Utata wa imani - jirani yangu kaponea tundu la sindano. Ilikua ni kwaheri buriani

Ivan Stepanov

JF-Expert Member
Apr 22, 2023
6,590
21,164
Huyu bwana ni kama tulikua tumeshampoteza, lilikua ni suala la kuhesabu siku tu maana hata mkewe alikua kamkatia tamaa. Wakuu mambo haya yasikieni nyie akina min -me , hiv watu mnapata wapi ujasiri wa kusema hakuna uchawi??

Kwakwel kila nikitafakari sipati jibu kwamba hivi ni mahubiri gani yatakuja kumshawishi huyu bwana kwamba "okoka uende mbinguni?" Ni nani atakaye weza kumuaminisha kuwa maombi yanafanya kazi?? Sidhan kwakwel, sijui, Mungu pekee anajua.

IKO HIVI.
Huyu jirani yangu ni mwalimu. Kafanya kazi miaka mingi sana na kiumri hatulingani, nafikiri atakua anachezea floor 5 huyu bwana.
Sasa katika utendaji kazi wake akiwa kama second master hapo shuleni kwao, Mungu si athuman, akapitiwa na uteuzi akapewa ukuu wa shule mbele mbele hukoo.Ni hiz shule mpya. Uteuzi huu aliupata ikiwa ni chini ya mwaka toka anunue Subaru forester..

Bas bila hiyana mwamba kashikamana na fursa mpya. Umbali ilipo shule na nyumbani ambako ni karibu na kituo chake cha zaman cha kazi ni kilometa za kutosha tu. Ni kama Dar na Mlandizi hivi. Mwanzon akahamia huko kukaa kituoni nyumban anarudi weekend.
Jamaa akiwa huko hakukaa kizembe, akaji engage sana kwenye kilimo na kwa bahati nzuri na pia bahati mbaya kilimo kikajibu.
Alikodi sana mashamba lima sana.

ILikua bahati nzuri kwa maana ya yeye kuweza sasa kumudu kurudisha majeshi home. Yan kkawa ni akaacha kukaa shuleni akawa anakwemda na kurud kwa gari yake daily. Imagine huo umbali wa Dar Mlandizi kwa gari yake kumudu gharama za fuel yeye kama mwalimu isingewezekana ila jamaa biashara ya kilimo ikampa kiburi, ana push ndinga yake kwenda na kurudi.

Bahati pia ikawa mbaya maana hii raia, ndugu na jamaa na majirani nao huwa hawafurahi sana maisha yetu mazuri. Bas bwana bwana 3 years later jamaa akapata ugonjwa wa ajabu kweli kweli.
Mshkaji kuishiwa damu likawa jambo la kawaida kabisaa, jamaa aliisha sana sana alikonda akawa mweusiiiiiii tii hawezi kutembea kpaka ashikiliwe. Basi bwana hangaika sana ma hospitali huuko waaap, yan jiran yangu ukimuona hutaman kumtazama maea 2, kamwekua kama katoto kaisha moaka huruma. Hangaika sana kutafuta tiba muhimbil na hospital zoote kubwa ila tee.

Jamaa hakua mtu wa iman kabisaa ila ilifikia hatua ya kutafuta kuombewa ila waapi!! Unamtazama mkewe unaishia tu kumuonea huruma maana kaaguza mpaka basi. Ni over 7months jamaa anapambania maisha yake kitandani.
Gari imepaki tu home inaloa vumbi, kazini tena ndio basi kapumzika (kishukuriwe kibarua cha serikali huondoshwi kirahis).

KIla ushauri waliosikia kuhusu kutafuta msaada walifuata. Zishukuriwe pesa. Akisikia daktari huyu au yule anaweza msaidia baa mbiooo mpaka wakachoka ikabaki kuhesabu siku.

Sasa bwana katika haya mambo ya kushauriwa shauriwa inasemekana bwana jirani akashikwa sikio na wajuzi wa mambo kwamba "bwana wewe hapa usipoangalia hutoboi, jaribu upande wa pili maana mpaka sasa hakuna ambacho hujajaribu"

Jamaa kwao iringa huko na kwel baada ya muda jirani akapotea nyumbani. Zile movement pale home zikakata. Baada ya kuuliza tukaambiwa kaenda kuuguzwa nyumbani kwao Iringa. Sasa sisi wengine wenye akili nzito tusiojua kujiongeza tukabaki kusikitika kwa kuhis labda kwa hali ilipofikia wameona ni gharama kusafirisha mwili wa marehemu ukilinganisha na kusafiri na mgonjwa. Yamkini wamempeleka mauti imkute akiwa nyumbani kwao. Ndivyo tukawaza wengine.

