Utaratibu wa kupima vinasaba (DNA) Tanzania | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Utaratibu wa kupima vinasaba (DNA) Tanzania

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Haruna S, Mar 18, 2012.

  1. H

    Haruna S Member

    #1
    Mar 18, 2012
    Joined: Mar 26, 2011
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naomba msaada wa kujua hospitali hapa Tanzania wanaojishungulisha na kutoa huduma ya kupima vinasaba.

    Pia ningependa kujua haya yafuatayo,

    - Utaratibu wa kufuata ili kufanya vipimo
    - Gharama za kufanya vipimo
    - Time frame ( muda gani kupata majibu) n.k

    legal-DNA-test.jpg

    ------ Michango ya wanaJF-------

    Msaada: Utaratibu wa kupima DNA

    Nimemkataa baba mzazi, na sitaki kupima DNA

    Nakwenda kupima DNA niombeeni

    Kipimo cha DNA...Ungekuwa Ungefanyaje?

    Sasa kupima DNA muhimbili ni 100,000 tu
     
  2. k

    kisukari JF-Expert Member

    #2
    Mar 18, 2012
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 3,567
    Likes Received: 800
    Trophy Points: 280
    Jamani kiswahili kinatanuka.Hili neno vinasaba,nilikuwa sijui kama ni DNA.
     
  3. God knows

    God knows JF-Expert Member

    #3
    Mar 19, 2012
    Joined: Sep 6, 2011
    Messages: 237
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ukitaka kupima DNA ili kujua kama una mahusiano na mtu fulani, Nenda kwa Mkemia Mkuu wa Serikali. Kama upo Dar es Salaam, Ofisi yake inapatikana karibu na hospitali ya Ocean Road. Huduma hii hutolewa hapo ingawa sijajua gharama na procedure za kupatiwa huduma hii.
     
  4. H

    Haruna S Member

    #4
    Mar 19, 2012
    Joined: Mar 26, 2011
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nashukuru..nitafuatilia
     
  5. DAWA YA SIKIO

    DAWA YA SIKIO JF-Expert Member

    #5
    Mar 19, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 985
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    ***
    Gharama ni laki moja kwa kila mmoja.
    Ila upimaji unafanywa kwa ombi la mahakama. Km kama kuna madai ya uthibitisho kwenye ugawaji wa mirathi.
    Ama kesi ya kukataa mtoto ambayo iko mahakamani.
     
  6. kvelia

    kvelia JF-Expert Member

    #6
    Mar 25, 2012
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 247
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Muhimbili, Budando na pia hospital kubwa kama KCMC wantoa hiyo huduma. Wanaofanya kazi huko watujuze ni shs ngapi.
     
  7. H

    Haruna S Member

    #7
    Apr 1, 2012
    Joined: Mar 26, 2011
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimejaribu kufuatilia Muhimbili nimetoka kapa, hakuna aliyenipa maelezo ya uhakika labda kama kuna mtu anajua sehemu specific au mtu ambaye ninaweza kumuuliza.
     
  8. H

    Haruna S Member

    #8
    Apr 1, 2012
    Joined: Mar 26, 2011
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Laki moja ni gharama ya kuridhisha.Hakuna sehemu yoyote wanatoa hiyo huduma bila kupitia mahakamani
     
  9. measkron

    measkron JF-Expert Member

    #9
    Apr 1, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 3,661
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Mkuu uluza ofisi ya mkemia mkuu Wa serikali nadhani ni karibu na ocean road hospital unaweza saidika hapo
     
  10. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #10
    Apr 1, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,985
    Likes Received: 408
    Trophy Points: 180
    Kwenye lile zoezi la upimaji lilifanyika miaka ya nyuma kwa kila anayetaka kwenda iligundulika ASILIMIA 50 ya waliopimwa hawaendani na waliitwa ndo baba zao.

    Hivyo ikahofiwa kutatokea uvunjaji wa ndoa mkubwa na matukio ya kuuana kwa wanandoa kama imethibitishwa kuna cheating.

