Uteuzi Mchanganyo wa Watendaji Waleta hofu juu ya Umakini Uliopo


Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2007
Messages
27,280
Likes
30,651
Points
280
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2007
27,280 30,651 280
Muhimbili ulipotokea mchanganyo wa operation (jambo ambalo ni la muhimu) na kusababisha mgojwa wa mguu kupasuliwa kichwa na wa Kichwa kupasuliwa mguu, kulitokea hofu kubwa juu ya umakini uliopo kwenye utendaji wa Hospitali yetu kuu.
Hofu hiyo sasa imehamia kwa watendaji wakuu wanao husika na teuzi (jambo ambalo ni la msingi kwa shughuli za serikali) kuwa jee kweli wako makini? Mkanganyiko uliojitokeza katika teuzi za Madc, MaDas na wakurugenzi wa halmashauri umeleta picha kuwa kuna watu wanafanya kazi bila kuwa makini.
Jee ni mangapi yanayofanyika kwa mtindo huu bila kufahamika? Kuna mikataba mingapi inayopita kwa mtindo huu na kuja kutuathiri baadae? Sio ajabu baada ya miaka miwili ijayo tukajikuta kwenye matatizo makubwa sana. Bahati mbaya hatupendi kukosolewa bali kusifiwa tuu.
 
Weston Songoro

Weston Songoro

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2014
Messages
2,793
Likes
494
Points
180
Age
38
Weston Songoro

Weston Songoro

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2014
2,793 494 180
Kwa JPM, hakuna linaloshindikana
 
mndorwe

mndorwe

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2014
Messages
2,478
Likes
815
Points
280
mndorwe

mndorwe

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2014
2,478 815 280
Huyu jamaa pia anachangia kuwa na wafanyakazi hewa.....cheo kimoja watu wawili
 
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2007
Messages
27,280
Likes
30,651
Points
280
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2007
27,280 30,651 280
Huyu jamaa pia anachangia kuwa na wafanyakazi hewa.....cheo kimoja watu wawili
Sasa kama MBUNGE anapewa Ukurugenzi! Hatujawahi kuona mchanganyo kama huu.
 
Bavaria

Bavaria

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2011
Messages
44,928
Likes
12,897
Points
280
Bavaria

Bavaria

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2011
44,928 12,897 280
Na mbaya zaidi uzembe na kukosa umakini unatokea kwenye ofisi ya juu kabisa nchini.

Nina mashaka na umakini kwenye kupitia kwenye mikataba ya kimataifa.
 
S

shaurimbaya

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2013
Messages
1,947
Likes
1,669
Points
280
Age
32
S

shaurimbaya

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2013
1,947 1,669 280
ingekuwa ni uamuzi wangu...

ningeweka sheria wasomi wote baada ya kumaliza chuo wakaajiriwe big 4 proffessional firms angalau for 3 years ndio waajiriwe serikalini... huko wakajifunze kazi na accountability...

mtu unakosea hata kupanga majina kwenye excel kweli??

kitu simpo tu kama hicho nacho unakosea kweli??.. just a spreadsheet unaijaza na ukimaliza una sort kukagua kama kuna jina limejirudia au umeandika vibaya..

kiukweli tuko nyuma sana na Tanzania ya viwanda haiwez kuja kama tuna uzembe mwingi hivi hadi wa kuchapa majina...

hivyo viwanda hiyo mitambo ya uzalishaji itakufa siku mbili tu kwa uzembe
 
M

MABAKULI

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2015
Messages
930
Likes
589
Points
180
Age
51
M

MABAKULI

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2015
930 589 180
JAMANI MSISABABISHE MTU AKATWANGWA TENA MUMSAMEHE JAMANI
 
U

UKAWA2

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2014
Messages
2,106
Likes
1,546
Points
280
U

UKAWA2

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2014
2,106 1,546 280
Pamoja na hayo yote,sisi tunachotakiwa kufanya ni kuimba wimbo mmoja tu,mtukufu! mtukufu! mtukufu!
 
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
9,182
Likes
8,940
Points
280
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
9,182 8,940 280
Mtu yeyote mwenye basic skills za MS Excel hiyo wala isingekuwa issue. Ni suala la kuyaingiza hayo majina kwenye Excel then with simple formula inakuonesha duplicates zote.
 
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2007
Messages
27,280
Likes
30,651
Points
280
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2007
27,280 30,651 280
JAMANI MSISABABISHE MTU AKATWANGWA TENA MUMSAMEHE JAMANI
Bora watwangwe tuu, kama watumishe wenyewe ndio wa aina hii sijui itakuwaje kwenye mikataba. Na sio ajabu ndio maana kuna mikanganyiko hata kwenye budget.
Naanza kupata mashaka na katibu wetu Kiongozi bw Kijazi kama haya yanatokea ofisini kwake naye yuko kimya tuu.
 
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
9,182
Likes
8,940
Points
280
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
9,182 8,940 280
Maamuzi au taarifa yoyote kutoka Ofisi Kuu ya Nchi yanatakiwa yawe 99.999% error-free kwa kila kitu kuanzia usahihi wa taarifa yenyewe, lugha, grammar, spelling, etc. etc. Ni taarifa ambayo haitakiwi kutiliwa shaka ya aina yoyote kutokana na usahihi wake na ambayo hata wanafunzi vyuoni na kwingineko wanaweza kuitumia kama reference ya mfano wa taarifa bora kabisa. Inatakiwa kuwa aina ya taarifa ambayo kuikosoa ni ma-profesa bobezi pekee ndio wanaoweza kutoa dosari; dosari ambayo ni "negligible" or "immaterial".

Lakini haya mambo ya wateule kuombwa kutoka nje kwa sababu waliingia ukumbini (Ikulu) kwa "makosa" kwa kweli hapana; ni aibu. Kuna tatizo la msingi mahali; tatizo ambalo kuna siku litaligharimu taifa.
 
Amanijua

Amanijua

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2014
Messages
1,460
Likes
680
Points
280
Amanijua

Amanijua

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2014
1,460 680 280
Hii ndo Tanzania yangu katika Serikali ya Awamu ya Tano.

VIONGOZI WANACHOTAKA NI SIFAAAA TU.
 
Ramark

Ramark

JF-Expert Member
Joined
May 19, 2015
Messages
853
Likes
343
Points
80
Ramark

Ramark

JF-Expert Member
Joined May 19, 2015
853 343 80
Na mbaya zaidi uzembe na kukosa umakini unatokea kwenye ofisi ya juu kabisa nchini.

Nina mashaka na umakini kwenye kupitia kwenye mikataba ya kimataifa.
Ikulu, utumishi, rais, msemaji, na katibu hawakai pamoja kushauriana kucompile or any activity that show unity among them
 
Bavaria

Bavaria

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2011
Messages
44,928
Likes
12,897
Points
280
Bavaria

Bavaria

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2011
44,928 12,897 280
Ikulu, utumishi, rais, msemaji, na katibu hawakai pamoja kushauriana kucompile or any activity that show unity among them
Hata wakikaa pamoja matatizo ni yaleyale.
 
N

ngilenengo1

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2012
Messages
991
Likes
220
Points
60
N

ngilenengo1

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2012
991 220 60
Bahati mbaya sana mambo serious tunayachukulia poa. Pole tanzania
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,426
Likes
3,481
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,426 3,481 280
jpm fukuza hao vilaza
 

Forum statistics

Threads 1,238,351
Members 475,888
Posts 29,317,929