Zikapita week 2, hatukusikia habar ya msiba wala nini. Tukaendelea kungoja.
E bwana wee!! Week ya 3 tu ,yaan zilipotimia week 3 tu tika aondoke, tunashangaa jamaa amerudi. Hayuko poa sana lakin improvemwnt ni kubwa sanaaaa. Anaweza toka kwa kujikongoja mwenyewe nje akaota jua mara moja moja.
Tulistaajabu na kufurahi kwa wakar mmoja maana hakuna akiye tarajia miongoni mwetu. Hivyo katika kufika kumpa salamu na kumuona nyumbani tulijikuta tunashangaa sana na sasa vile wengine ni wastaarabu tumeumbiwa aibu, huwez ukiza umeponaje isije onekana kama hujafuraj kupona kwake maana why uulize uulize?? Tukawa tunapiga kimya.

Baada ya week 2 akasafiri tena kwenda iringa kwao. Alikaa almoat mwezi. Aisee jamaa aliye rudi sio huyu wa juzi bali ni complete package ileeee version yake ya kwanza. Jamaa kapona kabisaa, karudi amenawiri afya kama yoote na baada ya week tu akarud kwa kasi kazin na kilimo chake.

Baadae sana katika stori za hapa na pale akajaga kutuambia kwamba waungwana walimchezea na ndio hivyo akaenda kuji restore na kupikwa .

Kwa kifupi jamaa kaponea tundubla sindano, alikua anaondoka live live..

IMEISHA
HAIENDELEI
 
1720421967988.jpg
 
Huyu bwana ni kama tulikua tumeshampoteza, lilikua ni suala la kuhesabu siku tu maana hata mkewe alikua kamkatia tamaa. Wakuu mambo haya yasikieni nyie akina min -me , hiv watu mnapata wapi ujasiri wa kusema hakuna uchawi??

Kwakwel kila nikitafakari sipati jibu kwamba hivi ni mahubiri gani yatakuja kumshawishi huyu bwana kwamba "okoka uende mbinguni?" Ni nani atakaye weza kumuaminisha kuwa maombi yanafanya kazi?? Sidhan kwakwel, sijui, Mungu pekee anajua.

IKO HIVI.
Huyu jirani yangu ni mwalimu. Kafanya kazi miaka mingi sana na kiumri hatulingani, nafikiri atakua anachezea floor 5 huyu bwana.
Sasa katika utendaji kazi wake akiwa kama second master hapo shuleni kwao, Mungu si athuman, akapitiwa na uteuzi akapewa ukuu wa shule mbele mbele hukoo.Ni hiz shule mpya. Uteuzi huu aliupata ikiwa ni chini ya mwaka toka anunue Subaru forester..

Bas bila hiyana mwamba kashikamana na fursa mpya. Umbali ilipo shule na nyumbani ambako ni karibu na kituo chake cha zaman cha kazi ni kilometa za kutosha tu. Ni kama Dar na Mlandizi hivi. Mwanzon akahamia huko kukaa kituoni nyumban anarudi weekend.
Jamaa akiwa huko hakukaa kizembe, akaji engage sana kwenye kilimo na kwa bahati nzuri na pia bahati mbaya kilimo kikajibu.
Alikodi sana mashamba lima sana.

ILikua bahati nzuri kwa maana ya yeye kuweza sasa kumudu kurudisha majeshi home. Yan kkawa ni akaacha kukaa shuleni akawa anakwemda na kurud kwa gari yake daily. Imagine huo umbali wa Dar Mlandizi kwa gari yake kumudu gharama za fuel yeye kama mwalimu isingewezekana ila jamaa biashara ya kilimo ikampa kiburi, ana push ndinga yake kwenda na kurudi.

Bahati pia ikawa mbaya maana hii raia, ndugu na jamaa na majirani nao huwa hawafurahi sana maisha yetu mazuri. Bas bwana bwana 3 years later jamaa akapata ugonjwa wa ajabu kweli kweli.
Mshkaji kuishiwa damu likawa jambo la kawaida kabisaa, jamaa aliisha sana sana alikonda akawa mweusiiiiiii tii hawezi kutembea kpaka ashikiliwe. Basi bwana hangaika sana ma hospitali huuko waaap, yan jiran yangu ukimuona hutaman kumtazama maea 2, kamwekua kama katoto kaisha moaka huruma. Hangaika sana kutafuta tiba muhimbil na hospital zoote kubwa ila tee.

