Uso kwa Uso na Mtikila- Akataa Hongo ya Millioni 100! | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Uso kwa Uso na Mtikila- Akataa Hongo ya Millioni 100!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Pascal Mayalla, Sep 15, 2010.

  1. Pascal Mayalla

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #1
    Sep 15, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 24,565
    Likes Received: 18,308
    Trophy Points: 280
    Wanabodi,

    Katika pita pita zangu mchana wa leo jijini Dar es Salaam, n
    imekutana na Mwenyekiti wa Chama cha DP, Mchungaji Christopher Mtikila katika ofisi fulani muhimu sana ya umma, yeye kaja na yake, na mimi nimekwenda na yangu, hivyo tukaa waiting room pamoja facing each other, tunaangaliana huku tunamsubiria mwenyeji wetu.

    Kwanza kwa ule Utanzania wetu na Uafrika wetu wa kawaida mtu ukifika mahali na ukakuta watu, its normal kuwasalimia ndipo unakaa!, Mchungaji Mtikila aliingia tuu na kukaa huku tunaangaliana!, hata habari hakuna!. Kwa vile yeye ni public figure, na ninamfahamu, hivyo ni mimi ndio nikawa wa kwanza nikamsalimia "shikamoo Mchungaji Mtikila". Ile tuu kumsalimia kwa kumtaja jina lake, huwezi amini alinijibu alinichangamkia sana na tukaanza kuchat.

    Kwanza nilimuuliza kwa nini wapinzani hawaungani?.
    Jamaa alishusha nondo nzito kwa kubonda wapinzani wote kuwa Tanzania, hakuna mpinzani yoyote isipokuwa ni yeye tuu!, tena kuhusu Chadema, ndio usiseme kabisa, eti ni afadhali ya CCM kuliko Chadema!. Alisema mengi mabaya kuhusu Chadema kwa lugha kali na matukano kibao, huku akizungumza kwa sauti ya juu, ofisini kwa watu!.

    Nikamsisitizia, kwa vile chama tawala ni CCM, vingine vyote ni upinzani, jee haoni kuikandia Chadema na CUF at this time ya kuelekea uchaguzi mkuu ni kuikampenia CCM kwa mlango wa nyuma?, au ameshikishwa kidogo dogo?!.

    Jamaa aliwaka sana akasema CCM imshikishe nani pesa, ndipo akasema "hapa nilipo, japo sina pesa ila nimekataa hongo ya milioni 100 sasa hivi! toka kwa fulani na akamtaja jina (naomba nilihifadhi hilo jina ili kuilinda hadhi na heshima ya JF, kutokana na nature ya tuhuma zenyewe, maana huyu mtu niliyetajiwa, kwa humu JF, ni "mtakatifu fulani" sana humu jf, na ni mmoja wa waheshimiwa wetu kitaifa, hivyo anaheshimiwa sana tuu humu jf).

    "Niligundua kuwa ... (akamtaja) ni muuaji, anatoa pesa kutuma assassins kutekeleza mauaji mbali mbali na kisha kufake accidents!, alitoa shilingi milioni 120 kuwapa Wakenya fulani wawili kumuua ...(akamtaja..), ushahidi ninao!.

    Mtikila akaendelea kudai kuwa, Mfanyabiashara huyo tajiri alipomgundua siri yake ya mauaji kwa ku stage accidents imefichuka, kwanza alimuita kwenye (Mtikila) kwenye moja ya vitega uchumi vyake (akataja kitegauchumi hicho, mahali kilipo, siku na saa) akampa offer ya hongo ya Sh. Millioni 10 ili afute jina lake kwenye dossier ya wauaji. Mtikila akamkatalia.( Akimaanisha analo andiko hilo la mauaji!).

    Mara ya pili (tajiri) huyo alimuita ofisini kwake, (akataja siku, muda na ofisi ilipo!) akapanda dau toka ile milioni 10! mpaka milioni 50!, bado Mtikila alizikataa!. Ndipo tajiri huyo akamuita Mtikila nyumbani kwake (akataja siku, muda na eneo nyumba ilipo!) akampa offer ya Sh. Millioni 100!. Ndipo Mtikila alimkubalia kwa shurti ya tajiri huyo, kwanza akiri dhambi zake za mauaji, na pili atubu kwa Mungu kwa kupiga magoti kutubu kwa, Mungu mbele yake, akishamsamehe na Mungu, ndipo na yeye Mtikila, atamsamehe na ataipokea hiyo pesa kama asante yake!.
    .
    Tajiri akagoma kukiri makosa ya mauaji na akagoma kutubu!. Ndipo Mtikila akasimama akatoka nje!, ila anadai kila kitu amerekodi kwenye digital sound recorder yake, na sasa anasubiri tuu time muafaka ili amlipue!, na kudai ameisharipoti polisi ili na yeye asije kufa kwa staged accident!.

