Video: Kikwete na maelezo ya matatizo ya watoto... mweh! | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Video: Kikwete na maelezo ya matatizo ya watoto... mweh!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Jun 15, 2010.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Jun 15, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 31,076
    Likes Received: 5,228
    Trophy Points: 280


    Ilikuwa kwenye taarifa ya habari ya saa mbili usiku. Anaanza kwa kujibu swali la anaelezea vipi vitendo vya watoto kukatisha masomo na kuwa barabarani kuombaomba? Ni vitu gani vinasababisha hali hiyo?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #2
    Jun 15, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,623
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    I love politics... president is nowadays very available to all groups of people accross the community, the other day it was university students, now primary pupils... next time kindergaden ... yep... election year !!!
     
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    Jun 15, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 31,076
    Likes Received: 5,228
    Trophy Points: 280
    watu pekee ambao hataenda kuonana na kupokea maswali yao ni wasomi wa vyuo vikuu.... sijasema wanafunzi wa vyuo vikuu..
     
  4. R

    Ramos JF-Expert Member

    #4
    Jun 15, 2010
    Joined: May 13, 2010
    Messages: 498
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Namnukuu ...."tutaendelea kufanya jitihada ili watu waendelee kuishi maisha yaliyo bora zaidi, umaskini upungue.. wanaendelea kupungua, lakini sio wengi sana; bado watanzania 35% ni maskini sana, ni wengi sana katika jamii"...

    Comments
    - Kwenye kipengele kilicho blue - imeonekana kuwa kwa kipindi cha miaka minne watanzania milioni 1.6, sawa na 4% wameingia katika kundi la walio maskini kupindukia. bila shaka wengi wao ni watu walio katika mazingira ya watanzania wa hali ya chini.

    - Kwenye kipengele kilicho red - anonyesha kuwa watafanya jitihada ili watanzania "waendelee kuishi maisha yaliyo bora zaidi"... ina maana kuwa walio na maisha bora wataendelea kuishi maisha yaliyo bora zaidi...

    Conclusion
    - JK na serikali yake haina wasiwasi na watanzania maskini na wanaoendelea kuwa maskini zaidi, bali inajitahidi kusaidia walio na maisha bora waendelee kuwa na maisha bora zaidi...

    wacha niishie hapa maana naelekea kucheki mechi...
     
  5. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #5
    Jun 15, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,106
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    Aende akazungumze na wanafunzi wa chuo kikuu cha dsm wamwache!! Mbigiri boys watampiga maswali hadi aseme wale wanafunzi washughulikiwe. Ameenda Dodoma kwani anajua wana njaa aje Dar tunamsubiri kwa hamu tuwape watu maswali ya kumuuliza
     
  6. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #6
    Jun 15, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,106
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    It is very sad!!!
     
  7. K

    Kapwani JF-Expert Member

    #7
    Jun 15, 2010
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 668
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna anayejua hawa watoto waliohidhuria walitoka wapi? Nimesikia wakisema chini ya uongozi wa JK wao wamefaidika sana!!! kina nani hawa watoto jamani kuna anayejua?
    Nadhani watoto ambao wangetakiwa kuhudhuria hapo ni watoto walio katika mazingira magumu.....hawa wa St Mary's hawa hata dala dala hawapandi wamekaririshwa mashairi ya maswali!! wala hawajui shida nini!
    Mix with yours
     
  8. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #8
    Jun 15, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,586
    Likes Received: 5,807
    Trophy Points: 280
    The irony is, rais ombaomba anatoa lecture kuhusu watoto ombaomba na umasikini, kama yeye ni mtaalamu mwenye ufumbuzi mzuri kabisa.
     
  9. D

    DoubleOSeven JF-Expert Member

    #9
    Jun 16, 2010
    Joined: Jul 5, 2008
    Messages: 661
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    MKJJ umeniacha mbavu sina. Baada ya kukutana na viongozi wa dini kwa staile ile, na WATOTO kwa staili hiyo, tayari keshakutana na wale MA-DC Moshi. Kabakiza kukutana na Ma-Miss TZ kabla ya fainali za umiss!
     
  10. jaxonwaziri

    jaxonwaziri JF-Expert Member

    #10
    Jun 16, 2010
    Joined: Feb 17, 2010
    Messages: 377
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 45
    I like dreaming, and I dream big but this kind of dreaming is completely insane Mr Presida..!
    Nimesikia ukiwasimulia watoto waliokuja kukuona hapo magogoni kuwa eti, kwenye hako ka-kauli mbiu kanakosema "..Tanzania beyond tommorrow.." eti kila mwalimu atakuwa anamiliki laptop yake! Mr Presidaa are you serious? Sane? Napata picha kama babu anawasimulia wajukuu zake hadithi vile? Na tunajua kuwa hadithi wakati mwingine hazina ukweli, ila zinafundisha! Napata tatizo ninapojaribu kufanya uamuzi wa ama ulikuwa unasimulia hadithi kwa wajukuu zako ama ulikuwa unaota wakati wa mchana (day dreaming)
    Hebu twende pamoja:
    Lini huo utafiti umefanywa kuonyesha kuwa what teachers need is laptops na sio malipo mazuri, mazingira mazuri ya kazi, shule zilizojitosheleza kwa kila kitu kuanzia maabara, maktaba n.k, kurejeshewa heshima na hadhi yao mbele ya jamii, na pia mafunzo ya kutosha kwa waalimu hawa?
    Ndugu Presidaa, shule ngapi zina umeme unahitajika ku-chaji hizo laptops?
    Halafu Mr. Presidaa, hizo laptop wazifanyie nini? Dont tell me ni za kuandalia masomo na kutunza kumbukumbu!
    Mr Presidaaa, unafahamu hatutakiwi kuangalia laptop kama kitu cha kifahari na tunatakiwa kurudi kwenye ukweli kuwa laptop ni kitendea kazi kama vitendea kazi vingine mfano wa kalamu, nyundo, msumeno n.k?
    Kuna haja gani ya kumpatia mtenda kazi kitendea kazi ilhali hathaminiwi, mazingira ya kazi ni mabovu, taaluma ya utendaji kazi haijaboreshwa?
    Mbona nahisi mawazo haya yana serious error??
    Is this the way Mr Presidaa is supposed to be thinking? Kweli? Yeye na wasaidizi wake?
    Its horrifying to have a president who thinks this way!

    Haya, lets say wamepewa, and lets suppose zimegawiwa kwa waalimu wa sekondari tu, za kata included, zimekadiriwa kuwa na life-span ya muda gani? Ama matengenezo yatahitajika baada ya muda gani? Yatafanywaje? Yata simamiwa na nani? Kwa fedha ipi? Tunahakikishaje laptop hizo zitakuwa zinafanya kazi iliyokusudiwa? Re-placement ni baada ya muda gani? Serikali hii itakabiliana-je na habari za .." ...laptop zimeeibwa.." ama "...zimepotea..."
    Mr Presidaa, zitakuwa na internet? Kweli? How?

    Isije kuwa kuna ka-kampuni ka teknolojia kanatafuta soko na ka-meshafanya lobbying ya kutosha ili kuju kuzimwaga huku kwetu tanzania, hata kama ki-uhalisia hatuzihitaji?
    Mr Presidaa, unayaangalia haya yote kwa macho matatu?

    Halafu, mbona kama wazo hili la laptop limekaa kama la-ki "..ACADEMY...." ama .."...Ki-international school..." flani hivi. For sure mtu unayetaka kuboresha elimu shule ya sekondari Nkuu, ama shule ya msingi Kwembetutu kule Mbinga, shule ya msingi Mwinyi kule mjini Tabora huwezi kuanza kuzungumzia laptop, nildhani ungeanza kuzungumzia vyumba vya madarasa, madawati na hata White boards ili kuondokana na vumbi la chaki linalotokana na utumiaji wa blackboards!

    Mr Presidaaa, are you serious?
     
  11. kipipili

    kipipili JF-Expert Member

    #11
    Jun 17, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 1,499
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    funga kazi atakutana na ze comedy na futuhi
     
  12. B

    Balingilaki Member

    #12
    Jun 17, 2010
    Joined: Aug 2, 2008
    Messages: 77
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    politicians are alwayz wordy people.
    :A S kiss:
     
  13. Bramo

    Bramo JF Bronze Member

    #13
    Jun 17, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 9,228
    Likes Received: 2,162
    Trophy Points: 280
    Especially UDSM Hawezi kukanyaga miguu yake
     
  14. K

    Kilembwe JF-Expert Member

    #14
    Jun 17, 2010
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 1,125
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    Alikutana na watoto 13 waliowawakilisha wenzao zaidi ya million 20! (watoto 13 kuwakilisha million 20 what a proportion!) hata hivyo Rais alishindwa kujibu baadhi ya maswali kutoka kwa watoto hao, kama vile lililoulizwa na mtoto mmoja juu ya kuwawezesha wanafunzi waliopata mimba shuleni kurejea shuleni ili kuendelea na masomo! akijibu swali hilo Rais alisema " suala hilo ni zito kwenye maamuzi kwa kuwa wanaharakati na serikali wanakinzana katika hoja zao..." swali lingine lililoonekana gumu kwa raisi ni la kutoka kwa Fadhil habibu wa Tabora, aliyetaka kujua ni jinsi gani serikali inawashughulikia wazazi wanaowaozesha watoto wao wenye umri chini ya miaka 18! akijibu swali hilo Rais alisema, suala hilo linamtesa sana pale anaposikia mtoto katolewa shule kwa ajili ya kwenda kuolewa.
    SOURCE: MAJIRA-16-06-2010 page 3!
    What a president eenh! kama maswali ya watoto yalimchanganya tusubiri ya wakubwa tuone!
     
  15. F

    Froida JF-Expert Member

    #15
    Jun 17, 2010
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 7,322
    Likes Received: 878
    Trophy Points: 280
    Hao Watoto nasikia walitoka kwenye baadhi ya vituo,na mashuleni nasikia yule mama waziri wa maendeleo ya jamii alitengua baadhi ya maswali na kuchomekeza vitu vya siasa ,ndani ya risala za salamu na kushukuru za watoto ,jamani mboni mambo
     
  16. m

    magee Senior Member

    #16
    Jun 17, 2010
    Joined: Jun 3, 2009
    Messages: 125
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    thats our mr politician.....ahadi tele!
    Jamani mwenye macho haambiwi tazama......the guy is simply asking for your votes wadanganyika.....tujikumbushe kidogo kale ka wimbo kalikotungwa na j,waalimu kupewa helicopta,mabomba kutoa maziwa........ndo haya sasa
    baba yangu ana jicho moja,tena chongo!!
     
  17. Sir R

    Sir R JF-Expert Member

    #17
    Jun 18, 2010
    Joined: Oct 23, 2009
    Messages: 2,177
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    JK rais pekee duniani, ahadi tu kila anapopata nafasi ya kuongea. Ni rais wa ajabu kwelikweli,
     
Loading...