    Just imagine umesomesha watoto sita aafu unagundua mmoja tu ndo halali yako! Ikawekwa sheria ili wale watakaopimwa wewe kweli in claim ya kujua ukweli ndo maana lazima order itoke mahakamani sio kwa sababu tu umejisikia kupima.

    Wapo wanaochakachua si unajua tz si kila kilichopangwa ndo kinavyokuwa.
     
  11. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #11
    Apr 1, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,149
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kweli tupo nyuma sana kimaendeleo
    DNA mpaka mahakama.
    Jesus Christ.
    OTIS
     
  12. measkron

    measkron JF-Expert Member

    #12
    Apr 1, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 3,661
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Mkuu ndo mahali pekee wanapoweza kufanya hiyo kipimo na tukujua wanaohitaji ni wengi wameona ili ku-limit the wahitaji then tuweke hiyo iwe na kibali cha mahakama, nadhani tukipata Musa wa kutuvusha jangwani salama kwenda nchi ya ahadi. Uchumu wa kupaa, huduma bora za jamii, Afya, Elimu, Maji, n.k tunaweza kuwa na huduma ya vina saba kila hospitali ya mkoa na hata wilaya, mungu tusaidie
     
  13. Kbd

    Kbd JF-Expert Member

    #13
    Apr 3, 2012
    Joined: Oct 9, 2009
    Messages: 1,264
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Yaani, hata mi nimeshangaa, hivi tutaendelea lini sisi?
     
  14. Andrew Nyerere

    Andrew Nyerere Verified User

    #14
    May 27, 2012
    Joined: Nov 10, 2008
    Messages: 3,026
    Likes Received: 1,196
    Trophy Points: 280
    Ningependa kufanya uhakiki kuhusu DNA yangu,ili nijue kwa uhakika baba yangu ni nani.DNA inapimwa wapi? And how much does it cost? If I cannot afford the cost,anaweza kutokea Good Samaritan kunisaidia?
     
  15. Bondpost

    Bondpost JF-Expert Member

    #15
    May 27, 2012
    Joined: Oct 16, 2011
    Messages: 1,863
    Likes Received: 371
    Trophy Points: 180
    Mh! We unatafuta m.a.t.a.k.o ya nyoka sasa! Vipi unahisi kuna mdingi ndo babako tofauti na mzee wako? Au anamshiko nini? Achana na mawazo hayo. Otherwise nenda ustawi wa jamii watakupa mwongozo sahihi.
     
  16. promiseme

    promiseme JF-Expert Member

    #16
    May 27, 2012
    Joined: Mar 15, 2010
    Messages: 2,715
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Jamani mbona watuwengine wanapenda kujitia BP? unawasiwasi wa nini? ebu ongea na mzazi wako wa kike ndio atakupa SIRI ...
     
  17. m

    mob JF-Expert Member

    #17
    May 27, 2012
    Joined: Dec 4, 2009
    Messages: 1,874
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Jaribu kupitiia sheria inayoitwa HUMAN DNA REGULATORY ACT 2009 itakueleza kwa upana.
     
  18. Andrew Nyerere

    Andrew Nyerere Verified User

    #18
    May 27, 2012
    Joined: Nov 10, 2008
    Messages: 3,026
    Likes Received: 1,196
    Trophy Points: 280
    Okay,nimeipata. Hii DNA regulatory act 2009 inasema kwamba kama unataka kupima DNA unatakiwa kuwaandikia regulatory authority,and that is all. Kwa sababu nimekuwa challenged by a family member niende kupima DNA. nIMEMWAMBIA,''Kwa nini nikapime,kama mtu anataka kupima DNA yangu,it can be done,kumbuka Bill Clinton na Monica Lewinsky.
     
  19. m

    makondeko Member

    #19
    Jun 27, 2012
    Joined: Jun 27, 2012
    Messages: 60
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Process for paternity issues in tz is only chini ya mkemia mkuu wa serikali na gharama yake ni laki 3
     
  20. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #20
    Jun 28, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,637
    Likes Received: 1,491
    Trophy Points: 280
    mhh! lakini weye si mtoo wa kwanza wa mwalimu nyerere inamaana kuna mgogoro ndani ya family ... tafadhili uje na majibu basi...
     
Loading...