    Ila pia Mtikila alikiri kupokea kitita cha fedha, milioni kadhaa kutoka kwa Rostam Aziz, akisema ni kweli nilikuwa na shida, nikaenda kukopa, ila nilipozipata fedha za kulipa, nilimpelekea Rostam ili nimlipe, Rostam akakataa kuzipokea kwa hoja kuwa amemsaidia tuu, hivyo deni ameshalipa sasa zimegeuka sadaka!.

    Nikamuuliza yeye kama mtu wa Mungu, na ni kiongozi wa upinzani, na anajua wazi ufisadi wa Rostam, na mtu wa CCM, anakwendaje kwake kukopa, hivi hizo sio sehemu ya pesa chafu za Kagoda?. Alijibu kuwa mtu ukiwa na shida, unakwenda kukopa popote kwa yeyote mwenye pesa, hata kwa adui yako, ili utatue shida yako. Akasema pesa hata ziwe chafu vipi, zimeibiwa au za madawa ya kulevya, ukizitumia kutenda wema kama alivyofanya yeye, then pesa hizo zinakuwa zimesafishika na kutakasika, hivyo ni pesa safi kwa sadaka!.

    Na baada ya maelezo yote haya ya kukataa hongo ya milioni 100!, Mchungaji Mtikila alimalizia kwa jambo moja la ajabu ...(naomba nilsilitaje, ili kumlindia hadhi yake) ili jambo hilo ndio uthibitisho kuwa he is not normal!.

    My Take.
    Mtikila is insane!. Ningekuwa ni mwandishi wa habari, hayo aliyoyasema nikayaandika gazetini na majina yao, kesho yake mimi na gazeti langu tungeishia mahakamani for defamation!.

    Update:
    Kauli Huumba!, RIP Mchungaji Christopher Mtikila!.

    Nisamehe kwa yote!.

    Paskali

     
  2. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #2
    Sep 15, 2010
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,277
    Likes Received: 241
    Trophy Points: 160
    Mkuu Pasco,

    Huyo ni Mtikila au Tikila (mzee wa saa ya ukombozi ni sasa). Sijui zile volumes zake kwenye tapes zimefikia namba ngapi?

    Jamaa ni kama kinyonga fulani. Kuna wakati anafanya vitu vya maana sana (kama zile kesi zake) ila mara nyingi anachakachua si kawaida. Ipo siku tutajua kama kweli ni ajenti au basi tena ni tatizo la udhaifu wa kibinadamu au njaa.
     
  3. Msanii

    Msanii JF-Expert Member

    #3
    Sep 15, 2010
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 6,427
    Likes Received: 370
    Trophy Points: 180
    Pasco nimesoma kwa mshangao post yako hapo juu na kumalizia kwa kuvunjika mbavu
    Dogo MTIKILA amelewa TIKILA
     
  4. Pascal Mayalla

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #4
    Sep 15, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 24,565
    Likes Received: 18,308
    Trophy Points: 280
    .
    Ukimsikiliza huku unamuongalia expressions usoni kwake, ndipo utamjua ni insane, anasema mambo makubwa, very sensetive with smilling face. Nlimuuliza kama anao ushahidi kama huo kwanini asiupeleke mbele ya vyombo vya sheria, muuaji ative nguvuni, akadai wahusika wote wa suala hilo ni kabila la muuaji!, hivyo ameona sipoteze muda.

    Amesema leo pia ametoka mahakamani, na anakwenda NEC kumuwekea pingamizi mgombea fulani wa CCM ili kumsaidia mgombea wa Chadema, jimbo fulani.
     
  5. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #5
    Sep 15, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,837
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 160
    he is not insane.... he has given up hope!!
     
  6. M

    MzeePunch JF-Expert Member

    #6
    Sep 15, 2010
    Joined: Jun 8, 2009
    Messages: 1,412
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Huyo Mtikila ni mpiganaji kweli kweli ila ni CHIZI! Pia ni mtu asiyeaminika sana. Miaka ya nyuma nilikuwa namkubali sana huyu kamanda lakini nilipogundua kuwa ni chizi sikumfagilia tena. Pia ana kinyongo na Chadema. Si mnakumbuka kuna wakati alihamia Chadema baadaye wakamtosa walipoona anataka kuwaharibia chama?
     
  7. I

    IshaLubuva JF-Expert Member

    #7
    Sep 16, 2010
    Joined: Dec 4, 2008
    Messages: 248
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Iwapo CHADEMA ndo usiseme iweje afanye haya! kweli chizi
     
  8. E=mcsquared

    E=mcsquared JF-Expert Member

    #8
    Sep 16, 2010
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 221
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
     
  9. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #9
    Sep 16, 2010
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,962
    Likes Received: 403
    Trophy Points: 180
    Mkuu baada ya maongezi nafikiri ukajisikia umekunywa laga ya SAFARI!!
    Maneno yake yanalewesha>
     
  10. Pascal Mayalla

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #10
    Sep 26, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 24,565
    Likes Received: 18,308
    Trophy Points: 280
    Leo baada ya kushinda kesi yake, na kugomea kukamatwa, nimemkumbuka, na kuipitia tena hii post, huku nikijiuliza kama nimebadili msimamo kuhusu Mtikila, nimejikuta sijabadili, bali insanity yake very unpredictable, sometimes he works for the better, and sometimes he works for the worse!.
    P.
     
  11. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #11
    Sep 26, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 30,873
    Likes Received: 6,223
    Trophy Points: 280
    ulivyoiandika, mmmmmmmh kiudakuudaku.... ila si hilo ninalotaka kuuliza,

    hivi assasian amchukue ampaleke kwake then ambembeleze?
    kabisa matikila anataka kutuaminisha hayo?
    kabisa na wewe umetuletea hayo?
    kama ni muuaji angemmaliza bila yoyote kujua...... hapo mtikila kama anataka kujipaisha hivi...

    mmmmmh



    kwenye hili sina la kusema, mwenye masikio asikie, mwenye macho atazame...



     
  12. Salathiel m.

    Salathiel m. JF-Expert Member

    #12
    Sep 26, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 241
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    mi naona MTIKILA NI BORA KULIKO MAFISADI MNAOWAONA WANAAKILI TIMAMU, kuna mambo mengi mazur aliyoyafanya ila kuna watu wanaonekana not insane lakin wapuuzi tu!
     
  13. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #13
    Sep 26, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 10,896
    Likes Received: 5,358
    Trophy Points: 280
    kwa kupokea hela za rostam,chochote atakachosema au kufanya hawezi kuitwa mpambanaji tena...mtikila is done,game over..kama nakumbuka vizuri rostam alitokeza kwenye vyombo vya habari na kusema anamdai mtikila pesa zake,..it's just the matter of time kumsikia akisema pesa alizompa zitto(kama tuhuma ni za kweli),.but this is hard sababu rostam alimlipua mtikila kipindi ambacho alikuwa anamsema rostam kwa ufisadi kila mara lakini sikumbuki lini zitto kamtaja rostam ni fisadi kwa jina zaidi ya generalization,.sikumbuki
     
  14. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #14
    Sep 26, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,784
    Likes Received: 2,392
    Trophy Points: 280
    ungemuuliza kwa nini siku hizi haiti wahindi g.a.b.a.c.h.o.l.i?kisa walimlipia deni mkopo NBC la nyumba yake mikocheni
     
  15. Monyiaichi

    Monyiaichi JF-Expert Member

    #15
    Sep 26, 2012
    Joined: Jul 5, 2012
    Messages: 1,825
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Huyo babu ni mtambo mi nawaambieni, shauri yenu mkimfatilia-haeleweki sana. Yesu kidogo, rushwa kidogo, uongo kidogo mh! Ni vuguvugu kwa kwenda mbele-sio jana, leo wala kesho-mwangalieni tu.
     
  16. Johnsecond

    Johnsecond JF-Expert Member

    #16
    Sep 26, 2012
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 1,077
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Pasco huwa simwamini huwa ana mambo mengi sana ya kupika, kwa post hiyo keshafanya kazi kubwa sana wenye akili tumeiona
     
  17. Pascal Mayalla

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #17
    Sep 27, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 24,565
    Likes Received: 18,308
    Trophy Points: 280
    Mkuu Johnsecond, tena hapo nimehifadhi majina, na nimemsetiri Mtikila, ningesema mpaka kilichofuatia baada ya mazungumzo yale, ingekuwa ni aibu!. Mtu mwenye akili timamu, ukimuona binadamu mwingine, anafanya jambo la aibu, ukimjua ni insane, unawajibiki kumsetiri aibu yake!.
     
  18. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #18
    Sep 27, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,667
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Sijui lile dili lake na Rwakatare kummaliza Kakobe limeishia wapi.
     
  19. Pascal Mayalla

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #19
    Sep 27, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 24,565
    Likes Received: 18,308
    Trophy Points: 280
    Mkuu Salathiel.M, hapa nakubaliana na wewe, ni heri insane anayefanya jambo la maana kwa vitendo, kama kutafuta demokrasia mahakamani na kustahili kuitwa "Shujaa wa Demokrasia!" kuliko wanajojifanya kupigania demokrasia kwa maneno matupu na vitendo sifuri, wakiisubiria huruma ya Watanzania kwenye sanduku la kura!.
     
  20. Pascal Mayalla

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #20
    Sep 27, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 24,565
    Likes Received: 18,308
    Trophy Points: 280
    Mkuu Nyabhingi, by the time RA anatoa hela, hakujua ana deal na mtu wa aina gani!. Huwezi amini, huyo mfanya biashara ambaye Mtikila anadai ni "muuaji", ndiye huyo huyo aliyeigharimia ile kesi yake ya mgombea binafsi!, ndiye huyo huyo aliyemgharimia Mtikila kushiriki uchaguzi mdogo wa Tarime!, lakini leo ndio amegeuka "muuaji!". The man is insane!.
     
Loading...