Utata wa maadhimisho ya uhuru | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Utata wa maadhimisho ya uhuru

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Nicas Mtei, Oct 26, 2011.

  1. Nicas Mtei

    Nicas Mtei JF-Expert Member

    #1
    Oct 26, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 11,567
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Serikali inadai kuwa tarehe 9 Dec kutakuwa na maadhimisho ya 50 ya uhuru wa Tanzania,
    Maswal yenye utata ni haya:
    1:Je Tanzania ilitawaliwa na nani before huo uhuru?
    2:Je Tanzania ilipata lini uhuru?
    3:Ni nani alileta uhuru wa Tanzania?
    Katika pekuapekua zangu sijaona sehemu ambayo imeandikwa kuwa Tanzania ilipata uhuru badala yake nimeona kuwa ni Tanganyika ndo ilipata uhuru..
    Wadau tujuzane ni lipi jina stahili katika kusherekea huo uhuru wa miaka 50.
    Nawasilisha.
     
  2. MANI

    MANI Platinum Member

    #2
    Oct 26, 2011
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 6,114
    Likes Received: 1,360
    Trophy Points: 280
    Jina Tanganyika ni mwiko kutamkwa na walio serekalini !
     
  3. msani

    msani JF-Expert Member

    #3
    Oct 26, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 1,330
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    tanzania ilibarikiwa mwaka 1964 na kuzika tanganyika ila bado inashangaza kuiadhimisha yaa hapa kuna maswali mengi na ukitaka kuondolewa serikalini jaribu kuichambua Tanganyika na tanzania kuelekea maadhimisho ya uhuru wao
     
  4. Kimilidzo

    Kimilidzo JF-Expert Member

    #4
    Oct 26, 2011
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 1,346
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 135
    Wakwere kukana historia ni rahisi kabisa, noma ni pale anapowaingiza mkenge watanganyika wengine nao wanakubali. Ni miaka 50 ya uhuru wa Tanganyika.
     
  5. THINKINGBEING

    THINKINGBEING JF-Expert Member

    #5
    Oct 26, 2011
    Joined: Aug 9, 2010
    Messages: 2,565
    Likes Received: 740
    Trophy Points: 280
    Kama hatupendi kutumia jina Tanganyika basi tutumie Tanzania bara tusije tukapotosha historia.
     
  6. T

    Tetere Enjiwa JF-Expert Member

    #6
    Oct 26, 2011
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 217
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nchi hii inatafunwa na dhambi ya unafiki wa viongozi wetu na hasa wanasiasa.
     
  7. m

    mharakati JF-Expert Member

    #7
    Oct 26, 2011
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 1,274
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    tutegeneza tshirt za bendera ya tanganyika ziwe zinavaliwa mitaani
     
  8. c

    chigwiye JF-Expert Member

    #8
    Oct 26, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 353
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ahaaa! ilizikwa Tanganyika yetu,zanzibar ikaachwa,ndo mchezo wenu eeeeeeeeeeeeee!
     
  9. Najijua

    Najijua JF-Expert Member

    #9
    Oct 26, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,028
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    weee mhaini nini?kwanini unaitamka Tanganyika leo
     
  10. M

    Mbalinga JF-Expert Member

    #10
    Oct 26, 2011
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 1,204
    Likes Received: 113
    Trophy Points: 160
    Mimi napendekeza wanaoikumbuka na kuipenda Tanganyika siku hiyo tarehe 9 December sisi tukutane Jangwani uwaache wanaofikiri kuwa Tanzania ilipata uhuru tarehe 9 Dec waende uwanja wa Uhuru. Tanzania ilianzia April 26 1964. Tanganyika ilipata Uhuru Dec 9, 1961
     
  11. tempo_user1

    tempo_user1 Senior Member

    #11
    Oct 26, 2011
    Joined: Sep 7, 2010
    Messages: 134
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tanganyika ilikufa au ilifunga ndoa na Zanzibar?
    kama Tanganyika ilikufa mbona Zanzibar bado ipo?
     
  12. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #12
    Oct 26, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,758
    Likes Received: 97
    Trophy Points: 145
    Tanganyika = Tanzania Bara
    Zanzibar = Tanzania Visiwani

    Uhuru wa Tanzania Bara! stupid!!
     
  13. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #13
    Oct 26, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,932
    Likes Received: 454
    Trophy Points: 180
    tena wanasema ukilitaja unahatarisha usalama wa nchi yetu inayotambulika duniani kama kisiwa cha amani.
     
  14. Mr.Professional

    Mr.Professional JF-Expert Member

    #14
    Oct 26, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 1,601
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Ni ujinga usio na kifani kusherehekea kitu kisichokuwepo. Mie ninajua Tanzania itafikisha miaka 50 ifikapo 2014 na sio vinginevyo kwa sasa ninajitahidi kujiandaa na Jubilei ya Fedha ya Tanganyika huku nikiwa ninakabiliwa bado na adui ujinga, umasikini na maradhi.
     
  15. Nicas Mtei

    Nicas Mtei JF-Expert Member

    #15
    Oct 26, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 11,567
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    sasa wajameni tatizo lipo kwa nani? Kwa serikali ambayo inaandaa maadhmisho au lipo kwa wananch wasiojua historia yao?
     
  16. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #16
    Oct 26, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 7,012
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Na uzembe wetu pia
     
Loading...