Uwekezaji unaofanywa katika mifuko ya hifadhi za Jamii kama vile NSSF, PPF unamnufaisha nani?


K

kubenafrank

Member
Joined
Aug 14, 2011
Messages
82
Points
95
Age
44
K

kubenafrank

Member
Joined Aug 14, 2011
82 95
Kila mwaka katika mikutano ya wadau ya mifuko hii ya hifadhi za jamii kumekuwa na wimbo wa uwekezaji,uwekezaji.Wamejenga majengo mengi, madaraja na biashara nyingi tu zinafanywa na hizi fedha za wavuja jasho wa taifa hili bila ridhaa yao lakini haijawahi kuwasaidia wanachama hata mara moja.
Fedha hizi ni za wanachama zinatumiwa bila ridhaa yao na faida zinazopatikana katika uwekezaji au uwizishaji huo hazijawahi kumnufaisha na hazitakuja kumnufaisha mwanachama. Kwanini haya yanafanyika kama vile wanachama ni mazuzu?hawapewi hata nafasi ya kukopeshwa fedha zao kwa manufaa yao? Nchi hii ni ya ajabu sana.
 
thepresidar

thepresidar

Member
Joined
May 6, 2011
Messages
33
Points
0
thepresidar

thepresidar

Member
Joined May 6, 2011
33 0
kwanza kabisa Nssf na mifuko kama hiyo mingine sio ma benk jamani hilo tuelewe so swala la kukopeshana na dhani ni financial institution ndo pahala pake,hizo ni social security institution...Pili Investment zinafanywa kwa ajili ya jamii na mifano mingi ipo,..UDOM,POWER PLANTATION ,Majengo ambayo badae wafanya biashara wanapangisha kisha wanaajiri watoto zetu na then kuingizia kipato serikali...ni vingi sana wana fanya kwa upande huo,,,swala la kushirikishwa wadau pia lipo coz .muajiri,muajiriwa,na serikali ndo wadau na wote wanashirikishwa swali ni kwa kiasi gani employees wanashirikishwa?
 
M

Manyerere Jackton

Verified Member
Joined
Dec 11, 2012
Messages
2,406
Points
2,000
M

Manyerere Jackton

Verified Member
Joined Dec 11, 2012
2,406 2,000
Mlikuwa mnalia kila leo kwamba Dar es Salaam, na Tanzania kwa jumla tumepitwa na Nairobi na Kampala kwa majengo makubwa na mazuri. Sasa NSSF, PPF na wengine wanajenga, mnalalamika! Hivi waswahili mfanyiwe nini?
 
B

Bukyanagandi

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2009
Messages
7,759
Points
2,000
B

Bukyanagandi

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2009
7,759 2,000
Mlikuwa mnalia kila leo kwamba Dar es Salaam, na Tanzania kwa jumla tumepitwa na Nairobi na Kampala kwa majengo makubwa na mazuri. Sasa NSSF, PPF na wengine wanajenga, mnalalamika! Hivi waswahili mfanyiwe nini?
Heshima yako mkuu, mimi nafikili mleta post hii anauliza wanachama wa hifadhi hizi wananufahika vipi na uwekezaji wa taasisi hizi.
 
kbm

kbm

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2012
Messages
5,149
Points
1,500
kbm

kbm

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2012
5,149 1,500
kwanza kabisa Nssf na mifuko kama hiyo mingine sio ma benk jamani hilo tuelewe so swala la kukopeshana na dhani ni financial institution ndo pahala pake,hizo ni social security institution...Pili Investment zinafanywa kwa ajili ya jamii na mifano mingi ipo,..UDOM,POWER PLANTATION ,Majengo ambayo badae wafanya biashara wanapangisha kisha wanaajiri watoto zetu na then kuingizia kipato serikali...ni vingi sana wana fanya kwa upande huo,,,swala la kushirikishwa wadau pia lipo coz .muajiri,muajiriwa,na serikali ndo wadau na wote wanashirikishwa swali ni kwa kiasi gani employees wanashirikishwa?
mbona wafanyakazi wa NSSF wanakopeshana michango yetu hiyohiyo?
 
bornagain

bornagain

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2012
Messages
3,385
Points
1,225
bornagain

bornagain

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2012
3,385 1,225
Unainufaisha wananchi wote wanaochangia na wasiochangia wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania wewe si unaona UDOM imejengwa na bado tunatarajia kujenga kivuko cha Kigamboni
 
M

Mp Kalix2

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2010
Messages
5,868
Points
2,000
M

Mp Kalix2

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2010
5,868 2,000
Mlikuwa mnalia kila leo kwamba Dar es Salaam, na Tanzania kwa jumla tumepitwa na Nairobi na Kampala kwa majengo makubwa na mazuri. Sasa NSSF, PPF na wengine wanajenga, mnalalamika! Hivi waswahili mfanyiwe nini?
Ase kumbe uko mbali na uhalisia-naona muda wa miaka kama miwili imepita pengine umeelewa wanachokilalamikia!
1.Value ya pesa za wanachama hakuna-hawajamaa wanawekeza lakini faida wanalipana wao vizuri nakuwa sahau wanachama.
Ebu wewe kama Mwandishi waulize SSRA kuwa NSSF na akina PPF wanatakiwa kumwekea Mwanachama faida ya kiasi gani kwa kila shilingi yake wanaoyotumia kwa uwekezaji?.

Jingine kwa vile umwandishi ebu tupia mahali husika wazo hili la kuwanufaisha Wanachama kupitia pesa zao kama sheria inavyoelekeza:



[FONT=&amp]Collateral [/FONT][FONT=&amp]38.-{ [/FONT][FONT=&amp]1) The Minister may, in consultation with the Authority, make [/FONT][FONT=&amp]for [/FONT][FONT=&amp]home [/FONT][FONT=&amp]regulations for using benefit entitlements as collateral for home mortgage purposes for a member who has not attained the age of retirement.[/FONT]

[FONT=&amp](2) The collateral for home mortgage granted to a member under subsection (1) shall not exceed fifty percent of the total benefit entitlement at the time of award.[/FONT]
[FONT=&amp](3) The provisions of subsections (1) and (2) shall apply to the Fund offering long term benefits.[/FONT]


[FONT=&amp]Social Security laws (Amendment) Act 2012.[/FONT]

[FONT=&amp]49. The principal Act is amended in section 20, by adding immediately after subsection (3) the following new subsections:[/FONT]
[FONT=&amp]"(4) Without prejudice to subsections (1),(2) and (3), benefit for entitled person may be used as collateral for home mortgage for a member who has not attained the age of retirement.[/FONT]
[FONT=&amp](5) The amount to be considered as the value out of collateral for home mortgage shall be[/FONT]
[FONT=&amp]determined and set at the rate prescribed under [/FONT][FONT=&amp]Cap. 135 [/FONT][FONT=&amp]regulations and guidelines made under the Social[/FONT]
[FONT=&amp]Security (Regulatory Authority) Act."[/FONT]

Nadhani kwa kushirkiana na TPB watu wengi watanufaika-na Benki hii chini ya umilki mkubwa wa Serikali/Umma itapanda chati.


Shareholding Structure

 

Forum statistics

Threads 1,286,211
Members 494,902
Posts 30,887,440
Top