UTARATIBU WA KUDAI FIDIA YA BIMA KWA ABIRIA ALIYEPATA AJALI.

  • Thread starter briophyta plantae
  • Start date

briophyta plantae

briophyta plantae

Member
Joined
Feb 18, 2017
Messages
44
Points
125
Age
26
briophyta plantae

briophyta plantae

Member
Joined Feb 18, 2017
44 125
UTARATIBU WA KUDAI FIDIA YA BIMA KWA ABIRIA ALIYEPATA AJALI
(CLAIM PROCEDURE)

Imeandikwa na BINTI MAKINI
0714351954

Abiria anapaswa kuandika barua kwenda kampuni husika ya bima iliyokatiwa hilo Bus. Katika barua hiyo aambatanishe vifuatavyo
1.TIKETI YA SAFARI.
2.CHETI CHA MATIBABU YA HOSPITALI.
3. FOMU YA POLISI (PF 3).
4. MCHANGANUO WA GARAMA ALIZOINGIA.
5. PF 90.
6. PF115
7. TIKETI YAKE kama bado anayo (kama imepotea kutokana na mazingira ya ajali itaeleweka haina shida sana).
Cha muhimu ni kwamba kama hakuzidiwa sana basi ahakikishe yeye mwenywe kuwa jina lake lipo kwenye orodha ya majina ya polisi ya majeruhi kwa kutaja majina yake yote kamili.

8. Cheti cha kifo, ikiwa unadai kwa niaba ya ndugu aliyefariki katika ajali.
9. Hakikisha unaziwasilisha nyaraka hizi kwenye ofisi ya bima husika.

KUMBUKA: Utalipwa tu iwapo,ulipanda magari ambayo yaliyoruhusiwa kubeba abiria tu ndiyo (PSV) yaani Passenger Service Vehicles kama vile mabasi ya abiria,daladala, na taxih zilizosajiliwa.

NB: Kampuni ya bima ikikataa kulipa madai unayoona ni halali, wasilisha mgogoro wako katika ofisi za Msuluhishi wa Migoigoro ya Bima zilizopo PPF Tower Dar es salaam au ofisi ya Mamlaka ya Bima(TIRA) zilizpo nchi nzima

ELIMU YA BIMA IWAFIKIE WATU WOTE.
 
LG smart

LG smart

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2018
Messages
204
Points
500
LG smart

LG smart

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2018
204 500
Hiyo
PF 90 na
PF 115 ni nini na unazipata wapi?
 
kizito2009

kizito2009

Senior Member
Joined
Jan 6, 2010
Messages
143
Points
250
kizito2009

kizito2009

Senior Member
Joined Jan 6, 2010
143 250
UTARATIBU WA KUDAI FIDIA YA BIMA KWA ABIRIA ALIYEPATA AJALI
(CLAIM PROCEDURE)

Imeandikwa na BINTI MAKINI
0714351954

Abiria anapaswa kuandika barua kwenda kampuni husika ya bima iliyokatiwa hilo Bus. Katika barua hiyo aambatanishe vifuatavyo
1.TIKETI YA SAFARI.
2.CHETI CHA MATIBABU YA HOSPITALI.
3. FOMU YA POLISI (PF 3).
4. MCHANGANUO WA GARAMA ALIZOINGIA.
5. PF 90.
6. PF115
7. TIKETI YAKE kama bado anayo (kama imepotea kutokana na mazingira ya ajali itaeleweka haina shida sana).
Cha muhimu ni kwamba kama hakuzidiwa sana basi ahakikishe yeye mwenywe kuwa jina lake lipo kwenye orodha ya majina ya polisi ya majeruhi kwa kutaja majina yake yote kamili.

8. Cheti cha kifo, ikiwa unadai kwa niaba ya ndugu aliyefariki katika ajali.
9. Hakikisha unaziwasilisha nyaraka hizi kwenye ofisi ya bima husika.

KUMBUKA: Utalipwa tu iwapo,ulipanda magari ambayo yaliyoruhusiwa kubeba abiria tu ndiyo (PSV) yaani Passenger Service Vehicles kama vile mabasi ya abiria,daladala, na taxih zilizosajiliwa.