Jamaa hakua mtu wa iman kabisaa ila ilifikia hatua ya kutafuta kuombewa ila waapi!! Unamtazama mkewe unaishia tu kumuonea huruma maana kaaguza mpaka basi. Ni over 7months jamaa anapambania maisha yake kitandani.
Gari imepaki tu home inaloa vumbi, kazini tena ndio basi kapumzika (kishukuriwe kibarua cha serikali huondoshwi kirahis).

KIla ushauri waliosikia kuhusu kutafuta msaada walifuata. Zishukuriwe pesa. Akisikia daktari huyu au yule anaweza msaidia baa mbiooo mpaka wakachoka ikabaki kuhesabu siku.

Sasa bwana katika haya mambo ya kushauriwa shauriwa inasemekana bwana jirani akashikwa sikio na wajuzi wa mambo kwamba "bwana wewe hapa usipoangalia hutoboi, jaribu upande wa pili maana mpaka sasa hakuna ambacho hujajaribu"

Jamaa kwao iringa huko na kwel baada ya muda jirani akapotea nyumbani. Zile movement pale home zikakata. Baada ya kuuliza tukaambiwa kaenda kuuguzwa nyumbani kwao Iringa. Sasa sisi wengine wenye akili nzito tusiojua kujiongeza tukabaki kusikitika kwa kuhis labda kwa hali ilipofikia wameona ni gharama kusafirisha mwili wa marehemu ukilinganisha na kusafiri na mgonjwa. Yamkini wamempeleka mauti imkute akiwa nyumbani kwao. Ndivyo tukawaza wengine.

Zikapita week 2, hatukusikia habar ya msiba wala nini. Tukaendelea kungoja.
E bwana wee!! Week ya 3 tu ,yaan zilipotimia week 3 tu tika aondoke, tunashangaa jamaa amerudi. Hayuko poa sana lakin improvemwnt ni kubwa sanaaaa. Anaweza toka kwa kujikongoja mwenyewe nje akaota jua mara moja moja.
Tulistaajabu na kufurahi kwa wakar mmoja maana hakuna akiye tarajia miongoni mwetu. Hivyo katika kufika kumpa salamu na kumuona nyumbani tulijikuta tunashangaa sana na sasa vile wengine ni wastaarabu tumeumbiwa aibu, huwez ukiza umeponaje isije onekana kama hujafuraj kupona kwake maana why uulize uulize?? Tukawa tunapiga kimya.

Baada ya week 2 akasafiri tena kwenda iringa kwao. Alikaa almoat mwezi. Aisee jamaa aliye rudi sio huyu wa juzi bali ni complete package ileeee version yake ya kwanza. Jamaa kapona kabisaa, karudi amenawiri afya kama yoote na baada ya week tu akarud kwa kasi kazin na kilimo chake.

Baadae sana katika stori za hapa na pale akajaga kutuambia kwamba waungwana walimchezea na ndio hivyo akaenda kuji restore na kupikwa .

Kwa kifupi jamaa kaponea tundubla sindano, alikua anaondoka live live..

IMEISHA
HAIENDELEI
Si mchezo,ulimwengu na walimwengu
 
Huyu bwana ni kama tulikua tumeshampoteza, lilikua ni suala la kuhesabu siku tu maana hata mkewe alikua kamkatia tamaa. Wakuu mambo haya yasikieni nyie akina min -me , hiv watu mnapata wapi ujasiri wa kusema hakuna uchawi??

Kwakwel kila nikitafakari sipati jibu kwamba hivi ni mahubiri gani yatakuja kumshawishi huyu bwana kwamba "okoka uende mbinguni?" Ni nani atakaye weza kumuaminisha kuwa maombi yanafanya kazi?? Sidhan kwakwel, sijui, Mungu pekee anajua.

IKO HIVI.
Huyu jirani yangu ni mwalimu. Kafanya kazi miaka mingi sana na kiumri hatulingani, nafikiri atakua anachezea floor 5 huyu bwana.
Sasa katika utendaji kazi wake akiwa kama second master hapo shuleni kwao, Mungu si athuman, akapitiwa na uteuzi akapewa ukuu wa shule mbele mbele hukoo.Ni hiz shule mpya. Uteuzi huu aliupata ikiwa ni chini ya mwaka toka anunue Subaru forester..

