Utengenezaji wa sabuni na bidhaa zingine za viwandani | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Utengenezaji wa sabuni na bidhaa zingine za viwandani

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Nkoboiboi, Oct 29, 2010.

  1. Nkoboiboi

    Nkoboiboi JF-Expert Member

    #1
    Oct 29, 2010
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 242
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Tafadhali wana jf wenzangu
    Anayeweza kunifundisha kutengeneza sabuni naomba tuwasiliane haraka. Nina soko kubwa.

    =============================================

     
  2. Geza Ulole

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #2
    Oct 29, 2010
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 11,073
    Likes Received: 4,006
    Trophy Points: 280
    utababua watu ngozi zao uache majaribio na afya za watu kwani wewe ni Mkemia mpk ufundishwe kutengeneza sabuni fanya biashara nyingine mzee!
     
  3. Mazingira

    Mazingira JF-Expert Member

    #3
    Oct 29, 2010
    Joined: May 31, 2009
    Messages: 1,837
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Tehetehetehetehetehetehetehetehetehe. Nimecheka mpaka basi. Umeniboreshea afya yangu kwa kunifanya nicheke.
     
  4. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #4
    Oct 29, 2010
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,359
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    upo wapi?una mtaji kiasi gani,je unataka kutengeneza ya maji au kipande,je ni medicated soap au ya kawaida.
    unatarajia kutengeneza kwa machine au mkono.
    mimi nilikuwa na kiwanda cha sabuni,tatizo ni mali ghafi kwa dar-es-salaam.
    kuna mtaalam wa sabuni anaweza kutengeneza sabuni.
     
  5. safariwafungo

    safariwafungo Senior Member

    #5
    Oct 30, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 136
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Muzeiya karibu sana katika ukumbi wa ujasiliamali katika nyanja hiyo niko bomba ile mzuri waweza kinipata kwa {safariwafungo@yahoo.com} tuwasiliane tuweze fanya kazi mzee, na kwa wale wenye kutaka ku-invest in manufacturing industry and the like please let work together i have a huge exposure academically and in experience wise!
     
  6. a

    aminimaadhi New Member

    #6
    Oct 31, 2010
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kutengeneza sabuni ni kupata malighaafi kama Alkali, mafuta, n.k Kama uko serious nitakupa formula zote
     
  7. safariwafungo

    safariwafungo Senior Member

    #7
    Nov 1, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 136
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Mkuu nakubariana na wewe kwa kiasi fulani, ila kuhusu kumpa mtu formula that is not a good idea, kwasababu hizo malighafi zinautofauti mkubwa wa ubora wake kulingana na source yako kwa wakati huo ni ipi au imehifadhiwa vipi, hii ni kwa uchache tu, kimsingi unapoamua kujikita katika bzness is better product yako ikawa consistence within the market, kwasababu ndicho wanacho hitaji walaji, sasa kama kuna variation katika malighafi ni ndoto kuwa na consistence katika product yako. Jamani hizi ni fani za watu hivyo ni vyema zikachukuliwa kwa umakini zaidi. Sasa nini kinatakiwa kufanywa, ni kuwawezesha wajasiliamali wawe nauwezo wa kufanya formula project, cost estimation na vitu kama determination of selling price, sasa kwa yule aliye tayari na mkaribisha tufanye kazi and to experience the difference!
     
  8. Charles1990

    Charles1990 JF-Expert Member

    #8
    Nov 2, 2010
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 222
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mzee wazo lako tamu sanaaa!Upo mkoa gani?Mi ninaweza kukusaidia katika maswala mawili matatu(capital,sehemu ya kutengenezea,tena ipo mjini kabisa,na maswala ya matangazo)kama soko tayari unalo sio tabu.Kama upo tayari niwe biz partner wako nicheki hapa:Charleschami@yahoo.com.Au 07634391661
     
  9. Cathy Duncan

    Cathy Duncan Member

    #9
    Nov 3, 2010
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Well, one can search more of such soap making formulas online as well but get to know that these are reactive so be careful during its making process.
     
  10. K

    Kamongo JF-Expert Member

    #10
    Feb 13, 2011
    Joined: Mar 20, 2009
    Messages: 494
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Mimi ni mtumishi wa uma,nimejaliwa kupata mtaji kidogo,nataka nianzishe kiwanda kidogo cha kutengeneza sabuni,je ni vitu gani vinahitajika na soko lipo la bidhaa hiyo?hapa tz
     
  11. A

    Ahungu Member

    #11
    Feb 14, 2011
    Joined: Jul 9, 2010
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu Mjasiriamali matarajiwa!
    Biashara yeyote ni upatikanaji wa "soko" - yaani wanunuzi. Ni kazi yako kufanya utafiti wa kuwepo kwa "soko". Wengine hawatakusaidia sana. Pili, unataka kutengeneza sabuni ya aina gani? - Kwa maana kulingana na matakwa ya "soko" lako! Sabuni ya maji, unga, manukato (na ya aina gani?) na maswali mengi. Je, unaijua stadi ya utengenezaji sabuni? Kama la.
    soma vitabu, ingia kwenye websites kama - "Instructables" au tembelea watengenezaji sabuni wadogo na wakubwa! Nipigie tafadhali - 0784360034

    Nakutakia mafanikio mema.

    RA
     
  12. Sita Sita

    Sita Sita JF-Expert Member

    #12
    Feb 14, 2011
    Joined: Aug 25, 2008
    Messages: 1,196
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Sabuni ipi?