NB: Kampuni ya bima ikikataa kulipa madai unayoona ni halali, wasilisha mgogoro wako katika ofisi za Msuluhishi wa Migoigoro ya Bima zilizopo PPF Tower Dar es salaam au ofisi ya Mamlaka ya Bima(TIRA) zilizpo nchi nzima

ELIMU YA BIMA IWAFIKIE WATU WOTE.
Na gari binafsi na pikipiki je?zinahusika kwenye huu utaratibu?
 
Farolito

Farolito

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2018
Messages
1,008
Points
2,000
Farolito

Farolito

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2018
1,008 2,000
Mkuu tunashukuru kwa elimu hii,
hebu tusaidie kujua kazi ya bima ndogo(Third part) kwenye gari binafsi na comprehensive(Bima kubwa) kwenye gari binafsi pia
 
chaliifrancisco

chaliifrancisco

JF-Expert Member
Joined
Jan 17, 2015
Messages
10,979
Points
2,000
chaliifrancisco

chaliifrancisco

JF-Expert Member
Joined Jan 17, 2015
10,979 2,000
Duh kusema kweli nilikuwa silijui hili jambo mkuu asante kwa uzi huu.
 
100 Likes

100 Likes

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2018
Messages
2,257
Points
2,000
100 Likes

100 Likes

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2018
2,257 2,000
Mkuu tunashukuru kwa elimu hii,
hebu tusaidie kujua kazi ya bima ndogo(Third part) kwenye gari binafsi na comprehensive(Bima kubwa) kwenye gari binafsi pia
Bima mdogo (Third part):
  • Kama umekata bima ya namna hii ukapata ajali, bima itahusika kumlipa yule uliyemgonga, awe mtu au uwe umegonga gari. Wewe mwenye bima hutalipwa isipokuwa yule uliyemsababishia madhara.
Bima kubwa (Comprehensive):
  • Ukipata ajali kama una bima ya namna hii unalipwa wewe na yule uliyemgonga.
 
100 Likes

100 Likes

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2018
Messages
2,257
Points
2,000
100 Likes

100 Likes

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2018
2,257 2,000
Duh kusema kweli nilikuwa silijui hili jambo mkuu asante kwa uzi huu.
Bima inacover kwa idadi ya siti za gari hisika, daladala zinasimamisha, kwenye case ya namna hii receipt ni muhimu na ni first come first serve to the maximum number ya siti zilizokuwa insured.

Ulichelewa inakula kwako.
 
chaliifrancisco

chaliifrancisco

JF-Expert Member
Joined
Jan 17, 2015
Messages
10,979
Points
2,000
chaliifrancisco

chaliifrancisco

JF-Expert Member
Joined Jan 17, 2015
10,979 2,000
Bima inacover kwa idadi ya siti za gari hisika, daladala zinasimamisha, kwenye case ya namna hii receipt ni muhimu na ni first come first serve to the maximum number ya siti zilizokuwa insured.

Ulichelewa inakula kwako.
Duh asee ni noma sana. Sasa mfano zile mwendo kasi ambazo zimekuwa designed watu wengi kusimama kuliko kukaa inakuaje mkuu?
 
100 Likes

100 Likes

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2018
Messages
2,257
Points
2,000
100 Likes

100 Likes

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2018
2,257 2,000
Duh asee ni noma sana. Sasa mfano zile mwendo kasi ambazo zimekuwa designed watu wengi kusimama kuliko kukaa inakuaje mkuu?
Kwa gari kama zile unatakiwa kudeclare number ya watu ambao gari linabeba, ili bima ikatwe kwa idadi hiyo. Watakaozidi kulingana na idadi watakosa. Kuwa na ticket ni muhimu.
 
Farolito

Farolito

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2018
Messages
1,008
Points
2,000
Farolito

Farolito

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2018
1,008 2,000
Asante mkuu kwa ufafanuzi
Bima mdogo (Third part):
  • Kama umekata bima ya namna hii ukapata ajali, bima itahusika kumlipa yule uliyemgonga, awe mtu au uwe umegonga gari. Wewe mwenye bima hutalipwa isipokuwa yule uliyemsababishia madhara.
Bima kubwa (Comprehensive):
  • Ukipata ajali kama una bima ya namna hii unalipwa wewe na yule uliyemgonga.
 
M

Mzalendo_Mkweli

JF-Expert Member
Joined
Jan 30, 2012
Messages
982
Points
250
M

Mzalendo_Mkweli

JF-Expert Member
Joined Jan 30, 2012
982 250
UTARATIBU WA KUDAI FIDIA YA BIMA KWA ABIRIA ALIYEPATA AJALI
(CLAIM PROCEDURE)

Imeandikwa na BINTI MAKINI
0714351954

Abiria anapaswa kuandika barua kwenda kampuni husika ya bima iliyokatiwa hilo Bus. Katika barua hiyo aambatanishe vifuatavyo
1.TIKETI YA SAFARI.
2.CHETI CHA MATIBABU YA HOSPITALI.
3. FOMU YA POLISI (PF 3).
4. MCHANGANUO WA GARAMA ALIZOINGIA.
5. PF 90.
6. PF115
7. TIKETI YAKE kama bado anayo (kama imepotea kutokana na mazingira ya ajali itaeleweka haina shida sana).
Cha muhimu ni kwamba kama hakuzidiwa sana basi ahakikishe yeye mwenywe kuwa jina lake lipo kwenye orodha ya majina ya polisi ya majeruhi kwa kutaja majina yake yote kamili.

8. Cheti cha kifo, ikiwa unadai kwa niaba ya ndugu aliyefariki katika ajali.
9. Hakikisha unaziwasilisha nyaraka hizi kwenye ofisi ya bima husika.

KUMBUKA: Utalipwa tu iwapo,ulipanda magari ambayo yaliyoruhusiwa kubeba abiria tu ndiyo (PSV) yaani Passenger Service Vehicles kama vile mabasi ya abiria,daladala, na taxih zilizosajiliwa.

NB: Kampuni ya bima ikikataa kulipa madai unayoona ni halali, wasilisha mgogoro wako katika ofisi za Msuluhishi wa Migoigoro ya Bima zilizopo PPF Tower Dar es salaam au ofisi ya Mamlaka ya Bima(TIRA) zilizpo nchi nzima

ELIMU YA BIMA IWAFIKIE WATU WOTE.
Mimi ni mkurugenzi wa Kampuni ya magari ya abiria ambapo gari yetu moja iligongwa na wakati ikibingirika ikasababisha majeruhi kadhaa ndani ya gari na kifo cha mpita njia. Kwa bahati mbaya au makusudi wakati taarifa za polisi zinaandikwa haikuandikwa vyema kama marehemu alipatwa na mauti kama abria au mpita njia ambapo Kampuni ya BIMA imekataa kuilipa familia ya marehemu.

Kwavile fidia imeshindikana kulipwa na BIMA familia imepeleka suala mahakani ambapo kampuni yetu ni mdaiwa. Je ni sahihi kwa Kampuni yetu kushitakiwa? Je katika mazingira kama haya, kampuni yetu inaweza kufanya nini?

Ahsante
 
B

BEHOLD

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2013
Messages
4,203
Points
2,000
B

BEHOLD

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2013
4,203 2,000
Ombeni kampuni ya bima iunganishwe kwenye kesi alafu mahakama itaamua.
 
M

Mzalendo_Mkweli

JF-Expert Member
Joined
Jan 30, 2012
Messages
982
Points
250
M

Mzalendo_Mkweli

JF-Expert Member
Joined Jan 30, 2012
982 250
Ombeni kampuni ya bima iunganishwe kwenye kesi alafu mahakama itaamua.
Nashukuru kwa maelezo mazuri sana, nimefuatilia jana kwa kampuni ya BIMA inaonekana familia ya marehemu wameombwa kulipwa kiwango kikubwa zaidi ya Policies za kampuni zinavyosema.Kama ulivyosema kampuni husika nayo iitwe mahakamani THEN huko kila kitu kitajulikana.

Ahsante
 

Forum statistics

Threads 1,295,917
Members 498,479
Posts 31,227,972
Top