Utafiti: Joto la laptop linaunguza korodani na hivyo kuharibu rutuba ya mbegu za kium


Baba Mtu

Baba Mtu

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2008
Messages
881
Likes
31
Points
45
Baba Mtu

Baba Mtu

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2008
881 31 45
UTAFITI: JOTO LA LAPTOP LINAUNGUZA KORODANI NA HIVYO KUHARIBU RUTUBA YA MBEGU ZA KIUME. Posted: 19 Nov 2010 08:19 PM PST
laptop.jpg

§ Je, wewe ni mwanaume? Unayo tabia ya kutumia laptop yako ikiwa mapajani mwako? Pengine itabidi uache tabia hiyo mara moja kwani unaweza ukawa unaangamiza kizazi kijacho.
§ Utafiti mpya uliochapishwa katika jarida la Fertility and Sterility (Elsevier) unaonyesha kwamba joto la laptop ni hatari kwa sababu linaunguza korodani na hatimaye kuharibu na hata kuangamiza kabisa mbegu za kiume. Joto hilo limetajwa kuwa sababu mojawapo inayosababisha kuongezeka kwa utasa katika nchi zilizoendelea.
§ Mbegu za kiume zilizoathiriwa na joto la laptop hazina vichwa, hazina mikia na zingine zina mikia mifupi; na kwa hivyo haziwezi kuogoelea na kulifikia yai la mwanamke ili kuweza kulirutubisha. Kwa ujumla, joto la laptop linaweza kusababisha utasa wa kudumu kwa wanaume.
SPERM.jpg

Ni mwogeleaji mmoja tu hodari ndiye atashinda hapa...
§ Ushauri wa watalaamu: Kama ni lazima uweke laptop yako mapajani, basi panua miguu yako. Hii inasaidia korodani zisiunguzwe na joto la laptop kwa haraka. Njia ya uhakika zaidi ni kutumia dawati au meza kila unapotumia laptop. Utafiti huu unapatikana hapa: http://www.alligator.org/news/local/article_cd027a6c-f06d-11df-8e00-001cc4c03286.html na hapa: http://www.bionews.org.uk/page_82478.asp au hapa:

CHANZO:
http://matondo.blogspot.com/2010/11...matondo+(Dr.+Matondo)&utm_content=Yahoo!+Mail

 
Kachanchabuseta

Kachanchabuseta

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2010
Messages
7,283
Likes
16
Points
135
Kachanchabuseta

Kachanchabuseta

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2010
7,283 16 135
UTAFITI: JOTO LA LAPTOP LINAUNGUZA KORODANI NA HIVYO KUHARIBU RUTUBA YA MBEGU ZA KIUME. Posted: 19 Nov 2010 08:19 PM PST
laptop.jpg

§ Je, wewe ni mwanaume? Unayo tabia ya kutumia laptop yako ikiwa mapajani mwako? Pengine itabidi uache tabia hiyo mara moja kwani unaweza ukawa unaangamiza kizazi kijacho.
§ Utafiti mpya uliochapishwa katika jarida la Fertility and Sterility (Elsevier) unaonyesha kwamba joto la laptop ni hatari kwa sababu linaunguza korodani na hatimaye kuharibu na hata kuangamiza kabisa mbegu za kiume. Joto hilo limetajwa kuwa sababu mojawapo inayosababisha kuongezeka kwa utasa katika nchi zilizoendelea.
§ Mbegu za kiume zilizoathiriwa na joto la laptop hazina vichwa, hazina mikia na zingine zina mikia mifupi; na kwa hivyo haziwezi kuogoelea na kulifikia yai la mwanamke ili kuweza kulirutubisha. Kwa ujumla, joto la laptop linaweza kusababisha utasa wa kudumu kwa wanaume.
SPERM.jpg

Ni mwogeleaji mmoja tu hodari ndiye atashinda hapa...
§ Ushauri wa watalaamu: Kama ni lazima uweke laptop yako mapajani, basi panua miguu yako. Hii inasaidia korodani zisiunguzwe na joto la laptop kwa haraka. Njia ya uhakika zaidi ni kutumia dawati au meza kila unapotumia laptop. Utafiti huu unapatikana hapa: http://www.alligator.org/news/local/article_cd027a6c-f06d-11df-8e00-001cc4c03286.html na hapa: http://www.bionews.org.uk/page_82478.asp au hapa:

I agree with you
kuna effect kubwa mimi nimeacha kuweka laptop mapajani
 
mchakachuaji192

mchakachuaji192

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2010
Messages
355
Likes
27
Points
45
mchakachuaji192

mchakachuaji192

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2010
355 27 45
thanks mkulu kwa ujumbe huu umeokoa wengi,
 
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
11,841
Likes
49
Points
145
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
11,841 49 145
Nashukuru kwa habari muhimu sana!!
 

Forum statistics

Threads 1,237,993
Members 475,809
Posts 29,309,094