Utawala wa Jk 2010-2015


G

Gurtu

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2010
Messages
1,210
Likes
10
Points
135
G

Gurtu

JF-Expert Member
Joined May 15, 2010
1,210 10 135
Tuseme kuwa Jk atakuwa mtawala wa Tz. kwa kipindi cha 2010-2015.

Nimetambua kuwa Tanzania tunajihangaisha kufanya uchaguzi ili kupata viongozi kumbe Tanzania hatuna viongozi bali Watawala. Hali hii siwezi kukubaliana nayo kabisa. Lazima tuwe na fikra pevu kwani haiwezi kuingia akilini mtu anayeomba nafasi ya uongozi ndiye huyo huyo anayeagiza NEC watanzaze kile anachotaka yeye. Tuambiane ukweli, hata kama JK hajachaguliwa na wananchi Mwenyekiti wa Tume ya Uchaguzi atamtangaza mtu mwingine ambaye siyo JK? Makame (Mwenyekiti wa Tume) anawajibika kwa JK kwa utaratibu wa kazi, je makame atakuwa anapokea maagizo toka kwa nani? Kama ni kutoka kwa Jk, ni aina gani ya maagizo kama siyo kwamba Jk atangazwe mshindi?

Tunapotaka tuiamini Tume ya uchaguzi ni kwa misingi gani tuiamini, Tume gani inayowajibika kwa yule yule ambaye ana maslahi anayoyataka kutoka kwa Tume hiyo hiyo. Ndiyo maana moja ya mambo mazito ambayo Dr. Slaa alitaka yafanyiwe kazi baada ya kuchaguliwa ni marekebisho ya katiba.

Kwa mwenendo huu Watanzania tunachezewa akili, tunaporwa haki zetu. Tutambue kuwa sasa tumeanza kutawaliwa na kama hatutaki kutawaliwa lazima tuchukue hatua. Haki haiombwi bali inadaiwa. Kura zetu za kuchagua viongozi wetu lazima zifanye kazi iliyokusudiwa isiwe kibali cha kuwaweka watawala madarakani kwa kuundiwa usanii wa Tume ya Uchaguzi na vyombo vingine kama TAKUKURU. Tangu uchaguzi ulipoanza TAKUKURU walienda likizo huku CCM wanagawa kanga, kofia, fedha nk. Baada ya kuona hilo nalo halijasaidia wakaagiza Wasimamizi wachakachue matokeo ya kura. Tuamke Watanzania, hali hii haipaswi kuachwa hivi hivi
 
SUNGUSIA

SUNGUSIA

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
232
Likes
2
Points
35
SUNGUSIA

SUNGUSIA

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
232 2 35
naunga mkono hoja asilimia 200, we need change kubwa sana hasa kwenye KATIBA yetu, haya yote yanayo endelea ni kwasababu katiba yetu inatoa mianya hiyo.
 
SILENT WHISPER

SILENT WHISPER

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2009
Messages
2,231
Likes
53
Points
145
SILENT WHISPER

SILENT WHISPER

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2009
2,231 53 145
mwishoni mwa utawala wa kikwete 2015 tutegemee yafuatayo..

1. mfumuko wa bei 50%

2.exchange rate at Tshs 3500/= per 1USD


3. lita moja ya petroli at Tshs 3300/=
 
M

MpitaNjia

Member
Joined
Nov 6, 2007
Messages
47
Likes
0
Points
0
M

MpitaNjia

Member
Joined Nov 6, 2007
47 0 0
mwishoni mwa utawala wa kikwete 2015 tutegemee yafuatayo..

1. mfumuko wa bei 50%

2.exchange rate at Tshs 3500/= per 1USD


3. lita moja ya petroli at Tshs 3300/=
Duh kaaaaaaaaaazi kweli kweli hapo WATANZANIA wengi watakufa kwa BP...........
 
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
4,321
Likes
19
Points
135
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
4,321 19 135
Tuseme kuwa Jk atakuwa mtawala wa Tz. kwa kipindi cha 2010-2015.