    Liquid, Powder au Miche ya Sabuni
     
  13. K

    Kamongo JF-Expert Member

    #13
    Feb 14, 2011
    Joined: Mar 20, 2009
    Messages: 494
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    mimi nataka kujikita ktk utengenezaji wa sabuni za miche na za kuogea ila sina utalaamu,nimesikia sido wanafundisha,pia nataka kujua machine za kutengeza sabuni zinapatikana wapi
     
  14. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #14
    Feb 14, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,359
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Mkuu ninauzoefu wa kutengeneza sabuni za mi
    che. soko lipo kubwa mmno.kwani viwanda havikidhi mahitaji ndio sababu bado tuna import sabuni.
    Machine ya kutengeneza sabuni -Ploder ni milioni7,ya kukata chips milioni1 ,na clutcher ya kupikia sabuni ni around 3millioni,ila unaweza kuanzia kupika ktk mapipa ya lita200(siyo kazi rahisi kutumia mapipa)
    hivyo unahitaji around milioni11 kwa ajili ya equipment.

    tatizo ni Mali Ghafi. mafuta ya kutengeneza sabuni yanatoka nje ya nchi ,hivyo yanaagizwa na viwanda vikubwa ,viwanda vidogo wananunua kwa dili kutoka kwa madalali.
    kuna mafuta ya mise yanatoka mbeya,na kigoma haya ni rahisi ila kama upo dar gharama ya usafiri ni kubwa.\

    competitors
    Sabuni ya kiwanda kidogo huwa na ubora zaidi ktk maji ya chumvi/kisima ambayo ndio maji yanayotumika na watanzania wengi,sabuni za viwanda vikubwa huwa zimechujwa sana(highly refined and processed oils)hivyo hazifai ktk maji ya visima.
    watengeneza sabuni za mikono kutoka kigoma huwa wanamwaga sabuni nyingi ktk soko la DAr ,wanarudi a month later kuchukua pesa,hivyo jiandae kushindania nao.
    Viwanda vikubwa sabuni zao zinapendwa mjini e.g Dar,Arusha na Mwanza ambako kuna maji ya bomba,hivyo tarajia soko la mikoani na vijijini,
    ili uwafikie hawa wateja inabidi uunde distribution network ya whole sellers,pale manzese kuna maduka ya wapemba ya whole sale ukiwapelekea mzigo wanakulipa hapo hapo,wao huwa wanawauzia watu wanaopeleka bidhaa za maduka mikoani.e.g pruduct yangu nilikuwa siioni madukani in Daresalaam.nilipodadisi nikagundua ipo very popula in Kibaigwa dodoma.so nikisupply mzigo jamaa wanaotoka dodoma hawanunui kitu kingene zaidi hiyo sabuni.
    ------------------------
    kama utafungua kiwanda mitaani na siyo ktk industrial zone e.g pugu road,epza :)
    jinpange kupambana na TFDA,bora ya TBS
    Afisa biashara
    TRA
    mwen
    yekiti wa serikali za mtaa.

    Packaging ya product yako ni muhimu sana,ndiyo maana wachina wanauza vitu vyao kwa wingi wao wanajua packaging and presentation nzuri za quality.
    kwa sabuni ya mche ni kutengeneza mabox.nenda pugu road kiwanda kinaitwa Commercial printers wao wanabei nzuri na ni wazoefu kwa ajili ya SME s wenye viwanda vidogo.watakufanyia design ya box,inabidi uende na miche yako ili wawe na uhakika wa vipimo vya carton.

    kwa ushauri zaidi wa michanganuo ya biashara na faida muone BABALAO atakushauri vizuri zaidi mpaka jinsi ya kupata mkopo. :)
     
  15. Nyenyere

    Nyenyere JF-Expert Member

    #15
    Feb 14, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 8,568
    Likes Received: 1,932
    Trophy Points: 280
    Kuna hawa jamaa wa Tanzania Business Creation Company wanatoa semina kwa wajasiriamali wanaotaka kumiliki viwanda vidogo vidogo. Mafunzo wanayotoa ni pamoja na utengenezaji wa:
    sabuni za kufulia na kuogea
    sabuni za maji
    shampoo za kila aina
    dawa za viatu
    bleaching agent
    petrolleam jelly etc.

    waweza wasiliana nao kwa simu 0715851665 / 0784851665 / 0765871665
    Pia wanayo mitambo ambayo wanatengeneza wenyewe na kuiuza kwa ajili ya kutengenezea sabuni za miche. Wako Sinza Mori
     
  16. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #16
    Feb 14, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,359
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    thanks,je hizi semina wanazotoa ni kiasi gani kuattend?
     
  17. Nyenyere

    Nyenyere JF-Expert Member

    #17
    Feb 14, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 8,568
    Likes Received: 1,932
    Trophy Points: 280
    Sina uhakika na gharama zao. Jaribu kuwapigia watakueleza.
     
  18. Sita Sita

    Sita Sita JF-Expert Member

    #18
    Feb 15, 2011
    Joined: Aug 25, 2008
    Messages: 1,196
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Mkuu dawa za viatu ndo nini?
    Hawa jamaa ni waswahili wenzetu au wachina?


     
  19. L

    LAT JF-Expert Member

    #19
    Feb 15, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,523
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 0
    kweli wachina kiboko..kumbe kuna mpaka mayai ya kichina ...watu wamenunua egg chops na kababu zilizotegenezwa na mayai ya kichina pale royal bakery kawe matokeo yake matumbo yamewauma na wameendesha vibaya sana
     
  20. MIUNDOMBINU

    MIUNDOMBINU JF-Expert Member

    #20
    Feb 15, 2011
    Joined: Apr 14, 2010
    Messages: 452
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    mkuu new mzalendo umetoa ushauri mzuri sana kwa huyu ndg yetu.kweli unauzoefu ktk eneo hilo.big up bro.
     
Loading...