Very soon, Tanzania is going to face political instability and great transformation

mkulima gwakikolo

JF-Expert Member
Nov 22, 2014
1,386
2,000
Hyo siku yaja. Wakaiba uchaguzi wamekalia viti wakijineemesha kweli kweli huku maisha ya wananchi yakiwa hoi taabani. Juu ya yote ajira,zikiwa hamna na wale waliokula mema ya nchi wakirudshwa kwenye vyeo. Wasomi wakijibiwa wajiajili huku watawala wakiwapa kazi watoto wao na jamaa zao.
Huku mitaani wakiongeza kodi za bidhaa ama tozo hali vipato vya wananchi vikinyong,onyeaa chini kabsaaa. Hali si hali, Hakika siku yaja, siku hyoo ardhi itawapasukia waingie ndani but hawatakua na nguvu za kipenya nyufa wajifiche. Nyakati zao zaja!!
 

fazili

JF-Expert Member
Jun 10, 2011
9,038
2,000
Kama unga ulifika kilo 2200 hatukuandamana, kama ajira zilistop na biashara zikadorora hatukuandamana, vifaa vya ujenzi mfano cement ikatoka 8000 mpaka 15000 hatukuandamana, sukari ikatoka 1600 mpaka 2500 hatukuandamana, tozo zimewekwa kwenye miamala hatukuandamana, local channel hazionekani baadhi ya ving'amuzi hatukuandamana. Mbowe na Lissu wamefanyiwa yao hatujaandamana ni kipi kipya kitatufanya tuandamane?
Ni hayo hayo yatatufanya tuandamane. Unapochokoza mara ya kwanza unaweza kusamehewa, mara ya pili pia au hata ya tatu na nne, lakini mtu akishachoka basi atafanya chochote tu. Nakubali kwamba watanzania wanaweza kuchoka na kufanya maajabu na huo ukawa ndio mwanzo wa watu kuheshimiana nchi hii. Mara nyingi watu huheshimiana baada ya tifu.
 

FUSO

JF-Expert Member
Nov 19, 2010
26,016
2,000
Wanalijua hilo fika na ili kuwa Pro-active ama kuokoa jambo hilo wanaona threat ni CDM, sasa mpango ni kumfunga Mbowe na kuifuta CDM hii itakuwa ndiyo dawa ya kudumu.

Sasa hatujui if this will work out.
 

FUSO

JF-Expert Member
Nov 19, 2010
26,016
2,000
Nadhani akina Lissu wafanye jambo huko nje, waongee na majeshi ya Ujerumani
hawa wataondoka tu bila hata jeshi wala mgambo mmoja, ukiona baridi ni kali ujue panakucha mjomba so usithubutu kuvuta branketi umekwisha.
 

Kizibo

JF-Expert Member
Jul 3, 2018
2,752
2,000
Sio kwamba nasapoti serikali au kwamba naridhishwa na hali ilivyo, LAKINI KWA WATZ WALIVYO WAOGA, TUSAHAU KUHUSU HILO ANALOSEMA MLETA UZI
 

Kizibo

JF-Expert Member
Jul 3, 2018
2,752
2,000
Wabongo tu waoga kinyama, tunasubiri Roma au Ney wa mitego waimbe wimbo wa kiharakati ndo tuanze kusema AISEE JAMAA KAWACHANA KINOMA!!!
 

My Son drink water

JF-Expert Member
Nov 30, 2016
4,877
2,000
Nayaona mabadiliko makubwa ya kidemokrasia nchini yatakayoambatana na vurugu zitakazosabsbishwa na watu waliochoka kunyanyaswa,kutishiwa, kubambikiwa kesi na kupigwa. Kuna vuguvugu kubwa linakuja siku za usoni, watu hawajakasirika bado lakini muda siyo mrefu watalazimika kukasirika.

Hili halihitaji utabiri wa kinyota lakini kuna kitu ndugu zangu wanausalama wanaita situational analysis, Kama kweli wana situational awareness watazame tu uhalisia wenye watapata majibu. Ukiona taifa limefikia hatua ya watu kutishwa mabomu ya polisi hawaogopi, wanaharakati hawaogopi kulala mahabusu na hata kufungwa jela kwa yale wanayoyaamini basi mamlaka zinapaswa kusoma alama za nyakati na kukubali tu likae kwenye mstari na kuwasikiliza wananchi. Hakuna dola iliyowahi kushinda wananchi walio na hasira duniani, hakuna hicho kitu.

Kama unaamini kwamba hapa naandika kwa kujifurahisha basi waswahili husema kua muda ni mwalimu mzuri.

Hili taifa lilishaanza kujengwa katika misingi ya kidemokrasia muda mrefu huwezi kufananisha na Uganda na Zimbabwe ya Mugabe. Sidi kwetu tofauti ya kiitikadi ni kubwa na ndiyo iliyozaa tofauti kubwa ya kimawazo.

Watawala wetu wasizibe masikio kwa kutamani kuendelea kutawala.
Mkuu umenana vyema, ngoja machokoraa ya UVCCM yatakavyokuja mbio humu kukushambulia
 

stakehigh

JF-Expert Member
Aug 9, 2019
5,445
2,000
Nayaona mabadiliko makubwa ya kidemokrasia nchini yatakayoambatana na vurugu zitakazosabsbishwa na watu waliochoka kunyanyaswa,kutishiwa, kubambikiwa kesi na kupigwa. Kuna vuguvugu kubwa linakuja siku za usoni, watu hawajakasirika bado lakini muda siyo mrefu watalazimika kukasirika.

Hili halihitaji utabiri wa kinyota lakini kuna kitu ndugu zangu wanausalama wanaita situational analysis, Kama kweli wana situational awareness watazame tu uhalisia wenye watapata majibu. Ukiona taifa limefikia hatua ya watu kutishwa mabomu ya polisi hawaogopi, wanaharakati hawaogopi kulala mahabusu na hata kufungwa jela kwa yale wanayoyaamini basi mamlaka zinapaswa kusoma alama za nyakati na kukubali tu likae kwenye mstari na kuwasikiliza wananchi. Hakuna dola iliyowahi kushinda wananchi walio na hasira duniani, hakuna hicho kitu.

Kama unaamini kwamba hapa naandika kwa kujifurahisha basi waswahili husema kua muda ni mwalimu mzuri.

Hili taifa lilishaanza kujengwa katika misingi ya kidemokrasia muda mrefu huwezi kufananisha na Uganda na Zimbabwe ya Mugabe. Sidi kwetu tofauti ya kiitikadi ni kubwa na ndiyo iliyozaa tofauti kubwa ya kimawazo.

Watawala wetu wasizibe masikio kwa kutamani kuendelea kutawala.
ukapige mswaki sasa
 

Babati

JF-Expert Member
Aug 7, 2014
53,761
2,000
hawa wataondoka tu bila hata jeshi wala mgambo mmoja, ukiona baridi ni kali ujue panakucha mjomba so usithubutu kuvuta branketi umekwisha.
Bado sn watu wa kuwatoka ndiyo hawa akina Johnthebatist
 

cmp

JF-Expert Member
Jul 11, 2015
4,209
2,000
Wananchi hao waliochoka walikuwa wapi miaka yote? Au unazungumzia Tanzania ya ndotoni?
Mkuu angalia Eswatin utawala wa kifalme ulikuwa hauguswi wala kuhojiwa kwa miaka mingi.Leo hii maandamano ni makubwa hadi watawala hawaamini kinachotokea.

Unajua kama SADC wanatuma ujumbe wao nchini Eswatin kuzungumzia hali ya mambo?
 

mtolewa

JF-Expert Member
Jan 18, 2011
641
500
Kama unga ulifika kilo 2200 hatukuandamana, kama ajira zilistop na biashara zikadorora hatukuandamana, vifaa vya ujenzi mfano cement ikatoka 8000 mpaka 15000 hatukuandamana, sukari ikatoka 1600 mpaka 2500 hatukuandamana, tozo zimewekwa kwenye miamala hatukuandamana, local channel hazionekani baadhi ya ving'amuzi hatukuandamana. Mbowe na Lissu wamefanyiwa yao hatujaandamana ni kipi kipya kitatufanya tuandamane?
Waoga huwa hawaandamani Wala kusema. Siku ikifika wao hufanya tu.
 

Yoda

JF-Expert Member
Jul 22, 2018
16,055
2,000
Mleta uzi anajipa matumaini hewa tu
Kama unga ulifika kilo 2200 hatukuandamana, kama ajira zilistop na biashara zikadorora hatukuandamana, vifaa vya ujenzi mfano cement ikatoka 8000 mpaka 15000 hatukuandamana, sukari ikatoka 1600 mpaka 2500 hatukuandamana, tozo zimewekwa kwenye miamala hatukuandamana, local channel hazionekani baadhi ya ving'amuzi hatukuandamana. Mbowe na Lissu wamefanyiwa yao hatujaandamana ni kipi kipya kitatufanya tuandamane?
 

Zawadini

JF-Expert Member
Feb 2, 2012
1,720
2,000
Mkuu angalia Eswatin utawala wa kifalme ulikuwa hauguswi wala kuhojiwa kwa miaka mingi.Leo hii maandamano ni makubwa hadi watawala hawaamini kinachotokea.

Unajua kama SADC wanatuma ujumbe wao nchini Eswatin kuzungumzia hali ya mambo?
Mkuu nikuhakikishie tu kwamba Watanzania wamelala usingizi wa pono. Wao hawaelewi chochote zaidi ya amani hata ikiwa watakanyagwa na kupondwapondwa kichwani wao kwao ni hewalla tu. Labda unazungumzia Watanzania wa Kusadikika.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom