UVUMILIVU AFRICA: Is it a Compliment ?


WABUSH

WABUSH

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2010
Messages
285
Likes
0
Points
0
WABUSH

WABUSH

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2010
285 0 0
Mkanganyiko wa matukio kabla na baada ya uchaguzi TZ umenikumbusha ujumbe wa waziri wa mambo ya nje Denmark. Katika mkutano wake na wasomi wa chuo kikuu (CBS), Waziri huyu aliulizwa ni kitu gani cha pekee anaweza kujifunza kutoka Africa.

Jibu lake lilikuwa ni UVUMILIVU. Anasema africa tunavumilia vitu ambavyo haviwezi kuvumiliwa kokote duniani. "Africans are exceptionally tolerant". Is this a compliment ?
 
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2008
Messages
10,936
Likes
228
Points
160
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2008
10,936 228 160
Ni kweli kwamba waafrica ni wavumilivu lakini siku uvumilivu unapofika kikomo huwa haturudi nyuma na wala hatusikii la mtu.
 
Eric Cartman

Eric Cartman

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2009
Messages
6,818
Likes
1,673
Points
280
Eric Cartman

Eric Cartman

JF-Expert Member
Joined May 21, 2009
6,818 1,673 280
Tatizo letu moja kubwa waafrika hata ndani ya mipaka yetu bado atujitambui kama ni kitu kimoja apart from nationality identification. Lakini hatuna nguzo za kama vile utamaduni wa kitaifa na asili inayotambulika katika jamii nzima a common shared identity and life perspective(kwertu wengine wanataka kuzurura na man'gombe polini, wengine wanataka kujichanjanja sijui kwa faida gani leo hii, na mambo mengine ya ajabu ajabu tu yaani tafrani tupu).

Ukitoa heshima ya kijamii tuna atari nyingi ambazo zinatufanya tu-trade with a thin line kwenye issues zinazotaka umoja. Ndio maana bado kuna mijitu ambayo imeweka dini zao mbele, ukabila na mambo mengine ya kijinga. Ni vitu ambavyo tuna chukulia for granted lakini consciously vinatufanya tujiwekee mazingira magumu na ya kuweka uoga wa kimawazo. Mfano hukimsema raisi hoo utaitwa mdini kama sio wa dini yake na kuna wengine wanafanya hivyo kwa sababu hizo hizo za udini, na kibaya ni sisi wenyewe tunachangia on stigimazation of outside influence na kuacha kujenga misingi ya kutupa picha ya pamoja outside our national identity.

Hapa ndipo tunapoanza kujimaliza wenyewe kwa sababu tumeshajipa mistari ya kijinga kujitambua zaidi wenyewe kupitia (dini na kabila in most cases) hivyo, hili kuwa na amani inabidi tuwe na tolerance ya kuweza kuishi pamoja ambayo inaruhusu upuuzi fulani uendelee. Na wanasiasa wanajua binadamu wanapenda amani kwa hiyo kama kwetu dini inatumiwa kuweka amani na kizuizi fulani. kwa kuwa sisi wenyewe tumeweka ujinga wa kujitambua kwa dini na makabila.

Hivyo mpaka tujitambue na common identity first and goals bila ya kuangalia udini au ukabila tutaendelea kuzubaa hivihivi, huko kusini watachagua hao akina sijui nani wa cuf kupitia dini, na huko korogwe watachagua akina maji marefu sijui kwa sababu wamezaliwa. Na sisi tutabaki kunyamaza tukisema hawa jamaa hawana ability za kazi tutaitwa wadini au wakabila. Mpaka hapo atokee mtu wa dini hiyo au kabila hilo ndio aseme wengine lakini weng aturuhusiwi. Ndio ujue sisi tunajifunza kuishi kwa pamoja tu lakini si watu wamoja kibaya zaidi tumeshachorewa mipaka na ndoa ya maisha. The sooner we learn to tolerate the better lakini bado sana kama humu tunadai mmeja werevu na upuuzi wa dini unaoendelea sijui huko ardhini kuna hali gani.

Tazama hata JF hakuna jukwaa la 'sanaa' anyway tutaongea nini cha kujivunia zaidi ya bongo flava, lakini atuna utamaduni wa kitaifa zaidi ya kukimbiza mwenge, DuuH! Kaazi kweli kweli.
 
M

Miss Pirate

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2010
Messages
307
Likes
2
Points
0
M

Miss Pirate

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2010
307 2 0
Hamna cha uvumilivu kutokana na mazingira halisi imekuwa mazoea na ujinga juu yake. Hata kizazi gani kije afrika haibadiliki.
Angetoa mfano Afrika inavumilia nini mana binafsi sijaona kinachovumiliwa ila ndio tulivyo na tutazidi kuwa hivyo hivyo
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,752
Likes
46,145
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,752 46,145 280
Hamna cha uvumilivu kutokana na mazingira halisi imekuwa mazoea na ujinga juu yake. Hata kizazi gani kije afrika haibadiliki.
Angetoa mfano Afrika inavumilia nini mana binafsi sijaona kinachovumiliwa ila ndio tulivyo na tutazidi kuwa hivyo hivyo
Safi sana. Nimependa maoni yako.
 
Eric Cartman

Eric Cartman

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2009
Messages
6,818
Likes
1,673
Points
280
Eric Cartman

Eric Cartman

JF-Expert Member
Joined May 21, 2009
6,818 1,673 280
Hamna cha uvumilivu kutokana na mazingira halisi imekuwa mazoea na ujinga juu yake. Hata kizazi gani kije afrika haibadiliki.
Angetoa mfano Afrika inavumilia nini mana binafsi sijaona kinachovumiliwa ila ndio tulivyo na tutazidi kuwa hivyo hivyo
Sasa huu ujinga na uwoga wetu unatokana na nini? maana uoga wa kukata mbuga ya manyara kwa miguu wengi tutakuwa tumesha reason ni kuwa kuna mr lion wa kum-negotiate njiani hii inakufanya ufikirie mara mbili kuranda randa huko. Sasa hii tolerance nature ya muafrika inatoka na nini?

Ikiwa wengi wetu hatukati mbuga kwa kuwa tumesha jua madhara, then what is the nature of cowardness it must be explained science doesnt believe in anything but a proven practical explanation. In this case the psychological nature of our tolerance?
 
Zakumi

Zakumi

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2008
Messages
4,820
Likes
336
Points
180
Zakumi

Zakumi

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2008
4,820 336 180
Mkanganyiko wa matukio kabla na baada ya uchaguzi TZ umenikumbusha ujumbe wa waziri wa mambo ya nje Denmark. Katika mkutano wake na wasomi wa chuo kikuu (CBS), Waziri huyu aliulizwa ni kitu gani cha pekee anaweza kujifunza kutoka Africa.

Jibu lake lilikuwa ni UVUMILIVU. Anasema africa tunavumilia vitu ambavyo haviwezi kuvumiliwa kokote duniani. "Africans are exceptionally tolerant". Is this a compliment ?
Jamaa amekuwa politically correct. Africans are exceptionally tolerant is the new Ndivyo mlivyo.
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,752
Likes
46,145
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,752 46,145 280
Sasa huu ujinga na uwoga wetu unatokana na nini? maana uoga wa kukata mbuga ya manyara kwa miguu wengi tutakuwa tumesha reason ni kuwa kuna mr lion wa kum-negotiate njiani hii inakufanya ufikirie mara mbili kuranda randa huko. Sasa hii tolerance nature ya muafrika inatoka na nini?

Ikiwa wengi wetu hatukati mbuga kwa kuwa tumesha jua madhara, then what is the nature of cowardness it must be explain science doesnt believe in anything but a proven practical explanation. In this the psychological nature of our tolerance.
Uoga wetu na ujinga wetu ni ndivyo tulivyo, period.
 
Zakumi

Zakumi

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2008
Messages
4,820
Likes
336
Points
180
Zakumi

Zakumi

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2008
4,820 336 180
Sasa huu ujinga na uwoga wetu unatokana na nini? maana uoga wa kukata mbuga ya manyara kwa miguu wengi tutakuwa tumesha reason ni kuwa kuna mr lion wa kum-negotiate njiani hii inakufanya ufikirie mara mbili kuranda randa huko. Sasa hii tolerance nature ya muafrika inatoka na nini?

Ikiwa wengi wetu hatukati mbuga kwa kuwa tumesha jua madhara, then what is the nature of cowardness it must be explain science doesnt believe in anything but a proven practical explanation. In this the psychological nature of our tolerance.
JC:

Kuishi Manyara ni woga wa kutopambana na binadamu wenzio na kutegemea natural resources.
 
Eric Cartman

Eric Cartman

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2009
Messages
6,818
Likes
1,673
Points
280
Eric Cartman

Eric Cartman

JF-Expert Member
Joined May 21, 2009
6,818 1,673 280
Uoga wetu na ujinga wetu ni ndivyo tulivyo, period.
Uwezi kusema 'ndivyo tulivyo' kwa sababu the concept has been refuted by behaviour psychologist almost a century ago, to the point my man Watson had dared them to give him an infant and he could turn it to anything he desires in this life a doctor, a beggar, a lawyer an engineer you name it.
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,752
Likes
46,145
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,752 46,145 280
Uwezi kusema 'ndivyo tulivyo' kwa sababu the concept has been refuted by behaviour psychologist almost a century ago, to the point my man Watson had dared them to give him an infant and he could turn it to anything he desires in this life a doctor, a beggar, a lawyer an engineer you name it.
Hao hao walio refute "almost a century ago" ni watu gani kama siyo hao hao wazungu? Au kulikuwa na mwafrika kwenye hilo kundi la hao 'behaviour psychologist'?
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,752
Likes
46,145
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,752 46,145 280
Kwikwikwi nilisahau kuwa I am one of you guys. Ndivyo Tulivyo.
Unless uniambie kuwa na wewe umevumbua kitu kitakachobadilisha maisha ya mwanadamu?
 
Eric Cartman

Eric Cartman

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2009
Messages
6,818
Likes
1,673
Points
280
Eric Cartman

Eric Cartman

JF-Expert Member
Joined May 21, 2009
6,818 1,673 280
JC:

Kuishi Manyara ni woga wa kutopambana na binadamu wenzio na kutegemea natural resources.
Na bwana simba je wengine si ndio hawafiki kabisa huko wakimfikiria.
 
Eric Cartman

Eric Cartman

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2009
Messages
6,818
Likes
1,673
Points
280
Eric Cartman

Eric Cartman

JF-Expert Member
Joined May 21, 2009
6,818 1,673 280
Hao hao walio refute "almost a century ago" ni watu gani kama siyo hao hao wazungu? Au kulikuwa na mwafrika kwenye hilo kundi la hao 'behaviour psychologist'?
Mbona wapo waafrika wengi sana wagunduzi embu try googling black investors uone mi patents waliojaza watu weusi ambazo wazungu hawataki tuwatambue.
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,752
Likes
46,145
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,752 46,145 280
Mbona wapo waafrika wengi sana wagunduzi embu try googling black investors uone mi patents waliojaza watu weusi ambazo wazungu hawataki tuwatambue.
Unaona sasa ujinga wa mwafrika ulivyo? Wewe unasubiri hadi utambuliwe na mzungu? Kwani huwezi tu ukavumbua na kuuboresha huo uvumbuzi wako bila baraka za mzungu? Eti wazungu hawataki yuwatambue wavumbuzi weusi.....my ass
 

Forum statistics

Threads 1,235,473
Members 474,585
Posts 29,223,376