Bas bila hiyana mwamba kashikamana na fursa mpya. Umbali ilipo shule na nyumbani ambako ni karibu na kituo chake cha zaman cha kazi ni kilometa za kutosha tu. Ni kama Dar na Mlandizi hivi. Mwanzon akahamia huko kukaa kituoni nyumban anarudi weekend.
Jamaa akiwa huko hakukaa kizembe, akaji engage sana kwenye kilimo na kwa bahati nzuri na pia bahati mbaya kilimo kikajibu.
Alikodi sana mashamba lima sana.

ILikua bahati nzuri kwa maana ya yeye kuweza sasa kumudu kurudisha majeshi home. Yan kkawa ni akaacha kukaa shuleni akawa anakwemda na kurud kwa gari yake daily. Imagine huo umbali wa Dar Mlandizi kwa gari yake kumudu gharama za fuel yeye kama mwalimu isingewezekana ila jamaa biashara ya kilimo ikampa kiburi, ana push ndinga yake kwenda na kurudi.

Bahati pia ikawa mbaya maana hii raia, ndugu na jamaa na majirani nao huwa hawafurahi sana maisha yetu mazuri. Bas bwana bwana 3 years later jamaa akapata ugonjwa wa ajabu kweli kweli.
Mshkaji kuishiwa damu likawa jambo la kawaida kabisaa, jamaa aliisha sana sana alikonda akawa mweusiiiiiii tii hawezi kutembea kpaka ashikiliwe. Basi bwana hangaika sana ma hospitali huuko waaap, yan jiran yangu ukimuona hutaman kumtazama maea 2, kamwekua kama katoto kaisha moaka huruma. Hangaika sana kutafuta tiba muhimbil na hospital zoote kubwa ila tee.

Jamaa hakua mtu wa iman kabisaa ila ilifikia hatua ya kutafuta kuombewa ila waapi!! Unamtazama mkewe unaishia tu kumuonea huruma maana kaaguza mpaka basi. Ni over 7months jamaa anapambania maisha yake kitandani.
Gari imepaki tu home inaloa vumbi, kazini tena ndio basi kapumzika (kishukuriwe kibarua cha serikali huondoshwi kirahis).

KIla ushauri waliosikia kuhusu kutafuta msaada walifuata. Zishukuriwe pesa. Akisikia daktari huyu au yule anaweza msaidia baa mbiooo mpaka wakachoka ikabaki kuhesabu siku.

Sasa bwana katika haya mambo ya kushauriwa shauriwa inasemekana bwana jirani akashikwa sikio na wajuzi wa mambo kwamba "bwana wewe hapa usipoangalia hutoboi, jaribu upande wa pili maana mpaka sasa hakuna ambacho hujajaribu"

Jamaa kwao iringa huko na kwel baada ya muda jirani akapotea nyumbani. Zile movement pale home zikakata. Baada ya kuuliza tukaambiwa kaenda kuuguzwa nyumbani kwao Iringa. Sasa sisi wengine wenye akili nzito tusiojua kujiongeza tukabaki kusikitika kwa kuhis labda kwa hali ilipofikia wameona ni gharama kusafirisha mwili wa marehemu ukilinganisha na kusafiri na mgonjwa. Yamkini wamempeleka mauti imkute akiwa nyumbani kwao. Ndivyo tukawaza wengine.

Zikapita week 2, hatukusikia habar ya msiba wala nini. Tukaendelea kungoja.
E bwana wee!! Week ya 3 tu ,yaan zilipotimia week 3 tu tika aondoke, tunashangaa jamaa amerudi. Hayuko poa sana lakin improvemwnt ni kubwa sanaaaa. Anaweza toka kwa kujikongoja mwenyewe nje akaota jua mara moja moja.
Tulistaajabu na kufurahi kwa wakar mmoja maana hakuna akiye tarajia miongoni mwetu. Hivyo katika kufika kumpa salamu na kumuona nyumbani tulijikuta tunashangaa sana na sasa vile wengine ni wastaarabu tumeumbiwa aibu, huwez ukiza umeponaje isije onekana kama hujafuraj kupona kwake maana why uulize uulize?? Tukawa tunapiga kimya.

Baada ya week 2 akasafiri tena kwenda iringa kwao. Alikaa almoat mwezi. Aisee jamaa aliye rudi sio huyu wa juzi bali ni complete package ileeee version yake ya kwanza. Jamaa kapona kabisaa, karudi amenawiri afya kama yoote na baada ya week tu akarud kwa kasi kazin na kilimo chake.

Baadae sana katika stori za hapa na pale akajaga kutuambia kwamba waungwana walimchezea na ndio hivyo akaenda kuji restore na kupikwa .

Kwa kifupi jamaa kaponea tundubla sindano, alikua anaondoka live live..

IMEISHA
HAIENDELEI
Mke wa mtu ni sumu by LWP majitu.
 
Afrika hizo mambo kawaida mi nilishangaa kuna kijana alifanyiwa ulozi na mama yake mzazi ikafikia hatua akamtelekeza baba mtu kahangaika akaponea kigoma, baada ya kupona ndo mama anamtaka mwanae, hivi hawa watu akili zao huwa zipo matakoni eti!
 
Huyu bwana ni kama tulikua tumeshampoteza, lilikua ni suala la kuhesabu siku tu maana hata mkewe alikua kamkatia tamaa. Wakuu mambo haya yasikieni nyie akina min -me , hiv watu mnapata wapi ujasiri wa kusema hakuna uchawi??

Kwakwel kila nikitafakari sipati jibu kwamba hivi ni mahubiri gani yatakuja kumshawishi huyu bwana kwamba "okoka uende mbinguni?" Ni nani atakaye weza kumuaminisha kuwa maombi yanafanya kazi?? Sidhan kwakwel, sijui, Mungu pekee anajua.

IKO HIVI.
Huyu jirani yangu ni mwalimu. Kafanya kazi miaka mingi sana na kiumri hatulingani, nafikiri atakua anachezea floor 5 huyu bwana.
Sasa katika utendaji kazi wake akiwa kama second master hapo shuleni kwao, Mungu si athuman, akapitiwa na uteuzi akapewa ukuu wa shule mbele mbele hukoo.Ni hiz shule mpya. Uteuzi huu aliupata ikiwa ni chini ya mwaka toka anunue Subaru forester..

Bas bila hiyana mwamba kashikamana na fursa mpya. Umbali ilipo shule na nyumbani ambako ni karibu na kituo chake cha zaman cha kazi ni kilometa za kutosha tu. Ni kama Dar na Mlandizi hivi. Mwanzon akahamia huko kukaa kituoni nyumban anarudi weekend.
Jamaa akiwa huko hakukaa kizembe, akaji engage sana kwenye kilimo na kwa bahati nzuri na pia bahati mbaya kilimo kikajibu.
Alikodi sana mashamba lima sana.

ILikua bahati nzuri kwa maana ya yeye kuweza sasa kumudu kurudisha majeshi home. Yan kkawa ni akaacha kukaa shuleni akawa anakwemda na kurud kwa gari yake daily. Imagine huo umbali wa Dar Mlandizi kwa gari yake kumudu gharama za fuel yeye kama mwalimu isingewezekana ila jamaa biashara ya kilimo ikampa kiburi, ana push ndinga yake kwenda na kurudi.

Bahati pia ikawa mbaya maana hii raia, ndugu na jamaa na majirani nao huwa hawafurahi sana maisha yetu mazuri. Bas bwana bwana 3 years later jamaa akapata ugonjwa wa ajabu kweli kweli.
Mshkaji kuishiwa damu likawa jambo la kawaida kabisaa, jamaa aliisha sana sana alikonda akawa mweusiiiiiii tii hawezi kutembea kpaka ashikiliwe. Basi bwana hangaika sana ma hospitali huuko waaap, yan jiran yangu ukimuona hutaman kumtazama maea 2, kamwekua kama katoto kaisha moaka huruma. Hangaika sana kutafuta tiba muhimbil na hospital zoote kubwa ila tee.

Jamaa hakua mtu wa iman kabisaa ila ilifikia hatua ya kutafuta kuombewa ila waapi!! Unamtazama mkewe unaishia tu kumuonea huruma maana kaaguza mpaka basi. Ni over 7months jamaa anapambania maisha yake kitandani.
Gari imepaki tu home inaloa vumbi, kazini tena ndio basi kapumzika (kishukuriwe kibarua cha serikali huondoshwi kirahis).

KIla ushauri waliosikia kuhusu kutafuta msaada walifuata. Zishukuriwe pesa. Akisikia daktari huyu au yule anaweza msaidia baa mbiooo mpaka wakachoka ikabaki kuhesabu siku.

Sasa bwana katika haya mambo ya kushauriwa shauriwa inasemekana bwana jirani akashikwa sikio na wajuzi wa mambo kwamba "bwana wewe hapa usipoangalia hutoboi, jaribu upande wa pili maana mpaka sasa hakuna ambacho hujajaribu"

Jamaa kwao iringa huko na kwel baada ya muda jirani akapotea nyumbani. Zile movement pale home zikakata. Baada ya kuuliza tukaambiwa kaenda kuuguzwa nyumbani kwao Iringa. Sasa sisi wengine wenye akili nzito tusiojua kujiongeza tukabaki kusikitika kwa kuhis labda kwa hali ilipofikia wameona ni gharama kusafirisha mwili wa marehemu ukilinganisha na kusafiri na mgonjwa. Yamkini wamempeleka mauti imkute akiwa nyumbani kwao. Ndivyo tukawaza wengine.

Zikapita week 2, hatukusikia habar ya msiba wala nini. Tukaendelea kungoja.
E bwana wee!! Week ya 3 tu ,yaan zilipotimia week 3 tu tika aondoke, tunashangaa jamaa amerudi. Hayuko poa sana lakin improvemwnt ni kubwa sanaaaa. Anaweza toka kwa kujikongoja mwenyewe nje akaota jua mara moja moja.
Tulistaajabu na kufurahi kwa wakar mmoja maana hakuna akiye tarajia miongoni mwetu. Hivyo katika kufika kumpa salamu na kumuona nyumbani tulijikuta tunashangaa sana na sasa vile wengine ni wastaarabu tumeumbiwa aibu, huwez ukiza umeponaje isije onekana kama hujafuraj kupona kwake maana why uulize uulize?? Tukawa tunapiga kimya.

Baada ya week 2 akasafiri tena kwenda iringa kwao. Alikaa almoat mwezi. Aisee jamaa aliye rudi sio huyu wa juzi bali ni complete package ileeee version yake ya kwanza. Jamaa kapona kabisaa, karudi amenawiri afya kama yoote na baada ya week tu akarud kwa kasi kazin na kilimo chake.

Baadae sana katika stori za hapa na pale akajaga kutuambia kwamba waungwana walimchezea na ndio hivyo akaenda kuji restore na kupikwa .

Kwa kifupi jamaa kaponea tundubla sindano, alikua anaondoka live live..

IMEISHA
HAIENDELEI
Uchawi na vijicho vipo maana kuna watu hawataki kwenye maisha uwazidi
 
Huyu bwana ni kama tulikua tumeshampoteza, lilikua ni suala la kuhesabu siku tu maana hata mkewe alikua kamkatia tamaa. Wakuu mambo haya yasikieni nyie akina min -me , hiv watu mnapata wapi ujasiri wa kusema hakuna uchawi??

Kwakwel kila nikitafakari sipati jibu kwamba hivi ni mahubiri gani yatakuja kumshawishi huyu bwana kwamba "okoka uende mbinguni?" Ni nani atakaye weza kumuaminisha kuwa maombi yanafanya kazi?? Sidhan kwakwel, sijui, Mungu pekee anajua.

IKO HIVI.
Huyu jirani yangu ni mwalimu. Kafanya kazi miaka mingi sana na kiumri hatulingani, nafikiri atakua anachezea floor 5 huyu bwana.
Sasa katika utendaji kazi wake akiwa kama second master hapo shuleni kwao, Mungu si athuman, akapitiwa na uteuzi akapewa ukuu wa shule mbele mbele hukoo.Ni hiz shule mpya. Uteuzi huu aliupata ikiwa ni chini ya mwaka toka anunue Subaru forester..

Bas bila hiyana mwamba kashikamana na fursa mpya. Umbali ilipo shule na nyumbani ambako ni karibu na kituo chake cha zaman cha kazi ni kilometa za kutosha tu. Ni kama Dar na Mlandizi hivi. Mwanzon akahamia huko kukaa kituoni nyumban anarudi weekend.
Jamaa akiwa huko hakukaa kizembe, akaji engage sana kwenye kilimo na kwa bahati nzuri na pia bahati mbaya kilimo kikajibu.
Alikodi sana mashamba lima sana.

ILikua bahati nzuri kwa maana ya yeye kuweza sasa kumudu kurudisha majeshi home. Yan kkawa ni akaacha kukaa shuleni akawa anakwemda na kurud kwa gari yake daily. Imagine huo umbali wa Dar Mlandizi kwa gari yake kumudu gharama za fuel yeye kama mwalimu isingewezekana ila jamaa biashara ya kilimo ikampa kiburi, ana push ndinga yake kwenda na kurudi.

Bahati pia ikawa mbaya maana hii raia, ndugu na jamaa na majirani nao huwa hawafurahi sana maisha yetu mazuri. Bas bwana bwana 3 years later jamaa akapata ugonjwa wa ajabu kweli kweli.
Mshkaji kuishiwa damu likawa jambo la kawaida kabisaa, jamaa aliisha sana sana alikonda akawa mweusiiiiiii tii hawezi kutembea kpaka ashikiliwe. Basi bwana hangaika sana ma hospitali huuko waaap, yan jiran yangu ukimuona hutaman kumtazama maea 2, kamwekua kama katoto kaisha moaka huruma. Hangaika sana kutafuta tiba muhimbil na hospital zoote kubwa ila tee.

Jamaa hakua mtu wa iman kabisaa ila ilifikia hatua ya kutafuta kuombewa ila waapi!! Unamtazama mkewe unaishia tu kumuonea huruma maana kaaguza mpaka basi. Ni over 7months jamaa anapambania maisha yake kitandani.
Gari imepaki tu home inaloa vumbi, kazini tena ndio basi kapumzika (kishukuriwe kibarua cha serikali huondoshwi kirahis).

KIla ushauri waliosikia kuhusu kutafuta msaada walifuata. Zishukuriwe pesa. Akisikia daktari huyu au yule anaweza msaidia baa mbiooo mpaka wakachoka ikabaki kuhesabu siku.

Sasa bwana katika haya mambo ya kushauriwa shauriwa inasemekana bwana jirani akashikwa sikio na wajuzi wa mambo kwamba "bwana wewe hapa usipoangalia hutoboi, jaribu upande wa pili maana mpaka sasa hakuna ambacho hujajaribu"

Jamaa kwao iringa huko na kwel baada ya muda jirani akapotea nyumbani. Zile movement pale home zikakata. Baada ya kuuliza tukaambiwa kaenda kuuguzwa nyumbani kwao Iringa. Sasa sisi wengine wenye akili nzito tusiojua kujiongeza tukabaki kusikitika kwa kuhis labda kwa hali ilipofikia wameona ni gharama kusafirisha mwili wa marehemu ukilinganisha na kusafiri na mgonjwa. Yamkini wamempeleka mauti imkute akiwa nyumbani kwao. Ndivyo tukawaza wengine.

Zikapita week 2, hatukusikia habar ya msiba wala nini. Tukaendelea kungoja.
E bwana wee!! Week ya 3 tu ,yaan zilipotimia week 3 tu tika aondoke, tunashangaa jamaa amerudi. Hayuko poa sana lakin improvemwnt ni kubwa sanaaaa. Anaweza toka kwa kujikongoja mwenyewe nje akaota jua mara moja moja.
Tulistaajabu na kufurahi kwa wakar mmoja maana hakuna akiye tarajia miongoni mwetu. Hivyo katika kufika kumpa salamu na kumuona nyumbani tulijikuta tunashangaa sana na sasa vile wengine ni wastaarabu tumeumbiwa aibu, huwez ukiza umeponaje isije onekana kama hujafuraj kupona kwake maana why uulize uulize?? Tukawa tunapiga kimya.

Baada ya week 2 akasafiri tena kwenda iringa kwao. Alikaa almoat mwezi. Aisee jamaa aliye rudi sio huyu wa juzi bali ni complete package ileeee version yake ya kwanza. Jamaa kapona kabisaa, karudi amenawiri afya kama yoote na baada ya week tu akarud kwa kasi kazin na kilimo chake.

Baadae sana katika stori za hapa na pale akajaga kutuambia kwamba waungwana walimchezea na ndio hivyo akaenda kuji restore na kupikwa .

Kwa kifupi jamaa kaponea tundubla sindano, alikua anaondoka live live..

IMEISHA
HAIENDELEI
Funzo: sio kila binadamu anafurahia mafanikio yako.

Muhimu ni kuhakikisha unadumu katika ibada na maombi kila siku iitwayo leo.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom