi kuichakachgua sredi hii!?:lol:
     
  20. AdvocateFi

    AdvocateFi JF-Expert Member

    #20
    Feb 22, 2012
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 10,550
    Likes Received: 371
    Trophy Points: 180
    Hata baba mwanaasha yupo CDM now, ushahidi ni mchakato wa katiba mpya.
     
Loading...