Nimetambua kuwa Tanzania tunajihangaisha kufanya uchaguzi ili kupata viongozi kumbe Tanzania hatuna viongozi bali Watawala. Hali hii siwezi kukubaliana nayo kabisa. Lazima tuwe na fikra pevu kwani haiwezi kuingia akilini mtu anayeomba nafasi ya uongozi ndiye huyo huyo anayeagiza NEC watanzaze kile anachotaka yeye. Tuambiane ukweli, hata kama JK hajachaguliwa na wananchi Mwenyekiti wa Tume ya Uchaguzi atamtangaza mtu mwingine ambaye siyo JK? Makame (Mwenyekiti wa Tume) anawajibika kwa JK kwa utaratibu wa kazi, je makame atakuwa anapokea maagizo toka kwa nani? Kama ni kutoka kwa Jk, ni aina gani ya maagizo kama siyo kwamba Jk atangazwe mshindi?

Tunapotaka tuiamini Tume ya uchaguzi ni kwa misingi gani tuiamini, Tume gani inayowajibika kwa yule yule ambaye ana maslahi anayoyataka kutoka kwa Tume hiyo hiyo. Ndiyo maana moja ya mambo mazito ambayo Dr. Slaa alitaka yafanyiwe kazi baada ya kuchaguliwa ni marekebisho ya katiba.

Kwa mwenendo huu Watanzania tunachezewa akili, tunaporwa haki zetu. Tutambue kuwa sasa tumeanza kutawaliwa na kama hatutaki kutawaliwa lazima tuchukue hatua. Haki haiombwi bali inadaiwa. Kura zetu za kuchagua viongozi wetu lazima zifanye kazi iliyokusudiwa isiwe kibali cha kuwaweka watawala madarakani kwa kuundiwa usanii wa Tume ya Uchaguzi na vyombo vingine kama TAKUKURU. Tangu uchaguzi ulipoanza TAKUKURU walienda likizo huku CCM wanagawa kanga, kofia, fedha nk. Baada ya kuona hilo nalo halijasaidia wakaagiza Wasimamizi wachakachue matokeo ya kura. Tuamke Watanzania, hali hii haipaswi kuachwa hivi hivi
Sheria ndiyo inayo muongoza na wala sio JK. Km mwataka tofauti badilisheni sheria na sehemu yake ni bungeni . Si tundu lissu yupo , mpeni hoja hiyo aipeleke .
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,374
Likes
449
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,374 449 180
On a seriuos note hakuna haja ya kufanya uchaguzi kama mshindi anajulikana
 
Maundumula

Maundumula

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
7,052
Likes
85
Points
145
Maundumula

Maundumula

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
7,052 85 145
Naombeni wana forum mniambie ni nani mngetaka awe Mwenyekiti wa tume? Kama hawakuwa na imani mbona hawakusema toka mwanzo?

Najua yule mzee ni muungwana angejiuzulu halafu apatikane mtu mwengine.

Nani atoe haki zaidi ya Judge?
 
mgt software

mgt software

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
11,094
Likes
1,938
Points
280
mgt software

mgt software

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
11,094 1,938 280
eti uchumi umekua kuna magari mengi kila nyumba mzuri kuna gari zaidi ya moja yaani ya baba na mama na watoto ati, sijui hayo magari watweka mafuta gani na kama nikubadilisha mfumo wa gesi gesi yenyewe bei juu
 
Ehud

Ehud

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2008
Messages
2,696
Likes
24
Points
0
Ehud

Ehud

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2008
2,696 24 0
Bei ya Petrol hapa Arusha leo ni 1800 Tshs.!
 
jcb

jcb

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2010
Messages
281
Likes
4
Points
35
jcb

jcb

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2010
281 4 35
Nimeipenda sana hii. Nimetafakari kuhusu hili tokea matokeo yalipo anza kutangazwa nakosa majibu ni kwa nini tuna poteza gharama nyingi na muda wetu kuelekea kwenye vituo vya kupigia kura wakati kuna watu wanakuwa wamepanga matokeo tayari.
Hii ndiyo mara yangu ya mwisho kupiga kura haitatokea tena!!!!!!!!!!!!!!!!!! :A S angry:
 
Dingswayo

Dingswayo

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2009
Messages
4,011
Likes
99
Points
145
Dingswayo

Dingswayo

JF-Expert Member
Joined May 26, 2009
4,011 99 145
Na wananchi wamedanganywa kwa shs. 5000, fulana, kofoa ma kanga. How long will these last. One thing I am certain of ni kuwa umasikini utaongezeka ukiambatana na ongezeko la ufisadi, umwinyi na usultani in the likes of Ridhiwani, January etc etc. Kila mara namkumbuka Mwl. Nyerere aliposema wakati anaugua kuwa anawasikitikia sana Watanzania wake.

Uchaguzi ukiisha napanda ndege kwenda kupumzika elsewhere na nitakuwa niki post humu from there for the next 5 years.
 
N

nkosiyamakosini

Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
83
Likes
0
Points
0
N

nkosiyamakosini

Member
Joined Nov 4, 2010
83 0 0
Hivi kuna sheikh yahaya humu ndani? naona twatabiri bei za petroli 2015! kaaz kwelkwel. thanks
 
October

October

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2009
Messages
2,147
Likes
5
Points
135
October

October

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2009
2,147 5 135
On a seriuos note hakuna haja ya kufanya uchaguzi kama mshindi anajulikana
Nakubaliana na wewe 100%. Hakuna haja ya kutumia gharama kama zilizotumika kugharamia uchaguzi kama hakuna utashi wa kisiasa wa kuwa na uchaguzi. Ni afadhani itangazwe rasmi kuwa Tanzania ni nchi ya chama kimoja tujue kuliko kuwafanya watu watoto.
 
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
4,321
Likes
19
Points
135
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
4,321 19 135
tuseme kuwa jk atakuwa mtawala wa tz. Kwa kipindi cha 2010-2015.

Nimetambua kuwa tanzania tunajihangaisha kufanya uchaguzi ili kupata viongozi kumbe tanzania hatuna viongozi bali watawala. hali hii siwezi kukubaliana nayo kabisa. Lazima tuwe na fikra pevu kwani haiwezi kuingia akilini mtu anayeomba nafasi ya uongozi ndiye huyo huyo anayeagiza nec watanzaze kile anachotaka yeye. Tuambiane ukweli, hata kama jk hajachaguliwa na wananchi mwenyekiti wa tume ya uchaguzi atamtangaza mtu mwingine ambaye siyo jk? Makame (mwenyekiti wa tume) anawajibika kwa jk kwa utaratibu wa kazi, je makame atakuwa anapokea maagizo toka kwa nani? Kama ni kutoka kwa jk, ni aina gani ya maagizo kama siyo kwamba jk atangazwe mshindi?

Tunapotaka tuiamini tume ya uchaguzi ni kwa misingi gani tuiamini, tume gani inayowajibika kwa yule yule ambaye ana maslahi anayoyataka kutoka kwa tume hiyo hiyo. Ndiyo maana moja ya mambo mazito ambayo dr. Slaa alitaka yafanyiwe kazi baada ya kuchaguliwa ni marekebisho ya katiba.

Kwa mwenendo huu watanzania tunachezewa akili, tunaporwa haki zetu. Tutambue kuwa sasa tumeanza kutawaliwa na kama hatutaki kutawaliwa lazima tuchukue hatua. Haki haiombwi bali inadaiwa. Kura zetu za kuchagua viongozi wetu lazima zifanye kazi iliyokusudiwa isiwe kibali cha kuwaweka watawala madarakani kwa kuundiwa usanii wa tume ya uchaguzi na vyombo vingine kama takukuru. Tangu uchaguzi ulipoanza takukuru walienda likizo huku ccm wanagawa kanga, kofia, fedha nk. Baada ya kuona hilo nalo halijasaidia wakaagiza wasimamizi wachakachue matokeo ya kura. Tuamke watanzania, hali hii haipaswi kuachwa hivi hivi
tanzania bila ccm haiwezekani !!!!!!!!!
 

Forum statistics

Threads 1,214,453
Members 462,703
Posts 28,512,923