Utabiri Wa Saadani Kandoro Umetimia ndani ya miaka 50 ya uhuru? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Utabiri Wa Saadani Kandoro Umetimia ndani ya miaka 50 ya uhuru?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Njaare, Aug 11, 2011.

  1. N

    Njaare JF-Expert Member

    #1
    Aug 11, 2011
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 1,071
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Wana JF,

    Kwa wale wapenzi wa Mashairi wanaweza wakamkumbuka Marehemu Saadan Kandoro na kitabu chake cha Mashairi ya Saadani. Katika kitabu hicho kuna shairi moja lenye kichwa cha kisemacho, "siafu wamekazana". Shairi hili lilitungwa kabla ya uhuru kuelezea jinsi waafrika (siafu) walivyokazana kumwondoa mkoloni (nyoka). Ila alionya kuwa mkoloni akiondoka, waafrika wataanza kuoneana kwa kusema, "Kupo na kukanyagana, nyoka akishaondoka".
     
  2. J

    JACADUOGO2. JF-Expert Member

    #2
    Aug 11, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 931
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kwa hiyo unamaanisha kuwa Jk na nani wanakanyagana?
     
  3. w

    woyowoyo Senior Member

    #3
    Aug 11, 2011
    Joined: Jul 24, 2011
    Messages: 173
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tukuite andanenga?
     
  4. Ikumbilo

    Ikumbilo JF-Expert Member

    #4
    Aug 11, 2011
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 455
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Umenikumbusha mbali sana, pia kulikuwa na lile la "kwa nini na kwa nini?"

    CCM imepoteza dira na mwelekeo hata kiongozi anashangaa kwa nini nchi ni masikini.
     
  5. M

    MAMENGAZI JF-Expert Member

    #5
    Aug 11, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 781
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    mimi naona siafu sasa wanakula siafu wenzao na kuhakikisha nyoka wanaishi kwa amani.
     
  6. MANI

    MANI Platinum Member

    #6
    Aug 11, 2011
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 6,236
    Likes Received: 1,552
    Trophy Points: 280
    Umenena Mamengazi hongea !
     
  7. Kamende

    Kamende JF-Expert Member

    #7
    Aug 11, 2011
    Joined: Mar 1, 2008
    Messages: 415
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kwao kwetu kwa nini? Kwetu kwao kwa nini? S.A. Kandoro
     
  8. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #8
    Aug 11, 2011
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,162
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Linaitwa kwetu ni kwao kwanini?


    Ngoja nikupe ubeti mmoja ninaoweza kuukumbuka haraka haraka.

    Mtu uuliza nini, kitu hichi ni cha nani,
    Kitu hichi ni cha nani, na hichi kitu cha nani,
    nacho kinaitwa nini, ni cha nani na kwanini.
    Kwetu ni kwao kwanini. na kwao si kwetu kwanini.


    Huyu aliitwa Saadan Abdul kandoro (jina la ushairi ni staharaki)
     
  9. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #9
    Aug 11, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kumbe wapo watu walikuwa na vision kuhusu tz muda mrefu tu!ccm ni nini,na hiki ni chanani?
     
  10. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #10
    Aug 11, 2011
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kasome kitabu cha Animal Farm. Haya ni mambo yanayotokea pale uhuru unapopewa nchi zisizokuwa tayari kuupata!!
     
  11. NYENJENKURU

    NYENJENKURU JF-Expert Member

    #11
    Aug 11, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 1,008
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Kwenye red ilikuwa ni ''KWA NINI KWETU KWAO?''
     
  12. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #12
    May 13, 2013
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 9,559
    Likes Received: 1,479
    Trophy Points: 280
    Nimekukubali.
    Nilipenda sana mashairi ya huyu mzee. Je huyu Mzee Kandoro wana uhusiano gani na huyu Mkuu wa mkoa wa Mbeya bwana Abas Kandoro?
     
  13. Jodoki Kalimilo

    Jodoki Kalimilo JF-Expert Member

    #13
    May 13, 2013
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 7,574
    Likes Received: 1,074
    Trophy Points: 280
    Ni kweli mkuu maana siku hizi hakuna wanafalsafa kwani kila utakachokifiria utakuta tayari kuna mtu alishakitoa miaka 40 iliyopita pia kutokana na kisa hiki nimetambua kwanini tunajifunza HISTORY, kumbe ili kujifunza mistake walizofanya babu zetu ili zisitokee kwa kizazi hiki cha sasa maana matukio haya Chifu Mangungu wa Usagara enzi hizo na mikataba feki kwa uongozi wa hivi karibuni ni visa vinavyofanana though vimetokea nyakati tofauti.
     
  14. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #14
    May 13, 2013
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,162
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Cha msingi sasa ni kujisahihisha pale mlipokosea na kusonga mbele.
     
  15. M

    Msendekwa JF-Expert Member

    #15
    May 13, 2013
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 440
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kile kitabu cha George Orwell kimesema yote.
    Napoleon na Nguruwe wengne wanapoamua kuwatawala wanyama wenzao kwa mkono wa chuma kwa faida yao, wakitumia jeshi la mbwa.
    Kisha wanamkaribisha mwanadam mkoloni na jina la shamba linarudi kuwa Manor farm!
    Aliona mbali sana.
     
  16. kweleakwelea

    kweleakwelea JF-Expert Member

    #16
    May 13, 2013
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 2,317
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    wale nguruwe Mwerevu? na Mbishi? walikuwa kiboko....

    unamkumbuka yule farasi aliyefanya kazi kwa bidii akiahidiwa nchi ya asali na maziwa alipotenguka kiuno jamaa wakaenda kumpatanisha kwa nchinjaji akaenda kulamba kisu?

    unakumuka jinsi nguruwe wakaendelea kutandika mayai ya kuku wakati wakiwwahidi kuku kuwa wataawaachia mayai yao waongezeke?

    unakumbuka wale kunguru walikuwa wanapewa kazi ya kupiga talalia kuwa kuna nchi za mbali walkiruka wanaziona zimejaa maziwa na asali?

    kweli yule jamaa alikuwa kiboko!
     
  17. kweleakwelea

    kweleakwelea JF-Expert Member

    #17
    May 13, 2013
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 2,317
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    wale nguruwe Mwerevu? na Mbishi? walikuwa kiboko....

    unamkumbuka yule farasi aliyefanya kazi kwa bidii akiahidiwa nchi ya asali na maziwa alipotenguka kiuno jamaa wakaenda kumpatanisha kwa nchinjaji akaenda kulamba kisu?

    unakumuka jinsi nguruwe wakaendelea kutandika mayai ya kuku wakati wakiwwahidi kuku kuwa wataawaachia mayai yao waongezeke?

    unakumbuka wale kunguru walikuwa wanapewa kazi ya kupiga talalia kuwa kuna nchi za mbali walkiruka wanaziona zimejaa maziwa na asali?

    unakumbuka jinsi nguruwe walivyokuwa wanajigonga udrinko na matafrija kwa kuendelea kuwauza wenzao?

    kweli yule jamaa alikuwa kiboko!
     
Loading...