VIDEO: Mzee Kingunge atoa tathmini kuhusu Miaka 55 ya Uhuru wa Tanganyika


Interest

Interest

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2015
Messages
1,857
Likes
3,187
Points
280
Interest

Interest

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2015
1,857 3,187 280
==========

Mwanasiasa mkongwe nchini Kingunge Ngombale Mwilu atoa tathmini ya miaka 55 ya Uhuru wa Tanganyika.

Akichambua masuala mbalimbali Mzee Kingunge ameelezea mambo yaliyofanywa na serikali ya awamu ya kwanza na kuzungumzia mambo kadhaa ya tawala zilizofuata.

Katika nyanja ya maendeleo ya kijamii Mzee Kingunge amesema kuwa kwa awamu ya kwnza ilinaanzia kwenye elimu na afya

Uchumi na kwa upande wa uchumi basi kwa wakati huo ilijumuisha wananchi woote kwa kazi kwa bidii.

Aidha Mzee Kingunge ameelezea kuwa kwa sasa taifa linaongozwa bila ya kufuata mipango ya maendeleo, wanachi wanataka maendeleo na viongozi wanataka maendeleo lakini kikwazo ni katika upangaji wa maendeleo.
 
B

bagamoyo

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2010
Messages
5,811
Likes
3,669
Points
280
B

bagamoyo

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2010
5,811 3,669 280
Safi sana Mzee Kingunge Ngombale Mwiru. nadhani viongozi wanasiasa na wale wa maofisini/wizarani wasidhanikujifungia ndani ndiyo inawafanya wanajua sana mambo yote na hivyo kutoshirikisha wananchi ktk ngazi zote ili nchi ipate maendeleo kwa kasi kubwa zaidi.
 
E

Elimu ya hapa na pale

JF-Expert Member
Joined
Aug 23, 2016
Messages
846
Likes
824
Points
180
E

Elimu ya hapa na pale

JF-Expert Member
Joined Aug 23, 2016
846 824 180
Masikini ya Mungu mumemwona wapi huyu babu??? Nimemumis yoka mwakajana wakati akisema: unachukua unaweka luwasa.
 
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2006
Messages
4,141
Likes
135
Points
160
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2006
4,141 135 160
Well said comredi
 
Ufipa-Kinondoni

Ufipa-Kinondoni

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2012
Messages
4,580
Likes
2,235
Points
280
Ufipa-Kinondoni

Ufipa-Kinondoni

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2012
4,580 2,235 280
Alifanya nini wakati ni waziri na mkuu wa mkoa. Watu wanataka waone wenzie wanafanye juu ya matarajio wakati wao walifanya chini ya kiwango.

Anaweza akaeleza kitu achoacha hapa Tanzania hatatukamkumbuka?
 
K

kigogo warioba

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
3,995
Likes
4,538
Points
280
K

kigogo warioba

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
3,995 4,538 280
shikamoo babu, kamanda!!!
 
stroke

stroke

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2012
Messages
16,951
Likes
9,954
Points
280
stroke

stroke

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2012
16,951 9,954 280
Inahitajika uwe na akili za kibavicha ili kumwamini huyu mzee!
 
stroke

stroke

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2012
Messages
16,951
Likes
9,954
Points
280
stroke

stroke

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2012
16,951 9,954 280
Alifanya nini wakati ni waziri na mkuu wa mkoa. Watu wanataka waone wenzie wanafanye juu ya matarajio wakati wao walifanya chini ya kiwango.

Anaweza akaeleza kitu achoacha hapa Tanzania hatatukamkumbuka?
More than 30 years yupo serikalini na hakuna lolote la maana alilofanya. Wazee kama yeye huwa wananishangaza sana.
 
HesabuKali

HesabuKali

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2016
Messages
1,902
Likes
3,445
Points
280
HesabuKali

HesabuKali

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2016
1,902 3,445 280
Mzee Kingunge ni aina ya wale wazazi waliokuwa wanaongoza shuleni kila somo lakini cha kushangaza hawakupata elimu na kuishia madarasa ya awali kabisa, kila akizungumzia shule utamsikia enzi zangu mimi.

Yeye atakumbukwa kwa lipi kama waziri na mkuu wa zamani, na kiongozi mwandamizi wa chama chao kilichoasisi ufisadi Tanzania?

Mzee Kingunge hajawahi kuwa mshauri mzuri kuanzia kwa serikali aliyoitumikia tangu akiwa kijana na mpaka leo na chama chake cha zamani.

Katika watu wanaotakiwa kuomba radhi kwa Watanzania Mzee Kingunge yupo na CCM wote.

Taratibu za chama zimekiukwa 2015 je 1995 na 2005 hazijakiukwa? Au kwasababu kulikuwa na ujinga wao wa kuachiana ndio ikambidi avute subira?

Nchi hii ina uongozi mbovu ila Kingunge alikuwa mbovu zaidi kama kina Msukuma tu, kama ni ujasiri alikuwa wapi kina Mbowe, Maalim, Mbatia, Lipumba walipokuwa wanaichachafya ccm na kujiweka mstari wa mbele kwenye mapambano?
 
N

ndayilagije

JF-Expert Member
Joined
Nov 7, 2016
Messages
6,523
Likes
6,885
Points
280
Age
58
N

ndayilagije

JF-Expert Member
Joined Nov 7, 2016
6,523 6,885 280
Shikamoo Mzee, unanikumbusha Vita ya maji maji hivi mdachi alishindwa vile eeh!au ni babu zetu waliambulia kitanzi?
 
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
9,670
Likes
10,078
Points
280
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
9,670 10,078 280
Mzee yuko vizuri. Kwa upande mwingine hope mambo yake ameyaweka vizuri kimaandishi otherwise kwa heshima kubwa aliyo nayo ccm hawakawii kufanya fujo wakidai ni mtu wao.
 
Manstone

Manstone

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2013
Messages
485
Likes
255
Points
80
Age
29
Manstone

Manstone

JF-Expert Member
Joined May 12, 2013
485 255 80
Hii Kweli Nitokee Vipi, Mzee Mbona Enzi Zile Ukiwa Kiongozi Mkubwa Hukuweza Hivi Vitu
 
B

Babeli

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2015
Messages
4,621
Likes
1,595
Points
280
B

Babeli

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2015
4,621 1,595 280
Mzee Kingunge ni aina ya wale wazazi waliokuwa wanaongoza shuleni kila somo lakini cha kushangaza hawakupata elimu na kuishia madarasa ya awali kabisa, kila akizungumzia shule utamsikia enzi zangu mimi.

Yeye atakumbukwa kwa lipi kama waziri na mkuu wa zamani, na kiongozi mwandamizi wa chama chao kilichoasisi ufisadi Tanzania?

Mzee Kingunge hajawahi kuwa mshauri mzuri kuanzia kwa serikali aliyoitumikia tangu akiwa kijana na mpaka leo na chama chake cha zamani.

Katika watu wanaotakiwa kuomba radhi kwa Watanzania Mzee Kingunge yupo na CCM wote.

Taratibu za chama zimekiukwa 2015 je 1995 na 2005 hazijakiukwa? Au kwasababu kulikuwa na ujinga wao wa kuachiana ndio ikambidi avute subira?

Nchi hii ina uongozi mbovu ila Kingunge alikuwa mbovu zaidi kama kina Msukuma tu, kama ni ujasiri alikuwa wapi kina Mbowe, Maalim, Mbatia, Lipumba walipokuwa wanaichachafya ccm na kujiweka mstari wa mbele kwenye mapambano?
Mbona unatuchanganya. Mzee si yupo Chadema au amesharudi ccm
 
B

Babeli

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2015
Messages
4,621
Likes
1,595
Points
280
B

Babeli

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2015
4,621 1,595 280
Mzee amekula maisha yake yote yupo karibu na uongozi wa juu wa nchi kama kiongozi lakini hatujui yeye kama yeye aliifanyia nini nchi hii. Kama ni kufeli kwa nchi na yeye ni mmojawapo aliechangia. Sasa ilikuaje akasema ccm imeishiwa pumzi wakati yeye alikua kada wake.Hana lolote na ndio maana hata Nyerere hakuweza kumtumia sana kwa sababu ya uwezo wake mdogo
 
Mahweso

Mahweso

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2014
Messages
1,069
Likes
1,227
Points
280
Mahweso

Mahweso

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2014
1,069 1,227 280
Alifanya nini wakati ni waziri na mkuu wa mkoa. Watu wanataka waone wenzie wanafanye juu ya matarajio wakati wao walifanya chini ya kiwango.

Anaweza akaeleza kitu achoacha hapa Tanzania hatatukamkumbuka?
Kama umemsikiliza, kasema Elimu haikuwepo, asilimia 82% ya Watanganyia walikuwa hawajui kusoma na kuandika, waliwapa elimu asilimia 93% wakajua kusoma na kuandika.

Unahoji walifanya nini, kwasababu wewe ni CCM mnajua mnavyo Fanya madudu ndio unapinga hadi ukweli!

Ujuaji wenu wa kutokutaka kushilikisha watu mnatuchelewesha,
 
sostenes mbwelwa

sostenes mbwelwa

JF-Expert Member
Joined
Jul 25, 2016
Messages
286
Likes
125
Points
60
Age
41
sostenes mbwelwa

sostenes mbwelwa

JF-Expert Member
Joined Jul 25, 2016
286 125 60
Hana jipya mzee huyo...mfamaji
 
Y

yego chikaka

JF-Expert Member
Joined
Feb 10, 2016
Messages
620
Likes
237
Points
60
Age
49
Y

yego chikaka

JF-Expert Member
Joined Feb 10, 2016
620 237 60
Huyo mzee kwisha kazi yake, hana hadhi ya kuongea chochote na kusikilizwa.
Kwa hiyo mzee wako ndo ana hadhi ya kuogea na kusikilizwa? Kama ndo hivyo mwambie aje aongee tumsikilize
 

Forum statistics

Threads 1,273,431
Members 490,382
Posts 30,481,427